c70กับเครื่องเวฟ125

ชื่อกระทู้: c70กับเครื่องเวฟ125

Junior Member armhyper's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c70กับเครื่องเวฟ125

c70วางเครื่องเวฟ125

ต้องทำไรมั้งครับ

ไล่เสตอ

ทำที่ยืดใหม่

หรือทำไรบ้างครับ

ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

เครื่องเวฟ 125 จะสูงกว่า ดรีมหรือเวฟ100 ต้องสร้างจุดยึดใหม่ และเจียร์โครงบางส่วนเพื่อให้เครื่องเข้าในสุด ไม่นั้นเครื่องจะห้อยมาก แล้วต้องวางศูนย์สเตอร์ให้ดีหละครับ เดี๋ยวโซ่บิด วิ่งแล้วหลุดนะ แล้วก็ยังมีแผ่นชาร์ต กล่องไฟ คอยล์หัวเทียน สายไฟเครื่องก็ต้องเกเรกันหน่อยนะ (ใช้สายเดิมได้แต่เดินเพิ่มเล็กน้อย) เสร็จแล้วก็ตำแหน่งของท่อ ที่จะไม่ติดเวลาขยับคันสตาร์ทและสวิงหลังขึ้นลงสะดวก ส่วนโซ่สเตอร์ ก็ไล่กันใหม่ หน้าหลัง 14-34,35 แต่โซ่ผมไม่แน่ใจ ถ้าให้ดีเอาเบอร์ยาวมาก่อนค่อยตัดออกทีหลัง หรือไม่ก็ลองเอาโซ่เดิมมาวัดว่าขาดเหลือไปกี่ข้อ ส่วนประกอบอื่น ๆ ก็ต้องไล่ให้ละเอียดอีกที ผมเคยวางแต่เครื่องเวฟดรีม 100 เวฟ125 ไม่เคยวาง ยังงัยก็ลองดูละกันถ้าตั้งใจแล้วอะไรก็เกิดขึ้นได้

ผู้รู้ท่านใดเคยวางเครื่องรุ่นนี้มาแล้ว ช่วยตอบด้วยนะครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

เสียของ

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Bookmarks