ถ้า ขับ mazda 808 4 doors จะ ขอสติ๊กเกอร์ ด้วย ได้ ไหม ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถ้า ขับ mazda 808 4 doors จะ ขอสติ๊กเกอร์ ด้วย ได้ ไหม ครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถ้า ขับ mazda 808 4 doors จะ ขอสติ๊กเกอร์ ด้วย ได้ ไหม ครับ

จริง ๆๆ เคย เล่น มาสด้า 1000 มา2คัน แล้วทั้งเกียร์คอ เกียร์วางล่าง เอาไว้ใช้งานยอดเยี่ยมพอดีแต่น่ะปัจจุบันนี้มันได้ไป สบายแล้ว สำหรับมาสด้า เกียร์ธรรมดา เพราะใช้มันเกินตัวคิอ บรรทุก รถวิบาก2คัน honda dream 1คัน
    จักรยาน อีกคัน และ อื่นๆๆ อีกมากมาย แต่มัน ก็ พา ผม ไปไกล ก่อนมันจะหมดลมหายใจคือไป ตายที่อุทัยธานี ขับจากกรุงเทพไป เกิดจากโซ่ราวลิ้น ขาดทำให้ ก้านสูบหัก และเเค้งทะลุออกมาด้วยก้านครึ่งล่าง มัน เลย จบชีวิตลงไป แต่ ตอนนี้ผมมี มาสด้า808 อีก คันที่เคยมาสอบถามก่อนหน้านี้ ว่า ให้แนะนำ ร้านให้ หน่อย ตอนนี้ ผม ติดแก็ซแล้ว
    เปลี่ยนเครื่องเดิมเป็น เครื่องเชียงกงตรงรุ่นแต่ตอนนี้ รอการติดตั้งอยู่ครับ 555 (รอนานแล้ว แต่ ทนได้ )

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ robb26927 อ่านข้อความ
    จริง ๆๆ เคย เล่น มาสด้า 1000 มา2คัน แล้วทั้งเกียร์คอ เกียร์วางล่าง เอาไว้ใช้งานยอดเยี่ยมพอดีแต่น่ะปัจจุบันนี้มันได้ไป สบายแล้ว สำหรับมาสด้า เกียร์ธรรมดา เพราะใช้มันเกินตัวคิอ บรรทุก รถวิบาก2คัน honda dream 1คัน
    จักรยาน อีกคัน และ อื่นๆๆ อีกมากมาย แต่มัน ก็ พา ผม ไปไกล ก่อนมันจะหมดลมหายใจคือไป ตายที่อุทัยธานี ขับจากกรุงเทพไป เกิดจากโซ่ราวลิ้น ขาดทำให้ ก้านสูบหัก และเเค้งทะลุออกมาด้วยก้านครึ่งล่าง มัน เลย จบชีวิตลงไป แต่ ตอนนี้ผมมี มาสด้า808 อีก คันที่เคยมาสอบถามก่อนหน้านี้ ว่า ให้แนะนำ ร้านให้ หน่อย ตอนนี้ ผม ติดแก็ซแล้ว
    เปลี่ยนเครื่องเดิมเป็น เครื่องเชียงกงตรงรุ่นแต่ตอนนี้ รอการติดตั้งอยู่ครับ 555 (รอนานแล้ว แต่ ทนได้ )
    ......แล้วได้ลากมันกลับมาไหมอ่ะครับ....เอามันมาใส่ หัวใจใหม่ก็ฟื้นคืนชีพแล้วครับ.....แต่ถึงท่านจะมี80 8ก็ติดสติ๊กเกอร์เราได้ครับเราถือว่าท่าคือมาสด้าเหม ือนกันไม่จำกัดรุ่นขอแค่....."คุณคือมาสด้า"....

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

มันก็แค่มาสด้าครับ จะทำยังไง จะวางเครื่องยังไง ภายนอก และภายในใจก็ยังเป็นมาสด้าครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เอากลับมาวาง a - 14 ก็พอแล้ว อะไหล่หาง่ายใช้ได้อีกยาวๆ แบบคันนี้เลยครับName:  SAM_1510            1.jpg
Views: 535
Size:  50.0 KBName:  SAM_1624uykyf.jpg
Views: 293
Size:  46.1 KB

รถสวยมากๆๆๆคับ สีสดมากๆๆ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุภาพบุรุษ-camry อ่านข้อความ
    เอากลับมาวาง a - 14 ก็พอแล้ว อะไหล่หาง่ายใช้ได้อีกยาวๆ แบบคันนี้เลยครับName:  SAM_1510            1.jpg
Views: 535
Size:  50.0 KBName:  SAM_1624uykyf.jpg
Views: 293
Size:  46.1 KB
    รถสวยมากมาย ค๊าบบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Bookmarks