[ ขาย ] ขายโมตาส fly150 ทบ. พร้อมโอน ด่วน 50000 รึ เเลกคลาสิค ทบ. สักคัน

ชื่อกระทู้: ขายโมตาส fly150 ทบ. พร้อมโอน ด่วน 50000 รึ เเลกคลาสิค ทบ. สักคัน

มาตรฐาน ขายโมตาส fly150 ทบ. พร้อมโอน ด่วน 50000 รึ เเลกคลาสิค ทบ. สักคัน

ขาย 50000 บาท ราคานี้พร้อมส่งนะครับ

มารับเอง 47000
    ทบ. เเท้ๆๆ พรบ. ปี54 ใบโอนลอย เล่มเชียว ปชช. เซ็นสำเนาถูกต้อง พร้อมโอน ครับ

ของที่ได้ เพิ่ม ให้เลย หมวก ของ โนบิโน่ เเท้ๆๆ พร้อมเเว่น โอเมก้า + เสื้อโมตาส เท่ๆ อีก ตัวใหม่ๆ

รถดีไม่มีปัญหาใดๆ เเค่จะเล่น เวสป้า ล่ะครับ พอดีสั่งประกอบ เวสป้าไว้ เลยต้องขายครับ

สภาพรถ 80% UP มาดูได้ครับไม่เอาไม่ว่ากัน

รูปนี้เป็นกระทู้สำหรับผู้สนใจใน fly150 นี้ว่าตัวรถเป็นอย่างไร มีอะไรบ้าง เป็นข้อมูล

ที่ไม่มีในที่ไหนแน่ ๆ

ข้อมูลพื้นฐานคือเป็นรถแนววิบากขนาดเครื่องยนต์ 150cc ระบบความร้อนด้วยน้ำ เป็นระบบก้านกระทุ้ง

จ่ายน้ำมันด้วยคาร์บูเรเตอร์
    ระบบช่วงล่าง หน้าเป็นหัวกลับขนาดแกน 37 mm
    ระบบช่วงล่างหลัง เป็นแบบเดี่ยวมีกระเดื่องปีกนก
    ออกแบบรูปร่างแนวอิตาลี เน้นเส้นสาย

อัตตรากินน้ำมันแบบใช้จริง เฉลี่ย 35 km/litre
    น้ำมัน 1 ถัง 6.5 ลิตร ได้ระยะทางประมาณ 227 km
    ความ เร็วสูงสุด 95 km/h ประมาณนั้น ถ้าเอาไปเทียบกับ GPS ไม่ใช่ไมล์บนหน้าปัดรถ ไม่ต้องแปลกใจกับความเร็วสูงสุดครับ เครื่อง 150cc ก้านกระทุ้งเน้นต้นจัด ๆ

ในเวอร์ชั่นโมตาด นั่นก็คือเป็นรถใช้ยางทางเรียบ
    ส่ิ่งทีให้มาคือ ล้อหน้าและหลังเป็นล้อซี่ลวด วัสดุเป็นอลูมิเนียมงานสวยแข็งแรงชุบอโนไดน์
    ขนาด ด้านหน้ากว้าง 3 นิ้วขอบ 17 รัดด้วยยาง 100/80 - 17
    ล้อหนัง กว้าง 3.5 นิ้ว ขอบ 15 รัดด้วยยาง 130/90-15
    ยางยี่ห้อของจีนแท้ ๆ

ล้อหน้าและหลัง spec ใกล้เคียงกับ phantom 200 และ boss 175

การจ่ายน้ำมันด้วยคาร์บูเรเตอร์หน้าตาคล้าย honda jx110 แปะ ๆ
    ตัวเครื่องยนต์สีดำ ดูงานเรียบร้อยดี แต่พื้นที่เข้าไปจัดการน้อยไปหน่อย ดูแน่น ๆ
    รอยเชื่อมรถคันนี้ค่อนข้างสวยงามถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่ นบ้านเราถือว่าเหนือกว่าเนียนกว่า

รุ่นนี้มี start ทั้งเท้าและมือ อำนวยความสะดวกตามแต่จะเลือก

ให้สังเกตุน็อตทุกตัวเป็นน็อตสแตเลส แข็งแรงดีสวยงาม

และน็อตตามจุดข้างนอกเป็นน็อตรมดำ เนื้อแข็งแรง

เอาเป็นว่าจุดน็อตต่าง ๆ ดีกว่ารถญี่ปุ่นบ้าน ๆ ที่ผมเคยใช้มา

ส่วนเรื่องอะไหล่เบอศูนย์ได้ตลอดอายุการใช้งาน โทรไปศูนย์ ศูนย์บริการส่งอะไหล่ให้เลย
    หรือจะหาอะไหล่เทียบรุ่น เครื่องก็คล้ายกับ โซนิค125 ที่ขนาด CC.ต่างกัน

เพื่อการตัดสินใจ เพราะหลายคนโทรมาถามว่า ดีเเทรกเกอร์ กะ ฟลาย150 เนี่ยเล่นอะไรดี

ตอบให้เเบบเป็นกลางเพราะอยู่วงการนี้ครับ ดีเเทรกเกอรฺออฟชั่นเเน่นๆ เเต่ ราคาเว่อส์ มี ทบ. เเสนกว่านะครับ
    ฟลาย 150 หลายคนก็ยังงงว่ารถรุ่นอะไรเเต่มั้นใจว่ารูปทรงเท่มา ก ไม่เเพ้ ดีเเทร็กเกอร์ เเละด้วยราคาอะไหล่ที่หาได้
    + ทบ. เเท้ๆๆ เเบบสบายใจ มือ1 เมืองไทย 72000 พร้อม ทบ. พรบ. คิดเอาเองครับนี่ความเห็นส่วนตัว

เเละมีหลายคน เอามาเทียบกะ เคเอสอาร์ ตอบได้ว่า คนละเรื่องในเรื่องเนื้องานเเละความสะดวกสบาย
    เอาเป็นว่าความเห็นส่วนตัวครับ KSR เล็ก เท่ โดน ใจสาวสก๊อย ราคาก็เเรงตามกะเเส นิยม อะไหล่เเต่ง
    เเว้น เยอะ (สำหรับวัยรุ่นเเว้นๆ) คล่องตัวเพราะเล็ก สเป็กสาวๆ
    FLY150 ก็ใหญ่สะใจคนชอบเท่ๆเเนว GP โมตาส ขี่เเบบมีคนมองเพราะมีน้อยคันในพื้นที่ ต้นจัดออกตัวไม่ต้องกลัวรถติด
    เเต่ขุดขิดที่ใหญ่ไปลำบาก เเละ สะดวกสบาย ด้วย สตาร์ มือ เเละ เท้า รวมถึงเกท์บอกน้ำมัน คิดดูเอาว่า มีกว่าอะไร หุหุ
    มีคนถามว่าใหญ่มั้ย ก็บอกได้ว่า ใหญ่พอจะให้ความรู้สึกเหมือนกำลังขี่ นัทเก็ทสปอตร์ ทั้วไป เทรียบให้เข้าใจ ง่ายๆเท่า ดีเเทร็กเกอร์ 250 ครับ

เเล้วเเต่คนชอบล่ะกันที่เเนะนำไม่ซื้อผมก็ ลองมองมือ1 ดูก็ได้ครับ เพราะด้วย มือ1 ราคา 72000 เนี่ยผมว่าคุ้มเพราะเป็นมือ1ออกห้าง อะไหล่ก็มีศูนย์บริการ ไม่ต้องขี่ไปซ่อมไป เเละขี่เเบบ สบายใจเรื่องตำรวจ เเละที่เเน่ๆที่ชอบคือ สตาร์มือ ครับ เกท์บอกน้ำมัน เพราะ โมตาส ส่วนใหญ่มักไม่ค่อยมี

ข้อมูลเพิ่มเติม http://www.fly150club.com/forum/ สมัคสมาชิกมาคุยกันได้
    ซื้อขายไปไม่ต้องกลัวเรื่องอะไหล่รึจะเเต่งจะเเปลงอะ ไรพวกผมมี ช่างทำอยู่เเตล่ะ จังหวัด
    ซื้อไปไม่ต้องกลัวเหงาออกทริปประจำทุกช่วงเทศกาล

ขอบคุณพื้นที่ เว็ป http://www.mocyc.com/store/ ที่เป็นสื่อในการขาย

รายละเอียดถ้าสนใจ โทรมาคุยกัน ไม่ค่อยได้เข้ามาเช็ค กระทู้
    เเละสำหรับ ท่านที่อยู่ต่างจังหวัดสนใจ จะให้ซื้อขายเเบบโอน

ผมก็บริสุทใจ เบอร์กับตัวตนเช็คได้ 082-0134-988 ว่าใช้มานานขนาดไหน
    ซื้อขายอะไรมาเเล้วบ้าง ทั้งกล้องราคา ไม่ต่ำกว่า 50000 เเละ โน๊คบุค เวสป้า
    อะไรอีกมากมาย ผมอยู่กับโลกออนไลท์เเบบมีตัวตน เพื่อนความสบายใจ
    ยินดี ส่ง บัตร ปชช. ให้รึ ติดต่อ ออฟฟิตที่ ทำงาน ครับผม

รึเเลกกับ คลับเเมน 250 ทบ.โอน สักคน รึอื่นๆทิ้งรูปไว้ ครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

ชมรมรถโบราณยางตลาด วัชรกรณ์ พันธ์สวัสดิ์'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยฯฯ
    สอง ยางตลาด มีอะไหล่รถบ้านทุกยี่ฮ้อไม่ว่าใหม่รึเก่า

คุยกันในเฟสก็ได้นะคับ แอดมาได้ตลอด http://www.facebook.com/songzaa.yukalang
    ระวังพวกแอบอ้างนะคับ
    0833384878
    เบอร์นี้เท่านั้นนะคับ
    E-mail. songzaa_porto@hotmail.com

เลขที่บัญชี 6102237088
    ธ.ไทพานิช
    ชื่อ รัศมี ยุคะลัง

ขอบคุณครับ อัฟๆๆต่อๆๆ

Bookmarks