ขอเชิญร่วมงาน สิงห์มอเตอร์ไซค์ คลาสสิคไนท์ปาร์ตี้ 2011 - หน้า 15

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเชิญร่วมงาน สิงห์มอเตอร์ไซค์ คลาสสิคไนท์ปาร์ตี้ 2011

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Junior Member yuimoter's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่มที่ รวมพล ตลาดเขต คลาสสิคกาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ

ขอเชิญร่วมงาน สิงห์มอเตอร์ไซค์ คลาสสิคไนท์ปาร์ตี้ 2011

วันที่ 5-6 มีนาคม 2554 ณ สนามจิรายุส พระราม2 กรุงเทพมหานคร
    จัดโดย ชมรมรถโบราณ Mutu Classic

วัตถุประสงค์ในการจัดงาน
    1.เพื่อช่วยเหลือ น้องๆโรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา (บ้านเด็กตาบอดพิการซ้ำซ้อน)
    2.เพื่อเชื่อมความสามัคคีในวงการรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิ คพบปะแลกเปลื่ยนความรู้ ความเข้าใจซึ่งกันและกัน
    3.เพื่ออนุรักษ์รถมอเตอร์ไซค์โบราณให้เก็บรักษาแก่คน รุ่นหลังได้เห็นและได้ศึกษา

กำหนดการ

5 มีนาคม 2554
    8.30 น. เริ่มลงทะเบียนเข้างานรับของที่ระลึก,พักผ่อนตามอัธย าศัย
    13.00 น. กิจกรรมนันทนาการเพื่อเชื่อมความสามัคคีของชาวClassi c
    16.00 น. เริ่มลงทะเบียน ประกวดรถประเภทต่างๆ
    16.30 น. แจกอาหารเย็นแก่ผู้ร่วมงาน
    18.00 น. กรรมการตัดสินการประกวดรถประเภทต่างๆ
    18.30 น. พบกับดนตรีช่วงแรก (เวทีใหญ่)
    19.00 น. มอบรางวัลแก่ผู้ชนะการประกวดรถประเภทต่างๆ (เวทีย่อย)
    19.30 น. พิธีเปิดงานสิงห์มอเตอร์ไซค์ คลาสสิคไนท์ปาร์ตี้
    20.00 น. กิจกรรมบนเวทีใหญ่,จับหางบัตรแจกเหรีญทองคลาสสิค,แลก ของที่ระลึกต่างๆ,และกิจกรรมอื่นๆ
    21.00 น. พบกับวงดนตรีชั้นนำ และ วงFC Band
    24.00 น. พักผ่อนตามอัธยาศัย

6 มีนาคม 2554
    8.00 น. เก็บของทำความสะอาดรับประทานอาหาร
    9.00 น. ถ่ายรูปที่ระลึก
    10.00 น. แยกย้ายเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพ

พี่คร้าบแล้วตำรวจเป็นไงครับเรียบร้อยปะแล้วมีใบผ่าน ทางปะคับ

ผมจาไปงานตำรวจจะจับปะคับยังไงพี่แจ้งรายระเอียดด้วย นะคับ ขอบคุณ

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuimoter อ่านข้อความ
    พี่คร้าบแล้วตำรวจเป็นไงครับเรียบร้อยปะแล้วมีใบผ่าน ทางปะคับ

ผมจาไปงานตำรวจจะจับปะคับยังไงพี่แจ้งรายระเอียดด้วย นะคับ ขอบคุณ
    ใบผ่านทางคงไม่มีแน่นอนครับ....เพราะเราได้ทำการขออนุญาติและขอความอนุเคราห์ไปยังสถานนีตำรวจรอบๆบริเวณงานต่างๆ ถึง 6 สถานนี ด้วยกันครับ
    กินเนื้อที่รอบๆบริเวณงานกว่า 20 กม. ในรัศมี 6 สถานนีด้วยกัน ซึ้งทางผู้ใหญ่ก็ได้ให้สโลแกนไว้ว่า
    ถ้ารถคุณพร้อมและใจคุณพร้อมคุณคือคนหัวใจสิงห์
    รถคุณต้องพร้อม การดูแลรถและอุปกรณ์ต่างๆครบ หรือ มีมากที่สุด ทางเราเข้าใจว่ารถคลาสสิค ด้วยอายุความเก่า บางคันNo-Book ขาดต่อซึ่งเราได้คุยกับท่านผู้กำกับ และ ขอความอนุเคาะห์ท่านในเรื่องนี้
    ใจคุณต้องพร้อม คุณพร้อมที่จะเจอปัญหาและผ่าฟันอุปสรรคต่างๆที่ได้พบ เจอ สภาพแวดล้อม และ รู้จักแก้ไขปัญหาดูแลตัวเองได้
    คุณ จะชื่อว่า คนหัวใจสิงห์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MUTU_Classic : 10-02-2011 เมื่อ 22:45

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Senior Member peerapunooo's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอไปด้วยคนน่ะคับ!!!!!!!!!!!!
    ตอง สนิมดิน กบินทร์บุรี
    @@@THE TOILET@@@

ต้องการวงดนตรีโดนๆ มันๆ จัดหนักๆ!!!!!!
    อยากจัดหนัก...กะดนตรี ฮิฮิๆ คลิ๊กๆ>>> http://youtu.be/_svjhK37HYY

ติดต่อ084-7803146 <GSM>
    เบอร์สำรอง087-5013270 <Dtac>

ขอบคุณ
    0

[QUOTE=peerapunooo;5501208]ขอไปด้วยคนน่ะคับ!!!!!!!!!!!![/QUOTE

ถ้ารถคุณพร้อม และ ใจคุณพร้อม คุณคือคนหัวใจสิงห์

ขอบคุณ
    0

[QUOTE=MUTU_Classic;5501899]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peerapunooo อ่านข้อความ
    ขอไปด้วยคนน่ะคับ!!!!!!!!!!!![/QUOTE

ถ้ารถคุณพร้อม และ ใจคุณพร้อม คุณคือคนหัวใจสิงห์
    เอาชนะความกลัว แล้ว คุณ จะได้ชื่อว่า คนหัวใจสิงห์

ขอบคุณ
    0

ถ้ารถคุณพร้อม และ ใจคุณพร้อม คุณ คือ คนหัวใจสิงห์ 5 มีนา
    ร่วมจารึก กับ งาน ครั้งแรก ในโซนกรุงเทพมหานคร ร่วมกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MUTU_Classic : 11-02-2011 เมื่อ 13:31

ขอบคุณ
    0

เสาร์นี้ เปิดตัวศูนย์ ประสานงานติดตามการเดินทาง เส้นทางต่างๆ ของพี่น้องชาวคลาสสิคและชมรมรถ
    โบราณต่างๆ ทั่วประเทศ
    ภาคเหนือ
    ภาคกลาง
    ภาคตะวันออก
    ภาคตะวันตก
    ภาคอีสาน
    และ ภาคใต้
    พยกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MUTU_Classic : 11-02-2011 เมื่อ 23:53

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ใกล้แล้วครับ

แวะปั๊มหน่อย

๕๕๕ ๕๕๕
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

ขอบคุณ
    0

มาร่วมกันบันทึกประวัติศาตร์กับงานครั้งแรกในกรุงเทพมหานคร ไว้พบกัน

พบกับการประกวดรถคลาสสิคที่มากที่สุด และเปี่ยมด้วยมาตราฐานสูงสุด โดยเชิญคณะกรรมการที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะแต่ระสายมาตัดสินครั้งนี้
    คุณจะได้สัมผัส มาตราฐานที่ไม่เคย ปรากฏมาก่อน แล้วพบกัน 5 มีนา

หลักเกณฑ์การตัดสินรถประกวด
    ประเภทรถเดิม - สวยงามเดิม (ทำสี) - ล้อเล็กเดิม- เซียงกง –scooter-ทรงคุณค่า
    1.สีเป็นสีเดิมจากโรงงาน (ยกเว้นรุ่นสวยงามเดิม (ทำสี))
    2.อะไหล่และอุปกรณ์ต่างๆครบสมบูรณ์ แท้ เดิม มากที่สุด ความลงตัวในการตกแต่งรวมถึงของแต่งอื่นๆ
    3.ความเก่าของปีและรุ่นที่ ผลิตความยากง่ายของรุ่น
    4.ความใส่ใจในการดูแลรถ เช่นการรั่วของน้ำมันเครื่อง ฯ
    5.การใช้งานได้จริงของอุปกรณ์เช่นไฟเลี้ยว ไฟท้ายไฟหน้า แตร
    6.อื่นๆ
    หมายเหตุ .การตัดสินจะไล่ระดับความสำคัญจากข้อน้อยมาหามาก

ประเภทโมตาร์ค –แทรกเกอร์- คาแฟ่ -แฟนซี –ความคิดสร้างสัน-ล้อเล็กแต่ง
    1.อุปกรณ์เกี่ยวกับความปลอดภัยต้องมีครบคือไฟหน้าหลั ง ไฟเลี้ยว กระจก ต้องมี
    2.สีสันความสวยงาม ความลงตัวของอุปกรณ์ที่นำมาตกแต่ง ความคิดสร้างสรรค์
    3.ความใส่ใจในการดูแลรถ
    หมายเหตุ .การตัดสินจะไล่ระดับความสำคัญจากข้อน้อยมาหามาก

สรุปรุ่นรถในการประกวด(ฉบับสมบูรณ์)มีดังนี้

1. รถเชียงกง ผู้ชาย
    2. รถเชียงกง ผู้หญิง

3. รถบังลมเดิม มีทะเบียน
    4. รถบังลมสวยงามเดิม (ทำสี) มีทะเบียน
    5 .รถบังลมไฟต่ำเดิม มีทะเบียน
    6. รถบังลมไฟต่ำสวยงาม เดิม (ทำสี) มีทะเบียน
    7.รถผู้หญิง แฟนซี
    8. รถผู้ชาย สูบนอนเดิน ทะเบียน
    9. รถผู้ชาย สูบนอนสวยงามเดิม (ทำสี) ทะเบียน
    10 รถผู้ชาย สูบตั้งเดิม ทะเบียน
    11.รถผู้ชาย สูบตั้งสวยงามเดิม (ทำสี) ทะเบียน
    12. รถผู้ชาย มีความคิดสร้างสรรค์ สูบตั้ง-สูบนอน
    13. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบ เดิมไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    14. รถผู้ชาย สูบตั้ง 2 สูบสวยงาม เดิม (ทำสี) ไม่เกิน ไม่เกิน 200 cc. ทะเบียน
    15. รถผู้ชาย 250 cc. ขึ้นไป สวยงามเดิม (ทำสี)
    16.รถผู้ชาย 2 จังหวะเดิม ทะเบียน up 18/1
    17 รถผู้ชาย 2 จังหวะเดิม ทำสี up 22/1

18.รถผู้ชหญิง 2 จังหวะรวมเดิม up 18/1
    19. รถวิบากรวมเดิม สวยงาม
    20. SR/คลับแมน สวยงาม
    21. vespa รวมสวยงาม เดิม
    22. Lambretta รวมสวยงาม เดิม
    23. SCOOTER สวยงาม มีความคิดสร้างสรรค์ up 16/1
    24. รถ HONDA DAX เดิม
    25. รถ HONDA DAX สวยงาม
    26. รถ HONDA Monkey เดิม
    27. รถ HONDA Monkey สวยงาม
    28. รถ HONDA ชาลี เดิม
    29. รถ HONDA ชาลี สวยงาม
    30. รถ GORILLA สวยงาม up 22/1
    31. รถมินิล้อเล็ก มีความคิดสร้างสรรค์

ขอบคุณ
    0

สอบถามเส้นทาง 0816823838 พี่ก้อง mutu classic
    รายระเอียด เกี่ยวกับงาน
    การเดินทาง
    ที่พัก
    ตลอดจน ปัญหาคาใจ
    รุ่น การประกวด รถ

ตลอด 24 ชม ครับ

Senior Member TONG.38's Avatar
    สถานที่
    ชมรมยานยนต์ย้อนยุค เพชรบูรี
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับ ผมจะเอาชาลีเดิมไปประกวดอะครับ
    ต้องมีทะเบียนป่าวครับ แล้วถ้ามีทะเบียนแท้ จะได้คะแนนพิเศษป่าวครับ
    ผมจะได้เลือกคันใดคันหนึ่งของผมไปถุกครับ ช่วยตอบหน่อยครับพี่

. สนใจ 087 4134465 ตอง เพชรบุรี
    ธ.ไทยพาณิช 7092114435 พิสิฐ รอดสาย
    ส่งมา 154 ถ.บันไดอิฐ ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000
    น้ำตาลสด ยานยนต์ย้อนยุค เพชรบุรี

ขอบคุณ
    0

...เราวัดกันที่ของด้วยคับ ถึงแม้ว่ารถน้องเดิมแต่มีทะเบียนใช่ว่าจะได้นับครับ วัดกันที่ของและความลึกของแต่ละรุ่นปี คับ สำหรับ กรรมการที่ดูแลรถ ชาลี เป็นกรรมการสายตรงจาก ชาลีไทยแลนด์เลยคับ

Senior Member tumkdboy's Avatar
    สถานที่
    เหนือเมฆกลางดง
    ขอบคุณ
    0

พี่น้อง เอ้ย...

เจอกันครับ... วันที่ 3 ธันวาคม 54

ครั้งแรกในรอบ 10 ปี ยิ่ง
    ใหญ่ ประทับใจ แน่นอน ชาว
    MC

อิ่มอุ่ม บรรยากาศ หน้าพระขาว องค์ใหญ่
    และได้ทำบุญร่วมกัน รายละเอียด ติดตามตอนต่อไป

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks