[ แนะนำ ] Reกระทู้ !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Reกระทู้ !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

zalapao2bai5's Avatar
    สถานที่
    เทคนิคกรุงเทพ
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    1 (100%)

มาตรฐาน Reกระทู้ !!เปิดร้านช่างซ่อม3ปริญญา ราคาถูกกว่าร้านทั่วไป30-50%!!

เหตุผลที่ตั้งร้านขึ้นมา เพราะผมเกลียดร้านซ่อมรถคลาสสิคที่"ดีแต่คำพูดชวนเชื่อ" ซ่อมไม่ได้ ทำไม่จบ หลอกแดกเงินคนรักรถคลาสสิคหาแดกไปวันๆ ซึ่งมีอยู่เยอะ ทั้งในเวปและนอกเวป

จะดีไหม? ที่มีร้านซ่อมรถ ที่เปิดให้ต่อรองราคาค่าซ่อมให้เต็มที่!!

จะดีไหม? ที่เราสามารถมาดูรถ นั่งคุย นั่งเมา เล่นเกมส์+นั่งดูดบารากู่ รอซ่อมได้ โดยที่ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่ม!!

จะดีไหม? ที่มีร้านๆนึง เน้นทำรถโบราณ-คลาสสิค ทีซ่อมไม่ได้ ไม่รับค่าแรง!!

จะดีไหม? ที่เจอร้านราคาถูกกว่าท้องตลาดทั่วไป30-50%!!

จะดีไหม? ที่เราทำงานให้เกือบ24 ชม. และกำหนดวันรับรถได้ +หรือ-ไม่เกิน5วัน!!

จะดีไหม? ที่มีช่าง จบปริญญา สาขาเครื่องกล มาคอยเขียนแบบ AutoCat Illustrator PhotoShop Pagemaker Indesign ในการออกแบบชิ้นงานโลหะ และรับงานเลเซอร์เอง โดยได้ราคาถูกกว่าร้านอากง อาแปะ!!

จะดีไหม? ถ้าทำรถเสร็จแล้ว เรากล้ารับประกันเครื่อง1เดือน ซ่อมฟรี!! ทำไม่ได้ยินดีคืนเงิน!!!

จะดีไหม? รถหน้าทองขาวมีสตาร์ทมือ จะแปลงCDIก้อกลัวสตาร์ทมือหาย มาที่นี่ ทำCDI สตาร์ทมือได้ ราคา2000

จะดีไหม? ที่ราคาค่าอ่ะไหล่ทุกชิ้น!! เรามีใบเสร็จจากร้านที่ไปซื้อมา ในการยืนยันราคาว่า เราไม่ได้+เพิ่ม เพื่อกันการมองว่าจะถูกทางเราเอาเปรียบ และแฟร์ๆกันไปเลย ตรวจสอบได้หมด(ยกเว้นน๊อต1-2ตัว ร้านมันคงไม่ออกใบเสร็จให้)

ผมไม่ชอบพวกทำมาหาแดกกะคนแบบเราๆ ช่างเลี้ยงไข้ ช่างหวงวิชา ช่างราคาแพง เปิดมันเองเลยดีกว่า

ถ้าเอาชัวร์ๆเลยนะ ไปถามราคาร้านอื่นมาก่อนได้เลย แล้วเทียบราคาหน้างานเอา ว่าดีกว่าไหม?

ทีมผมเกิดจากการรวมตัวของคนรักรถใหญ่ คลาสสิค โบราณ ที่เบื่อคนโกง เปิดบ้านทำกันเอง

มีทีมงาน3-5คน ช่างใหญ่ ด้านระบบเครื่อง(อดีตช่างสนามรถแข่งเก่า) ด้านระบบไฟ(วิศวะไฟฟ้า) ด้านเครื่องกล(วิศวะเครื่องกล) ด้านออกแบบ(ปริญญาด้านออกแบบผลิตภัณฑ์)

รับประกันทุกงาน ทำได้-ไม่ได้ บอกทันที ไม่ต้งขนรถมาให้เสียเวลา(ถ้ารถมันดี มันคงจะไม่มาซ่อมจริงไหม? เราไม่อยากให้เสียค่ารถขนมาแล้วบอกทำไม่ได้ ให้เสียเงิน)

"มอไซด์มันก็คือเหล็กที่ขึ้นรูป+เครื่อง+ชุดไฟ ญี่ปุ่น+อเมกามันเอาจักรยานมาติดเครื่องขับได้ แล้วทำไมเราคนไทยจะทำมันเองไม่ได้ล่ะ?" คำนี้ พ่อเพื่อนผม(ช่างซ่อมรถเก่า) สอนไว้

พวกผมทำเป็นงานอดิเรก ไม่ได้หวังกำไรอะไรอยู่แล้ว เพราะเงินเดินพวกผม5คนรวมกัน ก้อเดือนละเกือบ120000แล้ว แต่มันหมั่นไส้บางคน ที่หลอกคนจนๆที่ฝันอยากมีรถคลาสสิคขับ จนหมดตัว

ที่จริงอู่อ่ะเปิดนานแล้ว เพราะผมเป็นคนขับรถไปตาม ตจว.แล้วหารถมาซ่อมขาย ที่ผ่านมือมาในช่วงเวลา6เดือนก่อนหน้านี้ ทำคลาสสิคไปน่าจะ20คัน+มั้ง? (กดดูกระทู้ที่ผมขายรถดู ประมาณนั้นครับ) ไม่เคยรับงานนอก

ที่นี่ ขออย่างเดียว ถ้ารถคลาสสิคมาก แปลกมาก หาอะไหล่มาให้ด้วย ไม่มีเวลาหา มาช่วยกันทำด้วยกัน ไม่หวงวิชา

อย่าให้โดนหลอกกัน มันหาแดกกะเรามานานแล้ว ไอ้พวกสนิมติดรถคลาสสิค+ปลวกติดถัง ให้มันเจ๊งๆกันไปให้หมด

เรื่องเงิน มี-ไม่มี คุยกัน ถ้าไม่ต้องซื้ออะไหล่ ไหวแค่ไหน ว่ามาเลย ต่อกันได้ครับ

ขอโทษเจ้าของกิจการบางท่านนะครับ ที่ทำดีอยู่แล้ว ผมไม่ได้มาแย่งท่านทำมาหากิน แต่ผมทนไม่ไหวกะพวกเลวๆครับ เงินน่ะ มีก้อจ่าย ไม่มีซื้อขนมติดไม้ติดมือมาให้ก้อพอครับ

ยกตัวอย่างราคาง่ายๆเลยนะ ผ่าเครื่อง ฟิตเครื่องให้ ไม่รวมอ่ะไหล่ ลองบิดได้ ถูกใจจะค่อยเก็บเงิน 300-500บาท แพงไหม?

เดินสายไฟรถธรรมดา ไม่รวมอ่ะไหล่ หากันมา 200-500 แพงไหม?

ถ่ายของเหลว ไล่ไฟ 300 แพงไหม?

ที่สำคัญ รถมาที่นี่ บริการล้างรถ+ลงแว๊กซ์+ขัดเงาฟรี !!!

มาเถอะเพื่อน อย่าให้พวกกาฝากคลาสสิคหลอกเราอีกเลย ทำไม่ดี ทำไม่ได้ ไม่คิดเงิน มารวมตัวกัน ช่วยกันทำ ช่วยกันขับออกทริปดีกว่าครับ

0860007153 ริค

0838509819 ซีด

อย่าเรียกว่าอู่เลย เรียกว่า"บ้านของคนรักรถ"ดีกว่า

สุวินทวงศ์28 หมู่บ้านประภาวรรณ วิ่งทางเส้นสุวินทวงศ์-ฉะเชิงเทรา (ใกล้ๆการไฟฟ้ามีนบุรี)ซอยตรงU-Turn ขวามือ มาไม่ถูกโทรถามทางครับ หรือมีงบก้อติดเนวิเกเตอร์กะมอไซด์ขับมาเลย^^

ก่อนมา เป็นไปได้ รบกวนถ่ายรูปรถหลายๆมุม+อาการรถ+จุดที่คาดว่าจะเป็นต ้นตอของปัญหารถท่าน+ข้อมูลเบื้องต้น แล้วส่งเมลมาที่ Zalapao2bai5@hotmail.com ครับ

ปล.มิตรภาพจะเกิดขึ้นได้ ก็ต่อเมื่อเราไม่เอาเปรียบผู้อื่น และมีน้ำใจต่อกัน
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zalapao2bai5 : 02-12-2010 เมื่อ 12:47
    คำเตือน!!
    การขับขี่ยานพาหนะ
    ทำให้ความสามารถในการดื่มสุรา
    ลดลง !!
    วิทยาเขต เทคนิคกรุงเทพฯ 52

Sumate Tohkeemolee เลขที่บัญชี 253 212 3368 ธ.ไทยพานิชย์ ออมทรัพย์

Senior Member woratach's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ต้องได้ไปใช่บริการแน่ๆ
    แล้วพวก400cc.รับทำไหมครับ
    อดใจไม่ไหวเมื่อได้
    พบหน้า
    ( SR400 )
    woratach-sr@hotmail.com
    0855113438 ทัศน์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ตอนนี้มีออเดอร์ Yamaha Xv750 ทำเครื่อง กับ Yamaha Virago 400 สี+ไฟ อยู่ที่ร้าน ใกล้เรียบร้อยแล้ว

เรยอยากช่วยคนที่จะเอารถออกทริปหนาวนี้ ซ่อมเครื่อง+เดินไฟ แบบเบ็ดเสร็จรวดเร็วอยู่ครับ ดูๆระยะเวลาถ้าไม่ยุ่งยากมาก น่าจะทันก่อนปีใหม่

สนใจก้อส่งเมลรูปอาการรถ หรือโทรมาคุยได้2คู่สายก่อนครับ จะได้ไม่ต้องขนมาให้เสียเวลา

Senior Member chanatpol's Avatar
    สถานที่
    ME RIT
    ขอบคุณ
    0
    0

รับงาน สี ด้วยรึป่าวคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

โทรหาช่างซีดเรยครับ รายนั้นตอบได้

JACK6666's Avatar
    สถานที่
    กลายพันธุ์
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

แจ๋ว มีแบบนี้ก็แจ๋ว อิอิ
    แดดร้อนเมื่อไหร่เจอกัน
    JACK6666 แบบข้า มันยูสเซอร์เดียว
    ::::::::::
    เกิดมามีความบ้าเป็นของตัวเอง
    089-727-7339
    JACK SR ::เหลือแต่ข้าก็ขี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

รับเตรียมความพร้อม ตรวจเช็คสภาพรถก่อนออกทริปหนาวนี้ด้วยนะครับ

เช็คสภาพทั้งคัน เบรค ครัช ของเหลว ระบบไฟ ลูกปืนต่างๆ ท่อ โซ่ และอีกมากมาย คิดราคาเดียว500 บาทครับ ราคานี้ ไม่รวมค่าอะไหล่นะ แต่จะแจ้งให้ทราบก่อนว่า อะไหล่ที่สึกหรอ สภาพสามารถใช้งานได้อีกนานแค่ไหน ก่อนลงมือเปลี่ยน ราคาอาจจะลดหลั่นได้อีกครับ 500บาท คิดราคารถ250cc.+ ถ้าน้อยกว่านั้น อาจลดลงได้อีกตามกำลังทรัพย์และการต่อรองของเจ้าของร ถครับ

สำหรับพี่ๆที่รับรถไปแล้วก่อนกน้านี้ ก้อมี KH100 A100 C70 TRS MATE80 Reble Steed Concord ทุกคันใน1เดือนที่ผ่านมา หายเงียบกันไปเรย(บอกแล้วว่าถ้ารถทำแล้วดี ให้มาช่วยอัพให้ สงสัยลืม - -)

ไม่เป็นไร อัพเองแล้วจ้า ถ้าผ่านมาเจอกระทู้ผม อย่าลืมอัพให้ด้วยเด้อ ว่าดีจริงหรือย้อมแมว^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

เสาร์-จันทร์ นี้ ท่านใดสนใจเอารถมาทำ รีบมาเรยครับ ช่างหยุดงานประจำที่ทำทุกวันนี้กันครับ

ถ้าอะไหล่พร้อม 1-2วันเสร็จแน่นอนครับ รับงานด่วนเช่นซ่อมเครื่อง แก้งานก่อนครับ

ส่วนเรื่องตกแต่งนี่ ต้องขออถัย ยกยอดหลังปีใหม่ เพราะอยากให้ทุกท่านมีรถขับเที่ยวหนาวนี้ก่อนครับ

ปล. รับทำสีโทนเดียวด้วยนะครับ ราคาว่ากันตามชิ้นงาน แต่รับรอง ถูกกว่าที่อื่นครับ

Bookmarks