!!!!พระเจ้าช้วยด้วย!!!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: !!!!พระเจ้าช้วยด้วย!!!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน !!!!พระเจ้าช้วยด้วย!!!!

:cool: :cool: :cool: รถผมเป็งสปรินเวลาขี่มันกลันมันสดุดบิดไม่ออกเลย แต่เวลาสตาทตูมเดียวติด ติดง่ายมากแต่เวลาบิดคันเร่งมันกลันๆยังไงมัยรู้ ถามช่างเขาบอกว่านำมันลงไม่พอหัยควานเข้มนำมันผมก็ทำ แล้วแต่ก็มัยหาย เวลาถอดหัวเทียนมาดูก็ดำปิดปี๋เลย หรือว่าจูนคาบูมัยด้าย บอกผมทีมันรำคาญใจมากๆๆ:cool: :cool: :cool:

มาตรฐาน :)

ถ้าหัวเทียนดำอยู่ ก้ต้องจูนใหม่ครับ จนมันเป้นสีน้ำตาล ลองสังเกตุจากสีควันที่ออกมาจากท่อครับ ถ้ามีเขม่าดำปนออกมาด้วย หัวเทียนมักจะมีเขม่าเกาะ สะสมๆไปเรื่อยๆ มันก็จะสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง วิ่งไม่ดีีครับ บางทีคว้านนมหนูน้ำมันมา อาจเป็นสาเหตุให้เผาไหม้ไม่หมดนะครับ ลองหานมหนูที่พอดีเบอร์เปลี่ยนดูครับ

ผมไม่ใช่พระเจ้า แต่ผมอยากช่วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VesMaster : 29-11-2006 เมื่อ 11:35

pom_c100's Avatar
    สถานที่
    UBON
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากครับ

อือคือทัวไปเขาใช่นมหนูนำมันกะนมหนูอากาศเบอร์อะไรแล ะผมควรจะเปียนเป้งเบอร์ไรดีครับถ้าดูจากอาการแล้ว

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VW BUS อ่านข้อความ
    :cool: :cool: :cool: รถผมเป็งสปรินเวลาขี่มันกลันมันสดุดบิดไม่ออกเลย แต่เวลาสตาทตูมเดียวติด ติดง่ายมากแต่เวลาบิดคันเร่งมันกลันๆยังไงมัยรู้ ถามช่างเขาบอกว่านำมันลงไม่พอหัยควานเข้มนำมันผมก็ทำ แล้วแต่ก็มัยหาย เวลาถอดหัวเทียนมาดูก็ดำปิดปี๋เลย หรือว่าจูนคาบูมัยด้าย บอกผมทีมันรำคาญใจมากๆๆ:cool: :cool: :cool:

- คันเร่งบิดได้สุดไหม (เคยเจอเคส ตั้งตึงไป บิดได้ครึ่งเดียว)
    - ส่วนผสมน้ำมัน/โอโตลู๊ป พอดีรึเปล่า (ดูจากควันขาวเยอะไหม)
    ผสมโอโตลู๊ปมากไปก็วิ่งไม่ออกเช่นกัน
    - จากสีหัวเทียน ก็น่าจูนดูอีกที หรือเช็คดูจากการบิดสุดๆ เสียงรถสะดุดไหม
    - เรื่องนมหนูมีส่วน(แต่ข้อนี้ไม่ออกความคิดเห็น เพราะไม่รู้ ไล่นมหนูไม่เปน)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คันเร่งมัยเป็นไรนะครับ

คือก่อนที่จะเป็นอย่างงี่ผมก็ขี่ดีๆมาตลอดนะครับพอดี วันหนึ่งมันตื้อไปดื่อๆเลยตอนแรกนึกว่าหัวเทียนบอตพอ เอวหัวเทียนตัวเก่ากับมัยไส่ไม่แตกต่างเลยกลันเหมือน เดิมลองล้างคาบูก็มัยหาย (ล้างเอง)หรือว่าจะเป็นเพระระบบไฟมัยครับหรือว่าอากา ศเขามัยพอครับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ท่อ ตัน หรือ ป่าว ค่ะ............มานก็ อาจจะ เป็น หนึ่งใน สาเหตุที่ ทำให้อั้น ก็ได้ นะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ว่ามันอาจจะเป็นอุปมา เปลี่ยนท่อที่โล่งขึ้นอัตราเร่งดีขึ้นนิดนึง แต่เสียงมันบิดแล้วได้ใจจริงๆ
    ผมก็แนะนำให้เปลี่ยนท่อเหมือน ป้าจินนี่งับ

My Bike running on LPG

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หนักกว่าเดิมอีก

คือวันนี้ผมสตาทติดก็อยากพอติดแล้วบิดเหมือนยิงปืนเล ย ปังๆ มัยค่อยมีควันแต่เวลาระเบิดควันดำปืดเลยผมว่าทองขาวเ ครือนแน้นอนเลยแต่มัยรู้จะตั้งยังไงดีอะบอกทีคัยรู้

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ VW BUS อ่านข้อความ
    คือวันนี้ผมสตาทติดก็อยากพอติดแล้วบิดเหมือนยิงปืนเล ย ปังๆ มัยค่อยมีควันแต่เวลาระเบิดควันดำปืดเลยผมว่าทองขาวเ ครือนแน้นอนเลยแต่มัยรู้จะตั้งยังไงดีอะบอกทีคัยรู้

ถ้าบิดแล้วรถมันยิง
    ก็เขี้ยวหัวเทียนห่าง....
    เคาะเข้าไปหน่อย ระยะสันใบเลื่อยกำลังดี

แต่ไม่ตัดประเด็นทองขาวเช่นกัน
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    เคาะเข้าไปหน่อย ระยะสันใบเลื่อยกำลังดี

จะลองดูแต่รู้สึกว่าของผมมันจะชิดแล้วนะครับ และลิ่มจานไฟของผมมันแตกซะแล้วพอจะหารุ้นใหนตามท้องต ะลาดมาเทียบด้ายใหมบอกหน่อยครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ

จะลองดูแต่ของผมมันก็ชิดอยู่แลว้นะ แต่ตอนนี้ลิ้มจานไฟแตกซะแล้วจะหาของรถตลาดมาเทียบเอา อะมัยแน่ใจว่าเป็นของ F 70 อะป่าว

Junior Member มงคล ท่วมตะคุ's Avatar
    สถานที่
    131sakaeo scooter club
    ขอบคุณ
    0

ลิ้มจานไฟใส่ของjrใช้ใด้ครับ(ผมเคยกับsuperนะ)ว่าแต่ ร่องลิ้มห่างเปล่าครับแต่ถ้าร่องมันบานออกทำร่องใหม่ นะครับไม่งั้นลูกเบี้ยวไปแน่(ผมฝืนขับลูกเบี้ยวแตกมา แล้ว) อาการสตาทติดง่านปกติรถจามบิดไม่ขึ้นอาจวอดดับบางครั ้ง มีเสียงดังแค๊กๆๆตรงจานไฟ(ร่องลิ่มไปแล้วครับทำใหม่อ ย่างเดี๋ยว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มงคล ท่วมตะคุ : 30-11-2006 เมื่อ 13:13
    aradin123@hotmail.com
    มีหินแท้สีต่างขายครับเช่นไหมเงิน-ทอง,แก้วขนเหล็ก,ฮกล๊กซิว,อัญมณีใต้น้ำ,นิล,แคทอาย เป็นสร้อยคอ-แขน จี้ แหวน สนใจ โทร 086-1430-293 ดิน
    ปล.รายได้ทั้งหมดนำไปเพื่อซ่อมรถคร๊าบบบบบบบem89

Bookmarks