ขอคำแนะนำปั๊มออโตลูปหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ขอคำแนะนำปั๊มออโตลูปหน่อยคับ

Member JacK-K125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Post ขอคำแนะนำปั๊มออโตลูปหน่อยคับ

รถผมควันเยอะ พอสตาทติดบางทีก็ยังเร่งออกตัวไม่ได้ต้องบิดไล่ควันอ อกก่อน

ปั๊มออโตลูปก็ตั้งอ่อนสุดแล้ว หรือปั๊มออโตลูปมีปัญหาคับ ต้องทำยังไงดี

ขอคำแนะนำจากพี่ๆคลับk หน่อยคับ

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

อาจเปนน้ำมันที่ค้างอยู่ในท่อนะครับ...ลองล้างท่อดูค รับ ไม่ถ้าจะลองอีกวิธีก็ถอดสายปั้มออกละผสมถังวิ่งดูว่า ควันยังเยอะมั้ยถ้าน้อยลงก็แปลว่าปั้มถ้าเหมือนเดิมก ็คิดว่าท่อ...ลองดูๆ
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

Member JacK-K125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ colazaa อ่านข้อความ
    อาจเปนน้ำมันที่ค้างอยู่ในท่อนะครับ...ลองล้างท่อดูค รับ ไม่ถ้าจะลองอีกวิธีก็ถอดสายปั้มออกละผสมถังวิ่งดูว่า ควันยังเยอะมั้ยถ้าน้อยลงก็แปลว่าปั้มถ้าเหมือนเดิมก ็คิดว่าท่อ...ลองดูๆ

ผมลองผสมถังดูแล้ว ควันน้อยลง อย่างนี้ต้องเปลี่ยนปั๊มตัวใหม่มั๊ยครับหรือซ่อมได้

....................

ขอถามต่ออีกข้อนะครับ รถผมเกียรแข็งตบลงบ้างไม่ลงบ้างบางครั้งก็ค้าง แต่ผมพึ่งเปลี่ยนแผ่นคลัชมา

เคยถามพี่ไปครั้งนึงแล้ว แผ่นคลัชกับลูกเบี้ยวคลัชเช็คดูแล้วไม่มีปัญหา หรือเปนที่ชามคลัชครับ บางครั้งเวลาขี่คลัชจับ มันก็พรุ่งเอง

เป็นที่ชามคลัชเสื่อมรึป่าวคลับ อาการเหล่านี้ต้องแก้ยังไงครับ

ขอบคุนมากครับ

Senior Member colazaa's Avatar
    สถานที่
    CLUB K
    ขอบคุณ
    0

ปั้มลูปอาจมีปัญหาซ่อมได้มั้ย...ได้แต่ก็ไม่ดีนัก... ลองหาของใหม่ดู
    อาจเปนที่ชามครัชสึกจนเปนฟันปลาทำให้การเข้าเกียร์ติ ดขัดได้ตอนเปลี่ยนครัชได้ดูมั้ยว่าชามครัชสมบูรณ์หรื อไม่
    แก้ไขก็หาชามครัชใหม่รถเก่าก็เหมือนคนแก่ใช้ชีวิตมาน านก็ย่อมสึกหลอเป็นปกติ...สู้ๆ
    สนุกสุขสราญ...บนอาน K

โลกคงไม่มีความหมาย ถ้าขาดแมงกะไซด์และ ขาดคำว่าเพื่อน
    ID LINE:colazaa

บ้านCLUB K

Bookmarks