คือผมอยากทราบว่าsr400ปีไหนแรงที่สุดแล้วทำไงให้วิ่ง สัก180-200โดยไม่ทำเครื่อง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: คือผมอยากทราบว่าsr400ปีไหนแรงที่สุดแล้วทำไงให้วิ่ง สัก180-200โดยไม่ทำเครื่อง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Exclamation คือผมอยากทราบว่าsr400ปีไหนแรงที่สุดแล้วทำไงให้วิ่ง สัก180-200โดยไม่ทำเครื่อง

1.ผมอยากรู้ว่าปีไหนแรงที่สุดในเมืองไทยนะคับ

2.ผมอยากรู้ว่าถ้าแต่งให้วิ่งเร็วและแรงสัก180-200หรือมากกว่านั้น โดยไม่ต้องไปยุ่งกับลูกสุบกับเสื้อสูบ
    ผมชอบแบบเดิมๆๆโรงงาน

3.ผมอยากรู้เข้าโค้งเร็วๆๆได้สักเท่าไรคับ(ผมขับรถสู ตร400มาก่อน)
    ฝากด้วยครับผมสนใส่มากเมื่อก่อนผมเคยขี่ vfr400 แต่พอได้ไปควบ SR400 เกิดอาการติดอกติดใจ
    คือเรื่องของเรื่องมันไม่รอรอบเหมือนรถสูตร มันต่างกันเหมือนรถยนต์ญี่ปุ่นกับรถยนต์อเมริกัน

ช่วยชี้แนะมือใหม่ด้วยคับ ขอบพระคุณอย่างสูงมาในโอกาศที่นี้ด้วย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dkcbt13355 อ่านข้อความ
    1.ผมอยากรู้ว่าปีไหนแรงที่สุดในเมืองไทยนะคับ

2.ผมอยากรู้ว่าถ้าแต่งให้วิ่งเร็วและแรงสัก180-200หรือมากกว่านั้น โดยไม่ต้องไปยุ่งกับลูกสุบกับเสื้อสูบ

3.ผมอยากรู้เข้าโค้งเร็วๆๆได้สักเท่าไรคับ(ผมขับรถสู ตร400มาก่อน)
    ฝากด้วยครับผมสนใส่มากเมื่อก่อนผมเคยขี่ vfr400 แต่พอได้ไปควบ SR400 เกิดอาการติดอกติดใจ
    คือเรื่องของเรื่องมันไม่รอรอบเหมือนรถสูตร มันต่างกันเหมือนรถยนต์ญี่ปุ่นกับรถยนต์อเมริกัน

ช่วยชี้แนะมือใหม่ด้วยคับ ขอบพระคุณอย่างสูงมาในโอกาศที่นี้ด้วย
    ขออนุญาติตอบซักนิดนะครับ ขำๆ

1.ปีไหนแรงกว่า...ไม่แรงซักปีครับ SR รถส่งแก๊ส วิ่งอืดอย่างกะเต่้า
    ถ้าอยากซิ่ง อยากแว๊น อยากแรง แนะนำให้ขี่สปอร์ตตัวพัน+ เดิมๆแรงมาจากโรงงานครับ

2.เคยได้ยินสำนักนึง ใช้เครื่องปีใหม่ๆเดิมๆ คาบิวFlat CR ทดสเตอร์ดีๆ ลากได้ 200+
    (โม้รึป่าวไม่รู้ ไม่เห็นกับตา เลยยังไ่ม่เชื่อ)

3.เข้าโค้งเร็วๆได้เท่าไหร่ คงต้องแล้วแต่ฝีมือ มีเท่าไหร่ เข้าได้เท่านั้นครับ

ความแรงมันอยู่ที่ความพอใจครับ ถ้าใจมันแรงเกิน SRคงไม่ใช่คำตอบ
    ลองมองที่รายละเอียดอื่นๆ คุณอาจจะเจออะไรที่ถูกใจคุณได้ครับ ^^

ปล.ว่างๆลองเข้าไปร้านกิ๊กกะไบค์ดูซิครับ เรื่องรถแรง ที่นั่นมีคำตอบ
    แวะไปคุยเล่นๆก็ได้ครับ อย่างน้อยๆก็ได้ความรู้เพิ่มแน่นอน.
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dkcbt13355 อ่านข้อความ

เพิ่มเติมให้น่ะครับ
    1. SR500ครับ แต่ความแรงมันมากับความปวดเมื่อยครับ และความล้าในการเดินทางไกลๆครับ
    2. ทำไม่ได้ครับ ถ้าความเร็วขนาดนั้น ต้องโมเพิ่มครับ เสี่ยงต่อการพังซ้ำพังซากครับ
    3. การเข้าโค้งแล้วแต่ฝีมือครับ ผมแค่ 100 ก็ใจไปตะตุ่มแล้วครับ

ถ้าเน้นขี่เร็ว ระดับ 200+ ผมก้ไม่แนะนำ Sr เหมือนพี่แซกกล่าวครับ ควรจะไปมองรถทรงสปอร์ตหรือพวก 1000cc ที่สมรรถนะดีกว่าครับ

เหตุผลด้วยความปลอดภัยเป็นหลัก
    - ตัวรถไม่ได้ออกแบบมารองรับกับความเร็วระดับนั้นครับ อาจเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย
    - รถสูบเดียวมันสั่นครับ เดี๋ยวไอ้นู้นหลุด ไอ้นี่ฉีก ก้อันตรายอีกเช่นกันครับ
    แต่ถ้า จขกท จะทำไปลงแข่ง drag ก็ไม่ต้องคำนึงเรื่องนี้ครับ โมไปเลยเต็มๆ ก็ลองไปปรึกษาร้านอ๋องตามนั้นครับ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member bbbboyking's Avatar
    สถานที่
    giga bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ln-106 อ่านข้อความ
    เพิ่มเติมให้น่ะครับ
    1. SR500ครับ แต่ความแรงมันมากับความปวดเมื่อยครับ และความล้าในการเดินทางไกลๆครับ
    2. ทำไม่ได้ครับ ถ้าความเร็วขนาดนั้น ต้องโมเพิ่มครับ เสี่ยงต่อการพังซ้ำพังซากครับ
    3. การเข้าโค้งแล้วแต่ฝีมือครับ ผมแค่ 100 ก็ใจไปตะตุ่มแล้วครับ

ถ้าเน้นขี่เร็ว ระดับ 200+ ผมก้ไม่แนะนำ Sr เหมือนพี่แซกกล่าวครับ ควรจะไปมองรถทรงสปอร์ตหรือพวก 1000cc ที่สมรรถนะดีกว่าครับ

เหตุผลด้วยความปลอดภัยเป็นหลัก
    - ตัวรถไม่ได้ออกแบบมารองรับกับความเร็วระดับนั้นครับ อาจเกิดอุบัติเหตุได้ง่าย
    - รถสูบเดียวมันสั่นครับ เดี๋ยวไอ้นู้นหลุด ไอ้นี่ฉีก ก้อันตรายอีกเช่นกันครับ
    แต่ถ้า จขกท จะทำไปลงแข่ง drag ก็ไม่ต้องคำนึงเรื่องนี้ครับ โมไปเลยเต็มๆ ก็ลองไปปรึกษาร้านอ๋องตามนั้นครับ

อยากแรงจัดมา อิอิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ขออนุญาติตอบซักนิดนะครับ ขำๆ

1.ปีไหนแรงกว่า...ไม่แรงซักปีครับ SR รถส่งแก๊ส วิ่งอืดอย่างกะเต่้า
    ถ้าอยากซิ่ง อยากแว๊น อยากแรง แนะนำให้ขี่สปอร์ตตัวพัน+ เดิมๆแรงมาจากโรงงานครับ

2.เคยได้ยินสำนักนึง ใช้เครื่องปีใหม่ๆเดิมๆ คาบิวFlat CR ทดสเตอร์ดีๆ ลากได้ 200+
    (โม้รึป่าวไม่รู้ ไม่เห็นกับตา เลยยังไ่ม่เชื่อ)

3.เข้าโค้งเร็วๆได้เท่าไหร่ คงต้องแล้วแต่ฝีมือ มีเท่าไหร่ เข้าได้เท่านั้นครับ

ความแรงมันอยู่ที่ความพอใจครับ ถ้าใจมันแรงเกิน SRคงไม่ใช่คำตอบ
    ลองมองที่รายละเอียดอื่นๆ คุณอาจจะเจออะไรที่ถูกใจคุณได้ครับ ^^

ปล.ว่างๆลองเข้าไปร้านกิ๊กกะไบค์ดูซิครับ เรื่องรถแรง ที่นั่นมีคำตอบ
    แวะไปคุยเล่นๆก็ได้ครับ อย่างน้อยๆก็ได้ความรู้เพิ่มแน่นอน.
    ^_^
    (บอย) ชลิต แก้วจรูญ

ติดต่อที่.โทร 084-0957-180
    หรือ. 02-865-1812
    เบอร์ใหม่!!!! 081-4482-679

สนใจสิ่งใหนโทรมาน่ะครับ หรือทิ้งเมล์ใว้ครับ
    เลขบัญชี 001-0-09849-6
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา เยาวราช

หรือ เลขบัญชี 119-235026-0
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาจรัลฯ13

Senior Member bbbboyking's Avatar
    สถานที่
    giga bike
    ขอบคุณ
    0

ฝากด้วยครับผมสนใส่มากเมื่อก่อนผมเคยขี่ vfr400 แต่พอได้ไปควบ sr400 เกิดอาการติดอกติดใจ

ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่าเจ้า sr เนียเป็นรถตะกูลคลาสสิคครับ มิใช่รถ sport
    การจะแรงถึงขนาดนั้นมันไม่สมควรเท่าไรนะครับ ต้องคำนึกถึงความปลอดภัยด้วยนะครับ
    แตถ้าอยากแรงสามารถอยู่แล้วครับ โดยมันมีหลายวิธีครับขึ้นอยู่แต่ความต้องการ
    (บอย) ชลิต แก้วจรูญ

ติดต่อที่.โทร 084-0957-180
    หรือ. 02-865-1812
    เบอร์ใหม่!!!! 081-4482-679

สนใจสิ่งใหนโทรมาน่ะครับ หรือทิ้งเมล์ใว้ครับ
    เลขบัญชี 001-0-09849-6
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา เยาวราช

หรือ เลขบัญชี 119-235026-0
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาจรัลฯ13

ขอบคุณ
    0

ขอบพระคุณมากครับ สำหรับคำตอบ

ความแรงผมว่ามันแรงกว่าอยู่แล้ว แต่ถ้าจะทำจริงผมอยากรู้ว่ามันจะได้สักเท่าไรถ้าไม่ย ุ่งลูกกับเสื้อ

แล้ว sr นี้เขาทำกล่องกันไมครับ

ถ้าเป็นตัว 500 เดิมๆ ไม่โมฯ
    ได้ท่อแต่ง+คาบิวฯแรงๆ+ทดสเตอร์ น่าจะได้ซัก 180 นะ

โดยส่วนตัว ผมว่าความมันส์ของSRมันอยู่ที่ต้นจัดๆ
    แต่ถ้าปลายไหลๆด้วยละก็...........ยิ่งมันส์
    แต่แค่400cc แต่วิ่งได้ขนาดนี้ ผมว่าคุ้มแล้วล่ะครับ ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขอบคุณ
    0

รุ่นไหนๆก้อแรงคับมันอยู่ที่ใจ...

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

รถผมไม่แรงช่วยแนะนำที
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Bookmarks