ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010 - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010

Ban nok Member สะหม้อ's Avatar
    สถานที่
    Phuket, Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ angclassic อ่านข้อความ
    มาชมกันต่อกับการเดินทางในวันที่ 2

และแล้วก็ได้เวลาออกเดินทางกันต่อ

ถึงทางแยกเข้าสุพรรรณกำลังใจยังเกินร้อย

พอเลี้ยวขวาตรงนี้แหละโดนไป200 เป็นค่าเบิกทางโลดๆๆ

แวะเติมน้ำมันที่นครปฐม พี่นัท โชว์ โออิชิ ขวดแรก ของทริป

มุ่งหน้าต่อ เข้า สุพรรณบุรี

หอนาฬิกา บรรหาร - แจ่มใส

ดูแผนที่อีกที กันหลง อิอิ

ถ่ายรูปอีกนิด เมื่อเข้าสุพรรณ

หน่วยพยาบาลของเราครับดูเสื้อ แต่โดนลมไม่ได้จะหลับทุกที คริๆๆๆ

คนนี้อึดสุด ตัวถังดี

แวะพักอีกนิด ก่อนเข้า ชัยนาท

ชมรมใบจากทำงานอีกแล้ว

ทริปนี้ พี่นัท เปลือยจานไฟโชว์

ถ่ายกับป้ายอีกนิดหน่อย

แวะเที่ยวสามชุก ก่อนเข้าชัยนาท

กอดตู้ไปรษณีย์

กอดรูปปั้น

กับรูปยังมีอารมย์ ยอมเขาแหละ เอ็ม power house

ออกจาก ตลาดสามชุก แวะหาข้าวกินที่ชัยนาท

ถึงร้านปุ๊บ อัฟเดต ปั๊บ ฮะฮ่าๆ

ไม่ได้เม้นจะลงแดงอยู่แล้วครับครั่นเนื้อครั่นตัวตลอ ด หิๆๆๆ

มื้อนี้ของ อบต.เอ็ม กับผัดกบ (ไม่เห็นมีสักตัว)

อิ่มเสร็จ ก็เดินทางต่อ (แวะถ่ายรูปสักนิด)

ป้ายนี้บอกอายุ พี่นัด

หลังจากจ่ายค่ากาแฟให้ คุณตำรวจ ก็หาที่นอนกัน
    สำหรับคืนนี้ เราได้ที่พักสุดหรู นั่นก็คือ เอสโซ่ โฮเต็ล

สิ้นสุดแล้วครับ กับการเดินทางในวันที่ 2
    ติดตามต่อในวันถัดไปครับ
    เฉพาะช่วงนี้โดนไป 300 กับตำรวจ
    TANTALUM PHUKET
    มิตรภาพเหนียวแน่น ระหว่างเดินทาง ใช่อยู่ที่จุดหมาย

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สะหม้อ อ่านข้อความ
    เฉพาะช่วงนี้โดนไป 300 กับตำรวจ
    เขาบอกว่า ขอค่ากาแฟ นครปฐม 200 ชัยนาท 100 ทำบุญกันไป

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

Senior Member เต่าคลาสสิคทุ่งสง's Avatar
    สถานที่
    ชุมทางทุ่งสงเต่าคลานคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

สุดยอด จิง คับ รถ สวยๆ ทั้ง นั้น เลย ๆ
    สุด ยอด จิ ง คับ พ๋ม

Ban nok Member สะหม้อ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เต่าคลาสสิคทุ่งสง อ่านข้อความ
    สุดยอด จิง คับ รถ สวยๆ ทั้ง นั้น เลย ๆ
    สุด ยอด จิ ง คับ พ๋ม
    คราวหน้าไปกันเยอะๆหลายๆกลุ่มสนุกแน่แล้วเจอกันครับ
    มิตรภาพเหนียวแน่น ระหว่างเดินทาง ใช่อยู่ที่จุดหมาย

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

อบต.99's Avatar
    สถานที่
    TantaLum Phuket Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สุดยอดมากมายคับบัง จัดไปเหลยรูปยาวๆ
    You" Never Walk Alone "
    "คุณจะไม่มีวันเดินเดียวดาย"
    ความฝัน + ศรัทธา + Cl@ssic + เพื่อน + มิตรภา
    บุรุษผู้แสวงหาความฝัน บนเส้นทางสายมิตรภาพ
    มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ คือกำลังใจในการเดินทาง

ทริปแห่งความทรงจำ ภูเก็ต-เชียงใหม่-ปาย

[IMG] [/IMG]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันที่3 ของการเดินทาง 30-11-10

ตื่นจาก เอสโซ่ โฮเตล ตีสามกว่าๆ เก็บสัมภาระวางแผนเดินทางกันต่อ ล้อหมุน

ฟ้าเริ่มสาง

เริมมองเห็นแดดแล้ว และเริ่มรู้สึกถึงอากาศหนาวนิดๆ

คุณแยะชี้บอกว่าเรากำลังอยู่ตำแหน่งไหน

พอสว่างก็อาบน้ำกันที่ปั๊มครับ

คนนี้ท่าจะกลัวน้ำครับ

ลืมพากระด้งมามาแต่จะบินครับ

กำลังหากางเกงในที่เพิ่งใส่ครั้งเดียวรึปล่าว reuse

ตอนเช้ากับชุดอาบน้ำ วันพีชกับนายแบบ

อุปกรณ์ยังชีพ

"เจ็บมาเยอะ"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สะหม้อ : 13-12-2010 เมื่อ 01:08

Senior Member puripatcb100's Avatar
    สถานที่
    อะเมริกังพังงา
    ขอบคุณ
    0

Name:  โลโก้ใหม่004.jpg
Views: 996
Size:  35.0 KB
    หรอยกันจริงๆๆเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puripatcb100 อ่านข้อความ
    Name:  โลโก้ใหม่004.jpg
Views: 996
Size:  35.0 KB
    หรอยกันจริงๆๆเลย
    ชอบวิ่งยาวๆว่างๆนั่งคุยกันได้ครับ ปีหน้าน่าจะมี ทริปในฝันอีก

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 3 ของการเดินทาง (ต่อจากพี่นัด)

วันที่ 3 ครับผม สำหรับการเดินทาง

หลังจากอาบน้ำอาบท่าเสร็จ ก็เตรียมตัวเิดินทางกันต่อ

แผนที่ ไวนิลกลุ่ม และเสื้อประจำทริป

บังพร้อม

พี่นัด พร้อม

เอ็ม พร้อม

บอย พร้อม

พี่แยะ พร้อม

อบต.เอ็ม บอก " แค่นี้ จิ๊บๆ "

ออกมุ่งหน้าสู่เป้าหมาย

แวะพักคน พักรถ ที่ จ.กำแพงเพชร

บอย ขอสักงีบน๊า

เอ็ม ยังสู้ ครับ

บังแอ้งค์ ก็พร้อม

พี่แยะ (พร้อมมั้ยน๊า ?)

พี่นัด ก็ไหว

ผู้สนับสนุนหลักของทริปนี้ ใบจาก และ ยาเส้น จาก สะเดา สงขลา ครับ

และแล้วก็ได้เวลาเดินทางต่อ
    เป้าหมายต่อไปคือ เขื่อนภูมิพล จังหวัดตาก ครับ

ใกล้แล้วครับ

ณ ทางเข้าเขื่อน จะเห็น จักรยานคันโต จอดอยู่

ถึงแล้วเขื่อน ภูมิพล จังหวัด ตาก

หล่อๆ กันภายใน เขื่อน

ต้นมะพร้าวสองยอดครับผม

เดินตากแดดกันชิวๆ

สวัสดีเมืิองไทย

กินไอติมกันก่อนออกจากเขื่อน

ออกจากเขื่อนก็ซัดกันยาวๆ
    คืนนี้เป้าหมายต้องถึงเชียงใหม่

ระหว่างทาง

เบาะนั่งเกือบไม่พอ

ขอบอกจริงๆว่า เส้นทางจากจังหวัดตาก เข้า จังหวัดลำปาง
    ถนนสุดยอดมากๆ บรรยากกาศดีสุดๆ
    ยิ่งพอช่วงเย็นๆ ลมหนาวเริ่มผ่านมากระทบร่างกาย
    จะทำให้รู้สึกได้ กับความหนาวเย็นของภาคเหนือ

หลังจากผ่านเส้นทางกลางหุบเขาของจังหวัดลำปาง
    ทุกคนเลยมีอาการเป็นแบบนี้

หลังจากเจอลมหนาวแรกของภาคเหนือ ณ จังหวัดลำปาง
    พวกเราทั้งหมด ก็เดินทางกันต่อ เป้าหมายของคืนนี้
    เราจะนอนกันที่ อ.สันป่าตอง จ.เชียงใหม่

แล้วพบกันใหม่ ในวันพรุ่งนี้ครับ

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 4 ของการเดินทาง 1 - 12 - 2010

ย่างเข้าสู่ วันที่ 4 ของการเดินทาง

โปรแกรมสำหรับวันนี้ ก็คือ ออกจาก อ.สันป่าตอง เชียงใหม่ มุ่งสู่ ดอยอินทนนท์

พี่น้องแทนทาลั่ม ภูเก็ต ตื่นมารับแสงตะวันแรกของ จังหวัดเชียงใหม่

หม่อง ตื่นปุ๊บ เช็คชื่อ ปั๊บ

หลัง จากเช็คชื่อเสร็จ พี่หม่อง ก็พลาดไม่ได้ กับการอัฟ เฟสบุ๊ค อิอิ (แซวเล่นคร๊าบบ)

พักสำหรับเมื่อคืนครับ
    สังเกตุนะครับว่าบริเวณที่กางเต็นท์มีบ้านของพี่วัฒน ์ เพื่อนของพี่นัด อยู่
    ภายในบ้านมีทั้ง คอมพิวเตอร์ ทีวี เครื่องทำน้ำอุ่น แต่เราไม่นอน
    เราเลือกนอนเต็นท์ เพื่อสร้างบรรยากาศ

หลังจากอาบน้ำอาบท่าเสร็จ
    เราทั้งหมดก็พร้อมออกเดินทาง
    ดีใจสุดซึ้ง เมื่อเจ้าของบ้านอย่าง พ่อบุญธรรมพี่วัฒน์ พี่วัฒน์ และท่านรอง นายกฯ
    เข้ามาส่ง พร้อมถามสารทุกข์สุขดิบ (ขอบคุณอีกทีครับ)

ได้เวลา ล้อหมุนกันแล้วครับ

หลังจากล้อหมุนออกมาได้นิดหน่อย ก็หาข้าวกินกัน
    และก็ไม่ลืมที่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ก่อนพิชิตยอดดอยอินทนนท์
    ขอบคุณหม่องแยะ ช่างประจำทริป

หลังจากเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเสร็จ
    พี่นัดก็ได้ เสามอสแท้ จากเชียงใหม่ อิอิ

ถ่ายกับป้ายก่อนสักนิด

ใกล้ถึงแล้วครับดอยอินทนนท์

แวะซื้อเสบียงก่อนขึ้นดอยครับ

ซื้อเสบียงกันเสร็จ ก็ช่วยกันขนขึ้นรถกันครับ
    ( ช่วยเหลือกัน แบ่งของกัน รู้สึกอบอุ่นที่สุดครับ )

ถึงเวลาพิชิตดอยอินทนนท์ครับผม
    ก่อนขึ้นดอย ต้องเสียค่าธรรมเนียมคนละ 30 บาท ครับ ที่ด่านแห่งนี้

หลังจากเสียค่าธรรมเนียมกันเสร็จ ก็จัดการวางแผนการขึ้นดอย
    โดยให้ พี่นัด เอ็ม บังแอ้งค์ ขึ้น นำไปก่อน
    แล้วให้ พี่แยะ กับ บอย ตามเป็นชุดที่สอง

เมื่อชุดแรก ขึ้นมาถึง ครึ่งทาง ก็ได้จอดรอชุดที่สอง

และก็ไม่ช้า จัดการถ่ายรูป ฆ่าเวลากันซะ

หลังจากถ่ายรูปกันเสร็จ ก็นั่งรอชุดที่ 2 กัน
    แต่เวลาผ่านไปเกือบชั่วโมง ยังไม่เห็นวี่แววว่าชุดที่ 2 จะตามมา
    อีกอย่าง โืทรศัพท์ ก็ติดต่อไม่ได้
    เลยตัดสินใจ ขี่ย้อนกลับไปดู ปรากฎว่า
    โซ่รถ ของพี่บอย ขาด ซะงั้น เลยต้องไปหาซื้อข้อต่อโซ่กันอีก (เพราะของที่เตรียมมา หายซะงั้น)

ระหว่างรอของ พี่บอยจัดการถ่ายรูปเล่น สร้างฟิล ให้กับตัวเอง

ของมาปุ๊บ พี่แยะโมปั๊บ พร้อมแว้นกันต่อ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angclassic : 14-12-2010 เมื่อ 12:03

Love Ska

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 4 ต่อครับ

ต่อจากแผ่นที่แล้ว อิอิ

หลังจากแว้นไปรวมกันชุดแรกเสร็จ
    ก็ตัดสินใจแวะพักรถกันที่น้ำตกวชิรธาร

ออกจากน้ำตกวชิรธาร ก็มาถ่ายรูปกับป้าย น้ำตกสิริธาร

ถ่ายรูปกันเสร็จ ก็มุ่งหน้าสู่ เป้าหมายของเราในวันนี้ ดอยอินทนนท์

เส้นทางขึ้นดอย สูงและชันมาก ประกอบกับโค้งเยอะจริงๆ

ขึ้นเขาได้สักพัก เขาค่อนข้างชัน เลยจำเป็นต้องขนถ่ายสัมภาระกัน

ระหว่างขนถ่ายสัมภาระกัน พี่แยะ ก็ขโมย เสามอส ของพี่นัดซะงั้น ฮะฮ่าๆๆ

หลังจากเปลี่ยนสัมภาระกันเสร็จ ก็ซัดกันยาวๆๆ

เดี๋ยวมาต่อครับ

Love Ska

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 4 ต่อครับ

วันที่ 4 ต่อจากแผ่นที่แล้ว

ขับรถขึ้นโดยสักพักก็มาแวะกันที่ตลาดชาวดอยครับ

ของแช่อิ่ม มีให้ชิมทุกอย่าง แต่ก็แค่ชิม เพราะไม่ซื้อ ฮะฮ่าๆๆ

ออกจากตลาด ก็เข้าสู่เป้าหมายของเราในวันนี้
    ลานกางเต็นท์ ในอุทยานแห่งชาติ ดอยอินทนนท์
    เป็นลานกางเต็นท์ที่บรรยากาศดีมากๆ
    ค่าธรรมเนียมคนละ 80 บาท
    มีไฟฟ้า มีอุปกรณ์การย่าง มีห้องน้ำ มีน้ำอุ่น
    มีอาหารและเครื่องดื่มบริการอย่างดี เรียกได้ว่าสะดวกที่สุด

เข้าไปติดต่อเรื่องที่พัก

อบต.เอ็ม จัดเตรียมอุปกรณ์ปิ้ง ย่าง ต้ม

เจอฝรั่งที่มาพักบนดอย แล้วก็ซักถามว่ามาจากไหน ด้วยรถไร
    พอรู้คำตอบ ฝรั่ง ถึง กับ ตะลึง

ออกอาการดีใจ เมื่อถึงที่หมาย

และนี่ก็คือที่พักหลบลมหนาวสำหรับค่ำคืนนี้
    และก็ไม่ลืม จะต้องนำไวนิลกลุ่ม มาติดเป็นสัญลักษณ์

กางเต็นท์เสร็จเรียบร้อย ก็จัดการเตรียมเสบียงทันที

เริ่มค่ำอากาศเริ่มหนาว

จุดเทียนนิดหน่อย สร้างบรรยากาศ

อาหารสำหรับมื้อนี้

ไก่ย่างตัวโตๆ

มีไก่ ก็ต้องมีไข่

ของกินเพียบ

ได้เวลาบรรเลงแล้ว

เอ๊ะ นี่ มัน คือ อะ ไร

ยิ่งดึก ยิ่งเละ

ไอน้ำเวลาพูด พิสูจน์โดย พี่บอย กับ พี่หม่อง (หนาวจริงๆ)

ช่างเป็นค่ำคืนที่มีความสุขเสียจริงๆ

และแล้วเวลาผ่านไปเกือบเที่ยงคืน
    มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น
    ปลายสายเป็นเสียงของ คุณสมเกียรติ (พี่เอ๋)
    ซึ่งได้บินตรงโดยสายการบิน แอร์เอเชีย จากภูเก็ต ถึง เชียงใหม่
    แล้วควบเจ้า เคเอสอาร์ จากสนามบินเชียงใหม่ มุ่งสู่ ดอยอินทนนท์ เพียงลำพัง
    ขอบอกว่า สุดยอดเลยครับ

พี่เอ๋ มาปุ๊บ จัดการต้องรับปั๊บ

ยิ่งดึกยิ่งต้องการความอบอุ่น อิอิ

ค่ำคืนที่แสนหนาวบนดอยอินทนนท์
    เป็นอะไรที่มีความสุขที่สุด
    ความเหนื่อยล้าจากการซิ่งเจ้า ซี น้อยของพวกเรา ได้หายเหนื่อยไปในพริบตา
    แต่แลกมา กับมิตรภาพ ระหว่างเรา แทนทาลั่ม ภูเก็ต ยิ่งเหนียวแน่นมากยิ่งขึ้น

แล้วมาต่อกันใหม่ ในวันพรุ่งนี้นะครับ
    ขอบอกว่า เด็ดไม่แพ้กัน กับการพิชิต 762 โค้ง

Love Ska

play boy's Avatar
    สถานที่
    แทนทาลั่ม ภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ได้ดูรูปเมื่อไรมันรู้สึกยังไงบอกไม่ถูกนะครับบัง
    สุดยอดมาก มันบอกมาเป็นคำพูดไม่ได้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ play boy อ่านข้อความ
    ได้ดูรูปเมื่อไรมันรู้สึกยังไงบอกไม่ถูกนะครับบัง
    สุดยอดมาก มันบอกมาเป็นคำพูดไม่ได้
    ความรู้สึกมันไม่สามารถบรรยายออกมาได้จริงๆ
    รักพี่น้องแทนทาลั่ม ภูเก็ต ทุกคนคร๊าบบบบบบ

Love Ska

Bookmarks