ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010 - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ทริปแห่งความทรงจำ " ภูเก็ต - เชียงใหม่ - ปาย " 28 - 11 - 2010

อบต.99's Avatar
    สถานที่
    TantaLum Phuket Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

สุดยอดแห่งทริปคับมันส์มากได้ดูรูปแล้วมันเหมือนกับก ำลังวิ่งทริปอยู่เลย
    "รักและประทับใจในทีมงานแทนทาลั่มทุกคนคับ"
    You" Never Walk Alone "
    "คุณจะไม่มีวันเดินเดียวดาย"
    ความฝัน + ศรัทธา + Cl@ssic + เพื่อน + มิตรภา
    บุรุษผู้แสวงหาความฝัน บนเส้นทางสายมิตรภาพ
    มิตรภาพที่ยิ่งใหญ่ คือกำลังใจในการเดินทาง

ทริปแห่งความทรงจำ ภูเก็ต-เชียงใหม่-ปาย

[IMG] [/IMG]

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    Tantalum Phuket
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up วันที่ 5 ของการเดินทาง 2 - 12 - 2010

ผ่านแป๊บเดียวก็เข้าสู่วันที่ 5 ของการเดินทางกันแล้ว
    เส้นทางของพวกเราในวันนี้คือ ดอยอินทนนท์ จ.เชียงใหม่ สู่ อ.ปาย จ.แม่ฮ่องสอน

อย่างที่ทุกคนทราบกันแล้วครับว่า เส้นทางจากเชียงใหม่ สู่ อ.ปาย นั้น
    เป็นเส้นทางที่สวยงาม วิ่งตามหุบเขา สลับกับขึ้นภูเขา พร้อมกับสุดยอดแห่งโค้ง
    และวันนี้พวกเรา แทนทาลั่ม ภูเก็ต จะพิสูจน์ตัวเอง ด้วยการพิชิตสุดยอด 762 โค้ง สู่ อ.ปาย

ตื่นตอนเช้า ณ ดอยอินทนนท์
    นั่งกินกาแฟ ผิงไฟ มองน้ำตก ที่อยู่เบื้องหน้า

มองและฟังเสียงของน้ำตก ที่บนภูเขา ฝั่งตรงข้าม

ถึงมีแสงแดดแต่อากาศยังเย็นอยู่
    เลยกระโดด ขยับเส้นสายกันสักหน่อย

แปลงดอกไม้แบบที่ปลูกแบบขั้นบันได

ช็อต เท่ห์ๆ กับ เคเอสอาร์

อาบน้ำอาบท่าเสร็จ ก็จัดการเก็บของ เพื่อเดินทางกันต่อ

เก็บเต็นท์กันแล้วครับ

ก่อนออกจากที่พัก ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกันสักหน่อย
    ขอบคุณพี่เอ๋ครับ ที่เป็นตากล้องให้

เป้าหมายแรกหลังออกจากดอยอินทนนท์ ก็ืคือ ปั๊มน้ำมัน ปตท. (ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ)

บางคนอาจจะสงสัย ว่าเคเอสอาร์ มาจากไหน
    จริงๆแล้ว เป็นของ โกเอ๋ ที่ร่วมเดินทางกับเราด้วยในทริปนี้ครับ

ช่วงอยู่ในปั๊ม ก็มีเวลาที่จะถ่ายรูป และ วางแผนการเดินทางครับ
    จากปั๊มแห่งนี้ เราจะเดินทาง เข้าสู่ อ.สันป่าตอง ผ่าน อ.แม่มาลัย ก่อนจะเข้าสู่ อ.ปาย ครับ

โกเอ๋ กับ เคเอสอาร์ คู่ใจ (แว่วๆมาว่า ชักติดใจ เคเอสอาร์ ซะแล้ว) อิอิ

จากปั๊มแห่งนี้ เราก็ซัดกันยาวๆ จนถึง อ.แม่มาลัย กันเลยทีเดียว
    เพราะกลัวเสียเวลา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angclassic : 15-12-2010 เมื่อ 16:14

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

Senior Member angclassic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking วันที่ 5 ต่อครับ

หลังจากวิ่งยาวๆจาก อ.จอมทอง จังหวัดเชียงใหม่
    เราก็มายัง อ.แม่มาลัย เส้นทางก่อนขึ้น อ.ปาย

เติมน้ำมันเต็มถัง ที่ อ.แม่มาลัย ก่อนจะขึ้น อ.ปาย

เติมน้ำมันกันเสร็จ ก็แวะมาถ่ายรูป กันเป็นที่ระลึก
    อยากจะบอกว่า จากจุดนี้ อีก 98 กิโลเมตร กับ 762 โค้ง
    มันเป็นอะไรที่ตื่นเต้นมาก เนื่องจากสิ่งที่มองเห็นอยู่ข้างหน้า
    มันมีแค่ ภูเขา และ ภูเขา โดยที่เราไม่รู้เลยว่า เส้นทาง และ บรรยากาศจะเป็นอย่างไร
    อีกอย่าง เราต้องต่อสู้กับเวลา เพื่อผ่านเส้นทางนี้ ก่อนพระอาทิตย์ตก

ออกจากจุดนี้ เราก็ซัดกันยาวๆ
    ไม่ได้เก็บภาพด้วยกล้อง
    แต่เก็บด้วยความทรงจำเพียงอย่างเดียว

เส้นทางบางส่วนที่เราขี่ผ่าน

ผ่านมาครึ่งทาง แวะถ่ายรูปสักหน่อย
    จากตรงนี้อีก 51 โล ประกอบกับ พระอาทิตย์ กำลังจะลับขอบฟ้า

และแล้วก็ค่ำจนได้ ยังเหลืออีกตั้ง 29 โล
    อยากจะบอกว่า ความรู้สึกตอนที่ขี่รถ หลังจากพระอาทิตย์ตกนี้
    บรรยากาศของเส้นทาง ค่อนข้างน่าำกลัว และ อันตราย เพราะมันจะมืดมากๆ
    แต่มันก็ได้ความรู้สึกอีกอารมณ์นึง

แต่ในที่สุด เราทั้งหมด ก็ผ่านเส้นทางที่แสนจะตื่นเต้นมาได้
    โดยไม่มีอุปสรรคแม้แต่อย่างใด

และสิ่งต่อไปที่ต้องทำ คือ ต้องหาที่พัก สำหรับคืนนี้
    เนื่องจากเรามาถึง อ.ปาย ค่ำ จึงค่อนข้างหาที่พัก ยากนิดนึง
    แต่พวกเราก็ยังสามารถที่จะหาที่พักกางเต็นท์ บรรยากาศดี ริมแม่น้ำปายได้
    ค่าเช่าลานกางเต็นท์สำหรับคืนนี้ คนละ 100 บาท มีน้ำอุ่นให้อาบ พร้อมกับ อาหารเช้า

ลานกางเต็นท์ ลมรำเพย

หลังจากกางเต็นท์กันเรียบร้อย ก็ได้เวลา ท่องราตรี ณ ถนนคนเดิน เมืองปาย
    ของที่ระลึก ในถนนคนเดิน มีเยอะมาก ราคาพอๆกันทุกร้าน
    มีสินค้าหลายอย่างให้เลือกมากมาย
    แนะนำว่า ใครที่มีเพื่อนเยอะและจำเป็นต้องซื้อไปฝาก คงต้องเตรียมตังค์มาเยอะๆ อิอิ

สำหรับคนที่ชอบถ่ายรูปและชอบถูกถ่ายรูป คงถูกใจเป็นพิเศษ
    สังเกตุได้จากพวกเรา

พี่บอยจะเป็นจอมมารบลู

ถ่ายรูปกันเยอะมากๆที่ตลาดคนเดิน

พี่เอ๋ คิดไรป่าว อิอิ

หลังจากเดินเที่ยว จ่ายตังค์ซื้อของ เราทั้งหมดก็เดินทางกลับที่พัก
    เพราะต้องตื่นเช้ามืด ไปดูทะเลหมอก ณ หมู่บ้านชาวจีน สันติชล
    ขอบอกว่า มีอะไรที่ตื่นเต้นมากมาย ณ ที่นั่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angclassic : 15-12-2010 เมื่อ 17:41

Tantalum Phuket Classic Club !!
    Love Ska

Senior Member soo_surprise's Avatar
    สถานที่
    Nevigator Scooter Club
    ขอบคุณ
    1

หรอยจิง แทนทาลัม

มีโอกาสได้เดินทางไกล ๆ สบาย ๆ ไม่รีบร้อน น่าหนุกนะคับ

ปล..ยังรอแลรูปภาคต่อไปอยู่นะคับ
    บริการนำเที่ยว เกาะตะรุเตา เกาะไข่ เกาะหินงาม เกาะหลีเป๊ะ เกาะอาดัง เกาะราวี จังหวัดสตูล

089-7389830
    084-2515852
    ((บังสู))

" นครแลม " (เนวิเกเตอร์ สกู๊ดเตอร์ คลับ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ soo_surprise อ่านข้อความ
    หรอยจิง แทนทาลัม

มีโอกาสได้เดินทางไกล ๆ สบาย ๆ ไม่รีบร้อน น่าหนุกนะคับ

ปล..ยังรอแลรูปภาคต่อไปอยู่นะคับ
    เป็นทริปที่สนุกมากมายจริงๆครับ บังสู
    เดี๋ยวรอชม ภาคต่อไปนะครับ

Love Ska

~ Vw Prite ~'s Avatar
    สถานที่
    BaNgYai Motor Classic Surat
    ขอบคุณ
    0

ที่สุดถึงที่สุด
    I
    LOVE
    V O L K S W A G E N

รถทุกคัน ตังพ่อกูทั้งเพ

B.Y. สายแว้น

ถึงหน้าตาผมไม่หล่อ แต่หน้ารถผม หล่อมาก!!!!!!

[

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~ Vw Prite ~ อ่านข้อความ
    ที่สุดถึงที่สุด
    ขอบคุณครับคุณไปรท์ มีโอกาสเราคงถึงที่สุดด้วยกัน

Love Ska

~ Vw Prite ~'s Avatar
    สถานที่
    BaNgYai Motor Classic Surat
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ angclassic อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณไปรท์ มีโอกาสเราคงถึงที่สุดด้วยกัน

น่าลองดูซักครั้ง
    I
    LOVE
    V O L K S W A G E N

รถทุกคัน ตังพ่อกูทั้งเพ

B.Y. สายแว้น

ถึงหน้าตาผมไม่หล่อ แต่หน้ารถผม หล่อมาก!!!!!!

[

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ~ Vw Prite ~ อ่านข้อความ
    จัดหนัก เลยครับ อิอิ

ภาพความประทับใจยังไม่หมด เตรียมรับชมกันได้อีกน๊า

Love Ska

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

เหมารถตู้ไปกันหรอไปร์ท

คนขับก็ขับไป คนนั่งก็เมาตั้งแต่ใต้ยันเหนือ

5 5 5+
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วันที่ 6 ของการเดินทาง 3 - 12 - 2010

เข้าสู่วันที่ 6 ของการเดินทาง

หลังจากผ่านค่ำคืนที่แสนหนาว ริม แม่น้ำปาย
    พวกเราทั้งหมดก็ตัดสินใจตื่นขึ้นมาตั้งแต่ ตี 5
    เพื่อมุ่งหน้าสู่ จุดชมทะเลหมอก หยุนไหล
    และเที่ยวชม หมู่บ้านชาวจีน สันติชล

จากที่พักของเรา มุ่งหน้าสู่จุดชมทะเลหมอก
    ขอบอกว่าเป็นเส้นทางที่หนาวเย็นมากๆๆ
    สภาพอากาศที่มืด บวกกับ สายหมอกที่ปกคลุมไปทั่วถนน
    ทำให้ขี่รถเป็นไปได้ยากลำบากมาก
    แต่เราก็ฝ่ามันผ่านไปได้

เส้นทางขึ้นจุดชมทะเลหมอก ค่อนข้างชัน มากๆๆ

หลัีงจากขึ้นถึงจุดชมทะเลหมอก
    จะมีเจ้าหน้าที่มาเก็บค่าธรรมเนียม คนละ 30 บาท และ รถอีก คันละ 30 บาท

ภาพทะเลหมอกสวยๆ

ถ่ายรูปบนจุดชมวิวกันนิดหน่อย

รักกัน รักกัน

เริ่มเห็นแสงแรกของตะวัน

กระท่อมน้อยๆ บนจุดชมวิว

แอคชั่นหล่อๆของแต่ละคน

พี่เอ๋ พ่นไฟ โชว์

ใกล้ชิดกัน อบอุ่น มากมาย

หลังจากแดดออกก็ถ่ายรูปกันยาวๆๆ

เช้าวันนี้เป็นเช้าที่มีความสุขอีกวันนึง
    ที่ได้สัมผัสกับความหนาวเย็นและชมทะเลหมอกสวยๆ

พี่นัด กับ แอ็ค หล่อๆๆ

พี่นัด กับ เอ็ม

ภาพจากที่สูง มองไปยัง รถ คู่ใจของพวกเรา

เจ้า เค เอส อาร์ ที่เกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย ระหว่างขึ้นจุดชมวิว

หลังจากเก็บความสุขจากจุดชมทะเลหมอก หยุนไหล
    เราก็เดินทางต่อไปยัง หมู่บ้านชาวจีน สันติชล

ทางลงจากจุดชมวิว
    งานนี้ ช่างแยะ เหนื่อยหน่อย เพราะต้องวิ่งขึ้นไปขี่รถลงมาหลายคน

ได้เวลามุ่งหน้าสู่ ชุมชนชาวจีน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย angclassic : 22-12-2010 เมื่อ 17:40

Love Ska

play boy's Avatar
    สถานที่
    แทนทาลั่ม ภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    นุกกันจังนะเรา

play boy's Avatar
    สถานที่
    แทนทาลั่ม ภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้รักโกแยะที่สุดเลยนิ อิอิอิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ play boy อ่านข้อความ
    ตอนนี้รักโกแยะที่สุดเลยนิ อิอิอิอิ
    รักโกแยะแล้วทำไมไม่ขี่ลงมาเองละครับ
    กลัวอะไร กับแค่มัน สูง 555

Love Ska

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face วันที่ 6 ต่อครับ ณ หมู่บ้านสันติชล

หลังขี่รถลงมาจากยอดดอย หยุนไหล
    เราทั้งหมดก็แวะเที่ยวชม หมู่บ้านชาวจีน สันติชล
    เป็นหมู่บ้านที่สวยงาม บรรยากาศดี มีวัฒนธรรม และชาวบ้าน น่ารักและใจดีครับ

ณ ชุมชนสันติชล

พี่นัด กับเจ้าเทาคู่ใจ พกเครื่องเดิมๆมาจากภูเก็ต

บอย สเตอริ่ง งานนี้ ควบ Honda ทิ้ง Lambretta ไว้ที่บ้าน

บังแอ้งค์ กับ บังเหลือง

พี่แยะ กับเจ้าเขียวน้อย

บ่าวเอ็ม กับ อบต.ดำ

พี่เอ๋ ขาแว้น กับ เค เอส อาร์ คู่ใจ

ได้เวลา เข้าชม หมู่บ้านแล้ว

เดินเข้าในหมู่บ้าน ยังมีสายหมอก ที่ยังทำให้อากาศหนาวเย็นอยู่

พี่แยะ จะทำอะไรกับ ม้า อ่า

เพราะอากาศยังหนาวอยู่ เราเลยโล้ชิงช้า แบบชาวจีนกันซะ
    เป็นชิงช้าที่สนุก และ เสียวมากมาย

เอ็มบอก สู้คร๊าบบ

ได้เวลาเหวี่ยง

หลังจากเล่นเสร็จ สภาพก็กลายเป็นแบบนี้

โล้ชิงช้าเสร็จ ก็มาลองความแม่น ด้วยการยิงหน้าไม้

เพราะอากาศยังเย็นอยู่ เลยต้องโดดกันหน่อย

Love Ska

Bookmarks