c90 เร่งไม่ขึ้น ช่วยทีครับ T^T

ชื่อกระทู้: c90 เร่งไม่ขึ้น ช่วยทีครับ T^T

มาตรฐาน c90 เร่งไม่ขึ้น ช่วยทีครับ T^T

รถผม c90 เครื่องcustom เดี๋ยวนี้เร่งไม่ค่อยขึ้นอ่ะครับ ความเร้วตอนนี้ที่ได้น่าจะ แค่ 40-50 เองครับ
    เมื่อก่อนมันวิ่งดีกว่านี้อ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยว่าควรทำอย่างไรดี
    ขอบคุณครับ
    อินา ทานํ ทุกฺขํ โลเก----การเป็นหนี้เป็นทุกข์ในโลก

102/55 หมู่1 ต.บ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20170

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

FiT

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับ ฟิตเครื่องใหม่เลยดีกว่า สงสัยเึครื่องจะหลวมแล้ว ไม่ว่าจะแหวน ลูกสูบ วาล์ว ยกชุดเลย เสื้อสูบถ้ายังดีไม่มีรอย พาไปขัดลื่นก็พอ เปลี่ยนลูกสูบกับแหวนใหม่ พร้อมสลัก ก็พอ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

เครื่องเพิ่งเอาไปฟิต เมื่อต้นปีนี้อ่ะครับ
    มันสามารถหลวมเร็วขนาดนั้นเลยหรอครับ
    อินา ทานํ ทุกฺขํ โลเก----การเป็นหนี้เป็นทุกข์ในโลก

102/55 หมู่1 ต.บ้านบึง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี 20170

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wavedang อ่านข้อความ
    เครื่องเพิ่งเอาไปฟิต เมื่อต้นปีนี้อ่ะครับ
    มันสามารถหลวมเร็วขนาดนั้นเลยหรอครับ
    ถ้าเครื่องพึ่งทำมา ไม่ทราบว่าทำอะไรมาบ้างครับ ดัดแปลงอะไรบ้างหรือเปล่า

ถ้าเดิมหมดทุกอย่าง ไม่ได้ดัดแปลงต้องเช็คน้ำมันกับไฟดูสักหน่อยครับ ลองจูนคาร์บูใหม่ ไฟให้นิ่ง หัวเทียนใหม่ก็ดีครับ

แล้วก็ลองเช็คสเตอร์ด้วย แรงหายแรงหด ส่วนหนึ่งมาจากสเตอร์ การคำนวณใส่ฟันสเตอร์และขนาดไม่เหมาะกับแรงและรอบของ เครื่องครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    ถ้าเครื่องพึ่งทำมา ไม่ทราบว่าทำอะไรมาบ้างครับ ดัดแปลงอะไรบ้างหรือเปล่า

ถ้าเดิมหมดทุกอย่าง ไม่ได้ดัดแปลงต้องเช็คน้ำมันกับไฟดูสักหน่อยครับ ลองจูนคาร์บูใหม่ ไฟให้นิ่ง หัวเทียนใหม่ก็ดีครับ

แล้วก็ลองเช็คสเตอร์ด้วย แรงหายแรงหด ส่วนหนึ่งมาจากสเตอร์ การคำนวณใส่ฟันสเตอร์และขนาดไม่เหมาะกับแรงและรอบของ เครื่องครับ

ขอบคุณครับ ^^
    อาการนี้มันเกี่ยวกับวาล์วด้วยไหมครับ

Bookmarks