เครื่อง C70 ผมดังรบกวนด้วยครับ

ชื่อกระทู้: เครื่อง C70 ผมดังรบกวนด้วยครับ

Junior Member pongpang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่อง C70 ผมดังรบกวนด้วยครับ

คือว่าเครื่องผมดังมากๆตอนเวลาขับนะคับ แต่ก่อนเครื่องยังไม่ดังเท่าตอนนี้เลยไม่ทราบว่าเกิด จากสาเหตุอะไรคับ ผมว่าจะเปลียนเครื่องใหม่ก็เสียด่ายเครื่องเก่า พอจะมีทางแก้ไม่คับ
    1.เครื่องผมดังเกิดจากสาเหตุอะไรคับ
    2.แล้วจะแก้ไข้ยังไงคับ
    3.ถ้าจะเปลียนเครื่องใหม่จะดีไม่คับ
    4.นำ้มันใต้เครื่องก็หยด

ขอบคุณคับบบบบบบ........./\4 /\4 /\4 /\4

อุ้ย.....แล้วมันดังยังไงครับ ดังตรงไหนล่ะ มันหลายอาการนะเนี่ยฉะนั้น...
    1. เครื่องดังตรงไหน เช่น ส่วนบนอาจเป็นชุดวาล์ว หรือดังแหวนสูบ หรือด้านขวาของเครื่อง หรือด้านซ้ายของเครื่อง อะไรทำนองเนี่ยเป็นต้น
    2. หาช่างสิครับ เพราะถ้าเราไม่มีประสบการณ์ก็ทำอะไรมันไม่ได้ถึงจะรู ้ก็ตาม หรือรู้และทำได้ แต่ไม่มีเวลา ไม่ว่าจะด้วยเรื่องหน้าที่การงาน เพราะหน้าที่ของเราไม่ใช่ช่างซ่อมรถ หรืออาจจะเครื่องมือไม่พร้อม แต่ถ้าอยากรู้ว่าแก้ด้วยวิธีไหน แก้อย่างไร ต้องรู้จากข้อ 1 ก่อน
    3. เครื่องใหม่ที่ดีกว่าและฟิตกว่า (ถ้าหามาได้) มันก็ดีกว่าอยู่แล้ว แต่ถ้าเปลี่ยนเครื่องควรใช้เครื่องที่มีเอกสาร ดำเนินการให้ครับทุกขั้นตอน ถ่ายสำเนาคู่มือจดทะเบียน หน้ารายการจดทะเบียน, หน้าภาษี และหน้าหมายเหตุด้วย รับรองวิ่งทั่วไทย ไปทั่วทิศ แต่ถ้ารู้จากข้อ 1 อาจจะประหยัดทรัพย์ท่านได้ หรืออาจจะช่วยให้ตัดสินใจได้ดีขึ้น
    4. ตอบไว้ที่กระทู้ก่อนที่คุณถามนั้นแหละ

ปล. (HM_man)

Junior Member pongpang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน pongpang

ขอบคุณคับบบ

เสียงที่ดังมันดังเวลาขับคับแต่เมื่อก่อนเครื่องเงีย บมาก ไม่รู้ว่าดังตรงไหนเพราะผมก็สงสัยอยู่ว่ามันดังจากตร งไหนอยู่คับ
    คงต้องให้ช่างดูตามที่แนะนำคับ
    1 .ส่วนเรื่องเครื่องที่จะเปลียนใช้เครื่องอะไรดี
    2. ราคาเท่าไรคับ
    3. แล้วคาบูต้องเปลียนไม่คับคือถ้าซื้อเครื่องใหม่แล้ว

ปล.เด็กใหม่หัดขับใจรัก C_ เรียนศิลปจับแต่พู่กันและดินสอไม่รู้เรื่องเครื่องยน ต์คับ...

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

ไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องหรอกมันเปลืองตังค์ ซ่อมเอาดีกว่าประหยัดกว่ากันเยอะเลย เสียงดังกระผมว่าน่า
    จะมาจากโซ่ราวลิ้นหรือเปล่าเคยเปลี่ยนโซ่หรือยังล่ะ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนมานานแล้วล่ะก็ลองเช็คดู ลูกยางกลิ้งโซ่อาจจะสึกแล้วก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongmoto : 30-11-2006 เมื่อ 13:53
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Bookmarks