ล้อบินทีม ยังคงอยากบินไกลๆ กับทริป ตรัง-ชุมพร

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ล้อบินทีม ยังคงอยากบินไกลๆ กับทริป ตรัง-ชุมพร

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล้อบินทีม ยังคงอยากบินไกลๆ กับทริป ตรัง-ชุมพร

ก่อนออกเดินทางขอโด๊ฟกันคนละแก้วระหว่างรอสมาชิก ที่เดิม ร้านโกแจ้ง

ออกเดินทางยามค่ำคืน ได้บรรยากาศไปอีกแบบ ไม่ต้องสู้กับความร้อนแต่สู้กับความง่วง 555+

ปาร์คเริ่มบูชาตัวเเรงก่อนออกเดินทาง

ทีมช่างบนรถเซอร์วิสพร้อมจร้า 555+ (ช่วยได้แค่กำลังใจน่ะจ๊ะ)

พระเอกของล้อบินเลยครับงานนี้ จะเอาถ้วยรางวัลกลับบ้านโดยไม่มีข้อสงสัยใดๆ

สู้มั๊ย......................สู้

ระหว่างรอจัดแจงเรื่องที่พักสุดหรู ก๊อตและก้อยขอกินก่อนเลย

จอดรถอย่างเป็นระเบียบก่อนเข้าที่พัก หน้ากองบิน 7 จ.สุราษร์ธานี

หรูมั๊ยละ ซ้ายมีเซเว่น ด้านหลังมีสปา ขวาร้านอาหาร ส่วนด้านหน้าปั๊มน้ำมัน

วิจะนอนละน่ะ ... แต่พี่ไก่ห่วงรถ...

พระเอกของเราห่มผ้าด้วยอ่ะ ... ตื่นแต่เช้ากันทุกคน เพราะพี่ๆรถใหญ่มาปลุก (รถสิบล้ออัพทั้งนั้น)

ยิ้มได้ทุกคน

เค้าคือใครน่ะค่ะเอ้า ......

มาดูกันหน่อยว่าใครเป็นใครในล้อบิน คนแรกเลย ผมโอ๊ะล้อบินครับ

คนนี้ พี่ไก่ ที่ทริปนี้ขอเป็นสายแว๊นซ์กะเค้าบ้าง

นายเก่ง คนนี้ ตอนไปถือคติ Slow but sure แต่ตอนกลับนี้ซิ คติใหม่ถึงก่อนมีสิทธิ์ก่อน ตามกันไม่ทันเลยทเดียว

โกตี๋ กับDTตัวเเรง ที่เข้าตากรรมการไปเต็มๆ

ซัน กับคำคมโดนๆ "กูยอมลำบาก เพราะ กูอยากหร่อย"

ถึงอ.ไชยาก็ต้องถ่ายคู่กับไข่เค็มซักหน่อย

ยางระเบิด เป็นเหตุให้ต้องหามขึ้นรถครับ

ระหว่างการเดินทาง เจอเพื่อนใหม่พี่ปาล์ม Kawasaki สุราษร์ธานี

จุดลงทะเบียน และ ถ้วยรางวัลล้อตาล้อใจอีกนิดหน่อย

รอบนี้ล้อบิน ขอกางเต้นท์กะเค้าบ้าง สิวๆ ครับพี่น้อง

กางเต้นท์เสร็จก็ทดลองนอน โห.....นี้ขนาดลองน่ะเนี้ย ปาร์ค

พี่จอมมาต้อนรับด้วยลูกชิ้น แต่ไม่ชวนกินสักคำเลยอ่ะ 555+

หามุมให้ทีมเสรีภาพ ได้กางเต๊นท์ใกล้ๆกัน

ต่อไปก็บรรยากาศ ยาวๆ ภายในงานเลยละกันน่ะจ๊ะ

ทีมงานละเเม

มิตรภาพสุดขั้วของเรา นครศรีคลาสสิค เจ้าเดิมจร้า

ยามค่ำคืนบริเวณที่พำนักล้อบิน

กำลังบอกพิกัดทีอาบน้ำส่วนตัว กับน้องอามเสรีภาพ

ไม่มีนิยามของล้อบินครับ.....

โฉมหน้ารถที่ร่วมประกวด

และแล้ว ล้อบินทีม จาก จ. ตรังก็คว้ามา 2 รางวัล ได้แก่ รางวัลที่ 1 รถผู้หญิงเดิม
    และ รางวัลที่ 1 รถ วิบากเดิม

งานนี้เล่นเอาชื่อเสียงกระช่อนไปเลย ล้อบินทีม แต่ไม่เท่ากับมิตรภาพที่ได้รับมาเพียบจริงๆ

นายเบียร์ขึ้นรับเเลกของที่ระลึกและร่วมถ่ายรูปกับที มอื่นๆ

ได้มาแล้วครับผม ตามที่คาดไว้

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ...

เก็บอีกนิดกับการผสมผสานของความล่ำสมัยกับความคลาสสิ ค ที่ดูแตกต่างแต่เข้ากันได้...

ถ้วยรางวัลกับเจาของที่เพิ่งตื่นจากฝัน 5555+

บรรยากาศตอนกลับที่เพื่อนถามถึง พอดีไม่ค่อยมีเวลาลงรูปอยู่ไปหลายวันต้องเครีย์รส่งข องให้ลูกค้าต่างจังหวัด วันนี้ขอลงยาวๆไม่มีคำบรรยายน่ะค่ะ

มิตรภาพนครศรีคลาสสิคที่เหนียวแน่นถึงจะอยู่คนละจังห วัดก็มีจุดหมายเดียวกันตลอด

นายซันบอกถึงรถผมมีปัญหา ผมก็ขอเอาบรรยากาศครับผม...

สองนายแบบ ซัน-ตี๋

รถซันไม่เสียเปล่า ยังได้แบ่งลิ้นเร่งให้ปาร์คได้มีลิ้นเร่งได้เร่งต่อจ นถึงบ้าน

บอยพบอาวุธจนถึงบ้านเลยน่ะเนี้ย

ประมวลภาพเหตุการณ์ระทึกๆ ที่เกิดขึ้น เริ่มที่ปาร์ค ที่ชนป้ายบอกทางจนคันเกียร์ไปเกิด ดีน่ะที่เเค่คันเกียร์....

โกไก่ ที่ฝาไฟท้ายหลุดแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว

อันนี้ถือว่าเเรงเบียร์และเก่งที่เกี่ยวกันเอง เบาะหลุด บังโคลนกระจาย

ส่วนเก่งพักเท้างอเล็กน้อย

ส่วนนี้รถเซอร์วิสกินเเค่น้ำกับน้ำมัน ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว....

2 ถ้วย กะรันตีพอมั๊ย 5555+

จบทริปนี้ เมื่อทุกคนเดินทางมาถึงสำนักล้อบิน ปิดท้ายด้วยนายตี๋ กับ DT พระเอกอีกคนขงเรา

ขอขอบคุณ สปอน์เซอร์ใจดี โกกิมร้านจิมมี่ที่ถึงไม่ได้ไปด้วยก็มีพ๊อกเก็ตมันนี ่ให้ 1000 บาท ร้านไข่ทองมอเตอร์กับ รถเซอร์วิส Fordคันเเรง ร้านเจ๊เล็กของชำก่อนถึงปัญญาวิทย์ กับค่าน้ำมัน 1000 บาท และน้ำดื่มอีก 1 โหล กราบขอบพระคุณงามๆ จากล้อบินทีม ทุกคน ส่วนงานต่างจังหวัดงานเเรกในปี 2554 จะเป็นที่ไหนโปรดติดตาม งานในตรังเจอกันวันที่ 25 ที่ห้วยยอดน่ะจ๊ะ .....

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ยินดีและขอบคุณแทนเจ้าภาพด้วยครับ

มิตรภาพอยู่ไม่ไกล ถ้าคุณเปิดรับมัน

มาถูกทางแล้วครับ ว่างๆ มาวิ่งภาคกลางบ้างนะครับ

ผมไปบ่อยงานภาคกลาง
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Member AO-South KantanG's Avatar
    สถานที่
    กันตัง 2 ล้อโบราณ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anglia 105e อ่านข้อความ
    เก็บอีกนิดกับการผสมผสานของความล่ำสมัยกับความคลาสสิ ค ที่ดูแตกต่างแต่เข้ากันได้...

ถ้วยรางวัลกับเจาของที่เพิ่งตื่นจากฝัน 5555+

บรรยากาศตอนกลับที่เพื่อนถามถึง พอดีไม่ค่อยมีเวลาลงรูปอยู่ไปหลายวันต้องเครีย์รส่งข องให้ลูกค้าต่างจังหวัด วันนี้ขอลงยาวๆไม่มีคำบรรยายน่ะค่ะ

มิตรภาพนครศรีคลาสสิคที่เหนียวแน่นถึงจะอยู่คนละจังห วัดก็มีจุดหมายเดียวกันตลอด

นายซันบอกถึงรถผมมีปัญหา ผมก็ขอเอาบรรยากาศครับผม...

สองนายแบบ ซัน-ตี๋

รถซันไม่เสียเปล่า ยังได้แบ่งลิ้นเร่งให้ปาร์คได้มีลิ้นเร่งได้เร่งต่อจ นถึงบ้าน

บอยพบอาวุธจนถึงบ้านเลยน่ะเนี้ย

ประมวลภาพเหตุการณ์ระทึกๆ ที่เกิดขึ้น เริ่มที่ปาร์ค ที่ชนป้ายบอกทางจนคันเกียร์ไปเกิด ดีน่ะที่เเค่คันเกียร์....

โกไก่ ที่ฝาไฟท้ายหลุดแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว

อันนี้ถือว่าเเรงเบียร์และเก่งที่เกี่ยวกันเอง เบาะหลุด บังโคลนกระจาย

ส่วนเก่งพักเท้างอเล็กน้อย

ส่วนนี้รถเซอร์วิสกินเเค่น้ำกับน้ำมัน ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว....

2 ถ้วย กะรันตีพอมั๊ย 5555+

จบทริปนี้ เมื่อทุกคนเดินทางมาถึงสำนักล้อบิน ปิดท้ายด้วยนายตี๋ กับ DT พระเอกอีกคนขงเรา

ขอขอบคุณ สปอน์เซอร์ใจดี โกกิมร้านจิมมี่ที่ถึงไม่ได้ไปด้วยก็มีพ๊อกเก็ตมันนี ่ให้ 1000 บาท ร้านไข่ทองมอเตอร์กับ รถเซอร์วิส Fordคันเเรง ร้านเจ๊เล็กของชำก่อนถึงปัญญาวิทย์ กับค่าน้ำมัน 1000 บาท และน้ำดื่มอีก 1 โหล กราบขอบพระคุณงามๆ จากล้อบินทีม ทุกคน ส่วนงานต่างจังหวัดงานเเรกในปี 2554 จะเป็นที่ไหนโปรดติดตาม งานในตรังเจอกันวันที่ 25 ที่ห้วยยอดน่ะจ๊ะ .....
    ต้องขอชมเชย ทีมล้อบิน นะครับ แม้ตัวไม่ได้ไป แต่ขอส่งใจไปด้วยคนนะครับ
    AO-South KantanG

<สองล้อบราณ> Phanom_korn@hotmail.com
    *-*Attorney-maN*-*

Bookmarks