ช่วยด้วยครับ รถผมเอียง - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ รถผมเอียง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

เห็นแล้วปลื้มใจ...สหายมาสด้าทุกท่านร่วมแรงร่วมใจ เครือข่ายมิตรภาพที่หนาแน่นที่สุดในปฎพี

ว่าแต่ว่าถ่ายภาพอะไหล่ยังกะไปโพสขายในอีเบย์...แค่น ี้อี๊กับเจ๊กก็ขายแทบไม่ทันแล้ว..หุหุ อาทิตย์ก่อนก็พึ่งไปร้านเจ๊ก ไปเอาของฝากให้น้องบ๊องและอีพรหล้าและก็ไอ้ดุกและก็ป ้าแดงเช่นกันครับผม

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เห็นแล้วปลื้มใจ...สหายมาสด้าทุกท่านร่วมแรงร่วมใจ เครือข่ายมิตรภาพที่หนาแน่นที่สุดในปฎพี

ว่าแต่ว่าถ่ายภาพอะไหล่ยังกะไปโพสขายในอีเบย์...แค่นี้อี๊กับเจ๊กก็ขายแทบไม่ทันแล้ว..หุหุ อาทิตย์ก่อนก็พึ่งไปร้านเจ๊ก ไปเอาของฝากให้น้องบ๊องและอีพรหล้าและก็ไอ้ดุกและก็ป ้าแดงเช่นกันครับผม
    5555 ผมก็จำมาจากท่านนั่นแหละครับ 555

ปล. คิดฮอดเด้ออ้าย...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    เสร็จธุระจากร้านเจ็กก็ร่ำลาอาอี๊พร้อมสัญญาว่าคราวห น้าจะมาอุดหนุน แล้วก็ไปที่ร้านกระจกที่ท่านปุ๊นัดไว้

อ้าว...ปิด...ก็เลยไม่ได้ใส่กระจก ก็เลยเป็นมาสด้า 3มิติต่อไป...

วัยรุ่นกลุ่มนี้ชอบรถท่านแป๊กมากครับ ถึงขนาดส่งเสียงเย้ว ๆ ทักทาย ขับไปใกล้ ๆ ยังยกนิ้วโป้งให้อีกหนึ่งนิ้ว เยี่ยมจริง ๆ มาสด้า 3 มิติ...

มาสด้า 3 อยู่ข้างหน้า แต่ของเราเจ๋งกว่า มาสด้า 3มิติ 555

ท่านปุ๊พาทัวร์ครับ กะว่าจะไปเดินดูอะไหล่ที่คลองถมซะหน่อย ปรากฏว่าน้ำมันหมดครับพี่น้อง...

ท่านปุ๊ต้องโทรเรียกท่านอุ้ยหนวดให้มาบริการน้ำมันถึ งที่ครับ

หลังจากนั่งคุยเปิดใจกันประมาณหนึ่งชั่วโมงท่านอุ้ยก ็ซิ่งมาครับ

เติมน้ำมันเสร็จก็ขับไปได้สักพักก็ดับ สตาร์ทไม่ติด ก็เลยช่วยกันดูครับ งานนี้ท่านปุ๊กินโซฮอลไปหลายอึกเลยแป๊กเอ๊ย...

มาถึงอู่ที่ผ่าตัดหัวใจน้องฟ้าด้านครับ เข้ามาถึงก็เห็นช่างกำลังทำเครื่องน้องฟ้าด้านอย่างไ ม่ลดละครับ เจ๋งจริงๆ

น้องหมามาสด้า และมาสด้า 3มิติ...

เราได้ทำการเซฟรูปไปโพสไว้ในบอร์ด ม.น. เป็นที่เรียบร้อยแล้วแป๊กเอ๊ยยยยกลับมาทีนี้ตัวไครตั วมันเน่อ55555++เครียกันเองงงง
    .....คาดว่างานนี้มีหัวเเตก+หูยาน
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

วันนี้ไปเปลี่ยนอะไหล่ช่วงลางมาครับ เพิ่งจะได้เปลี่ยนเพราะตัวยกรถเพิ่งว่างครับ

สรุป อะไหล่ที่ทำการเปลี่ยนไปแล้วมีดังนี้...

คันชักยาว-สั้น
    ลูกหมากปีกนกบน-ล่าง
    ชุดยาง+สกรูกันโคลง
    ยางรองฝากระโปรง

ส่วนบุชปีกนกล่างยังไม่ได้เปลี่ยน เพราะการถอดออกมาเปลี่ยนแล้วใส่เข้าไปนั้นค่อนข้างยา ก ต้องเปลี่ยนพร้อมโช้คและสปริง เลยคิดว่าจะเปลี่ยนให้หมดในคราวเดียว รายการเปลี่ยนครั้งต่อไปมีดังนี้...

ก้องยา 1 คู่
    บุชปีกนกบน-ล่าง (ตัวล่างมีอยู่แล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน)
    โช้คหน้า 1 คู่
    สปริง 1 คู่

ส่วนด้านหลังก็มีดังนี้

สรุปผลการทดลองขับกลับถึงบ้าน

โอ้พระพุทธเจ้า...ผมรักมาสด้าครับ...(ที่เหลือบรรยาย ไม่ถูกครับ เกินบรรยายครับ)

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

ระวังเด็กเทคนิคลืมขันนอตเน้อ
    ผมเคยมาแระเอารถไปทำเบรคกลับมาประเเจติดกระบะมาเพียบ 55+เสร็จโผมมมมม
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    วันนี้ไปเปลี่ยนอะไหล่ช่วงลางมาครับ เพิ่งจะได้เปลี่ยนเพราะตัวยกรถเพิ่งว่างครับ

สรุป อะไหล่ที่ทำการเปลี่ยนไปแล้วมีดังนี้...

คันชักยาว-สั้น
    ลูกหมากปีกนกบน-ล่าง
    ชุดยาง+สกรูกันโคลง
    ยางรองฝากระโปรง

ส่วนบุชปีกนกล่างยังไม่ได้เปลี่ยน เพราะการถอดออกมาเปลี่ยนแล้วใส่เข้าไปนั้นค่อนข้างยา ก ต้องเปลี่ยนพร้อมโช้คและสปริง เลยคิดว่าจะเปลี่ยนให้หมดในคราวเดียว รายการเปลี่ยนครั้งต่อไปมีดังนี้...

ก้องยา 1 คู่
    บุชปีกนกบน-ล่าง (ตัวล่างมีอยู่แล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยน)
    โช้คหน้า 1 คู่
    สปริง 1 คู่

ส่วนด้านหลังก็มีดังนี้

สรุปผลการทดลองขับกลับถึงบ้าน

โอ้พระพุทธเจ้า...ผมรักมาสด้าครับ...(ที่เหลือบรรยาย ไม่ถูกครับ เกินบรรยายครับ)
    ..........555อีกหลายตังค์อ่ะเจี๊ยบ....สปริงคู่ละพั นกว่าอ่ะ...ยางหูแหนบ12ตัวหลายร้อย...เหล็กโตงเตงอีห ลายบาท...ประมาณอีก2-3พันอ่ะเจี๊ยบเอ้ย....

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านเจี๊ยบครับเปลี่ยนอะไหล่แล้วมันยังเอียงอยู่มั้ย ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่านเจี๊ยบครับเปลี่ยนอะไหล่แล้วมันยังเอียงอยู่มั้ย ครับ
    ยังไม่หายเอียงครับ แค่ดีขึ้นนิดหน่อย ก่อนเปลี่ยนความต่างของทั้งสองข้าอยู่ที่ประมาณ 1 นิ้ว พอเปลี่ยนแล้วความต่างอยู่ที่ประมาณ เซนต์ครึ่งครับ ที่เหลือก็เป็นเรื่องของโช้คกับสปริงครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........555อีกหลายตังค์อ่ะเจี๊ยบ....สปริงคู่ละพั นกว่าอ่ะ...ยางหูแหนบ12ตัวหลายร้อย...เหล็กโตงเตงอีห ลายบาท...ประมาณอีก2-3พันอ่ะเจี๊ยบเอ้ย....
    ไม่เป็นไรครับ ศรีทนได้ 5555 ใช้มันไปก่อนครับ ตอนนี้เหมือนเพิ่งเริ่มหัดขับรถเลยครับ แหม...แตะนิดแตะหน่อยไม่ได้เลยนะพวงมาลัยเนี่ย เลี้ยวทันตาเห็น 555 ระยะฟรีไม่มีอีกแล้วครับ ขับรถอยู่ห้ามทำสาวข้าง ๆ เขินเด็ดขาด ไม่งั้นได้ลงข้างทางแน่ 555

สี่พันกว่ายังทำมาแล้ว แล้วสามพันกว่าล่ะ...ผมต้องตั้งกองทุนช่วยเหลือผู้ปร ะสบภัยช่วงล่างแล้วล่ะครับ 5555 (พูดเล่น)

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยวิ่งนิ่งเหมือนรถ ป้้ายแดงเลยใช่ไหมคับ พี่เจี๊ยบบบ

ปีใหม่นี้ ขับขี่ปลอดภัยและมีความสุข มากๆนะคับบบ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ArtiiE อ่านข้อความ
    สงสัยวิ่งนิ่งเหมือนรถ ป้้ายแดงเลยใช่ไหมคับ พี่เจี๊ยบบบ

ปีใหม่นี้ ขับขี่ปลอดภัยและมีความสุข มากๆนะคับบบ
    เมื่อวานนี้ลองเช็คล้อดูครับ ลองเขย่าดูปรากฏว่ามัน คล่อก แคล่ก ที่ล้อหน้าซ้ายครับ พี่ผมบอกว่าลูกปืนแตกแล้วอันตรายมาก ก่อนหน้านี้ก็ส่ายไปส่ายมาเหมือนกันครับ ยิ่งเจอถนนที่ชำรุดเป็นหลุมราบแล้วก็จะเลี้ยวเองครับ

ท่านใดพอใจะให้คำตอบผมได้บ้างครับว่า...

ลูกปืนล้อแพงไหมครับ เท่าไหร่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    12

หง่ะ...

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ไม่เป็นไรครับ ศรีทนได้ 5555 ใช้มันไปก่อนครับ ตอนนี้เหมือนเพิ่งเริ่มหัดขับรถเลยครับ แหม...แตะนิดแตะหน่อยไม่ได้เลยนะพวงมาลัยเนี่ย เลี้ยวทันตาเห็น 555 ระยะฟรีไม่มีอีกแล้วครับ ขับรถอยู่ห้ามทำสาวข้าง ๆ เขินเด็ดขาด ไม่งั้นได้ลงข้างทางแน่ 555

สี่พันกว่ายังทำมาแล้ว แล้วสามพันกว่าล่ะ...ผมต้องตั้งกองทุนช่วยเหลือผู้ปร ะสบภัยช่วงล่างแล้วล่ะครับ 5555 (พูดเล่น)
    คุณเจี๊ยบ อยากทำแบบนี้มั่งอ่ะ..ขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายหน่อยคร ับ รอบแรกนี้ลงทุนไปเท่าไหร่ พวงมาลัยผมมันระยะฟรีเยอะเกิ้นไปแล้ว..อยากกระชับบ้า งอะไรบ้าง..555

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    คุณเจี๊ยบ อยากทำแบบนี้มั่งอ่ะ..ขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายหน่อยคร ับ รอบแรกนี้ลงทุนไปเท่าไหร่ พวงมาลัยผมมันระยะฟรีเยอะเกิ้นไปแล้ว..อยากกระชับบ้า งอะไรบ้าง..555
    .......เอาจริงๆๆหรือท่านหลายตังค์เลยอ่ะ...ของผมฟลู ออฟชั่น2หมื่นกว่าๆๆเลยอ่ะแต่ถ้าทะยอยทำก็ครั้งละ3-4พันบาทอ่ะ..

ขอบคุณ
    245

โช๊คหน้า-หลัง..1800-2000บาท...สปริงคู่หน้คู่ละ1200...ปีกนกบนล่างตัวล่ะ ประมาณ580-650.ใช้4ตัว.คันชัก-ขาไก่ตัวล่ะพันกว่านิดๆๆลูกยางหลักร้อยโตงเตง400ต่อช ุดลูกปืนล้อจำไม่ได้อ่ะ...กระบอกเบรคชุดล่ะ800กว่าบา ทผ้าเบรคคู่ล่ะ240คูณ4เท่ากับ920บาทและของจุกจิกอีกห ลายตัวครับ...

Bookmarks