ถามเรื่อง คาบู แดช กับ เครื่อง c700

ชื่อกระทู้: ถามเรื่อง คาบู แดช กับ เครื่อง c700

ไอ้หมาภีมมม nikonprasert's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ถามเรื่อง คาบู แดช กับ เครื่อง c700

พอดีไปร้านซ่อมรถมีคนเอา คาบูแดช(แท้ ๆ) ขายให้ 150 บาทบอกหาเงินไปกินเหล้า แล้วผมก็ซื้อมา ไม่ทราบว่า คาบูแดชใส่กับเครื่องเดิม c700 วันจะวิ่งไหม แล้ว ถ้ามันไม่วิ่ง มีคนจะแลก กับ คาบูเวฟ 100 และ 125 ไม่ทราบว่าอันไหนจะดีกว่ากันระหว่างคาบู แดช คาบูเวฟ 125 และ เวฟ 100 งง อ่าครับ ผู้รู้ตอบหน่อยนะ ๆ แนะนำก็ดีครับ

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nikonprasert อ่านข้อความ
    พอดีไปร้านซ่อมรถมีคนเอา คาบูแดช(แท้ ๆ) ขายให้ 150 บาทบอกหาเงินไปกินเหล้า แล้วผมก็ซื้อมา ไม่ทราบว่า คาบูแดชใส่กับเครื่องเดิม c700 วันจะวิ่งไหม แล้ว ถ้ามันไม่วิ่ง มีคนจะแลก กับ คาบูเวฟ 100 และ 125 ไม่ทราบว่าอันไหนจะดีกว่ากันระหว่างคาบู แดช คาบูเวฟ 125 และ เวฟ 100 งง อ่าครับ ผู้รู้ตอบหน่อยนะ ๆ แนะนำก็ดีครับ

สำหรับคาร์บู แดชนั้น จะใหญ่ไปสำหรับเครื่องเดิมครับ ใส่ไปแล้วจะวอด หรือไม่ก็จูนนมหนู เปลี่ยนให้เล็กลงตามระดับน้ำมันที่เหมาะสมครับ ลองจูนดูครับ แต่คาร์บูแดชจะได้ต้นนะครับ ปลายไม่มี แนะนำให้ใส่คาร์บู w125 ปลายไหลยาวๆครับ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Bookmarks