วง emo ที่บ้านเราฟังกันบ่อยๆ the used - หน้า 3

ชื่อกระทู้: วง emo ที่บ้านเราฟังกันบ่อยๆ the used

Senior Member HawThroneHeights's Avatar
    สถานที่
    Osg cub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านคับ

สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HawThroneHeights : 05-05-2007 เมื่อ 19:02

Senior Member HawThroneHeights's Avatar
    สถานที่
    Osg cub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีความสุขกันนะคับ

มีความสุขกันนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HawThroneHeights : 05-05-2007 เมื่อ 19:02

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

Cool ถึง..คุณ nine

สำหรับวงบ้านเราผมชอบยุคเก่า ๆ อย่าง Heretic ,หรือไม่ก็ดอนผีบิน รวมทั้งวิปลาส,มักโรนี,และวงประภทBrutalบ้านเราก็Lac erate,deathguy,Nameless Autherและอีกหลาย ๆ วง แต่ถ้าเป็นเมืองนอกมีเยอะครับบอกไม่หมดหรอกแต่ก็คงเป ็นประมาณOld school Metal ไม่ว่าจะเป็นดนตรีThrash Metal,Speed Metal รวมทั้ง Death Metal ทั้งหลายที่ขาดไม่ได้ วันเสาร์ที่6มกราคมที่จะถึงนี้มีconcert ที่ศูนย์วัฒนธรรม ถ.รัชดา เป็นconcert metal ที่น่าดูเหมือนกัน ถ้าว่าง ๆ ก็ไปดูได้นะครับ วงผมไปเล่นด้วย ชื่อ Extazy จากปากช่องครับ( เล่นเวทีใหญ่ครับ )/\2 ...แล้วเจอกันครับ

Senior Member L_N_G's Avatar
    สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

Talking ใช่งานหนังสือ เทอร์ริเทอร์รี่ ไหมคับ

ไม่ได้ไปดูมานานแล้วตั้งแต่วงบ้านเราเอาแนว EMO เข้ามาอยากให้ยุค NU METAL กับมาอีก
    หวังว่าคงได้เจอกันนะคับ
    ข้างหน้าโว้ยข้างหน้า จะไปมองข้างหลังทำไมวะ
    ถ้าอยากมองให้มองไปข้างหน้า แล้วจะได้เจออะไรอีกมาก

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบวงรุ่นใหญ่เลยนะเนี่ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    สำหรับวงบ้านเราผมชอบยุคเก่า ๆ อย่าง Heretic ,หรือไม่ก็ดอนผีบิน รวมทั้งวิปลาส,มักโรนี,และวงประภทBrutalบ้านเราก็Lac erate,deathguy,Nameless Autherและอีกหลาย ๆ วง แต่ถ้าเป็นเมืองนอกมีเยอะครับบอกไม่หมดหรอกแต่ก็คงเป ็นประมาณOld school Metal ไม่ว่าจะเป็นดนตรีThrash Metal,Speed Metal รวมทั้ง Death Metal ทั้งหลายที่ขาดไม่ได้ วันเสาร์ที่6มกราคมที่จะถึงนี้มีconcert ที่ศูนย์วัฒนธรรม ถ.รัชดา เป็นconcert metal ที่น่าดูเหมือนกัน ถ้าว่าง ๆ ก็ไปดูได้นะครับ วงผมไปเล่นด้วย ชื่อ Extazy จากปากช่องครับ( เล่นเวทีใหญ่ครับ )/\2 ...แล้วเจอกันครับ
    อยู่วงExtazyหรอคับผมพึ่งรู้ อยู่ไกลยังมาเล่นที่นี่บ่อยไม่ทราบเอารถมาด้วยป่าวคั บ PXคันงามหนะ ถ้าว่างผมคงได้ไปคับเพราะจะไปดูวงอื่นๆอีกเพียบวงของ เพื่อนๆก็ไปเล่นกันคับ หวังว่าวันนั้นคงจะสนุกมากอย่าให้มีเรื่องกันอีกอย่า งงาน YOSFESTอีกนะครับ แล้วเจอกันคับ

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool ถึง..คุณ nine ( ฉบับที่ 2 )

ก็ถ้ามางานนี้..เห็นผมก็เข้ามาทักได้ครับ ผมเล่นตำแหน่งกีต้าร์ของวงครับ ส่วน Px.คันงามคงไม่เอามามันมาหรอกครับสงสารมันต้องมาตากแ ดดไกล ๆ เดี๋ยวสีซี๊ด 555 มีหลายวงหลายแนวครับแต่คงอาจจะไม่ค่อยมีวงประเภทemo เพราะดูจากค่ายเพลงผู้จัดเค้าต้องการดิบ ๆ มากกว่าmelodic นะครับ ส่วนคุณยศ ผู้จัดงานyosfest.ผมรู้จักแกครับ เคยจัดงานคอนเสิร์ตและเจอกันบ่อย ๆ เมื่อก่อนผมจะจัดคอนเสิร์ตMetal ที่ปากช่องทุกปี เพิ่งเว้นไปเมื่อปีที่แล้ว เพราะยุ่งกับการจัดงาน 60 ปี Vespa ที่เขาใหญ่ครับ แต่ปีนี้คงจะจัดแน่นอน ประมาณเดือนเมษาครับ(ผมชื่อโต่ง รู้จักไว้ไม่เสียหายอะไร 555) ( สำหรับคุณ L_N_G_ ได้ความดิบไปเต็ม ๆ แน่ เพราะผมจะปั่นริฟฟ์กีต้าร์ทะลวงใส้คุณเอง 555 )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝูงบิน px. : 04-01-2007 เมื่อ 09:51

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ก็ถ้ามางานนี้..เห็นผมก็เข้ามาทักได้ครับ ผมเล่นตำแหน่งกีต้าร์ของวงครับ ส่วน Px.คันงามคงไม่เอามามันมาหรอกครับสงสารมันต้องมาตากแ ดดไกล ๆ เดี๋ยวสีซี๊ด 555 มีหลายวงหลายแนวครับแต่คงอาจจะไม่ค่อยมีวงประเภทemo เพราะดูจากค่ายเพลงผู้จัดเค้าต้องการดิบ ๆ มากกว่าmelodic นะครับ ส่วนคุณยศ ผู้จัดงานyosfest.ผมรู้จักแกครับ เคยจัดงานคอนเสิร์ตและเจอกันบ่อย ๆ เมื่อก่อนผมจะจัดคอนเสิร์ตMetal ที่ปากช่องทุกปี เพิ่งเว้นไปเมื่อปีที่แล้ว เพราะยุ่งกับการจัดงาน 60 ปี Vespa ที่เขาใหญ่ครับ แต่ปีนี้คงจะจัดแน่นอน ประมาณเดือนเมษาครับ(ผมชื่อโต่ง รู้จักไว้ไม่เสียหายอะไร 555) ( สำหรับคุณ L_N_G_ ได้ความดิบไปเต็ม ๆ แน่ เพราะผมจะปั่นริฟฟ์กีต้าร์ทะลวงใส้คุณเอง 555 )
    ขอemailหน่อยได้ไม๊ครับจะได้รู้จักกันมากขึ้นครับ เผื่อมีไรปรึกษาคีบ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึง..คุณ nine ( ฉบับที่ 3 )

เอาไปเลยครับ puttinan_n@yahoo ครับ

สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

Talking ผมชอบมากเลยคับ

ที่แนว Metal ยังไม่ตาย ผมเป็นพวกฟังได้ทุกแนวเหมือนกับนักร้องวงนึงที่เขาเค ยพูดไว้ว่าอย่าจำกัดแค่แนวไม่กี่แนว เพราะดนตรีไม่มีอะไรมาขวางกั้น ภาษาอาจจะคุยกันไม่รู้เรื่องแต่ดนตรีคุยกันได้แค่ใช้ นิ้ว 5 5 5 ถ้าคุณเคยมางาน DEMONIC เมื่อหลายปีมาแล้วจำไม่ค่อยได้คุณอาจะจำได้นะคับที่น ักร้องนำวงนึงเขาเคยพูดว่าเขาฟังตั้งแต่ metal ยันลูกทุ่ง 5 5 5 มันเป็นอะไรที่เปิดกว้างมากๆกับคำพูดคำนี้สำหรับผมที ่เคยฟังไม่กี่แนว และหวังว่าเราคงได้เจอกันนะคับ ยินดีที่ได้รู้จักผม กอล์ฟ บ้านอยู่ใกล็ๆกับที่จัดงานพอดี
    /\2 /\2 /\2 /\2 /\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L_N_G : 05-01-2007 เมื่อ 00:23
    ข้างหน้าโว้ยข้างหน้า จะไปมองข้างหลังทำไมวะ
    ถ้าอยากมองให้มองไปข้างหน้า แล้วจะได้เจออะไรอีกมาก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

ผมดูconcert demonic ตั้งแต่ครั้งแรกและก็เห็นความเปลี่ยนแปลงของconcertค รั้งนี้ไปเรื่อย ๆ ก็อย่างว่า เวลามันเปลี่ยนไป ไฉนใจคนถึงจะไม่เปลี่ยนตาม ก็แล้วแต่ทรรศนะคติครับ ผมเห็นและได้พูดคุยกับวงดัง ๆ ในปัจจุบันนี้หลายวง เมื่อก่อนเค้าก็ไม่มีอะไร แต่เดี๋ยวนี้ทุกสิ่งมันเปลี่ยนไป เปลี่ยนไปอย่างมาก คำว่าธุรกิจ คือคำแรก ๆของนักดนตรียุคนี้ที่ต้องคิดก่อนเป็นอันดับแรก ๆ แต่เมื่อก่อนนักดนตรีมีอยู่แค่ คำเดียวคืออุดมการณ์.....แล้วเจอกันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ช่ายยยยยยยยยยเลยครับเดี๋ยวนี้ธุระกิจมาก่อนเลยจนลืม อุดมการณ์วงการเพลงบ้านเราเลยดูเงียบๆไปบ้าง อยากให้วงบ้านเรามีใจรักในดนตรีกว่านี้หน่อยอะครับ แล้ววันนั้ไจอกันครับ

สถานที่
    OrBit CluB
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up อย่างที่คุณพูดแหละคับ

ผมดูconcert demonic ตั้งแต่ครั้งแรกและก็เห็นความเปลี่ยนแปลงของconcertค รั้งนี้ไปเรื่อย ๆ ก็อย่างว่า เวลามันเปลี่ยนไป ไฉนใจคนถึงจะไม่เปลี่ยนตาม ก็แล้วแต่ทรรศนะคติครับ ผมเห็นและได้พูดคุยกับวงดัง ๆ ในปัจจุบันนี้หลายวง เมื่อก่อนเค้าก็ไม่มีอะไร แต่เดี๋ยวนี้ทุกสิ่งมันเปลี่ยนไป เปลี่ยนไปอย่างมาก คำว่าธุรกิจ คือคำแรก ๆของนักดนตรียุคนี้ที่ต้องคิดก่อนเป็นอันดับแรก ๆ แต่เมื่อก่อนนักดนตรีมีอยู่แค่ คำเดียวคืออุดมการณ์.....แล้วเจอกันครับ
    เมื่อก่อนมีแดกไม่มีแดกกูไม่สนแต่เดี๋ยวนี้เงินต้องม าก่อนจิงๆ ผมชอบวงที่เล่นดนตรีตามที่ตัวเองชอบมากๆ
    น่าเสียดายที่ผมเลิกเล่นมานานแล้วไม่งั้นป่านนี้ได้ด ังไปแล้ว 5 5 5 หวังว่าคงได้เจอกันนะคับ

ผมชอบ From First โดยส่วนตัวครับ อิอิ

รูป รูป  

สถานที่
    Osg cub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน from first

from first
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HawThroneHeights : 16-05-2007 เมื่อ 23:25

เจ๋งมากครับ

รูป รูป  

Bookmarks