เชิญเสวนาเรื่อง คุณคิดอย่างไรที่ขี่รถแปลง - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เชิญเสวนาเรื่อง คุณคิดอย่างไรที่ขี่รถแปลง

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    ถ้าเลือกได้ ไม่มีใครอยากได้รถแปลงหรอกครับ
    แล้วแต่ดวงครับ และความซวยครับ

ผมเปนอีกคน ที่ขี่รถแปลงครับ
    แรกๆตอนได้มาไม่รู้ ก็เข้าใจว่าเปนรถแท้อยู่พักใหญ่

พอรู้ก็ซีดบ้าง..... แต่ก็ทำใจ

ทุกวันนี้ ผมพอใจ ที่มีมัน ไม่สำคัญครับ

เวลามีใครถาม ก็บอกว่า 64
    ถ้าถามต่อว่าแท้ไหม ผมก็บอกว่าไม่แท้

แท้ แปลง ไม่สำคัญกับผม
    สำคัญที่ว่า จะมีเพื่อนแท้ ที่จะขี่ ไปด้วยกันกะผมไหม

"ทุกวันนี้ มีพวกขี่รถแท้บางคน มาถามว่า ทำไง ถึงจะมี ญ.ซ๊อนบ้าง
    ผมก็บอกมันไปว่า เอ็งเอาตังค์ ที่ซื้อของแท้ เอาไปเลี้ยง ญ.บ้าง มันก็จะได้เอง...."

"Scooter มันก็แค่วัตถุ อยู่ที่เราจะให้ความสำคัญมันมากแค่ไหน เท่านั้นเอง"
    ถูกของพี่บอย คัยๆก็อยากได้รถแท้กันทั้งนั้นไม่มีคัยอยากได้รถแปลง หรอก
    แท้ แปลง ไม่สำคัญกับผม
    สำคัญที่ว่า จะมีเพื่อนแท้ ที่จะขี่ ไปด้วยกันกะผมไหม
    ถูกต้องแล้วคับแท้แปลงไม่สำคัญ
    ยังไงๆ ก็เวสป้าเหมือนกัน
    รักๆกันไว้ นะชาวสกูตเตอร์
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Junior Member Seed's Avatar
    สถานที่
    เคยมี
    ขอบคุณ
    0

แท้แล้วไง ? ไม่แท้แล้วไง ? ถ้าคุณไม่ได้อยู่บนรถคุณจะไม่ใช่ Scooter เหรอ? บางครั้งปัญญามันทำให้เกิดปัญหาอยู่เสมอๆ
    ........การเริ่มต้น และ การสิ้นสุดอยู่ที่ใจเราเอง..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

นับถือคุณ porth เลยพูดได้ใจเลย.............

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ................ans.................

วัตถุนิยม.....นิยมวัตถุ........

Red face

ไม่อยากให้แบ่งแยกกันเลยคับ แท้หรือแปลง ทุกคนก้อคงรักรถเหมือนกัน
    เรารักที่จะเล่นรถ แต่พ่อดันไม่รวย ได้เท่าไหน ก้อเอาเท่านั้นครับ ขอให้ขับแล้วเราสบายใจก้อพอ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมูน้อย อ่านข้อความ
    ไม่อยากให้แบ่งแยกกันเลยคับ แท้หรือแปลง ทุกคนก้อคงรักรถเหมือนกัน
    เรารักที่จะเล่นรถ แต่พ่อดันไม่รวย ได้เท่าไหน ก้อเอาเท่านั้นครับ ขอให้ขับแล้วเราสบายใจก้อพอ

พ่อรวย หรือไม่รวย ก็มีสิทธิ์ได้รถแปลงได้เท่าๆกันครับ

ขึ้นอยู่กะผู้ที่จะซื้อรถ
    ดูรถได้เปน มากแค่ไหน

กับวิจารญาณของพ่อค้า(คนขาย)
    ว่าจะบอกไหม ว่าแท้หรือแปลง
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

งั้นผมโชคดีไป...

สมบัติพ่อ

My Bike running on LPG

Bookmarks