All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 130

หน้าที่ 130 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 30 80 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 180 230 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,936 ถึง 1,950 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ ผมรู้สึกว่าเมืองมาสด้าได้เจริญขึ้นอย่างรวดเร็ว มีพี่น้องชายหญิงเข้ามาในบ้านมาสด้ามากมาย ทั้งนี้ผมขอยกความดีในความสำเร็จนี้ให้สหายเก่าแก่ทุ กท่านที่คอยประคบประหงมบ้านหลังนี้ขึ้นมาเป็นอนาจักร จนได้ ตราสารมาสด้าได้ขยายไปจนสุดแผ่นดิน เรื่องราวของพวกเราไม่เคยหยุดนิ่ง มันเป็นเรื่องเหลือเชื่อครับที่เราเดินทางกันมาไกลขน าดนี้

ชอบครับ การเดินทางที่ฮึกเหิมทำให้เรามองข้ามสิ่งที่กังวลต่า งๆไปหมด ปีนี้ถ้าผมทำสำเร็จตามที่ผมฝันไว้ว่าจะเกษียณก่อนกำห นด ผมคงมีเวลาที่จะเซทการเดินทางครั้งใหม่ของผม ต่อจากนี้ไปไม่ได้เป็นเรื่องราวการทำรถอีกแล้ว...

แต่จะเป็นเรื่องราวของการเดินทางอย่างแท้จริงไปเยี่ย มคารวะสหายที่รักทั้งหลาย

ไรด์วิธไพรด์ครับ...
    ครับ..เห็นพี่น้องทยอยเดินทางเข้าบ้านมาสด้ามาเยาะจร ิงๆครับ เห็นแต่ชื่อภาษาปะกิตที่พิมพ์ไว้ตรงมุม มากมายหลายชื่อ แก่แล้วครับก็เลยชักจะงง กับเพื่อนใหม่ ตั้งใจไว้ว่าจะเข้ามายินดีต้อนรับกับทุกท่านที่เข้าม าใหม่ มาดูตอนหลังบางคนก็ลืมทักทายกัน ขออภัยและอย่าว่ากันน๊ะครับ มีบางอย่างที่อยากจะบอกนานแล้วครับ ผมขอนิดนึงครับไม่แน่ใจว่าจะเข้าเขตความเป็นส่วนตัวข องเพื่อนใหม่ไปรึเปล่าครับ อยากจะให้บอกชื่อให้พอจะเรียกหรือจำกันได้ครับ และก็แนบภาพรถของเพื่อนๆมาดูกันหน่อยครับ จะได้มีบรรยากาศในการพูดคุยกัน ไม่มีชื่อดูแล้วมันห่างเหินครับ เข้ามาแล้วก็ต้องให้อบอุ่นใก้ลชิดกันหน่อย ถ้าหากเพื่อนๆหนาว เราจะช่วยทำให้อุ่น หากเพื่อนๆร้อนเราจะช่วยทำให้เย็น หรืออาจจะทำให้ร้อนกว่าเดิม5555 ...

สวัสดียามเช้าครับท่านแม่ทัพ และพี่น้องบ้านมาสด้าทุกท่าน...
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ครับ..เห็นพี่น้องทยอยเดินทางเข้าบ้านมาสด้ามาเยาะจร ิงๆครับ เห็นแต่ชื่อภาษาปะกิตที่พิมพ์ไว้ตรงมุม มากมายหลายชื่อ แก่แล้วครับก็เลยชักจะงง กับเพื่อนใหม่ ตั้งใจไว้ว่าจะเข้ามายินดีต้อนรับกับทุกท่านที่เข้าม าใหม่ มาดูตอนหลังบางคนก็ลืมทักทายกัน ขออภัยและอย่าว่ากันน๊ะครับ มีบางอย่างที่อยากจะบอกนานแล้วครับ ผมขอนิดนึงครับไม่แน่ใจว่าจะเข้าเขตความเป็นส่วนตัวข องเพื่อนใหม่ไปรึเปล่าครับ อยากจะให้บอกชื่อให้พอจะเรียกหรือจำกันได้ครับ และก็แนบภาพรถของเพื่อนๆมาดูกันหน่อยครับ จะได้มีบรรยากาศในการพูดคุยกัน ไม่มีชื่อดูแล้วมันห่างเหินครับ เข้ามาแล้วก็ต้องให้อบอุ่นใก้ลชิดกันหน่อย ถ้าหากเพื่อนๆหนาว เราจะช่วยทำให้อุ่น หากเพื่อนๆร้อนเราจะช่วยทำให้เย็น หรืออาจจะทำให้ร้อนกว่าเดิม5555 ...

สวัสดียามเช้าครับท่านแม่ทัพ และพี่น้องบ้านมาสด้าทุกท่าน...
    เท่าที่ผมสัมภาษณ์ทางจิตกับสหายหน้าใหม่ๆ ผมคิดไปเองว่า ท่านทั้งหลายชอบความเป็นกันเองและสนุกสนานในหมู่สหาย ของชาวมาสด้ารุ่นแรก ไม่ว่จะหยอกล้อหรือช่วยเหลือกันสุดความสามารถ พวกเราก็ให้ใจกันไปเต็มๆ.....

............ไม่ต้องทำถึงขั้นพวกลุงๆป้าๆแบบพวกเราก็ ได้ ขอแค่ให้ความคุ้นเคยกับพวกเราบ้าง ขอแค่นี้...
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เท่าที่ผมสัมภาษณ์ทางจิตกับสหายหน้าใหม่ๆ ผมคิดไปเองว่า ท่านทั้งหลายชอบความเป็นกันเองและสนุกสนานในหมู่สหาย ของชาวมาสด้ารุ่นแรก ไม่ว่จะหยอกล้อหรือช่วยเหลือกันสุดความสามารถ พวกเราก็ให้ใจกันไปเต็มๆ.....

............ไม่ต้องทำถึงขั้นพวกลุงๆป้าๆแบบพวกเราก็ ได้ ขอแค่ให้ความคุ้นเคยกับพวกเราบ้าง ขอแค่นี้...
    ลุงๆบ่นอะไรกันจ๊ะ....
    Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

ที่ผมชอบก็ตรงนี้ละครับ ..มาสด้า
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อันนี้พอเป็นแนวทางเล็กๆน้อยของเพื่อนสมาชิกใหม่... ลองดูครับ
    -ชื่อ..เล่น ครับ (จะได้เรียกถูกครับ จะเอาเล่นๆก็ ไข่ดำ ไข่แดง ไข่เขีว ไข่ขาว อะไรก็ว่าไปครับ จะเอาจริง ก็ เอ บี ซี ดี ก็บอกกันตามจริงครับ)
    -รถที่ท่านใช้อยู่....( บอกรุ่นเลยครับ จะรุ่นๆไหน จิ๋วพิเศษ รุ่นจิ๋ว รุ่นกลาง 800 1000 1200 1400 และไม่รู้พันอะไร หรือ กลายพันธ์ จะได้ช่วยดู ช่วยปรึกษาเวลามีปัญหา หรือ ท่านอาจมีข้อแนะนำในด้านต่างๆ

ถ้าคิดว่าบ้านหลังนี้ใช่แล้ว!!! (ลึกเข้ามาอีกนิดครับ)
    -ใส่หน้าตัวเองเข้ากระทู้...ท่าบังคับเลยครับ อิๆๆๆ
    -เข้ามาพูคุย เล่าเรื่อง อะไรก็ได้ครับ เรื่องของรถท่าน หรือ ท่านไปเที่ยวมา หรือ ท่านมีข้อแนะนำต่างๆที่อยากจะบอก (จะเศร้า จะโรแมนติก จะตื่นเต้น สนุก หรือ เซ็งเป็ด ได้หมดครับ...

ปล. รบกวนเพื่อนๆกรุณาหลีกเลี่ยงการขายของหน้ากระทู้พูดค ุยหน่อยครับ ถ้าไม่จำเป็น แนะนำว่าควรจะใช้กระทู้ซื้อ-ขายครับ หรือ ควรจะเข้าไปลงในปักหมุดด้านบนครับ...
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    อันนี้พอเป็นแนวทางเล็กๆน้อยของเพื่อนสมาชิกใหม่... ลองดูครับ
    -ชื่อ..เล่น ครับ (จะได้เรียกถูกครับ จะเอาเล่นๆก็ ไข่ดำ ไข่แดง ไข่เขีว ไข่ขาว อะไรก็ว่าไปครับ จะเอาจริง ก็ เอ บี ซี ดี ก็บอกกันตามจริงครับ)
    -รถที่ท่านใช้อยู่....( บอกรุ่นเลยครับ จะรุ่นๆไหน จิ๋วพิเศษ รุ่นจิ๋ว รุ่นกลาง 800 1000 1200 1400 และไม่รู้พันอะไร หรือ กลายพันธ์ จะได้ช่วยดู ช่วยปรึกษาเวลามีปัญหา หรือ ท่านอาจมีข้อแนะนำในด้านต่างๆ

ถ้าคิดว่าบ้านหลังนี้ใช่แล้ว!!! (ลึกเข้ามาอีกนิดครับ)
    -ใส่หน้าตัวเองเข้ากระทู้...ท่าบังคับเลยครับ อิๆๆๆ
    -เข้ามาพูคุย เล่าเรื่อง อะไรก็ได้ครับ เรื่องของรถท่าน หรือ ท่านไปเที่ยวมา หรือ ท่านมีข้อแนะนำต่างๆที่อยากจะบอก (จะเศร้า จะโรแมนติก จะตื่นเต้น สนุก หรือ เซ็งเป็ด ได้หมดครับ...

ปล. รบกวนเพื่อนๆกรุณาหลีกเลี่ยงการขายของหน้ากระทู้พูดค ุยหน่อยครับ ถ้าไม่จำเป็น แนะนำว่าควรจะใช้กระทู้ซื้อ-ขายครับ หรือ ควรจะเข้าไปลงในปักหมุดด้านบนครับ...
    รับทราบครับพี่ตุ๊ก ว่าแต่ที่พี่กล่าวมาข้างบนผมก็ทำมาหมดแล้ว 5555 หมดมุขแล้วคร้าาาาาาบ 5555

สวัสดีตอนเที่ยงครึ่งครับ
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    รับทราบครับพี่ตุ๊ก ว่าแต่ที่พี่กล่าวมาข้างบนผมก็ทำมาหมดแล้ว 5555 หมดมุขแล้วคร้าาาาาาบ 5555

สวัสดีตอนเที่ยงครึ่งครับ
    " พี่ก็เป็นบ่อยครับน้องเจี๊ยบ".....55555
    สวัสดีตอนเที่ยงเช่นกันครับน้อง...ขอตัวไปทานยาหน่อย ครับ....วันนี้เมาน้ำลายครับ...
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รักผู้ใหญ่บ้านที่นี่ครับ ท่านมีหนวดที่งามเกินบรรยายแต่ถ้าจะเลือกเครางามต้อง ท่านปลัดครับ - -" ตอนนี้ตั้งตนเป็นใหญ่อยากจะพับรถ8แรงทั้งคันแล้วมั้ง ....

ผมมีมุขเยอะครับ แป๊กบ้างฮาบ้างก็เล่าสู่กันฟัง น้องๆพี่ๆที่ไม่สนิทใจที่จะเล่าไม่เป็นไรครับ ผมก็เคยครับ ขี้อายครับ แต่ตอนนี้ล่อไป6000+กว่าโพสแล้ว ไม่ใช่อะไรนะครับ ผมรักมาสด้าครับ ผมไม่ต้องไปเรียนพิมพ์ภาษาไทยที่ใหน หัดพิมพ์ที่นี่แหละครับ 5555 แล้วเพื่อนๆก็ให้ความรู้กับผมดีมาก สอนผมให้เอาเป็ดมาล้างเครื่องบ้าง ล่าหมูป่าบ้าง บี้นมหนู อะไรต่อมิอะไรที่คนธรรมดาอย่างผมจะทำได้แล้วผมก็มายื นตรงนี้....

ทำให้มันสนุกเข้าไว้ครับ บ้านมาสด้ามีเรื่องบ้าบอมากกกว่าแค่อยากจะเอารถมาเล่ า มาสด้าแค่สัญลักษณ์ครับ แต่ที่ท่านจะได้รับมากกว่านั้นคือมิตรภาพครับ

ปล. ผมลองมาหมดแล้วครับ นั่งคุย นอนคุย ยืนคุย ผมว่า ชาวมาสด้าคุยสนุกครับ รักทุกท่านครับ
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

นี่งไล่ะครับ ต้องให้นางามมิตรภาพอย่างพี่วีมายืนกราน แบบนี้ใครจะกล้าปฏิเสธล่ะครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    นี่งไล่ะครับ ต้องให้นางามมิตรภาพอย่างพี่วีมายืนกราน แบบนี้ใครจะกล้าปฏิเสธล่ะครับ
    ความสนุกสนานยังมีเสมอครับและยังคงตรึงกำลังพื้นที่ค วามสนุกสนานไว้ตลอดเวลา
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dome306 อ่านข้อความ
    รถไม่มีกันเลยเหรอครับรุ่นนี้
    Presto 1300เท่าที่ผมเห็นด้วยตัวของผมเองมีครับ ก็เจอที่แคว้นโบราณ แต่ว่าในชุมชนมาสด้าคงยังไม่ถึงเวลาเปิดตัวมั้งครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เซ็งจัง...เช้าเร็วไปหรือเรานอนน้อยว่ะเนี่ย ยังง่วงอยู่เลย สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ อิอิ
    a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ได้เวลากลับบ้านเเล้วครับ สวัสดีวันนี้คงเป็นวัน หยุดหลายๆท่าน

ป.ล. ฝันดีครับ(เพราะยังไม่ได้นอน)
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีครับท่านแม่ทัพ พี่น้องทุกท่านครับ สุขสันต์วันอาทิตย์ครับ
    ผมน้องโอครับ อยู่สุพรรณ ขับมาสด้าโปรซีดครับ รูปอยู่หน้าท่าบังคับแล้วครับ(af4รูปที่หล่อที่สุดๆ5 555)
    พี่น้องที่มาใหม่ช่วยลงรูปด้วยนะจ๊ะ เราอยากรู้จักครับ เพื่อความอบอุ่นตามท่านกํานันและผู้ใหญ่ท่านว่าครับ. .
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ได้เวลากลับบ้านเเล้วครับ สวัสดีวันนี้คงเป็นวัน หยุดหลายๆท่าน

ป.ล. ฝันดีครับ(เพราะยังไม่ได้นอน)
    นอนหลับฝันดีเด้อไอ้น้องรัก...
หน้าที่ 130 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 30 80 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 137 138 139 140 180 230 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks