All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 159

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 159 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 59 109 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 209 259 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 2,371 ถึง 2,385 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Junior Member jumphol's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน หาประตู+ฝากระโปรง m 1000

อยากได้ประตู+และฝากระโปรง m1000 ครับไม่ทราบว่าของเก่าญี่ปุ่นพอจะหาได้ไหม
    แหล่งซื้อที่ใดวานเพื่อนๆช่วยบอกทีอยากได้ของแท้ครับ
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สมัยก่อนพวกผมวิ่งอะไหล่หากันตั้งแต่นครปฐม ราชบุรี กาญฯ สุพรรณยันลพบุรี มีให้เลือกมากมาย ไปซื้อมายำมาแต่งกันจนหนำใจ ปัจจุบันแทบจะหาไม่ได้โดนพ่อค้ากว้านซื้อไปหมด ข้าวของที่มันเคยทีก็หายากทุกที คงต้องวิ่งตามสุสานรถทั่วๆไปครับ ถามไถ่ไปเรื่อยๆครับ

แต่ผมเห็นสหายท่านหนึ่งเคยโพสไว้ครับ เผื่อมีประโยชน์เลยเอามาให้อ่านครับ

ถ้าเป็นbodyparts หลายท่านไว้วางใจของST Autopartsครับ www.stautopart.com รับบริการโทรสั่งแล้วมาส่งของถึงอู่ครับ ชำระเงินโดยเงินสดได้ด้วย officeอยู่ที่ดินแดงแต่โรงงานอยู่ที่อยุธยาครับ ถ้าส่งในกรุงเทพบางจุดไม่เสียค่าบริการครับ นอกเหนือจากนี้ต้องเช็คอีกที

ส่วนของอื่นๆทางวรจักรท่านได้ลองเช็คหรือยังครับ
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณ ครับ

ขอบคุณครับ
    Junior Member jumphol's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบและขอถามว่าถ้ามีคนหาให้ของถอด จากรถยังไม่เคยทำสีมาเลย
    ราคาเหมาะสมควรจะอยู่ที่เท่าไรครับ(ประตู-ฝากระโปรง)ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jumphol อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบและขอถามว่าถ้ามีคนหาให้ของถอด จากรถยังไม่เคยทำสีมาเลย
    ราคาเหมาะสมควรจะอยู่ที่เท่าไรครับ(ประตู-ฝากระโปรง)ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ผมขอตอบแบบนี้ก็แล้วกันนะครับว่า ของเบิกใหม่บานละ1000กว่าบาทครับ มันควรจะอยู่ภายในราคานี้ครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GoOn140335 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ
    เอาคัสซีมาสด้า808มาใส่ครับแล้วเอาคานหน้ามาด้วย...ข อโทษทีนะครับ พอดีผมเป็นพวกบ้าพลังครับ ตัดต่ออย่างเดียวครับ...
    ขอบคุณ
    0
    1

ขอบคุณครับ
    Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถที่คนอื่นเขามองเป็นเศษเหล็กเคลื่อนกว่าจะทำเสร็จม ันเหนื่อยครับ
    ถ้าไมรักไม่ผูกพันกันจริงๆก็ควรปล่อยไปครับ
    แต่ถ้าทุนถึงทำไปเลยครับมันมีคุณค่าทางจิตรใจครับ
    Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวต้องโทรไปถามซักหน่อยละครับ
    Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยอมรับเลยคับว่า รถเก๋งถ้าช่วงล่างผุทำคืนยากคับ แต่ถ้าเราจะทำซะอย่างอะไรก้ทำได้ทั้งนั้นคับ

เป็นกำลังใจให้คับ ลองไปดูรถในกระทุ้ผมก็ได้คับแล้วท่านจะรู้ว่า "ผมเอาเศษเหล็ก" มาทำให้วิ่งได้คับ

สุ้ๆ คับ
    Mazda Club Thailand Southern Territory
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    เดี๋ยวต้องโทรไปถามซักหน่อยละครับ
    นั้นแน่ จะเอาอะไรน๊าาา

อิอิ
    Mazda Club Thailand Southern Territory
    Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jumphol อ่านข้อความ
    อยากได้ประตู+และฝากระโปรง m1000 ครับไม่ทราบว่าของเก่าญี่ปุ่นพอจะหาได้ไหม
    แหล่งซื้อที่ใดวานเพื่อนๆช่วยบอกทีอยากได้ของแท้ครับ
    .....ดีครับที่เน้นของแท้เพราะถ้าใช้ของเทียมงานไต้ห วันด้วยแล้วล่ะก็ช้ำใจแบบท่านตุ๊แน่ๆๆอ่ะ........เพร าะของเทียมลายเส้นมันไม่ตรงกันกับของแท้ครับ...ระวัง ไว้ด้วยอ่ะ...
    Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GoOn140335 อ่านข้อความ
    คือ อย่างงี้ครับ พี่น้อง จริงๆๆ ผมไม่อยากจะทำเลยจริงๆๆ แต่ผม ก็ต้องจำใจทำ ครับ เพาระ ผมไม่มีปัญญาที่จะซ่อมต่อแล้วจริงๆๆ(เงินครับ) เพราะ คันนี้มันมีปัญหาที่ คัสสี เป็นสำคัญ มันผุมากๆๆๆ เเล้วตามอายุจริงๆๆ แล้วหน้ามันเอียงเหมือนรถมันเบิ้ยว เพราะเจ้าของเก่าชนมาหรือไม่ ไม่แน่ใจ ถ้าจะทำจริงๆๆ ก็คงหมดอีก เยอะ เพราะ ฉะนั้นขอจำใจ

ตัดแล้วขายเป็นเศษเหล็ก เพราะถ้าขายไป คนที่รับต่อเขาก็ จะ ปวดหัว เช่นผม และอีกอย่างนึงผมจะเอาเครื่อง familia 1300 ไปวางกับคันอื่นๆ ด้วย

พี่ๆๆ ครับ คิดว่าผมทำถูกมั้ยครับ ที่ๆ ผมตั้งกระทู้นี้ไม่ได้ต้องการที่จะอ้อนวอน ให้ใครมาซื้อน่ะครับ แค่อยากให้มีคนรับฟังบ้าง มันเหนื่อย ใครๆมองมันเป็นเศษเหล็ก พอไปนั่งมองรถ แแล้ว น้ำตามันก็ไหล ไม่อยากทำมันเลย มันไม่เคยงอแงให้ผมเลย (มีแต่ก็ไม่หนัก)

หรือ ผม ควรทำ อย่างไรดี พี่
    ...............พี่เข้าใจเรานะหลังจากที่เราโทรมาคุย กับพี่.....การเล่นรถเก่ามันมีองค์ประกอบหลักๆๆอยู่3 ข้อ....ข้อที่1...มีเงิน...อันนี้สำคัญมาก.....ถ้าไม ่มีเลยก็หมดสิทธิ์....มันเป็นปัจจัยขั้นพื้นฐาน....ข ้อที่2...มีเพื่อน..เพราะมันจะทำให้คุณประหยัดเงินได ้มากเลยเพราะถ้ามีคำว่าเพื่อนนี้มันย่อมไม่มีคำว่ากำ ไร...มีแต่คำว่าน้ำใจ..เท่านั้นครับ...และข้อสุดท้าย ....มีใจที่รักรถเก่า....เพราะถ้าไมมีข้อนี้คุณก็คงไ ม่เลือกมันหรอจริงไหม...เพราะคนที่เล่นรถเก่าด้วยใจท ี่รักจริง...จะไม่ย่อท้อต่อทุกปัญหาที่เกิดขึ้น...ผม เองมนุษ์เงินเดือนๆนึง15000บาท...ผมทำรถไป1แสนบาท..เ ป็นหนี้แบงค์2แสนบาท...ทำรถแล้วบางที่มันก็ยังไม่สมบ ูรณ์จนทำเราท้อเหมือนกัน...แต่ก็ถามตัวเองเสมอว่ารัก มันจริงใช่ไหม...อย่างที่ผมโดนเองเลยคือออกจากอู่วัน แรกรถดับกลางสี่แยกหัวลำโพง...รถติดมาก...คิดดูสภาพผ มวันนั้นบอกตรงๆๆว่าอยากขายทิ้งเลยอ่ะ...แล้วบอกตัวเ องว่าทำไมกูไม่ดาวน์ป้ายแดงว่ะ.....ในเมื่อเราเลือกไ ด้มีเงินพอที่จะดาวน์....คำตอบก็คือเรารักรถเก่าไงรั กมาตั้งแต่เด็กๆๆ....ชอบรถคลาสสิคทุกยี่ห้อ...ไม่ได้ มาเล่นตามกระแสหรือเห่อตามเพื่อนๆๆๆ...ผมใช้เวลาคิดอ ยู่นานหลายเดือนก่อนตัดสินใจ...และผมคิดว่าถ้าวันนึง มันเสียแล้วผมไม่มีเงินซ่อมจะทำยังไง...คำตอบก็จอดไว ้ดิในเมื่อๆก่อนผมยังไม่มีมันผมก็ยังอยู่ได้ใช้ชีวิต ปกติได้...แค่ตอนนี้ไม่มีเงินซ่อมก็จอดทิ้งไว้ก่อนรอ มีเงินค่อยทำใหม่....คิดแค่นี้เองไม่อยากเลย....ผมก็ ตัดสินใจเลือกครับ....นี้คือเรื่องราวของผมที่มาแชร์ ความรู้สึกร่วมกับน้องหวังว่ามันอาจจะทำให้เราคิดอะไ รได้บ้างไม่มากก็น้อยนะ....ถึงเราไม่มีรถเราก็ยังเป็ นน้องๆๆเพื่อนๆๆในบ้าหลังนี้เหมือนเดิมครับ......เก็ บมันเอาไว้รอวันที่เรามีงานทำมีรายได้...แล้วค่อยเอา มาทำต่อก็ไม่สายนะครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 28-02-2011 เมื่อ 01:19
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ยาวเหยียดมากเลยครับพี่ปุ๊ ดิบ ๆ โดน ๆ ครับ เป็นตัวอย่างให้น้อง ๆ ไปปฏิบัติตามครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...............พี่เข้าใจเรานะหลังจากที่เราโทรมาคุย กับพี่.....การเล่นรถเก่ามันมีองค์ประกอบหลักๆๆอยู่3 ข้อ....ข้อที่1...มีเงิน...อันนี้สำคัญมาก.....ถ้าไม ่มีเลยก็หมดสิทธิ์....มันเป็นปัจจัยขั้นพื้นฐาน....ข ้อที่2...มีเพื่อน..เพราะมันจะทำให้คุณประหยัดเงินได ้มากเลยเพราะถ้ามีคำว่าเพื่อนนี้มันย่อมไม่มีคำว่ากำ ไร...มีแต่คำว่าน้ำใจ..เท่านั้นครับ...และข้อสุดท้าย ....มีใจที่รักรถเก่า....เพราะถ้าไมมีข้อนี้คุณก็คงไ ม่เลือกมันหรอจริงไหม...เพราะคนที่เล่นรถเก่าด้วยใจท ี่รักจริง...จะไม่ย่อท้อต่อทุกปัญหาที่เกิดขึ้น...ผม เองมนุษ์เงินเดือนๆนึง15000บาท...ผมทำรถไป1แสนบาท..เ ป็นหนี้แบงค์2แสนบาท...ทำรถแล้วบางที่มันก็ยังไม่สมบ ูรณ์จนทำเราท้อเหมือนกัน...แต่ก็ถามตัวเองเสมอว่ารัก มันจริงใช่ไหม...อย่างที่ผมโดนเองเลยคือออกจากอู่วัน แรกรถดับกลางสี่แยกหัวลำโพง...รถติดมาก...คิดดูสภาพผ มวันนั้นบอกตรงๆๆว่าอยากขายทิ้งเลยอ่ะ...แล้วบอกตัวเ องว่าทำไมกูไม่ดาวน์ป้ายแดงว่ะ.....ในเมื่อเราเลือกไ ด้มีเงินพอที่จะดาวน์....คำตอบก็คือเรารักรถเก่าไงรั กมาตั้งแต่เด็กๆๆ....ชอบรถคลาสสิคทุกยี่ห้อ...ไม่ได้ มาเล่นตามกระแสหรือเห่อตามเพื่อนๆๆๆ...ผมใช้เวลาคิดอ ยู่นานหลายเดือนก่อนตัดสินใจ...และผมคิดว่าถ้าวันนึง มันเสียแล้วผมไม่มีเงินซ่อมจะทำยังไง...คำตอบก็จอดไว ้ดิในเมื่อๆก่อนผมยังไม่มีมันผมก็ยังอยู่ได้ใช้ชีวิต ปกติได้...แค่ตอนนี้ไม่มีเงินซ่อมก็จอดทิ้งไว้ก่อนรอ มีเงินค่อยทำใหม่....คิดแค่นี้เองไม่อยากเลย....ผมก็ ตัดสินใจเลือกครับ....นี้คือเรื่องราวของผมที่มาแชร์ ความรู้สึกร่วมกับน้องหวังว่ามันอาจจะทำให้เราคิดอะไ รได้บ้างไม่มากก็น้อยนะ....ถึงเราไม่มีรถเราก็ยังเป็ นน้องๆๆเพื่อนๆๆในบ้าหลังนี้เหมือนเดิมครับ......เก็ บมันเอาไว้รอวันที่เรามีงานทำมีรายได้...แล้วค่อยเอา มาทำต่อก็ไม่สายนะครับ....

สุดยอดเลยคับ อาจานปุ๊

คาราวะ 1 จอก

หน้าที่ 159 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 59 109 149 150 151 152 153 154 155 156 157 158 159 160 161 162 163 164 165 166 167 168 169 209 259 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks