All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 16

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 66 116 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนใกล้ ๆ เที่ยงครับ เมื่อวานเย็นที่ อ. เมืองสุพรรณฝนตกหนัก ผมเลยต้องเอา B1600 เข้ามาเก็บในบ้าน เพราะว่ายางขอบประตูมันเสื่อมสภาพตามอายุที่มาก ว่าไปตอนซื้อมาก็คิดว่าจะเก็บเอาไว้ก่อนว่าง ๆ จะทำ ไป ๆ มา ๆ เขากลับมาเป็นม้างานที่สำคัญของบ้านเลย เมื่อวานเช่นกัน พี่ผู้จัดการ อยู่ ๆ จะมาขอซื้อซะงั้น ใจมันรักครับ เลยตอบปฏิเสธแกไป จะว่าไป เจ้า B1600 นี่แคล้วคาดจากการพลัดพรากกับผมตั้งหลายที เพราะแม่ผมแกจะรถใหม่มาแลกกับเจ้า B1600 ไปให้น้าใช้ (แถมรู้ด้วยนะว่าชอบ 4x4) ผมก็ตอบว่าเอาไว้ก่อน เปลี่ยนเครื่องมาใหม่ด้วย (วางแผนจะแปลงเป็น 4x4 แบบเดียวกับแฝดคนละฝา Ford courierเรื่องอะไรจะให้ล่ะ)
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนใกล้ ๆ เที่ยงครับ เมื่อวานเย็นที่ อ. เมืองสุพรรณฝนตกหนัก ผมเลยต้องเอา B1600 เข้ามาเก็บในบ้าน เพราะว่ายางขอบประตูมันเสื่อมสภาพตามอายุที่มาก ว่าไปตอนซื้อมาก็คิดว่าจะเก็บเอาไว้ก่อนว่าง ๆ จะทำ ไป ๆ มา ๆ เขากลับมาเป็นม้างานที่สำคัญของบ้านเลย เมื่อวานเช่นกัน พี่ผู้จัดการ อยู่ ๆ จะมาขอซื้อซะงั้น ใจมันรักครับ เลยตอบปฏิเสธแกไป จะว่าไป เจ้า B1600 นี่แคล้วคาดจากการพลัดพรากกับผมตั้งหลายที เพราะแม่ผมแกจะรถใหม่มาแลกกับเจ้า B1600 ไปให้น้าใช้ (แถมรู้ด้วยนะว่าชอบ 4x4) ผมก็ตอบว่าเอาไว้ก่อน เปลี่ยนเครื่องมาใหม่ด้วย (วางแผนจะแปลงเป็น 4x4 แบบเดียวกับแฝดคนละฝา Ford courierเรื่องอะไรจะให้ล่ะ)
    เ้จ้าb1600 นี่ก็สวยนะครับผมชอบมุมเหลี่ยมปลายฝากระโปรงและหน้าต านะครับ ออกแนวมะกันด้วย555 จับยกใส่กระจกแบบที่เป็นก้านขายาวนี้สวยเลย รูปทรงก็บึกบึนดีครับ ครั้งหนึ่งเกือบไปครับ หุ สาวใช้ดึงหูไว้ทัน ทุกวันนี้วิ่งผ่านก็ยังหันหน้าไปส่งจนสุดตา ไอ้ที่สาวใช้ดึงหูเอาไว้เพราะเจ้าไข่ขาว.. ม้าแก่ ตัวนี้ครับ.....ว่างๆพาเจ้า1600 มาเที่ยวหน้าบอร์บ้างซิท่าน............

รูป รูป  
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อีกด้านนึงของงานด้านเกษตรที่ต้องรับภาระคือเรื่องต้ องดูแลสวน ก็ได้เจ้าไข่ขาว ม้าแก่ตัวนี้แหละครับ แบกปุ๋ย แบบสัมภาระต่างๆขึ้นที่สูงที่ดอน 4 ปีที่รอแล้วก็เจอครับ ก่อนเจอน่าจะดูมาไม่ต่ำกว่า 50 คัน555 ดูเล่นครับดูไปเรื่อยๆไม่มีกะัตังค์จะซื้อนะครับ ถ้าหากถามว่าพระอะไรในประเทศไทยที่ปลอม(เลียนแบบ)มาก ที่สุด คงจะตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า พระสมเด็จ ถ้าภาคใต้คงจะเป็น หลวงปู่ทวด (คือคงจะปลอมมาก่อนที่ปู่จะเกิด) ถ้าถามต่อว่ารถกระบะคงต้องขอตอบแบบไม่กลัวผิดว่า ม้าขาว หัวเดียวติดแหนบ นี้แหละครับ ปลอมกันสุดๆ(คนละอย่างกับแปลงน๊ะครับเบิ่งให้ดีและเจ ตนาจะเป็นตัวชี้ชัดอีกที) ถ้าวันใดวันหนึ่งใครเกิดไปหลงรักหรือจำเป็นต้องใช้เจ ้าม้าขาว โทรมาบ้างน๊ะครับ....มันมีจุดชี้เป็นชี้ตายครับ....ถ ้าเป็นแฟนมาสด้าจะให้หมดใส้หมดพุงเลยครับ

รูป รูป  
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

Post ติดต่อเพื่อขอสติ๊กเกอร์มาสด้าคลาสสิคคลับ มีเรื่องสอบถามหรือร้องเรียนผู้ดูแลบอร์ด

ขออนุญาติตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์หลักในก ารขอสติ๊กเกอร์คลับนะครับ เนื่องจากสหายมาสด้าเข้ามารายงานตัวกันเป็นจำนวนมากแ ละในฐานะผู้ดูแลบอร์ดนี้ให้เป็นสุขโดยถ้วนหน้าอาจจะด ูแลท่านทั้งหลายได้ไม่ทั่วถึงเพราะรอบการส่งไปรษณีย์ ถึงทุกท่านมีเวลาแค่สัปดาห์ละหนึ่งวัน และผมยังอ่อนเยาว์ในเรื่องระบบการจัดการในชีวิตเป็นอ ยู่มาก

ดังนั้นกระทู้การติดต่อจากสหายทั้งหลายอาจจะตกหล่นไป หลายหน้าทำให้ผมเกิดอาการมึนและค้นหานานอยู่หลายวัน และสื่อมวลชนรวมถึงสหายทั้งหลายที่ต้องการสัมภาษณ์หร ือซักถามอาจจะหงุดหงิดที่ผมไม่ค่อยมีเวลาในการพูดคุย มากนัก ก็ต้องกราบขออภัยและขอแสดงความเห็นใจมา ณ กระทู้นี้ด้วย จึงขอความร่วมมือที่จะให้ท่านสมาชิกที่มีความประสงค์ ขอรับสติ๊กเกอร์คลับเข้ามาโพสในกระทู้นี้นะครับ

ถ้าผมจัดส่งแล้วก็จะเข้าไปรายงานในกระทู้ตราสารแห่งมิตรภาพรวมกับพัสดุภัณท์ต่างๆที่ออกจากบางแคไรด์วิธไพรด์นะค รับ

จุดประสงค์รองต่อมาคือ เพื่อติดต่อสอบถามหรือประสานงานไปยังสหายท่านอื่นๆหร ือมีความประสงค์ที่จะติดต่อผมโดยตรงในข้อสงสัยต่างๆน อกเหนือจากที่ผมตามไปตอบที่กระทู้ของท่านก็เชิญที่กร ะทู้นี้ได้เช่นกันครับ

ปล. สมาชิกทั้งหมดที่โพสขอสติ๊กเกอร์ไปแล้วก่อนหน้านี้ผม ได้จัดส่งตามความประสงค์ของท่านแล้วนะครับ ไม่มีผู้ใดขาดตกบกพร่อง ถ้านอกเหนือจากนี้ขอให้มาโพสที่กระทู้นี้เท่านั้น ส่วนท่านที่ไปโพสในกระทู้แนะนำตัวหรือกระทู้อื่นๆหลั งจากเดือน June 2010 ผมขอยกเว้นที่จะติดตามนะครับ ท่านต้องมาโพสในกระทู้นี้ครับผม

กราบขออภัยในความไม่สะดวกและขอขมาถ้าล่วงเกินครับ

jodeci
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คำถามที่ผมเจอบ่อยและอยากเรียนชี้แจงก็คือ สติ๊กเกอร์มาสด้าคลาสสิคคลับของพวกเรา ไม่มีลิขสิทธิ์ครับแต่เป็นปัญญาของผม อนุญาติให้ทำซ้ำได้แต่ไม่มีไว้เพื่อจัดจำหน่ายนะครับ ยินดีส่งฟรีและรับผิดชอบค่าจัดส่งเองทั้งหมด ส่วนที่จะจัดจำหน่ายหรือระดมทุนทำอะไรในกาลข้างหน้าจ ะชี้แจงให้ท่านทั้งหลายทราบและตรวจสอบได้ครับ

ส่วนคำถามของผมต่อมาก็คือ ชื่อและที่อยู่ต้องชัดเจนนะครับ ฉายาของท่านผมไม่อยากทราบครับเพราะไปรษณีย์ไม่อยากรู ้ จึงใคร่ขอรบกวนช่วยอำนวยความสะดวกสำหรับบุรุษไปรษณีย ์ในเมืองของท่านเองด้วยนะครับ

กราบขอบพระคุณครับ

Senior Member thenaxza's Avatar
    สถานที่
    SR RAYON---
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คำถามที่ผมเจอบ่อยและอยากเรียนชี้แจงก็คือ สติ๊กเกอร์มาสด้าคลาสสิคคลับของพวกเรา ไม่มีลิขสิทธิ์ครับแต่เป็นปัญญาของผม อนุญาติให้ทำซ้ำได้แต่ไม่มีไว้เพื่อจัดจำหน่ายนะครับ ยินดีส่งฟรีและรับผิดชอบค่าจัดส่งเองทั้งหมด ส่วนที่จะจัดจำหน่ายหรือระดมทุนทำอะไรในกาลข้างหน้าจ ะชี้แจงให้ท่านทั้งหลายทราบและตรวจสอบได้ครับ

ส่วนคำถามของผมต่อมาก็คือ ชื่อและที่อยู่ต้องชัดเจนนะครับ ฉายาของท่านผมไม่อยากทราบครับเพราะไปรษณีย์ไม่อยากรู ้ จึงใคร่ขอรบกวนช่วยอำนวยความสะดวกสำหรับบุรุษไปรษณีย ์ในเมืองของท่านเองด้วยนะครับ

กราบขอบพระคุณครับ

ดีคับก้อได้เป็นสัดส่วน

ชื่ดิสู้ได้
    ทองSRระยอง 0805662618เลขบันชี3562600018 ธ.กสิกรทัย นาย ปิยะ วะลัยพันธ์
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้า.........มีตัวปลอมด้วยเหรอครับ.........เคยเห็นเ ขาเอาตัวญี่ปุ่นมาลงในตัวไทยครับ............แฮะๆ ส่วน B1600 ตอนนี้ยังก๊องแก๊งอยู่ครับ ดูไม่จืด เว้นเสียแต่เครื่องที่เปลี่ยนมา เป็น NISSAN SR20DE AT 4 Speed เท่านั้นแหละครับ ที่พอจะบอกได้ "มันไม่ธรรมดา" นะจ๊ะ
    CAVALRY

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20
    Senior Member suphatchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมของผมนะครับท่าน v ที่อยู่ครับ ร้านบ้านตากแอร์เซอร์วิส 3 หมู่ 3 ต.ตากออก อ. บ้านตาก จ.ตาก 63120 ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suphatchol อ่านข้อความ
    อย่าลืมของผมนะครับท่าน v ที่อยู่ครับ ร้านบ้านตากแอร์เซอร์วิส 3 หมู่ 3 ต.ตากออก อ. บ้านตาก จ.ตาก 63120 ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ส่งแล้วครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ส่งแล้วครับ
    อ้า.........ขอแสดงความนับถือจริง ๆ ครับท่าน ไม่ห่วงและยังส่งฟรีอีก
    CAVALRY

Junior Member i3oom_Fayz's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาติตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์หลักในก ารขอสติ๊กเกอร์คลับนะครับ เนื่องจากสหายมาสด้าเข้ามารายงานตัวกันเป็นจำนวนมากแ ละในฐานะผู้ดูแลบอร์ดนี้ให้เป็นสุขโดยถ้วนหน้าอาจจะด ูแลท่านทั้งหลายได้ไม่ทั่วถึงเพราะรอบการส่งไปรษณีย์ ถึงทุกท่านมีเวลาแค่สัปดาห์ละหนึ่งวัน และผมยังอ่อนเยาว์ในเรื่องระบบการจัดการในชีวิตเป็นอ ยู่มาก

ดังนั้นกระทู้การติดต่อจากสหายทั้งหลายอาจจะตกหล่นไป หลายหน้าทำให้ผมเกิดอาการมึนและค้นหานานอยู่หลายวัน และสื่อมวลชนรวมถึงสหายทั้งหลายที่ต้องการสัมภาษณ์หร ือซักถามอาจจะหงุดหงิดที่ผมไม่ค่อยมีเวลาในการพูดคุย มากนัก ก็ต้องกราบขออภัยและขอแสดงความเห็นใจมา ณ กระทู้นี้ด้วย จึงขอความร่วมมือที่จะให้ท่านสมาชิกที่มีความประสงค์ ขอรับสติ๊กเกอร์คลับเข้ามาโพสในกระทู้นี้นะครับ

ถ้าผมจัดส่งแล้วก็จะเข้าไปรายงานในกระทู้ตราสารแห่งมิตรภาพรวมกับพัสดุภัณท์ต่างๆที่ออกจากบางแคไรด์วิธไพรด์นะค รับ

จุดประสงค์รองต่อมาคือ เพื่อติดต่อสอบถามหรือประสานงานไปยังสหายท่านอื่นๆหร ือมีความประสงค์ที่จะติดต่อผมโดยตรงในข้อสงสัยต่างๆน อกเหนือจากที่ผมตามไปตอบที่กระทู้ของท่านก็เชิญที่กร ะทู้นี้ได้เช่นกันครับ

ปล. สมาชิกทั้งหมดที่โพสขอสติ๊กเกอร์ไปแล้วก่อนหน้านี้ผม ได้จัดส่งตามความประสงค์ของท่านแล้วนะครับ ไม่มีผู้ใดขาดตกบกพร่อง ถ้านอกเหนือจากนี้ขอให้มาโพสที่กระทู้นี้เท่านั้น ส่วนท่านที่ไปโพสในกระทู้แนะนำตัวหรือกระทู้อื่นๆหลั งจากเดือน June 2010 ผมขอยกเว้นที่จะติดตามนะครับ ท่านต้องมาโพสในกระทู้นี้ครับผม

กราบขออภัยในความไม่สะดวกและขอขมาถ้าล่วงเกินครับ

jodeci
    ผมด้วยครับพี่วี ธีระวุฒิ ส่งช่วย 61/4 หมู่ 3 ต.ม่วงหมู่ อ.เมือง จ.สิงห์บุรี 16000 ขอบคุณครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ i3oom_Fayz อ่านข้อความ
    ผมด้วยครับพี่วี ธีระวุฒิ ส่งช่วย 61/4 หมู่ 3 ต.ม่วงหมู่ อ.เมือง จ.สิงห์บุรี 16000 ขอบคุณครับ
    ส่งแล้วครับ ต้องขอโทษทีผมไม่แน่ใจว่าผมส่งเข้าไปที่อยู่ของแฟนท่ านแล้วท่านจะได้รับหรือเปล่าแต่ผมเขียนกำกับว่าเป็นส ติ๊กเกอร์คลับนะครับ

พอดีผมหากระทู้ของท่านไม่เจอจริงๆ ต้องกราบขออภัยด้วยครับ

บุรุษผู้มีน้ำใจงาม นามjodeci

สาวบ้านไร่ เลื่อมใส ความมีน้ำใจ ของท่านยิ่ง
    บุคคล เฉดเช่นท่านหาได้ง่ายไม่ ในสังคมไทย
    ขอแสดง ความนับถือ นับถือ

jodeci
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    บุรุษผู้มีน้ำใจงาม นามjodeci

สาวบ้านไร่ เลื่อมใส ความมีน้ำใจ ของท่านยิ่ง
    บุคคล เฉดเช่นท่านหาได้ง่ายไม่ ในสังคมไทย
    ขอแสดง ความนับถือ นับถือ
    ยินดีครับ ผมราษฎร์เต็มขั้นครับ คนไทยมีน้ำใจครับ อยากให้ทุกคนได้เจอคนดีๆในชีวิตเหมือนผม ผมเคยขับรถหลงที่เยาวราชแล้วเจออาแป๊ะแก่ๆปั่นจักรยา นมาเลยถามทางแก แกบอกว่าขับตามมาแล้วคอยโบกรถให้จนถึงที่หมาย นี่แหละครับผมกำลังตอบแทนสิ่งเล็กน้อยในชีวิตที่คนดี ๆได้ช่วยเหลือผมด้วยการช่วยคนอื่นต่อๆไปเรื่อยๆ ไม่ได้หวังอะไรตอบแทนหรอกครับเพราะผมมีพร้อมหมดแล้วท ั้งเงินทองและหนี้สิน 5555

ที่อยากได้จริงๆก็แค่คลื่นที่ทรงพลังครับ

Smile

26/121 [street game] ถ.วิสุทธิกษัตริย์ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
    ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ

รูป รูป  
หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 66 116 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks