All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 284

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 284 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 184 234 274 275 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 334 384 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,246 ถึง 4,260 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าน้องเพลงเจอปัญหาก็อย่าท้อนะค่ะ น้องเพลงเก่งค่ะ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ...ตั้งใจเรียนนะค่ะ..........
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

สวัสดียามเช้าครับ ขอตัวไปเก็บเงินแต่งเมียก่อนนะครับ
    Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เรียนผู้นำเหล่าทัพ jodcei และผองเพื่อน แห่งบ้านมาสดา
    ข้าผุ้น้องได้อ่านกระทู้ของผู้นำเหล่าทัพ ที่กระทู้ไว้ซึ่งมีตัวลูกสาวของข้าผู้น้องอยู่ในกระท ู้นั้นด้วย ข้าผู้น้องรู้สึกซาบซึ้ง
    ในความหวังดีและห่วงใยและให้ความสำคัญกับ ด.ญ. ตัวน้อยๆคนหนึ่งซึ่งเป็นลูกสาวของข้าผู้น้องเอง
    ทุกๆครั้งที่ข้าผู้น้องต้องใช้งานเกี่ยวกับคอมพิวเตอ ร์และโลกของออนไลน์น้องเพลงจะต้องอยู่ใกล้ๆข้าผู้น้อ งตลอดเขาคนเดียวที่รับรู้และคอยชี้แนะ
    อยู่เสมอ วันหนึ่งเขาขออนุญาติข้าผู้น้องขอคุยกับคุณลุงและคุณ ป้าในนามของเขาเอง
    ข้าผู้น้องรู้สึกตกใจและลังเลที่จะอนุญาติหรือไม่อนญ าติดีแต่ไม่ว่าจะปฎิเสธหรืออนุญาติขาผุ้น้องก็ต้องหา เหตุผลให้ลูกเสมอ
    "หนูจะคุยเหมือนที่คุยกับเพื่อนไม่ได้นะลูก เช่นภาษาเขียนแบบวัยรุ่น ภาษาพูด แบบวัยรุ่นพ่อห้ามเด็ดขาด " หนูก็จะคุยแบบที่คุยกับคุณพ่อ
    และคุณแม่นั่นแหละคะ"เขาตอบเสียงใส ข้าผู้น้องรู้สึกโล่งใจที่ลูกยังยืนยันเจตนารมย์เดิม
    เขาเป็นพูดน้อยแต่จินตนาการสูงชอบอ่านหนังสือ ชอบขีดเขียน บางประโยคบางความรู้สึกของลูกที่เขาคุยกับคุณลุงคุณอ า ผมได้อ่านยังรู้สึกภูมิใจในตัวเขาไม่น้อย ข้าผู้น้องหวังว่าท่านผู้นำเหล่าทัพ และเหล่าสหายคงไม่ว่ากะไรที่ข้าผู้น้องอนุญาติให้ลูก สาวได้มีส่วนร่วมในมิตรภาพที่แสนอบอุ่นนี้
    แม้ว่ามีอะไรผิดพลาดข้าผู้น้องขอน้อมรับผิดชอบแต่เพี ยงผู้เดียว
    ข้าผู้น้องคงไม่หวังมากไปถ้าหากท่านผู้นำเหล่าทัพและ เหล่าสหายจะรับด.ญ,ตัวน้อยๆไว้เป็นลูกหลานของท่านอีก สักคน
    ด้วยรักและเคารพ
    pattaya
    ซิกแซก แห่งบ้าน n0 school today

ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับท่านซิกแซก...ผมก็มีลูกสาวผมจ ะจดจำเรื่องราวที่น่ารักของครอบครัวท่านมาเป็นแนวทาง ...ขอบพระคุณอีกครั้งสำหรับเรื่องราวที่ท่านนำมาแบ่ง ปัน
    P-Vespa's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากคับ จัดไป!!!
    tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

มีของเก่ามาขาย
    อยู่เจียงใหม่ ใครอยากได้ก็มาเอา
    จะเอาอะไรมาแลก ก็ว่ามา (คน สัตว์ สิ่งของ เงินสด)
    tommy@thairetrocar.com

ข้อมูลจำเพาะ
    - เป็นหลังคา สำหรับรถ 5 ขอ
    - งานเหล็ก หุ้มผ้าใบ หนักมาก
    - กระจกครบ
    - มีแร๊กผุผุ
    - แข็งแรง ขึ้นเหยียบได้

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

มานั่งรอน้องเพลง...ช่วงนี้ติดหลาน..กลับมายัง..ทำกา รบ้านเสร็จแล้วค่อยมาคุยกะชาวมาสด้าน่ะจ๊ะเด็กดี
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chinjung410 อ่านข้อความ
    ขอสติกเกอร์สักหนึ่งชุดนะคับ จะเอามาติด นางฟ้าน้อยๆของผม
    ส่งมาตามที่อยู่นี้นะคับ
    คุณ นิพนธ์ ธัญญาทิพย์
    บ้านเลขที่ 15/5 ม.8 ต.วังแซ้ม อ.มะขาม จ.จันทบุรี 22150
    ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยคับ
    พี่คับส่งสติกเกอร์ให้ผมยังคับ

ส่งแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 24-06-2011 เมื่อ 08:25
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ติดหลานเช่นกันครับ สภานักเรียนเท่ห์สุดๆ ลุงวีปลื้มเด็กดีและเด็กเก่งๆครับ
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    มานั่งรอน้องเพลง...ช่วงนี้ติดหลาน..กลับมายัง..ทำกา รบ้านเสร็จแล้วค่อยมาคุยกะชาวมาสด้าน่ะจ๊ะเด็กดี
    สวัสดีค่ะ คุณลุงอ๊อก เมื่อวานหนูยุ่งๆอยู่ทั้งวันเลย กลับมาจากรร.ก็ทำการบ้าน ทำงานบ้าน
    ขอบคุณนะคะที่ลุงอ๊อกมารอ หนูจะเป็นเด็กดีของคุณลุงอ๊อกและชาวมาสด้าค่ะ !
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ถ้าน้องเพลงเจอปัญหาก็อย่าท้อนะค่ะ น้องเพลงเก่งค่ะ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกเสมอ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ...ตั้งใจเรียนนะค่ะ..........
    สวัดีค่ะ ป้ากระแต หนูขอบคุณทุกกำลังใจ และความเป็นห่วงของป้ากระแต .....
    หนูจะเป็นเด็กดี ของสังคม จะตั้งใจเรียน ตามที่คุณป้าบอก
    ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ คุณป้า ......
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ติดหลานเช่นกันครับ สภานักเรียนเท่ห์สุดๆ ลุงวีปลื้มเด็กดีและเด็กเก่งๆครับ
    สวัสดีค่ะคุณลุงวี หนูขออนุญาติ ถามคุณลุงวีบ้างน้ะค้ะ
    คุณลุงวีเหนื่อยไหมค้ะ ? งานคุณลุงวีเป็นอย่างใรบ้างค้ะ ? หนูเคยเข้าไปอ่านหนังสือ ของบ้านมาสด้าคลับ
    เห็นคุณลุงแทบทุกกระทู้เลย คุณลุงต้องคอยตอบคำถาม และ เขียนพอตเรื่อง !
    ใหนจะงานที่ทำงาน คุณพ่อของหนูเคยชมอยู่ ว่าคุณลุงวี เก่ง และงานเยอะจริงๆ
    ขอบคุณนะคะ ! หวังว่าคุณลุงคงให้คำตอบหลานได้น้ะค้ะ ....
    ขอบคุณ
    515

อรุสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ คุณลุงคุณป้า
    เช้านี้หนูตื่นเช้ากว่าปกติ เพราะโรงเรียนมีการตักบาตรทำบุญ หนูเลยต้องไปรร.แต่เช้าค่ะ
    คุณปู่มาเยี่ยมหนูกับครอบครัวได้ 3 วันแล้วค่ะเช้านี้คุณปู่ตื่นมาเจียวใข่ให้หนูและน้อง กับพี่ชายกินก่อนไปรร.
    ใข่เจียวของคุณปู่อร่อยที่สุดในโลกเลยค่ะ ทุกครั้งที่คุณปู่เดินทางจากโคราชมาเยี่ยมเราถึงพัทย า ปู่จะตื่นแต่เช้าทำกับข้าวให้หนูกินก่อนไปรร.
    และปู่จะถามหนูทุกครั้งว่า ''ใข่เจียวปู่อร่อยมั้ย ?'' ''ใข่เจียวปู่อร่อยที่สุดเลยค๊า หนูอยากทานใข่เจียวของคุณปู่ ทุกเช้าเลยค่ะ ''
    คุณปู่หัวเราะเสียงดังอย่างอารมณ์ดี แค่นี้ก่อนน้ะค้ะ คุณพ่อตื่นแล้ว ตอนเย็นหนูจะกลับมาตอบจดหมายคุณลุถงคุณป้าน้ะค้ะ
    ขอโทษ น้ะค่ะ ที่ทำให้คุณลุงรอ สัญญาค่ะว่าตอนกลับมาจากรร.จะตอบจดหมายของคุณลุงยาวๆ เลยค่ะ ไปรร.ก่อนน้ะค้ะ

ปล. มีเรื่องเล่าให้คุณลุงคุณป้าเยอะเลยค่ะ ขอโทษนะคะ
    คำตอบ ของคุณลุงอ๊อกคุณป้ากระแต และคุณลุงวี อยู่หลังหน้าสุดท้ายค่ะ

น้องเพลง ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 23-06-2011 เมื่อ 07:21
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    อรุสวัสดิ์ยามเช้าค่ะ คุณลุงคุณป้า
    เช้านี้หนูตื่นเช้ากว่าปกติ เพราะโรงเรียนมีการตักบาตรทำบุญ หนูเลยต้องไปรร.แต่เช้าค่ะ
    คุณปู่มาเยี่ยมหนูกับครอบครัวได้ 3 วันแล้วค่ะเช้านี้คุณปู่ตื่นมาเจียวใข่ให้หนูและน้อง กับพี่ชายกินก่อนไปรร.
    ใข่เจียวของคุณปู่อร่อยที่สุดในโลกเลยค่ะ ทุกครั้งที่คุณปู่เดินทางจากโคราชมาเยี่ยมเราถึงพัทย า ปู่จะตื่นแต่เช้าทำกับข้าวให้หนูกินก่อนไปรร.
    และปู่จะถามหนูทุกครั้งว่า ''ใข่เจียวปู่อร่อยมั้ย ?'' ''ใข่เจียวปู่อร่อยที่สุดเลยค๊า หนูอยากทานใข่เจียวของคุณปู่ ทุกเช้าเลยค่ะ ''
    คุณปู่หัวเราะเสียงดังอย่างอารมณ์ดี แค่นี้ก่อนน้ะค้ะ คุณพ่อตื่นแล้ว ตอนเย็นหนูจะกลับมาตอบจดหมายคุณลุถงคุณป้าน้ะค้ะ
    ขอโทษ น้ะค่ะ ที่ทำให้คุณลุงรอ สัญญาค่ะว่าตอนกลับมาจากรร.จะตอบจดหมายของคุณลุงยาวๆ เลยค่ะ ไปรร.ก่อนน้ะค้ะ

ปล. มีเรื่องเล่าให้คุณลุงคุณป้าเยอะเลยค่ะ ขอโทษนะคะ
    คำตอบ ของคุณลุงอ๊อกคุณป้ากระแต และคุณลุงวี อยู่หลังหน้าสุดท้ายค่ะ

น้องเพลง ...
    สวัสดีค่ะน้องเพลง นี้พี่โอนะครับเมื่อวานพี่คุยกับคุณพ่อของหนูค่ะ พ่อหนูน่ารักมากครับ มีโอกาสพี่จะไปเที่ยวพัทยาครับ..
    สวัสดีพี่น้องมาสด้าทุกท่านครับ มีความสุขกันทุกคนนะครับ ...
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

สวัสดีค่ะ คุณลุงอ๊อก เมื่อวานหนูยุ่งๆอยู่ทั้งวันเลย กลับมาจากรร.ก็ทำการบ้าน ทำงานบ้าน
    ขอบคุณนะคะที่ลุงอ๊อกมารอ หนูจะเป็นเด็กดีของคุณลุงอ๊อกและชาวมาสด้าค่ะ !
    สวัสดีจ๊ะน้องเพลง..ว่าแต่หนูยุ่ง ลุงเองก็ยุ่งสุดๆไปเลย ช่วงนี้งานลุงเยอะแยะจนปวดหัวจนอยากแยกร่างได้ 555..แต่ลุงก็จะหาเวลาว่างๆมาเพื่อผ่อนคลายกับเสียงห ัวเราะกระเซ้าเย้าแหย่พรรกพวกในบ้านมาสด้านี่แหล่ะจ้ า...น้องเพลงก็เหมือนกันนะหลานน่ะ..ถ้าไม่ว่างจริงๆก ็ทำหน้าที่ของตัวเราให้สมบูรณ์ที่สุดก่อน แล้วค่อยแบ่งเวลามาพูดคุยในบ้านนี้ แต่ลุงเชื่อว่าคุณพ่อซิกแซกต้องสอนหนูในเรื่องความรั บผิดชอบไว้เป็นอย่างดีแน่ๆ..เอางี้..ว่างๆถ้าลุงมีโอ กาสลุงจะแวะไปเยี่ยมนะครับ...ต้นเดือนหน้าลุงจะไปจัด คอนเสิร์ตที่ระยองด้วย ของช่อง3 ถ้าแว้บได้ลุงจะแว้บไปทักทายครับ..รักจ๊ะ....ลุงอ๊อก
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    สวัสดีจ๊ะน้องเพลง..ว่าแต่หนูยุ่ง ลุงเองก็ยุ่งสุดๆไปเลย ช่วงนี้งานลุงเยอะแยะจนปวดหัวจนอยากแยกร่างได้ 555..แต่ลุงก็จะหาเวลาว่างๆมาเพื่อผ่อนคลายกับเสียงห ัวเราะกระเซ้าเย้าแหย่พรรกพวกในบ้านมาสด้านี่แหล่ะจ้ า...น้องเพลงก็เหมือนกันนะหลานน่ะ..ถ้าไม่ว่างจริงๆก ็ทำหน้าที่ของตัวเราให้สมบูรณ์ที่สุดก่อน แล้วค่อยแบ่งเวลามาพูดคุยในบ้านนี้ แต่ลุงเชื่อว่าคุณพ่อซิกแซกต้องสอนหนูในเรื่องความรั บผิดชอบไว้เป็นอย่างดีแน่ๆ..เอางี้..ว่างๆถ้าลุงมีโอ กาสลุงจะแวะไปเยี่ยมนะครับ...ต้นเดือนหน้าลุงจะไปจัด คอนเสิร์ตที่ระยองด้วย ของช่อง3 ถ้าแว้บได้ลุงจะแว้บไปทักทายครับ..รักจ๊ะ....ลุงอ๊อก
    ลุงอ๊อกน่ารักที่สุด...........
หน้าที่ 284 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 184 234 274 275 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 334 384 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks