All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 285

หน้าที่ 285 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 185 235 275 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 295 335 385 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,261 ถึง 4,275 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Junior Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้ของเหลือ 5 ชุดแล้วนะครับ จะสั่งรีบเลยนะครับช้าหมดอดนะจ้า
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัดีค่ะ ป้ากระแต หนูขอบคุณทุกกำลังใจ และความเป็นห่วงของป้ากระแต .....
    หนูจะเป็นเด็กดี ของสังคม จะตั้งใจเรียน ตามที่คุณป้าบอก
    ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ คุณป้า ......
    น่ารักที่สุด......
    วันนี้ที่โรงเรียนเป็นยังไงบ้างจ๊ะ ตั้งใจเรียนรึเปล่าเอ่ย......
    ......เห็นคุณพ่อหนูทำงานศิลปะ
    ป้ากระแตชอบมากๆ เมื่อก่อนสมัยเรียนป้าก็ทำงานแฮนเมดขายเหมือนกัน กำไรน้อย
    แต่มีความสุขที่ได้ทำ และมีความสุขที่เห็นรอยยิ้มของคนซื้อ นั่นเพราะเค้าชอบของที่เราทำ

แล้วน้องเพลงละค่ะ.............ชอบทำอะไรเป็นงานอดิเ รกค่ะ
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะน้องเพลง นี้พี่โอนะครับเมื่อวานพี่คุยกับคุณพ่อของหนูค่ะ พ่อหนูน่ารักมากครับ มีโอกาสพี่จะไปเที่ยวพัทยาครับ..
    สวัสดีพี่น้องมาสด้าทุกท่านครับ มีความสุขกันทุกคนนะครับ ...

สวัสดีค่ะ อาโอ เห็นพ่อบอกว่าต่อสายตรงคุยกับอาโอเมื่อวานนี้ อาโอบอกว่าพ่อน่ารักหนูเห็นด้วยค่ะ
    คุณ พ่อและคุณแม่น่ารักที่สุดให้คะแนนเต็มร้อยค่ะ
    ทะเลที่พัทยา และ หนู รออาโออยู่น้ะค่ะ
    น้องเพลงค่ะ ...
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    สวัสดีจ๊ะน้องเพลง..ว่าแต่หนูยุ่ง ลุงเองก็ยุ่งสุดๆไปเลย ช่วงนี้งานลุงเยอะแยะจนปวดหัวจนอยากแยกร่างได้ 555..แต่ลุงก็จะหาเวลาว่างๆมาเพื่อผ่อนคลายกับเสียงห ัวเราะกระเซ้าเย้าแหย่พรรกพวกในบ้านมาสด้านี่แหล่ะจ้ า...น้องเพลงก็เหมือนกันนะหลานน่ะ..ถ้าไม่ว่างจริงๆก ็ทำหน้าที่ของตัวเราให้สมบูรณ์ที่สุดก่อน แล้วค่อยแบ่งเวลามาพูดคุยในบ้านนี้ แต่ลุงเชื่อว่าคุณพ่อซิกแซกต้องสอนหนูในเรื่องความรั บผิดชอบไว้เป็นอย่างดีแน่ๆ..เอางี้..ว่างๆถ้าลุงมีโอ กาสลุงจะแวะไปเยี่ยมนะครับ...ต้นเดือนหน้าลุงจะไปจัด คอนเสิร์ตที่ระยองด้วย ของช่อง3 ถ้าแว้บได้ลุงจะแว้บไปทักทายครับ..รักจ๊ะ....ลุงอ๊อก

สวัสดีค่ะลุงอ๊อก คุณลุงจะไปเล่นคอนเสิร์ตที่ระยองเหรอค้ะ ?
    เมื่อใรจะมาเล่นที่พัทยาค้ะ ระยองกับพัทยาไม่ไกลกันเลยค่ะ พ่อกับแม่เคยพาพวกเรานั้งรถ เล่นไปเรื่อยๆ
    จนถึงระยองเลยค่ะ แปปเดียวเองค่ะ พักนี้หนูยุ่งๆกับการจัดตารางเวลากว่าจะเลิกเรียนพิเ ศษก็ 5 โมงครึ่ง
    คุณแม่ไปรับกลับถึงบ้านเกือบ 6 โมง พอถึงบ้านดื่มนมสด หนึ่งแก้ว หนูก็ต้องเริ่มภารกิจ
    ล้างจาน - กวาดบ้านถูบ้าน - ให้อาหารหมาและแมว - หุงข้าว - เช็คการบ้านน้อง - พับผ้ารีดผ้า 10 ชิ้น
    กว่าจะทำงานบ้านเสร็จก็เกือบ 2 ทุ่ม อาบน้ำทบทวนบทเรียน แม่ให้เวลาหนูอยู่หน้าคอม 1 ชั่วโมง
    เวลานี้ล่ะค่ะ ที่หนูจะได้มาทักทายคุณลุงและคุณป้าตอนเย็นๆ หนูเคยถามคุณแม่ว่า ทำไมงานบ้านหนูเยอะจัง เยอะกว่าพี่ภีมร์อีก
    หนูซักผ้า พี่ภีมร์เก็บผ้า หนูพับผ้าและรีดผ้า พี่ภีมร์แค่กรอกน้ำทิ้งขยะ .....
    งานหนูเยออะกว่าเห็น ๆ แต่แม่บอกว่า เป็นผู้หญิงงานบ้านมากกว่าผู้ชาย เป็นเรื่องที่สมดุลที่สุด.
    ถ้าสมดุลของแม่คือ เหมาะสมและดีแล้ว , หนูก็จะไม่ถามแม่อีกแล้วค่ะ ! แม่ค้ะหนูขอโทษค่ะ - -
    ปล. คุณลุงเบื่อที่จะฟังเรื่องราวเหล่านี้หรือเปล่าค้ะ ถ้าเบื่อหนูขอโทษน้ะค้ะ ถ้าไม่เบื่อหนูมีเรื่องจะล่าอีกเยอะแยะเลยค่ะ ....

รักลุงอ๊อกค่ะ
    น้องเพลง ....
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะลุงอ๊อก คุณลุงจะไปเล่นคอนเสิร์ตที่ระยองเหรอค้ะ ?
    เมื่อใรจะมาเล่นที่พัทยาค้ะ ระยองกับพัทยาไม่ไกลกันเลยค่ะ พ่อกับแม่เคยพาพวกเรานั้งรถ เล่นไปเรื่อยๆ
    จนถึงระยองเลยค่ะ แปปเดียวเองค่ะ พักนี้หนูยุ่งๆกับการจัดตารางเวลากว่าจะเลิกเรียนพิเ ศษก็ 5 โมงครึ่ง
    คุณแม่ไปรับกลับถึงบ้านเกือบ 6 โมง พอถึงบ้านดื่มนมสด หนึ่งแก้ว หนูก็ต้องเริ่มภารกิจ
    ล้างจาน - กวาดบ้านถูบ้าน - ให้อาหารหมาและแมว - หุงข้าว - เช็คการบ้านน้อง - พับผ้ารีดผ้า 10 ชิ้น
    กว่าจะทำงานบ้านเสร็จก็เกือบ 2 ทุ่ม อาบน้ำทบทวนบทเรียน แม่ให้เวลาหนูอยู่หน้าคอม 1 ชั่วโมง
    เวลานี้ล่ะค่ะ ที่หนูจะได้มาทักทายคุณลุงและคุณป้าตอนเย็นๆ หนูเคยถามคุณแม่ว่า ทำไมงานบ้านหนูเยอะจัง เยอะกว่าพี่ภีมร์อีก
    หนูซักผ้า พี่ภีมร์เก็บผ้า หนูพับผ้าและรีดผ้า พี่ภีมร์แค่กรอกน้ำทิ้งขยะ .....
    งานหนูเยออะกว่าเห็น ๆ แต่แม่บอกว่า เป็นผู้หญิงงานบ้านมากกว่าผู้ชาย เป็นเรื่องที่สมดุลที่สุด.
    ถ้าสมดุลของแม่คือ เหมาะสมและดีแล้ว , หนูก็จะไม่ถามแม่อีกแล้วค่ะ ! แม่ค้ะหนูขอโทษค่ะ - -
    ปล. คุณลุงเบื่อที่จะฟังเรื่องราวเหล่านี้หรือเปล่าค้ะ ถ้าเบื่อหนูขอโทษน้ะค้ะ ถ้าไม่เบื่อหนูมีเรื่องจะล่าอีกเยอะแยะเลยค่ะ ....

ไม่มีใครเบื่อจ้า...............ป้ากระแตก็ชอบฟังจ้า ...........
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    น่ารักที่สุด......
    วันนี้ที่โรงเรียนเป็นยังไงบ้างจ๊ะ ตั้งใจเรียนรึเปล่าเอ่ย......
    ......เห็นคุณพ่อหนูทำงานศิลปะ
    ป้ากระแตชอบมากๆ เมื่อก่อนสมัยเรียนป้าก็ทำงานแฮนเมดขายเหมือนกัน กำไรน้อย
    แต่มีความสุขที่ได้ทำ และมีความสุขที่เห็นรอยยิ้มของคนซื้อ นั่นเพราะเค้าชอบของที่เราทำ

แล้วน้องเพลงละค่ะ.............ชอบทำอะไรเป็นงานอดิเ รกค่ะ
    สวสดีค่ะป้าแต วันนี้ที่ รร.ทำบุญตักบาตรรร. มีพระอาจารย์มาเทศนาให้นักเรียนฟัง
    ป้าแตต้องเป็นคนรักหมาแน่ๆเลย ส่วนหนูรักสุดๆค่ะ หนูมีเรื่องเล่าให้ฟ้าฟังค่ะ
    วันหนึ่งหนูตามพ่อไปทำรถ เอาคุณตาโปรซิสไปใส่แมกซ์ น้องชี้ให้หนูดูหมาตัวนึง.
    หนูเห็นน้ำตาเกือบไหล เขาค่อยๆลากขามาหาหนูกับน้องที่กำลังกินขนมอยู่
    เขาเป็นหมาตัวผู้สีดำขาหลังพับเป็นเลข 8 ต้องใช้ขาหน้าเดิน แล้วก็ลากขากลังที่พับจนถลอก
    ตัวเหม็อนหมัดก็เยอะ ผอมแห้ง น่าสงสารจัง ! คุณลุงเจ้าของร้านบอกว่า เค้าโดนรถทับไม่มีเจ้าของนานๆจะมีฝรั่งเอาอาหารมาให้ สักที '
    คุณแม่ซื้อไก้กับข้าวเหนียวให้เขากิน ดูเค้าไม่ไว้วางใจใครเลย ระแวงอยู่ตลอดเวลา หนูมองหน้าคุณพ่อคุณแม่ทั้งน้ำตา
    แม่เช็ดน้ำตาแล้วบอกหนูว่า เราจะเอาเค้าไปเลี้ยงที่บ้าน ''ขอบคุณค่ะแม่'' แม่บอกพ่อให้ช่วยจับเรา 4 คนพ่อแม่ลูก ช่วยกันแต่เขาไม่ให้จับง่ายๆ
    ตื่นกลัว วิ่งหนี คุณลุงเจ้าของร้านบอกว่า จะเอาไปจริงๆหรือ มันพิการนะ แล้วก็มองพวกเราแบบ ขำ ๆ หนูเห็นด้วย
    เขาไม่มีความน่ารัก ผอม หมัดเยอะ แผลเต็มตัว และที่สำคัญ '' เขาพิการ '' แม่บอกหนูว่า ถ้าเขาเลือกได้เขาคงอยากมีขนปลุกปลุยสวยงาม
    และไม่พิการแบบนี้ เขาคงอยากเป็นสุนัขที่ถูกเลือกถูกเอาไปเลี้ยง ...
    ถ้าเป็นเราเป็นคนที่ไม่ถูกเลือกเราคงเจ็บปวดไม่น้อย ,,
    หนูอยากเป็นคนที่ถูกเลือกแล้วก็อยากเลือกเขาไปเลี้ยง ด้วยค่ะแม่ !
    พ่อและแม่ช่วยกันจับจนเหนื่อย และ เขาก็วิ่งหาไปในป่าข้างร้าน ไม่ออกมาอีก พ่อกับแม่บอกว่าเราต้องสร้างความคุ้นเคยกับเขาก่อน
    ให้เขาไว้ใจเชื่อใจ เราโดยการเอาอาหารมาให้บ่อย ๆ หลังจากวันนั้นเราก็กลับเอาอาหารมาให้เขาได้วันเดียว
    วันนี้เราไปไม่เจอเขา คุณลุงร้านแมกซ์บอกว่า วันนี้ ตอนเช้า เขาโดน 10 ล้อเหยียบ '' เขาตายไปแล้ว ''
    เสียใจที่สุด ที่เขาไม่ให้โอกาศหนูได้ดูแลเขาเลย แม่บอกว่า อาจจะเป็นเรื่องที่ดี ที่เขาไม่ต้องอยุ่ และรับรุ้ความทุกข์ทรมาน และติดกับคำว่า หมาพิการในโลกใบนี้

เศร้าที่สุด เวลาผ่านไปแถวนั้นเมื่อใร อดคิดถึงเจ้าหมาน้อยตัวนี้ไม่ได้ แล้วจะเขียนมาเล่าให้ป้าแตฟังอีกน้ะค้ะ
    น้องเพลงค่ะ ......
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

สวัสดีตอนหัวค่ำจ๊ะน้องเพลง...ลุงอ๊อกไม่เบื่อหรอกจ้ า..ชอบที่จะอ่านตัวหนังสือผ่านความคิดของน้องเพลง พูดถึงงานบ้าน และภารกิจที่หลานต้องทำประจำวัน มันไม่มากไม่น้อยหรอกจ๊ะ..จริงๆต้องบอกว่า สิ่งที่ทำนั้นทำเพื่อบ้านของเราเองซะ ก็จะสบายใจและมีความตั้งใจที่จะทำ ทำไปยิ้มไป เพราะสิ่งที่เราทำทั้งหมดเราทำเพื่อคนที่เรารักในครอ บครัวไงจ๊ะ..ลุงเชื่อว่าน้องเพลง พี่ภีมร์ รักบ้านรักคุณพ่อคุณแม่ไม่ต่างกัน ใช่มั๊ยล่ะ..งั้นถ้าเราทำสิ่งที่คนในบ้านจะเกิดความส ุข...เราก็จะสบายใจและคนที่มีความสุขมีรอยยิ้มบนใบหน ้ามากกว่าใคร..ก็ตัวน้องเพลงเองนั่นแหล่ะจ๊ะ..ว่างๆเ ล่ามาอีกน่ะ
    ปล.ลุงไปจัดคอนเสิร์ตที่ระยองต้นเดือนหน้าจ้า..เมื่อ ต้นปีก็ไปจัดที่ชลบุรีมาแล้ว แต่ที่ไม่ได้ไปพัทยา น่าจะเป็นที่การวางแผนของฝ่ายการตลาดกับลูกค้า เป็นคนเลือกจังหวัดและสถานที่น่ะครับ..ลุงไม่สามารถก ำหนด..แต่มามีจะรีบบอกน้องเพลงกับคุณพ่อก่อนใครเลยน่ ะ..
    อ่อ..พรุ่งนี้ลุงไม่ได้เข้ามาในบอร์ดน่ะ เพราะคงทำงานกลับดึกๆเลย..เจอกันเช้าสันเสาร์จ้า...ร ักหลานน่ะ..ฝันดีครับ จาก ลุงอ๊อก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ไม่มีใครเบื่อจ้า...............ป้ากระแตก็ชอบฟังจ้า ...........
    เรื่องอะไรคุณป้ามาแย่งตอบจ๊ะ..ขโมยซีน55555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนหัวค่ำจ๊ะน้องเพลง...ลุงอ๊อกไม่เบื่อหรอกจ้ า..ชอบที่จะอ่านตัวหนังสือผ่านความคิดของน้องเพลง พูดถึงงานบ้าน และภารกิจที่หลานต้องทำประจำวัน มันไม่มากไม่น้อยหรอกจ๊ะ..จริงๆต้องบอกว่า สิ่งที่ทำนั้นทำเพื่อบ้านของเราเองซะ ก็จะสบายใจและมีความตั้งใจที่จะทำ ทำไปยิ้มไป เพราะสิ่งที่เราทำทั้งหมดเราทำเพื่อคนที่เรารักในครอ บครัวไงจ๊ะ..ลุงเชื่อว่าน้องเพลง พี่ภีมร์ รักบ้านรักคุณพ่อคุณแม่ไม่ต่างกัน ใช่มั๊ยล่ะ..งั้นถ้าเราทำสิ่งที่คนในบ้านจะเกิดความส ุข...เราก็จะสบายใจและคนที่มีความสุขมีรอยยิ้มบนใบหน ้ามากกว่าใคร..ก็ตัวน้องเพลงเองนั่นแหล่ะจ๊ะ..ว่างๆเ ล่ามาอีกน่ะ
    ปล.ลุงไปจัดคอนเสิร์ตที่ระยองต้นเดือนหน้าจ้า..เมื่อ ต้นปีก็ไปจัดที่ชลบุรีมาแล้ว แต่ที่ไม่ได้ไปพัทยา น่าจะเป็นที่การวางแผนของฝ่ายการตลาดกับลูกค้า เป็นคนเลือกจังหวัดและสถานที่น่ะครับ..ลุงไม่สามารถก ำหนด..แต่มามีจะรีบบอกน้องเพลงกับคุณพ่อก่อนใครเลยน่ ะ..
    อ่อ..พรุ่งนี้ลุงไม่ได้เข้ามาในบอร์ดน่ะ เพราะคงทำงานกลับดึกๆเลย..เจอกันเช้าสันเสาร์จ้า...ร ักหลานน่ะ..ฝันดีครับ จาก ลุงอ๊อก

เรื่องอะไรคุณป้ามาแย่งตอบจ๊ะ..ขโมยซีน55555555
    ข้อความของคุณลุงหนูได้อ่านแล้ว ทำให้หนูมีกำลังใจและจะไม่เอามาเกี่ยงกับพี่ภีมร์อีก แล้ว
    ถ้าเราทำให้คนที่เรารักเราก็จะมีความสุขแล้วก็ไม่รุ้ จักเหน็ดเหนื่อย จริงๆด้วยค่ะ
    หนูเชื่อคุณลุงและขอบคุณคุณลุงมากๆค่ะ ลุงอ๊อกเท่สุด ๆ ไปเลยค่ะ
    ขอให้งานขอลุงอ๊อกที่ระยอง ราบรื่นน้ะค้ะ สู้ๆน้ะค้ะลุงอ๊อก ..
    ไปนอนก่อนน้ะค้ะ . ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ! วันเสาร์เจอกันค่ะ
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

ฝันดีจ๊ะ..หลับฝันแล้วอมยิ้มทั้งคืนน่ะ..หลานลุง
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com
    Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

[QUOTE=sahasa;6367331]ตอนนี้ของเหลือ 5 ชุดแล้วนะครับ จะสั่งรีบเลยนะครับช้าหมดอดนะจ้า[/QUOTE
    ขอราคาด้วยคนนะครับ
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    Junior Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ราคา 1500 บาท พร้อมส่งนะครับ ไวไวกันหน่อยนะคัรบวันนี้ก็มีคนโทรมาสั่ง
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สวัสดีค่ะคุณลุงวี หนูขออนุญาติ ถามคุณลุงวีบ้างน้ะค้ะ
    คุณลุงวีเหนื่อยไหมค้ะ ? งานคุณลุงวีเป็นอย่างใรบ้างค้ะ ? หนูเคยเข้าไปอ่านหนังสือ ของบ้านมาสด้าคลับ
    เห็นคุณลุงแทบทุกกระทู้เลย คุณลุงต้องคอยตอบคำถาม และ เขียนพอตเรื่อง !
    ใหนจะงานที่ทำงาน คุณพ่อของหนูเคยชมอยู่ ว่าคุณลุงวี เก่ง และงานเยอะจริงๆ
    ขอบคุณนะคะ ! หวังว่าคุณลุงคงให้คำตอบหลานได้น้ะค้ะ ....
    อรุณสวัสดิ์ครับน้องเพลง

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่างานของคุณลุงค่อนข้างเหนื่อยครั บ ความรับผิดชอบสูงเพราะต้องรับผิดชอบผู้ใต้บังคับบัญช าอีกราวๆ20ชีวิตซึ่งโดยเฉลี่ยแล้วลุงอายุน้อยกว่าพวก เขา ดังนั้นวิธีการที่จะนำทีมให้เดินหน้าไปตามทิศทางต่าง ๆให้ได้นั้นเราต้องเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งกับเขาด้วย ทำให้เขายอมรับให้ได้ ลุงหมายถึงว่าถ้าลุงจะมอบหมายงานให้ใครไปทำ ลุงก็ต้องทำงานนั้นเป็นและเข้าใจผลลัพธ์ของเนื้องานแ ละเข้าใจคนที่เรามอบหมายงานด้วยเพื่อว่าเราจะได้ทราบ ว่า งานจะออกมาแบบใหนถ้าเรามอบหมายให้คนนี้

เปรียบเหมือนเรามีเครื่องมือหลายๆแบบในการทำรถ แต่ละชิ้นก็จะมีความสามารถต่างกันไปอยู่ที่ว่าเราจะเ ลือกใช้เครื่องมือแบบใหนในการสร้างผลงานให้สำเร็จครั บ น้องเพลงต้องทำความเข้าใจเพื่อนๆในชั้นเรียน ในสภานักเรียน วันหนึ่งที่หนูเป็นผู้นำคน หนูจะทราบวิธีการโน้มน้าวจิตใจคนในการทำงานจ้า

คุณลุงอาจจะเขียนให้เข้าใจยากไปหน่อย แต่ว่าลุงขอฝากแค่วิธีการมอบหมายงานของคุณลุงให้น้อง เพลงทราบว่า วิธีการรับรู้ของคนเราไม่เหมือนกัน เช่นคนบางคนก็ต้องทำให้ดูก่อนถึงจะทำตามได้ แต่คนบางคนแค่เราบอกว่าเราต้องการแบบนี้เขาก็ทำเองได ้ ถ้าน้องเพลงแยกลักษณะของการรับรู้ การเรียนรู้ของเพื่อนร่วมงาน เพื่อนร่วมชั้นได้ น้องเพลงเป็นนายกได้เลย 5555

ดังนั้นลุงวีไม่ได้เก่งอะไรมากมายเพียงแต่ว่าดูคนเป็ น ประเมินความสามารถผู้ใต้บังคับบัญชาได้และรู้ว่าในแผ นกของเรามีเครื่องมือที่ร้ายกาจ ธรรมดา พอรับได้ อยู่ที่ว่าคุณลุงจะใช้เครื่องมือแบบใหนในการทำงานที่ ได้รับมอบหมายได้สำเร็จครับ

ส่วนงานในบ้านมาสด้า คุณลุงไม่ได้ทำอะไรมากเลยจ้า เหนื่อยนิดหน่อยแต่มีความสุขครับ ได้คุยกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้เพื่อนใหม่ๆและได้ไปเที่ยวกันบ้าง ลุงไม่เหนื่อย ความรับผิดชอบของลุงคือว่า วันหนึ่งที่ลุงไปตามฝันแล้วสร้างแรงบันดาลใจให้เพื่อ นๆด้วยรถเก่าๆคันหนึ่ง จริงอยู่ที่มันเป็นฝันของคุณลุงแต่ว่าตอนนี้มันเป็นแ รงบันดาลใจของคนอื่นไปด้วยเช่นกัน หน้าที่ของลุงคือช่วยเหลือให้เพื่อนๆให้มีกำลังใจ เดินหน้าไปตามฝัน มีฝันที่สัมผัสได้ ค้นเจอมิตรภาพที่แท้จริงและสร้างพฤติกรรมเอื้อเฟื้อเ ผื่อแผ่ในสังคม

ความรับผิดชอบของลุง ลุงไม่ได้หวังอะไรตอบแทน คุณลุงมีเพื่อนดีๆเข้ามาในชีวิตมากมาย มีเพื่อนๆเป็นแรงบันดาลใจอย่างคุณพ่อซิกแซกเป็นต้น แค่นี้ก็หายเหนื่อยแล้วครับ

เขียนมาซะยาว ตอบคำถามน้องเพลงหรือเปล่าก็ไม่รู้ ได้เวลาไปทำงานอีกแล้ว 5555 ไปอาบน้ำล้างหน้าแปรงฟันก่อนนะครับ

เป็นเด็กดีนะน้องเพลง...
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chinjung410 อ่านข้อความ
    พี่คับส่งสติกเกอร์ให้ผมยังคับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หุ่น อ่านข้อความ
    ผมขอด้วยนะครับพี่ๆ น้องใหม่เหมือนกัน เพิ่งได้ มาสด้า 1000 เครื่องดัสสัน 1300 cc มาหมาดๆ

ขอบคุณคร๊าฟ ผมชื่อหุน บ้านอยู่ตรงตลิ่งชัน ถนนสวนผัก กทม. ครับ

แต่ถ้าส่ง ขอให้ส่งตามลายเซ็น ด้านล่างได้เลยนะคร๊าฟ ขอขอบคุณล่วงหน้า...

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ohho_i_sud อ่านข้อความ
    ผม ขอ สักชุด นะคับ พอดีพึ่งได้ มาสด้า 1000 มา 1 คัน
    นาย วัชนพล กำปนาท ที่อยู่ 298/233 หมู่ 5 ต.เด่นชัย อ.เด่นชัย จ.แพร่ 54110

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โปรซีด หน้ายักษ์ อ่านข้อความ
    คือผมอยากได้สติ๊กเกอร์ซัก 1 ชุดครับ ขอความกรุณาด้วยนะครับ มาสด้า 800 ครับ
    อนุสรณ์ 80 ม.4 ต.ต้นตาล อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี 72110

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puva001 อ่านข้อความ
    ผมก็ยังไม่ได้ ครับ...ภูวนัย สิทธิราช 359/4 หมู่ที่ 2 ต.แม่สูน อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ 50110....ผมขอสัก 2ชุดนะครับ พอดีว่าเพื่อนผมเป็นโรคติดต่อ
    ตอนนี้บ้า มาสด้า1000 เหมือนกันแล้วครับ..
    ......ขอบคุณครับ......

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashleyyo อ่านข้อความ
    สวัสดีคร๊าบ ท่าน
    ข้าน้อย ขอสติ๊กเกอร์ 1 ชุด หน่อยขอรับ เพื่อให้เจ้าหมูแดงของผม ได้แสดงตัวตนที่แท้จิงมาตอนนี้มันได้เป็นสมาชิก บ้าน Mazda Club อย่างเป็นทางการ ยังไงต้องรบกวนด้วยนะคร๊าบท่าน

พิกัด 668 หมู่1 บ้านน้ำงาม ต.ริมใต้ อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ 50180
    ผม ชื่อ อภิชาติ ใจอินผล คร๊าบ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ myjames อ่านข้อความ
    ผมเจมส์ นนท์ ขอ 2 ชุดนะครับ ให้ พี่เจมส์ 1300 เค้าด้วยครับ

ที่อบู่ 199/20 หมู่บ้านชวนชื่นมารีน่า ซ.3 ถ.นนทบุรี1 ต.บางระสอ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ b.sound อ่านข้อความ
    พี่ครับขอโทษนะครับ ผมยังไม่ได้สติกเกอร์เลยครับ เวลาผมไปมิตติ้งกันโดนแซวแล้วครับเลือผมเดียวครับแหะ ๆๆ หัสดินทร์ จวนจตุรงค์กุล 44/110 หมู่4 ต ดอนหัวฬ่อ อ เมืองจ ชลบุรี

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ malaka002 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ๆชาวมาสด้าคลับทุกคน
    ผมอยากรบกวนจะขอสติ๊กเกอร์สักอันครับ
    นาย ธีรพงษ์ อุ่นศรี 40/3 หมู่1 ต. บวกค้าง
    อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ 50130
    ขอบคุณใว้ล่วงหน้า

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ loop45 อ่านข้อความ
    ผมขอสติ๊กเกอร์อีกสัก2ชุดได้มั้ยครับ ที่อำเภอปะคำมีมาสด้าเพิ่มมาอีกหลายคันแต่ยังทำไม่เส ร็จ แต่ที่เสร็จแล้วมี 2 คันครับ เดี๋ยววันหลังจะถ่ายรูปให้ดูครับ

ทรงพล เขมะสิงคิ
    50ม.2ต.หนองบัว อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์ 31220

ขอบคุณครับท่าน

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รินทราย อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะ ขอสติ๊กเกอร์คลับให้นู๋แดงหน่อยค่ะ รินทราย แก้วมณีวัฒน์ งานทะเบียนและสถิตินิสิต ม.บูรพา 169 ถ.ลงหาดบางแสน ต.แสนสุข อ.เมือง จ.ชลบุรี 20131 ขอบคุณค่ะ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chinjung410 อ่านข้อความ
    ขอสติกเกอร์สักหนึ่งชุดนะคับ จะเอามาติด นางฟ้าน้อยๆของผม
    ส่งมาตามที่อยู่นี้นะคับ
    คุณ นิพนธ์ ธัญญาทิพย์
    บ้านเลขที่ 15/5 ม.8 ต.วังแซ้ม อ.มะขาม จ.จันทบุรี 22150
    ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยคับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ซีอิ๊ว อ่านข้อความ
    พี่ครับ ขอสติ๊กเกอร์มาสด้าคลาสิคด้วยคนครับ ขอบคุณครับ
    ภาณุวัฒน์ ฟักทองอยู่
    10/1 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาตาก เขต 1
    ตำบลหนองหลวง อำเภอเมือง จังหวัดตาก 63000

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ P-Vespa อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2652841

นมเย็นมาแล้วครับ ขอจัดด้วยคันครับผม
    ณัฐพงษ์ มังกร
    82/132 หมู่8 ตำบล ท่าโพธิ์ อำเภอ เมือง จังหวัด พิษณุโลก 65000
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ muangman อ่านข้อความ
    ผมขอด้วยคนครับผม ธีรนัย สมตา 12/4 ถ.ชลประทาน ต.ป่าตัน อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300
    ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม..พึ่งได้มาครับหันกลับมา เล่นรถคลาสสิคดีกว่าครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf the Kop อ่านข้อความ
    ขอบคุณท่านวีสำหรับน้ำใจไมตรีที่มอบให้ ขอให้ท่านร่ำรวยไปด้วยมวลหมู่มิตร เยื้องย่างไปแห่งใดขอให้พบเจอขุมทรัพย์มาสด้าที่ใฝ่ถ วิล.. คิดหวังสิ่งใดขอให้ได้ดังใจหมายปอง ร่วมฉลองภักดีวิจิตรเอย...ย

ขอให้บ้านมาสด้าเจริญรุ่งเรืองมีสมาชิกเต็มบ้านมีนมห นูเต็มเมือง...ฮา.. .
    ...

ปล. เรื่องมันเศร้าครับ ดีใจมากที่ได้รับสติกเกอร์รีบไปรับที่ไปรษณีย์(บ้านป ิดวันที่เค้านำส่ง) จะด้วยความเห่อ รึด้วยความสะเพร่าของผมทำให้ในขณะติดตั้งสติ๊กเกอร์ ฝนก็กำลังจะตก อารามรีบร้อนทำให้เกิดฟองอากาศจำนวนนึง ด้วยความกลัวที่จะไม่สวย ก็เลยพยายามรีบใช้มือรีดฟองอากาศออกให้หมด เล็บนิ้งโป้งเจ้ากรรมไปขูดเข้ากับสติ๊กเกอร์ ขาด!!! สีถลอก!!! เซงมาก...ก ไม่เป็นไรเดี๋ยวเก็บตังส์ซื้อรถใหม่ แล้วค่อยขอใหม่อีกทีครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kingoffire19 อ่านข้อความ
    ได้สติ๊กเกอร์แล้วครับ ขอบคุณครับ
    รบกวนขอแบบที่ไปติดรถเก๋งอีกได้มั้ยครับ มีสองคัน เก๋ง 1 กะบะ 1
    กมลพรหม อุบลแย้ม 44 หมู่ 4 ตำบล สันผักหวาน อำเภอ หางดง จังหวัดเชียงใหม่ 50230
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ติดละจะลงรูปให้นะครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumparamoror อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ ผมขอเป็นสหายรุ่นน้องอีกสักคนครับ รักในความคลาสสิกของมาสด้า รักที่ได้ช่อม รักที่ได้ขับ อย่างไรขอโปรดพิจารนาสติกเกอร์ผมซักชุดนะครับ ขอขอบพระคุณอจากใจครับ ที่อยู่ นายกฤษฏา บังจันทร์ 238 ถ.ประดิษฐ์ปานะ อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์ 31110 ขอบคุณมากครับ โทร0819550353 ตั้มนางรองครับ ผมใช้ ม้าสด้าโปรซีด สีขาวครีบ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ naiyai อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่าน ปุ๊ทะริ ที่ช่วยแนะนำครับ...........ชื่อ คุณ อนุพงษ์ ขันธรรม สถานีวิทยุกองทัพภาคที่3(ส่วนหน้า)จังหวัดเชียงใหม่ ต.ดอนแก้ว อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ 50180 ขอบคุณมากครับท่าน ^_____^

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vb_boy อ่านข้อความ
    รบกวนขอซักใบนะครับพี่
    อุดมชัย เอกสวัสดิ์ 121/30 ซ.21 ถ.เทศบาล3 ต.ปากเพรียว อ.เมือง จ.สระบุรี18000
    ขอบคุณมากครับจะเอามาเสริมหล่อคันนี้ครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nwongchalong อ่านข้อความ
    ขอสติ๊กเกอร์ครับท่าน
    วงษ์ฉลอง นิลม่วง
    361/5 ม.8 ต.ริมใ้ต้ อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่ 50180

แนบเอกสาร 2629706

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nitsit2522 อ่านข้อความ
    รบกวนขอสติ๊กเกอร์ด้วยครับพี่ ส่ง นิตสิต ชัยปราโมทย์ 70/5ถ.มุกดาหาร-ดอนตาล ต.ศรีบุญเรือง อ.เมือง จ.มุกดาหาร 49000
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huahin-13 อ่านข้อความ
    รบกวนขอสติ๊กเกอร์ให้ข้างบ้าน ชุดหนึ่งครับท่านวี ข้างบ้านเพิ่งได้มาสด้าพันพร้อมคอกไม้ เดี๊ยวถ่ายรูปมาให้ชม
    ส่ง กันติศา แดงช่วง 7/173 ซ.กำพลมอไซค์ ถ.คันคลอง อ.หัวหิน จ.ประจวบ 77110
    ขอบคุณมากนะครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PARAMAN อ่านข้อความ
    ขอสติ้กเกอร์หน่อยครับสัก 2 แผ่นนะครับ ของไห้ ''พี่บื้อ'' ของผม หน่อยครับ ชัชพล สีหาทัพ แผนกหม้อไอน้ำ โรงงานน้ำตาลมิตรภูเวียง 365 ม.1 ต.หนองเรือ อ.หนองเรือ จ.ขอนแก่น 40210 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่งแล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf the Kop อ่านข้อความ
    เข้าใจว่าท่านแม่ทัพวีคงจะยุ่งมากเพราะดูจากกิจกรรมป ระจำวันแล้วแทบไม่น่ามีเวลาเหลือ... ขอบคุณครับสำหรับสติ๊กเกอร์ที่จัดส่งให้ครับ
    จัดส่งให้ท่านทั้งหลายจนครบถ้วนแล้วครับ เหล่าฮีโร่ทั้ง22คนที่มาเสริมทัพมาสด้าในเดือนนี้ครั บ ขอบคุณมากๆครับทีั่เฝ้ารออย่างอดทน
    Junior Member Khongsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยังเหลืออยู่ไหมครับ สนใจ ขอรายละเอียดด้วยครับ
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีค่ะ อาโอ เห็นพ่อบอกว่าต่อสายตรงคุยกับอาโอเมื่อวานนี้ อาโอบอกว่าพ่อน่ารักหนูเห็นด้วยค่ะ
    คุณ พ่อและคุณแม่น่ารักที่สุดให้คะแนนเต็มร้อยค่ะ
    ทะเลที่พัทยา และ หนู รออาโออยู่น้ะค่ะ
    น้องเพลงค่ะ ...
    ยินดีค่ะน้องเพลง อาโอจะไปครับ ขอเวลาซักหน่อยครับ อยากไปเที่ยวพัทยามากๆ เชื่อหรือไม่ว่าอาโอยังไม่เคยไปพัทยาเลย5555...
    จะให้คุณพ่อหนูขับรถพาอาชมเมืองบ้างครับ 5555
หน้าที่ 285 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 185 235 275 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 295 335 385 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks