All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 289

หน้าที่ 289 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 189 239 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 295 296 297 298 299 339 389 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,321 ถึง 4,335 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะป้าแต -
    ป้าแตกลับจากที่ทำงานแล้วหรือค้ะ ? วันนี้ป้าเหนื่อยมั้ยค้ะ ?
    แม่บอกว่า เจ้าหมาน้อยตัวนั้น ไปอยุ่บนสวรรค์ ไปเป็นเทวดาหมาน้อยแล้วค่ะ
    หนูจะจดจำเรื่องราว ของเจ้าหมาน้อยตัวนี้อย่างที่ป้าแตบอกค่ะ เจ้าหมาน้อยตัวนี้ได้จากหนูไปแล้วแต่ได้ทิ้งบทเรียนท ี่มีค่าให้หนูได้จดจำ
    แม่บอกว่า อย่าลังเลที่จะบอกรักและทำดีกับคนไกล้ตัวไม่อย่างงั้ น อาจจะสายไป ที่จะได้บอกเขา
    ตอนนี้ ที่บ้าน มีหมา 2 ตัว มีแมว 9 ตัว
    มีแมวนึงตัวคือเจ้าใบเงิน หายออกจากบ้านเกือบ 2 เดือนแล้ว
    หนูกับแม่ตามหาจนทั่วหมู่บ้านแล้วก็ไม่เจอ ตอนนี้เราเปลี่ยนแผนกำลังจะทำใบปลิวติดตามที่ต่าง ๆ
    หนูคิดถึงใบเงินมาก ป้าแตอวยพรให้หนูหาใบเงินให้เจอน้ะคะ
    ไว้หนูจะเขียนเล่าเรื่อง หมาๆแมวๆ ของที่บ้านให้ป้าแตฟังน่ะค้ะ วันนี้ที่รร. ติวข้อสอบหนักมาก
    กลับมาถึงบ้านหนูหลับยาว ถึง 2 ทุ่มเลยค่ะ 5555
    สวัสดีค่ะน้องเพลง.............
    วันนี้ฝนตกทั้งวันเลย ที่พัทยาตกรึเปล่าค่ะ.....
    เพิ่งได้เข้ามาอ่านจดหมายของน้องเพลง...จึงได้ทราบเร ื่องราวของน้องใบเงิน
    เป็นแมวตัวผู้รึเปล่าค่ะ ป้าเคยได้ยินมาว่าแมวตัวผู้มักจะชอบไปติดสาว และหายไปหลายเดือน.....
    บางตัวก็เก็บเสื้อผ้า หนีตามสาวเจ้าไปเลย.........
    แต่ถ้าไม่ใช่กรณีนี้ ป้ากระแต ก็ขอภาวนาให้ใบเงินกลับมาไวๆนะค่ะ

ปล.เรียนหนัก ดูแลตัวเองด้วยนะค่ะ หาเวลาผ่อนคลายบ้าง ทำให้มันสนุกเข้าใว้เหมือนลุงวีว่าค่ะ....5555+
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    สวัสดีเช้าวันเสาร์ ..วันนี้วันหยุดครับ ตื่นแต่เช้าครับเตรียมตัวออกทะเล สู่หาดเจ้าสำรญ ..สำรวจเส้นทางสายป่าชายเลน สำหรับทริปปราณฯ แล้วจะเก็บรูปมาฝากน่ะครับ

คิดถึงวันเก่าๆครับ ..กาลครั้งหนึ่ง กับป้าแดง ..Ride with pride ..Drive to stay together
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...4&d=1297059674
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...6&d=1297060218
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...9&d=1297060267

เดินทางปลอดภัยเด้อค่ะ พี่วิน.....................อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ อิอิ
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะน้องเพลง.............
    วันนี้ฝนตกทั้งวันเลย ที่พัทยาตกรึเปล่าค่ะ.....
    เพิ่งได้เข้ามาอ่านจดหมายของน้องเพลง...จึงได้ทราบเร ื่องราวของน้องใบเงิน
    เป็นแมวตัวผู้รึเปล่าค่ะ ป้าเคยได้ยินมาว่าแมวตัวผู้มักจะชอบไปติดสาว และหายไปหลายเดือน.....
    บางตัวก็เก็บเสื้อผ้า หนีตามสาวเจ้าไปเลย.........
    แต่ถ้าไม่ใช่กรณีนี้ ป้ากระแต ก็ขอภาวนาให้ใบเงินกลับมาไวๆนะค่ะ

ปล.เรียนหนัก ดูแลตัวเองด้วยนะค่ะ หาเวลาผ่อนคลายบ้าง ทำให้มันสนุกเข้าใว้เหมือนลุงวีว่าค่ะ....5555+
    สวัสดีค่ะป้ากระแต วันนี้อากาศที่พัทยาร้อนมากค่ะ ฝนไม่ตกมาหลายวันแล้ว
    ฝนตกกับแดดออก หนูชอบฝนตกมากกว่าค่ะเพราะอากาศจะเย็น ๆ
    เวลาฝนตกพ่อจะไม่ได้ไปขายของ เรามักจะไปหาเช่าหนังดีๆที่ร้าน ประมาณ 2 - 3 เรื่อง
    เราจะไปช่วยกันเลือกและก็จะกลับมานอนดูกัน ทั้งบ้านพ่อกับแม่จะตุนอาหารและขนม เอาไว้ เวลาฝนตก
    เพราะเราจะไม่ออกไปไหน จนกว่าฝนจะหยุด และนอนดูหนังกันไปเรื่อย ๆ
    พ่อจะปูที่นอนและเราจะนอนเรียงกันหน้าทีวี มี พ่อ แม่ พี่ภีมร์ หนู น้องพรั่งพรู หนูชอบเวลานี้ที่สุด .
    - เจ้าใบเงินเป็นตัวผู้ แม่จับทำหมันแล้ว , แม่บอกว่า มันจะได้ไม่สร้างปัญหาให้กับประชากรแมว - -
    แต่เจ้าใบเงินก็ยังเที่ยวไม่หยุดหย่อน ป่านนี้ยังไม่กลับมาบ้านเลย หรือว่า เจ้าใบเงินไม่ได้รักพวกเราแล้วเลยไม่กลับมาหาเราอีก
    คิดถึงจัง ขอบคุณป้ากระแตมากน้ะค้ะ หนูก็หวังว่าอย่างน้อยๆ มันน่าจะมาบอกลาหนูสักครั้ง !
    รักป้ากระแตค่ะ .
    น้อเพลงค่ะ .....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 25-06-2011 เมื่อ 21:04
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ

สวัสดีค่ะป้ากระแต วันนี้อากาศที่พัทยาร้อนมากค่ะ ฝนไม่ตกมาหลายวันแล้ว
    ฝนตกกับแดดออก หนูชอบฝนตกมากกว่าค่ะเพราะอากาศจะเย็น ๆ
    เวลาฝนตกพ่อจะไม่ได้ไปขายของ เรามักจะไปหาเช่าหนังดีๆที่ร้าน ประมาณ 2 - 3 เรื่อง
    เราจะไปช่วยกันเลือกและก็จะกลับมานอนดูกัน ทั้งบ้านพ่อกับแม่จะตุนอาหารและขนม เอาไว้ เวลาฝนตก
    เพราะเราจะไม่ออกไปไหน จนกว่าฝนจะหยุด และนอนดูหนังกันไปเรื่อย ๆ
    พ่อจะปูที่นอนและเราจะนอนเรียงกันหน้าทีวี มี พ่อ แม่ พี่ภีมร์ หนู น้องพรั่งพรู หนูชอบเวลานี้ที่สุด .
    - เจ้าใบเงินเป็นตัวผู้ แม่จับทำหมันแล้ว , แม่บอกว่า มันจะได้ไม่สร้างปันหาให้กับประชากรแมว - -
    แต่เจ้าใบเงินก็ยังเที่ยวไม่หยุดหย่อน ป่านนี้ยังไม่กลับมาบ้านเลย หรือว่า เจ้าใบเงินไม่ได้รักพวกเราแล้วเลยไม่กลับมาหาเราอีก
    คิดถึงจัง ขอบคุณป้ากระแตมากน้ะค้ะ หนูก็หวังว่าอยุ่น้อยๆ มันน่าจะมาบอกลาหนูสักครั้ง !
    ขอบคุณ
    515

วันนี้ลุงอ๊อกคงเหนื่อย หนูยังไม่ได้ทักทายลุงอ๊อกเลยค่ะ .
    เหนื่อยนักก็พักดื่มน้ำขิงนะคะลุงอ๊อก ......
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    วันนี้ลุงอ๊อกคงเหนื่อย หนูยังไม่ได้ทักทายลุงอ๊อกเลยค่ะ .
    เหนื่อยนักก็พักดื่มน้ำขิงนะคะลุงอ๊อก ......
    สวัสดีจ้าหลานลุง..ลุงเหนื่อยไปแล้วเมื่อวานนี้จ้า.. วันนี้ก็เลยพักผ่อนอยู่กับบ้าน..แต่ก็วนเวียนเข้ามาท ักทายเพื่อนๆเป็นระยะๆ และแอบรอน้องเพลงด้วย แต่ก็คิดๆว่าวันนี้วันหยุดน้องเพลงคงไปเที่ยวกับที่บ ้านหรือไม่ก็พักผ่อนเหมือนที่ลุงพัก ทำโน่นทำนี่ไปเรื่อย ดุหนังบ้างเล่นกับหมาบ้างเล่นคอมบ้าง เพลินจนหมดวันเลย5555..ส่วนน้ำขิงลุงก็ทานบ้างนะแต่ไ ม่ค่อยบ่อย เพราะมันจะระบายลมดีเกินไปหน่อย555 แต่ก็สบายท้องดี ปกติชอบเวลาทำเป็นขนมมากกว่า เช่น มันต้มน้ำขิง หรือบัวลอยน้ำขิง เต้าฮวย ฯลฯ..ปกติลุงจะติดทานกาแฟมากกว่าจ๊ะ วันนึงก็หลายแก้วเลย เพราะเวลาทำงานลุงต้องลงเสียงโฆษณาด้วย เลยต้องทานอะไรที่มันอุ่นๆคอไงล่ะ..น้องเพลงอาจจะถาม ว่า..แล้วทำไมลุงอ๊อกไม่ดื่มน้ำอุ่นละ??..ก็..ลุงอ๊อ กว่ามันดื่มบ่อยๆแล้วเลี่ยนน่ะ..เลยอยากดื่ที่มันมีร สชาติบ้าง จิบๆไปเพลินดีแบบ กาแฟ
    55555เอาล่ะ..ให้คนอื่นคุยบ้างละกัน ขืนให้ลุงอ๊อกพูดต่อ คงได้คุยกันไปถึงสว่างแน่..ลุงมีเรื่องเยอะแยะไปหมดท ี่จะคุย..ค่อยๆปล่อยวันละนิดละกันน่ะครับ
    .....คิดถึงหลานทั้งวันเลยนะ..รักจ๊ะ...ลุงอ๊อกครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นใจครับ กับเหตุการที่เกิดขึ้น รถสวยมากครับ ผมมีพี่อยู่คนหนึ่งครับ แกซื้อ mazda 800 มาจากในเชียงใหม่ประมาณ 2-3 ปีที่แล้วใน ซึ่งในสมัยนั้นผมคิดว่าแพงอยู่ ผมถามพี่เค้าว่า พี่ แปดร้อยที่จันท์เนี่๊ยะมันมีตั้งเยอะนะพี่ ทำไมพี่ต้องไปเอาไกลถึงเชียใหม่ ซึ่งราคาmazda 800 ในสมัยนั้น ผมเอาไปซื้อ c 100 ขี่ดีกว่า "พี่แกตอบมาว่า/มันปั้นไม่เหนื่อยโว้ยรุ่ง" จนกระทั่งวันนี้ก็ผมก็เข้าใจแล้วคำว่าเหนื่อยมันเป็น ยังไง ถ้าผ่านเรื่องร้ายๆไปได้ก็เก็บเขาไว้นะครับ your mazda 800 never relices.......

****คันนี้อะครับ ขออนุญาติพี่ตงด้วย

รูป รูป  
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    สวัสดีจ้าหลานลุง..ลุงเหนื่อยไปแล้วเมื่อวานนี้จ้า.. วันนี้ก็เลยพักผ่อนอยู่กับบ้าน..แต่ก็วนเวียนเข้ามาท ักทายเพื่อนๆเป็นระยะๆ และแอบรอน้องเพลงด้วย แต่ก็คิดๆว่าวันนี้วันหยุดน้องเพลงคงไปเที่ยวกับที่บ ้านหรือไม่ก็พักผ่อนเหมือนที่ลุงพัก ทำโน่นทำนี่ไปเรื่อย ดุหนังบ้างเล่นกับหมาบ้างเล่นคอมบ้าง เพลินจนหมดวันเลย5555..ส่วนน้ำขิงลุงก็ทานบ้างนะแต่ไ ม่ค่อยบ่อย เพราะมันจะระบายลมดีเกินไปหน่อย555 แต่ก็สบายท้องดี ปกติชอบเวลาทำเป็นขนมมากกว่า เช่น มันต้มน้ำขิง หรือบัวลอยน้ำขิง เต้าฮวย ฯลฯ..ปกติลุงจะติดทานกาแฟมากกว่าจ๊ะ วันนึงก็หลายแก้วเลย เพราะเวลาทำงานลุงต้องลงเสียงโฆษณาด้วย เลยต้องทานอะไรที่มันอุ่นๆคอไงล่ะ..น้องเพลงอาจจะถาม ว่า..แล้วทำไมลุงอ๊อกไม่ดื่มน้ำอุ่นละ??..ก็..ลุงอ๊อ กว่ามันดื่มบ่อยๆแล้วเลี่ยนน่ะ..เลยอยากดื่ที่มันมีร สชาติบ้าง จิบๆไปเพลินดีแบบ กาแฟ
    55555เอาล่ะ..ให้คนอื่นคุยบ้างละกัน ขืนให้ลุงอ๊อกพูดต่อ คงได้คุยกันไปถึงสว่างแน่..ลุงมีเรื่องเยอะแยะไปหมดท ี่จะคุย..ค่อยๆปล่อยวันละนิดละกันน่ะครับ
    .....คิดถึงหลานทั้งวันเลยนะ..รักจ๊ะ...ลุงอ๊อกครับ
    คุณลุงเค้า เยอะ ตลอด..........5555
    ขอบคุณ
    0

- เจ้าใบเงินเป็นตัวผู้ แม่จับทำหมันแล้ว , แม่บอกว่า มันจะได้ไม่สร้างปันหาให้กับประชากรแมว - -
    คิดถึงจัง ขอบคุณป้ากระแตมากน้ะค้ะ หนูก็หวังว่าอยุ่น้อยๆ มันน่าจะมาบอกลาหนูสักครั้ง !
    สวัสดียามดึกค่ะ
    คุณป้าชอบฟังเรื่องราวของน้องเพลงจริงๆ เป็นครอบครัวที่อบอุ่นมาก
    ส่วนน้องใบเงิน ป้ากระแตว่า เค้าคงรักน้องเพลงมากเหมือนกัน
    แต่เรื่องสาวๆ มันคงเป็นสันชาตญาณของสัตว์ตัวผู้ค่ะ.....ไม่เป็นไรเ นอะ...
    อย่างน้อยก็ยังมีอีกหลายตัวที่ยังอยู่กับเรา.......

ฝันดีนะค่ะน้องเพลง...
    Junior Member
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ยังเหลืออีกสองชุดครับของใหม่เก่าเก็บเลยเหมือนในรูป เลยครับชุดละ1500พร้อมส่งสนใจโทรมาเลย 0808532414
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อรุณสวัสดิ์ชาวโลก...และชาวมาสด้าครับ ตื่นแล้วครับแต่ยังเมาขี้ตาอยู่ เดี๋ยวซักพักจะออกไปทำงานในโรงรถแล้วครับ ขอให้ท่านทั้งหลายมีความสุขและพักผ่อนเต็มที่ครับ
    Senior Member ashleyyo's Avatar
    สถานที่
    MAZDA
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rojroj อ่านข้อความ
    คิ้ วครอบล้อขอบ 13 แปลกสวยใส่mazda 1000 4 ชิ้น 800 บาทแนบเอกสาร 2630039
    ยังมีอยู่ไหมคร๊าบ สนใจ
    Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เด๊วถามพ่อก่อนว่าโอเคไหม ถ้าโอเคแล้วจะไปเอามาดูแลต่ออย่างดีเลยครับผม
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

รถสวยครับ....
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ตอนนี้มีแต่ขอบ12ครับ
หน้าที่ 289 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 189 239 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 295 296 297 298 299 339 389 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks