All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 311

หน้าที่ 311 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 211 261 301 302 303 304 305 306 307 308 309 310 311 312 313 314 315 316 317 318 319 320 321 361 411 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,651 ถึง 4,665 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    5555555...เออ..อุ้ย..เดี๋ยวสัก11โมงพี่จะโทรไปหาน่ะ ..เดี๋ยวทำธุระก่อน
    จะรอออออออออออออออ
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ล้างกะอะไรล่า...ไม่มีปัจจัย55555
    ใครจะเชื่อ!!.. ระดับกับตันอ๊อกผู้เชี่ยวชาญและคร่ำหวดแห่งท้องทะเลใ หญ่ต้องมาหาซื้อปลาในตลาดสดไปทาน...55555555

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องบ้านมาสด้าทุกท่าน...
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ใครจะเชื่อ!!.. ระดับกับตันอ๊อกผู้เชี่ยวชาญและคร่ำหวดแห่งท้องทะเลใ หญ่ต้องมาหาซื้อปลาในตลาดสดไปทาน...55555555

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องบ้านมาสด้าทุกท่าน...
    เสียงลือเสียงเล่าอ้างอันใดพี่เอย.......ผมตกแต่ปลาย าก..ปลาระดับช้างเผือก..เพราะเป็นคนเลือกมาก..เลยต้อ ง..อยู่...คน...เดียวววววววกับตอนเย่นเย็น..ก็ไม่เห็ นว่าจะมีใครใครมาเคียงข้างงงงงง.....งหงิงๆๆๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เสียงลือเสียงเล่าอ้างอันใดพี่เอย.......ผมตกแต่ปลาย าก..ปลาระดับช้างเผือก..เพราะเป็นคนเลือกมาก..เลยต้อ ง..อยู่...คน...เดียวววววววกับตอนเย่นเย็น..ก็ไม่เห็ นว่าจะมีใครใครมาเคียงข้างงงงงง.....งหงิงๆๆๆ
    น่าสงสานจังคนเลือกมาก เอาดินเหนียวม่ะ......
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ดรามา...............น่าสงสาร จะส่งนางเงือกเเถวๆวงเวียนใหญ่ไปไหน................ 555+
    หรือจะเอาปลาพุงโตเเถวๆวงเวียน 22 ..............555+
    Member
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หน้ากระจัง โปรซีส ของใหม่เก่าเก็บ ชุดล ะ 1600 บาท

หน้ากระจัง โปรซีส ของใหม่เก่าเก็บ ชุดล ะ 1600 บาท
    รับจัดส่งทั่วประเทศครับ / 087-9609995 โจ้
    เลขบัญชี 644-0-09710-0 ธ. กรุงเทพ ชื่อ ศักดา จุฑาจันทร์
    *****ไม่สะดวกตอบ pm....ไม่รับจองหน้ากระทู้ครับ ***
    อยู่ สุรินทร์ ครับ

รูป รูป  
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    น่าสงสานจังคนเลือกมาก เอาดินเหนียวม่ะ......
    ดินเหนียวไม่ดี เดี๋ยวติดเชื้อ!!! เปลี่ยนเป็นดินน้ำมันน่าจะดี...5555
    .......เราสร้างดวง อย่าให้ดวงสร้างเรา......
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ดรามา...............น่าสงสาร จะส่งนางเงือกเเถวๆวงเวียนใหญ่ไปไหน................ 555+
    หรือจะเอาปลาพุงโตเเถวๆวงเวียน 22 ..............555+
    ไปบ่อยแน่ๆเลย...5555 แล้วอย่ามาอ้างน๊ะ..ว่าไปปั่นจักรยาน..
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ไปบ่อยแน่ๆเลย...5555 แล้วอย่ามาอ้างน๊ะ..ว่าไปปั่นจักรยาน..
    ปั่นผ่านครับพี่ตุ๊ก...............555+
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เอามาปั้นวัวปั้นควายเหรองายยยยยย..ป๊าดดดด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ไม่เคยเห็นสักกะที่..เพราะไปวงเวียนใหญ่ก็ไปซื้อหมูเ ต๊ะในตลาด...ไปวงเวียบ22ก็ไปหาซื้อยาง..นางง่งนางเงื อก ปลาพุงโตมิเคยเห็นนนนนน..55555

ถูก...อ้างตลอดๆๆๆๆๆ..โกหก..ขอให้ยางจักรยานแตกกลางด งจับกัง!!

ปั่นผ่านครับพี่ตุ๊ก...............555+
    นั่นงายยยยยยย...เผยหางมาแว้วววว
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยางหูช้าง proceed ซื้อมากะเอามาแปลงใส่แปดร้อย พอดีได้มาเพิ่ม อยากแลก กระจกติดแก้มกลม สภาพใหม่ ถ้าเป็น ตัว m ยิ่งดี

พี่ๆ เพื่อนๆ คนไหนสนใจมีเก็บไว้อยากแลก โพสรูปไว้นะครับ

ถ้าจะเอาไปใส่ 800 ในส่วนที่ต้องตัดมาเพิ่ม ถ้าผมจัดการกับรถผมเรียบร้อย ยินดีแบ่งให้ครับ

รูป รูป  
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ลุงวีไปเลือกตั้งมาแล้วครับ ใช้เวลาเดินทางไปกลับสองชั่วโมงครึ่งแต่ใช้เวลาในคูห าประมาณ40วินาที ห้าห้าห้า ก็ได้เป็นราษฎรเต็มขั้นตอนที่ได้มาใช้สิทธิของตัวเอง นี่แหละครับน้องเพลง

ตอนเด็กๆลุงวีชอบเล่นน้ำฝนครับ สมัยก่อนลุงวีและเพื่อนๆจะเล่นกันในวัดและเป็นเด็กวั ดกินข้าวก้นบาตรหลวงตาแล้วเราก็จะเล่นน้ำฝนกันในวัด เนื่องจากทางวัดเขาทำรางน้ำฝนขนาดใหญ่แล้วมีสนามหญ้า ที่กว้างมากๆ เด็กๆก็จะไปวิ่งสไลด์ไปที่สนามหญ้าเป็นที่สนุกสนานแล ะเปียกปอน ใครทนได้หน่อยก็จะไปยืนรองน้ำฝนที่ตกมาตามรางน้ำ แต่มันแรงมากลุงวีเลยไม่ค่อยชอบ

นอกจากนั้นเราก็จะไปวิ่งเล่นตามโรงเรียนประถมกันแล้ว ไล่จับกัน สไลด์ไปตามสนามหญ้าทั้งสกปรกเลอะโคลนแต่ก็สนุกสนานสุ ดๆตามประสา พอเริ่มเก่งขึ้นก็จะพับเรือไปลอยตามทางน้ำไหล บางทีเราก็เอาแมลงที่เราจับได้ใส่ในใบไม้ที่เราติ๊ต่ างว่าเป็นเรือปล่อยให้มันไหลไป ดูว่าของใครไปไกลกว่ากัน

แต่บางทีลุงวีก็เล่นน้ำฝนอยู่หน้าบ้าน เล่นข้างๆโอ่งมังกรที่ทางบ้านเอาไว้รองน้ำฝน สมัยเด็กๆได้ดื่มน้ำฝนแล้วชื่นใจและได้ใช้ความสนุกสน านจนเต็มที่

ทุกครั้งที่ลุงวีกลับบ้านนอกจะแวะไปยืนดูตรงที่ลุงวี เคยเติบโตมา ดูความเปลี่ยนแปลงของเมือง แต่พอฝนตกทีไร...มันก็หวนคิดคำนึงถึงตอนที่เล่าให้น้ องเพลงได้ทราบนี่แหละจ้า...

ว้าว ว้าว ว้าว ... ความทรงจำของลุงวีกับการเล่นน้ำฝน น่าสนุก และน่่าจดจำดีจังเลยค่ะ
    หนูชอบจังเลย เอาไว้ถ้าหนูได้เล่นน้ำฝน อย่างคุณลุงเมื่อใร หนูจะเขียนมาเล่าให้ลุงวีฟังบ้างน่ะค้ะ
    - ทานข้าวให้อร่อยและพักผ่อนเยอะๆน้ะค้ะ
    เคารพและรักคุณลุงเสมอค่ะ
    . น้องเพลง
    * ปล. ภาพที่คุณลุงให้ดู บ้านของคุณลุงเหรอค้ะ น่าอยู่จังเลย ! ดูอบอุ่นดีจังเลยค่ะ คุณลุงคงมีความทรงจำดี ๆ เกี่ยวกับที่นี่มากเลยน่ะสิ่ค้ะ ...
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนค่ำจ้าน้องเพลง......
    ช่วงนี้แถวบ้านป้าแต ฝนตกแทบทุกวันเหมือนกันค่ะ
    คุณพ่อคุณแม่น้องเพลงไม่อนุญาติให้เล่นน้ำฝน คงเป็นเพราะกลัวน้องเพลงไม่สบายค่ะ
    ตอนเด็กๆ จนกระทั่งโต ป้าแตชอบหน้าฝนค่ะ แต่ไม่เคยออกไปเล่น เพราะกลัวฟ้าผ่า 555+

ที่ชอบเพราะเวลาฝนตก เป็นเวลาแห่งการพักผ่อนที่สุขสุดๆค่ะ...นอนก็สบาย
    แถมได้อยู่พร้อมหน้าครอบครัว เพราะส่วนใหญ่ไม่ค่อยออกไปไหนกัน
    แต่เวลาออกไปทำธุระ หรือทำงานก็แย่เหมือนกัน เหรียญมีสองด้านเสมอ มีทั้งข้อดีและข้อเสีย...

ยังไงก็ตามรักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ......
    คิดถึงน้องเพลงค่ะ.....
    สวัสดีค่ะ ป้าแต คิดถึงป้าแตคนสวยจังเลยค่ะ 555
    หนูเคยถามพ่อกับแม่ว่า ทำไมไม่อนุญาติให้หนูเล่นน้ำฝน แม่บอกว่า กลัวฟ้าลง.
    ฟ้าลงกับฟ้าผ่า คงจะเหมือนกันและก็กลัวว่าหนูน้องจะไม่สบายจริง ๆ เหมือนป้าแตบอกนี่น่ะแหล่ะค่ะ หนูเข้าใจพ่อกับแม่แล้วค่ะ แต่ก็ยังอยากเล่นอยู่ดี
    แต่ไม่เป็นใรค่ะ สักวันหนูคงได้ประสบการณ์และความทรงจำ เกี่ยวกับ การเล่นน้ำฝนมาเล่าให้ป้าแตฟังน่ะค้ะ
    ปล. เสียงในโทรศัพท์ ป้าแตเสียงหวานมากเลยค่ะ !

รักและเคารพป้าค่ะ
    - น้องเพลง ..
    ขอบคุณ
    515

ดีจ้าหลานลุง..วันนี้ลุงอ๊อกออกไปลงคะแนนตั้งแต่ตอนส ายๆ คนยังไม่เยอะเท่าไหร่ จอดรถง่ายดี..และหน่วยเลือกตั้งอยู่ในซอยบ้านเลยไม่ต ้องผ่าการจราจรเหมือนคนอื่นๆจ๊ะ..ฝนที่นี่ก็ตกเหมือน ที่โน่นแหล่ะหลานเพลง..ตกจนหงุดหงิด เพราะวันนี้วันอาทิตย์เป็นวันซักผ้าของลุงอ๊อก 555 ที่บ้านเป็นครอบครัวใหญ่น่ะเลยต้องแบ่งวันกัน ใครได้คิววันไหนก็ต้องวันนั้น ซัก ตากกันเต็มราวตากผ้ากันไปเลย..สรุปของลุงอ๊อก วันอาทิตย์...อ่อ..ที่หงุดหงิด เพราะฝนตกพรำๆต้องวิ่งเอาผ้าไปตากในร่ม พอฝนหยุดมีแดดหน่อยก็ต้องวิ่งจู๊ด รีบเอาไปผึ่งแดด..เฮ้อ..วันนี้ลุงเลยวิ่งขาแทบขวิด
    พูดถึงเล่นน้ำฝน..5555..ลุงเนี่ยตัวเล่นน้ำฝนไม่แพ้ล ุงวีเลยล่ะ..ตอนเด็กๆหยุดอยู่บ้าน ฝนตกซู่ทีไร..ร้องเฮลั่นบ้าน ถอดเสื้อวิ่งจู๊ดออกไปทันที ที่บ้านลุงอ๊อกเมื่อก่อนมีร่องสวน มีต้นไม้ปลูกไว้เยอะแยะ..ของเล่นเด็กชาวสวนก็เลยมีรอ บตัวไปหมด..เช่น..แข่งกระโดดสูงปลากระดี่ ที่มันกระโดดทวนน้ำขึ้นมา ใครสูงกว่าชนะ นั่นก็เพราะลุงกับเพื่อนๆ เอาดินเหนียวมากั้นก่อเป็นเขื่อนไว้ตรงที่น้ำไหลแรงๆ น้ำมันก็จะโจนข้ามดินเป็นลำแบบน้ำตก..ปลากระดี่มันชอ บ..มันก็จะกระโดดสวนน้ำขึ้นมาทีละตัวสองตัว..สนุกมาก ๆ นอกจากนั้นก็เล่นไปหมด เตะบอลกลางฝน ขี่จักรยานลงแอ่งให้น้ำมันกระจาย..หาไม้กระดานมาทำสป ริงบอร์ดกระโดดลงคลอง..เอาใบบัวมาทำหมวกกันฝน วุ้ย..ลุงอ๊อกซนยังกะลิงอ่ะจ๊ะ..5555....แต่มีเคล็ดล ับในการเล่นน้ำฝนโดยไม่ให้เป็นหวัดของเด็กชาวสวนแบบล ุงอ๊อก..นั่นคือ..ที่บ้านต้องมีตุ่มที่รองน้ำฝนเก็บไ ว้...พอฝนตกก็หาขันหรือถังจ้วงน้ำจากตุ่มมารดหัวให้ช ุ่มก่อนหนึ่งที แล้วจะไปตะลุยกลางฝนอย่างไรก็ไม่เคยป่วย.....5555..แ ต่..ลุงอ๊อกว่า เด็กชาวเมืองอาจจะไม่ได้ผลหรอกน่ะ..เพราะภูมิต้านทาน มันผิดกัน..ลุงเล่นน้ำคลอง ดื่มน้ำคลองเป็นประจำ ภูมิต้านทานมันเลยสูงกว่าเด็กที่เล่นแต่น้ำสระอ่ะจ้า ....วันนี้หมดมุขแล้ว บ๊ายบายนะหลานลุง
    สวัสดีค่ะ ลุงอ๊อก
    ความทรงจำของลุงอ๊อกน่าสนุกจังเลยค่ะ แม่เคยบอกหนูว่า ทุกคนมีความทรงจำ อยู่ที่เราจะเลือกความทรงจำเรื่องไหน
    มาเก็บใส่กล่องของความทรงจำ เวลาที่เราหลับตาและนึกถึง ภาพของความทรงจำก็จะกลับมาอย่างชัดเจน !!
    แม่กับพ่อบอกว่า ให้หนูเก็บความทรงจำตอนนี้ไว้ให้ดีที่สุด. เพื่อที่จะได้ทีเรื่องราวของความทรงจำที่ดี ๆ ไว้เล่าให้คนรอบข้างของเราได้ฟัง
    เหมือนที่คุณลุงและคุณป้ามีความทรงจำที่ดี แล้วเก็บมาเล่า ให้หนูฟังในวันนี้ ขอบคุณคุณลุง ขอบคุณความทรงจำของคุณลุง ขอบคุณน้ำฝนค่ะ
    เคารพและรักค่ะ วันนี้ลุงอ๊อกดื่มน้ำกี่แก้วค้ะ ?
    - น้องเพลง ..
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวัสดีน้องเพลงครับ

ภาพที่เอามาลงเป็นภาพของอำเภอเล็กๆที่ชื่อว่าอำเภอแม ่สะเรียงครับ ลุงวีเกิดและโตที่อำเภอนี้มีความทรงจำครึ่งชีวิตที่อ ำเภอนี้และหวงแหนวัฒนธรรมของที่นี่ ลุงวีมาจากชาติพันธุ์ที่มีความหลากหลายทางด้านวัฒนธร รม คุณพ่อเป็นลาวหลวงพระบาง ท่านมีความเป็นศิลปินสูงและเก่งมากเรื่องภาษาและเป็น นักคิดที่เก่งกาจมากๆ ส่วนคุณแม่ของลุงวีเป็นลูกหลานของไทยใหญ่ครับ ด้านศิลปะและเอกลักษณ์ของไทยใหญ่ยังคงผสมผสานอยู่ในส ายเลือดของลุงวีตลอดเวลา บางครั้งก็เหมือนจะไม่ชอบใจนักที่ถูกล้อว่าลูกลาวแต่ ก็ยิ้มได้เสมอเมื่อรู้ว่าการมีชาติพันธุ์แบบนี้ก็ดีเ หมือนกัน ได้เติบโตในสองวัฒนธรรมและผสานให้เรารู้จักก้าวพ้นคว ามชิงชังและการดูแคลน เป็นคนไทยที่ใด้เรียนรู้ที่จะอยู่กับผู้อื่นด้วยการใ ห้เกียรติและถ้อยทีถ้อยอาศัย

"ดวงอาทิตย์ให้แสงสว่างที่แจ่มชัดแต่นั่นคือโอกาสที่ เราจะเรียนรู้เข้าใจในส่วนที่มืด" แสงสว่างมันจะอยู่กับเราไม่นานแต่ว่าเมื่อเราเข้าใจใ นด้านมืด เราก็สามารถอยู่ได้ในวันที่ไม่มีแสงสว่าง...ลุงวีฝาก เรื่องนี้ให้น้องเพลงด้วยนะจ๊ะ

วันนี้ลุงวีได้คุยกับคุณพ่อซิกแซก ลุงวีบอกคุณพ่อของหนูว่าคืนนี้แกะที่ลุงวีจะนับตอนที ่มันกระโดดข้ามรั้ว ลุงวีมั่นใจว่า...มันยิ้มให้ลุงวีทุกตัว ^ ^

ราตรีสวัสด์จ้าสาวน้อย...
หน้าที่ 311 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 211 261 301 302 303 304 305 306 307 308 309 310 311 312 313 314 315 316 317 318 319 320 321 361 411 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks