All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 378

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 378 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 278 328 368 369 370 371 372 373 374 375 376 377 378 379 380 381 382 383 384 385 386 387 388 428 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 5,656 ถึง 5,670 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

เปิดมาเจอกระทู้นี้ ขอโพสสักนิดเพราะผมพึ่งตื่น (ไม่รู้เรียกว่าเช้ารึเปล่า)
    ตำนานไม่ได้สร้างจากรถ ต้องสร้างจากตัวเรา
    lodiham's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อัพหน่อย
    กลางวันโทรติดยากหน่อยนะครับ โทรศัพท์ ไม่มีคลื่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lodiham อ่านข้อความ
    ขาย กันชนหน้า 2500 บาท
    หมี 0873911024

ที่วงกลมคืดตำหนินะครับ

บัญชี ฉัตรนภา หมั่นเจริญ กรุงไทย กระบี่
    812-0-36162-8
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ตื่นแล้วครับ ได้ยินเสียงฝนตกกระทบใบตอง เป็นเสียงแรกของวันนี้ที่ได้ยินแล้วสบายใจที่สุด อรุณสวัสดิ์ครับสายฝนและพี่น้องของผมทุกท่าน
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตื่นแล้วครับ ได้ยินเสียงฝนตกกระทบใบตอง เป็นเสียงแรกของวันนี้ที่ได้ยินแล้วสบายใจที่สุด อรุณสวัสดิ์ครับสายฝนและพี่น้องของผมทุกท่าน
    ตื่นแล้วเช่นกันครับ พัทยาท้องฟ้าอึมครึม ถูกปกคลุมด้วยเมฆฝน
    เดาไม่ออกว่าฝนจะตกหรือเปล่า ได้ยินแต่เสียงนกออกหากิน ของรุ่งอรุณยามเช้าครับ
    กาแฟยังร้อนอยู่หรือเปล่าครับพี่ชาย ? ..
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าค๊าาา หล่มศักดิ์น้ำท่วมอีกแล้ว ปีนี้พายุเยอะจริงๆ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะค่ะ
    เมื่อคืนดูข่าวแม่สเรียงโดนหนักเลย บ้านเกิดกำนันปลอดภัยรึเปล่าค่ะ....
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าค๊าาา หล่มศักดิ์น้ำท่วมอีกแล้ว ปีนี้พายุเยอะจริงๆ ดูแลสุขภาพกันด้วยนะค่ะ
    เมื่อคืนดูข่าวแม่สเรียงโดนหนักเลย บ้านเกิดกำนันปลอดภัยรึเปล่าค่ะ....
    ยามที่แม่สะเรียงลำบากและอยู่ในช่วงวิกฤติ...เขาบอกว ่าจะกลับไปทำไม ไฟฟ้าก็ไม่มี ถนนก็ถูกตัดขาด น้ำก็ท่วม...จนแทบจะต้องจุดตะเกียงกันอย่แล้ว...

ผมคิดว่าแม่สะเรียงต้องการกำลังใจจากลูกๆทุกคนที่ออก ไปเติบใหญ่ในที่อื่น ที่ไปได้ดิบได้ดีมีฐานะในสังคม...ผมจะกลับไปยืนข้างๆ แม่สะเรียงครับ home of hero..

ปล. ปลอดภัยหรือเปลาไม่แน่ใจครับ แต่บ้านของผมอยู่ใจกลางเมืองครับคิดว่าไม่น่าจะมีอะไ ร เพราะถ้ามีอะไรเกิดขึ้นกับบ้านของผม เพื่อนๆที่อยู่ที่โน่นมันโทรมาโวยวายแล้วครับ 5555
    Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน ชี้เป้า อะไหล่ มาสด้า (เผื่อมีใครตามหาอยู่)

ตามลิ้งค์นะครับ
    ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย เจอเลยเอามาฝากครับ
    http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=309572
    Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ปากน้ำโพฝนหยุดแล้ว หลังจากตกมาตลอดทั้งคืน...กะว่าจะได้อู้งานซะหน่อย แต่เมฆยังฉ่ำทั่วฟ้า...
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

สำหรับลูกๆที่อยู่ห่างไกลบ้านเกิด..ผมนึกถึงเพลงนี้ท ุกที..ผมรักเด็กบ้านนอกทุกคนที่คิดถึงบ้านและสู้ผลัก ดันชีวิตเพื่อให้แม่ภูมิใจครับ..ฟังทีไรน้ำตาไหลและค ิดถึงแม่
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เมื่อคืนซ่ำคาร์บู เป็นไงบ้างครับเพื่อน
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    สำหรับลูกๆที่อยู่ห่างไกลบ้านเกิด..ผมนึกถึงเพลงนี้ท ุกที..ผมรักเด็กบ้านนอกทุกคนที่คิดถึงบ้านและสู้ผลัก ดันชีวิตเพื่อให้แม่ภูมิใจครับ..ฟังทีไรน้ำตาไหลและค ิดถึงแม่
    http://www.youtube.com/watch?v=UW9bg...yer_detailpage
    ขอบคูณ สำหรับบทเพลงที่ส่งกำลังใจมาให้ครับพี่อ๊อก
    ฟังแล้วทำให้เด็กบ้านนอกอย่างผม อดคิดถึง คนข้างหลัง
    ที่จากไปแล้ว เสียมิได้ ผมหมายถึง ย่า ของผมครับ
    ที่ผมใช้นิยามเรียกท่านว่า แม่ มาทั้งชีวิต ผมออกเดินทางมสู้ชีวิต
    ในเมืองใหญ่ ด้วยความต้องการของผมเอง แม้ทางบ้านจะคัดค้าน
    ประการใด ผมหาเห็นด้วยไม่ ผมยังจำแววตาของย่าได้อย่างแม่นยำ
    ในวันที่ผมขึ้นรถ โดยสารประจำทาง จากท่านมา
    สายตา ที่วิงวอน และอบอุ่นเหมือนประวิง เวลาไม่ให้ผม จาก
    ท่านไปไหน ในห้วงเวลานั้น ผมสงสารท่านจับใจ
    แต่ผมไม่อาจทัดทาน ความต้องการของเด็กหนุ่ม ที่อยากเห็นโลกกว้าง
    ผมผละอกย่ามาด้วยทั้งน้ำตา แต่ในใจก็หึกเหิม กับโลกใบใหม่ ที่รอผมอยู่
    ข้างหน้าอย่างท้าทาย ไม่มีคำกล่าวลา จากย่า มีเพียงแแวตาของหญิงชรา
    ที่ทำให้ผมเกือบถอดใจไปเหมือนกัน แต่ท่านเข้มแข็งเกินหญิงชราวัยเกือบ 85
    ที่ท่านอาจจะทำให้ผมกังวล ผมจากย่า มาแล้วจริง ๆ หรือนี่
    เวลานี้ท่านได้จากผมไปนานแล้ว ไม่มีวัน และเวลาไหน ที่ผมไม่เคยระลึก
    ถึงท่าน มือเ**่ยว ๆ ที่แสนอบอุ่น อ้อมกอดที่ไม่มีกลิ่นน้ำหอม มีเพียงกลิ่นหมากที่มัน
    ยังติดจมูกผมมาจนถึงทุกวันนี้ รอยยิ้มของหญิงชราที่สวยงามกว่ายิ้มของ นางสาวไทย
    ท่านคงยังมองผมมาจากข้างบน ท่านไม่ได้จากผมไปไหนเลย ท่านยังในอณูของเลือดเนือ้ในชีวิตผม
    สักวัน เราคงได้พบกัน และผมจะไม่จากท่านไปไหนอีกแล้ว นางฟ้าของผม
    แด่ ย่าตวง ทองประคำ
    zigzag no school today pattaya
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ขอบคูณ สำหรับบทเพลงที่ส่งกำลังใจมาให้ครับพี่อ๊อก
    ฟังแล้วทำให้เด็กบ้านนอกอย่างผม อดคิดถึง คนข้างหลัง
    ที่จากไปแล้ว เสียมิได้ ผมหมายถึง ย่า ของผมครับ
    ที่ผมใช้นิยามเรียกท่านว่า แม่ มาทั้งชีวิต ผมออกเดินทางมสู้ชีวิต
    ในเมืองใหญ่ ด้วยความต้องการของผมเอง แม้ทางบ้านจะคัดค้าน
    ประการใด ผมหาเห็นด้วยไม่ ผมยังจำแววตาของย่าได้อย่างแม่นยำ
    ในวันที่ผมขึ้นรถ โดยสารประจำทาง จากท่านมา
    สายตา ที่วิงวอน และอบอุ่นเหมือนประวิง เวลาไม่ให้ผม จาก
    ท่านไปไหน ในห้วงเวลานั้น ผมสงสารท่านจับใจ
    แต่ผมไม่อาจทัดทาน ความต้องการของเด็กหนุ่ม ที่อยากเห็นโลกกว้าง
    ผมผละอกย่ามาด้วยทั้งน้ำตา แต่ในใจก็หึกเหิม กับโลกใบใหม่ ที่รอผมอยู่
    ข้างหน้าอย่างท้าทาย ไม่มีคำกล่าวลา จากย่า มีเพียงแแวตาของหญิงชรา
    ที่ทำให้ผมเกือบถอดใจไปเหมือนกัน แต่ท่านเข้มแข็งเกินหญิงชราวัยเกือบ 85
    ที่ท่านอาจจะทำให้ผมกังวล ผมจากย่า มาแล้วจริง ๆ หรือนี่
    เวลานี้ท่านได้จากผมไปนานแล้ว ไม่มีวัน และเวลาไหน ที่ผมไม่เคยระลึก
    ถึงท่าน มือเ**่ยว ๆ ที่แสนอบอุ่น อ้อมกอดที่ไม่มีกลิ่นน้ำหอม มีเพียงกลิ่นหมากที่มัน
    ยังติดจมูกผมมาจนถึงทุกวันนี้ รอยยิ้มของหญิงชราที่สวยงามกว่ายิ้มของ นางสาวไทย
    ท่านคงยังมองผมมาจากข้างบน ท่านไม่ได้จากผมไปไหนเลย ท่านยังในอณูของเลือดเนือ้ในชีวิตผม
    สักวัน เราคงได้พบกัน และผมจะไม่จากท่านไปไหนอีกแล้ว นางฟ้าของผม
    zigzag no school today pattaya
    ไม่ใช่คนอ่อนแอแต่ผมเป็นคนอ่อนไหวครับ..อ่านเรื่องแบ บนี้..ผมชอบเอาไปผูกกับชีวิตที่ผ่านมาในวัยเด็ก น้ำตาซึมเอาง่ายๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : stormmaker_co@yahoo.com
    Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ได้ยางหุ้มเกียร์แล้วนะครับพี่
    ขอบคุณมากๆๆเลย
    ถ้ามีธุระอันไดแถวนี้หรือขาดอะไรอย่าได้เกรงใจนะครับ .......
    รับทราบครับ พี่บอย........
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ไม่ใช่คนอ่อนแอแต่ผมเป็นคนอ่อนไหวครับ..อ่านเรื่องแบ บนี้..ผมชอบเอาไปผูกกับชีวิตที่ผ่านมาในวัยเด็ก น้ำตาซึมเอาง่ายๆ
    เคยดูหนังเกาหลีเรื่องคุณยายผมดีที่สุดในโลกป๊ะค่ะ.. .....................หนังเล็กๆแต่ยิ่งใหญ่ ดูแล้วคิดถึงยายมากๆ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สะเทือนใจและทราบซึ้งมากครับ ถ้าผมมีเวลาจะเขียนถึงยายให้อ่านบ้างครับ
หน้าที่ 378 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 278 328 368 369 370 371 372 373 374 375 376 377 378 379 380 381 382 383 384 385 386 387 388 428 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks