All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 432

หน้าที่ 432 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 332 382 422 423 424 425 426 427 428 429 430 431 432 433 434 435 436 437 438 439 440 441 442 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 6,466 ถึง 6,480 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

....ตื่นเช้าที่สดใส วันนี้น้ำลดไปเยอะมาก เหลืออีกแค่เพียง15เซนเอง...มาเร็วไปเร็วจริงๆ แต่จะมาอีกหรือไม่ คงต้องติดตาม..และวันนี้คงต้องออกไปทำมาหากินกันในเม ืองกรุงกันบ้างหลังจากวิดน้ำกันมากว่าสัปดาห์..จิบกา แฟอย่างเงียบๆในอารมณ์ต่ำๆไปสองแก้ว ลมแผ่วเบาโชยมาย้ำเตือนว่า..ลมหนาวที่คิดถึงกลับมาแล ้ว.."ลมหนาวมาเมื่อใด ใจฉันคงยิ่งเหงา คืนวันที่มันเหน็บหนาวไม่รู้จะทนได้นานเท่าไร"...นั่ งนึกฮัมเพลงนี้เบาๆด้วยใจเปล่าเปลี่ยว..บางเวลาคน เรา..ก็เหงาโดยไม่มีสาเหตุครับ..และผม..เหงา เมื่อในบางวันที่ชิ้นส่วนมันไม่เข้าที่เหมือนที่เคยเ ป็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย octzilla : 14-11-2011 เมื่อ 08:53
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อรุณสวัสดิ์ครับสหายทั้งหลาย เช้านี้เพลียๆนิดหน่อยครับ นั่งซังกะตายดูน้ำไหลไปเอื่อยๆ ไม่มีวันและเวลาว่าเมื่อไหร่ มีแต่สัญญาณว่าน้ำลดลงมากแล้วแต่ก็ยังอยู่ที่ต้นขาเห มือนเดิมและบางช่วงก็ยังเท่าเอว พลันคิดไปในใจว่า บางครั้งการคิดไปเองว่าน้ำลดแล้วนี่ก็ดีเหมือนกันอย่ างน้อยมันก็ชะโลมใจว่ามันดีขึ้น เมื่อวานมองพระอาทิตย์ลับฟ้าแล้วมันวังเวง มันเหมือนว่าพอความมึดเข้ามาเยือน ความวังเวงมันก็คืบคลานเข้ามาเลยมาเล่าสู่กันฟัง

น้ำลดแล้วเราจะตั้งตัวอย่างไร จะเอาเงินที่ใหนไปซ่อมบ้าน จะมีอารมณ์และพลังงานเหมือนเดิมหรือเปล่า จิตใจจะเตลิดไปไกลขนาดใหน...เช้านี้ดื่มกาแฟไม่หมดแก ้ว...

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์ครับสหายทั้งหลาย เช้านี้เพลียๆนิดหน่อยครับ นั่งซังกะตายดูน้ำไหลไปเอื่อยๆ ไม่มีวันและเวลาว่าเมื่อไหร่ มีแต่สัญญาณว่าน้ำลดลงมากแล้วแต่ก็ยังอยู่ที่ต้นขาเห มือนเดิมและบางช่วงก็ยังเท่าเอว พลันคิดไปในใจว่า บางครั้งการคิดไปเองว่าน้ำลดแล้วนี่ก็ดีเหมือนกันอย่ างน้อยมันก็ชะโลมใจว่ามันดีขึ้น เมื่อวานมองพระอาทิตย์ลับฟ้าแล้วมันวังเวง มันเหมือนว่าพอความมึดเข้ามาเยือน ความวังเวงมันก็คืบคลานเข้ามาเลยมาเล่าสู่กันฟัง

น้ำลดแล้วเราจะตั้งตัวอย่างไร จะเอาเงินที่ใหนไปซ่อมบ้าน จะมีอารมณ์และพลังงานเหมือนเดิมหรือเปล่า จิตใจจะเตลิดไปไกลขนาดใหน...เช้านี้ดื่มกาแฟไม่หมดแก ้ว...

นั่งมองรูปท้องฟ้าที่ท่านแม่ทัพและตัวหนังสือของท่าน แม่ทัพแล้ว ในใจก็พลันคิดว่า ท้องฟ้าจะดูในนําหรือแหงนมองบนท้องฟ้าความสวยก็ไม่แต กต่างกันเลยครับ^_^
    "แต่ต่างที่จิตใจและความรู้สึก" ความมืดหน้ากลัวจริงๆครับท่านแม่ทัพ^_^ขอท่านแม่ทัพข ้ามผ่านคืนนี้ไปครับ น้องและสหายของท่านส่งกําลังใจสู่ท่านเสมอครับ แต่ฟ้าที่เราเห็นวันนี้ในวันพรุ่งนี้จะเป็น"ฟ้าใหม่" ครับท่านแม่ทัพ ขอพลังจงอยู่กับท่านแม่ทัพครับ ผมและพี่น้องทั้งหมดเราส่งใจไปให้ท่านครับ..(ด้วยควา มเคารพ)
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    นั่งมองรูปท้องฟ้าที่ท่านแม่ทัพและตัวหนังสือของท่าน แม่ทัพแล้ว ในใจก็พลันคิดว่า ท้องฟ้าจะดูในนําหรือแหงนมองบนท้องฟ้าความสวยก็ไม่แต กต่างกันเลยครับ^_^
    "แต่ต่างที่จิตใจและความรู้สึก" ความมืดหน้ากลัวจริงๆครับท่านแม่ทัพ^_^ขอท่านแม่ทัพข ้ามผ่านคืนนี้ไปครับ น้องและสหายของท่านส่งกําลังใจสู่ท่านเสมอครับ แต่ฟ้าที่เราเห็นวันนี้ในวันพรุ่งนี้จะเป็น"ฟ้าใหม่" ครับท่านแม่ทัพ ขอพลังจงอยู่กับท่านแม่ทัพครับ ผมและพี่น้องทั้งหมดเราส่งใจไปให้ท่านครับ..(ด้วยควา มเคารพ)
    ขอบพระคุณครับที่ส่งน้องสาวมาอยู่เป็นเพื่อน พออ่านข้อความนี้เสร็จก็ยิ้มแป้นเลยครับ ^ ^ ขอบพระคุณครับพี่โอ

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อรุณสวัสดิ์เช้าวันใหม่ที่สวยงามของใครหลายคน

ส่วนผม ยังไม่นอน ก้คงเป็นวันเดิมๆเรื่อยๆอีกต่อไป
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันใหม่ที่สวยงามของใครหลายคน

ส่วนผม ยังไม่นอน ก้คงเป็นวันเดิมๆเรื่อยๆอีกต่อไป
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันใหม่ครับ เช้านี้เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ มองเห็นพื้นบ้างแล้วครับ
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์เช้าวันใหม่ครับ เช้านี้เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ มองเห็นพื้นบ้างแล้วครับ
    อรุณสวัสดิ์เช่นกันครับ น้ำลดแล้วพื้นถนนโผล่แล้ว ที่บ้านเริ่มขัดถูล้างคราบไคลไปได้บ้าง วันนี้ได้ถอนใจโล่งๆเพราะดูแล้ว น่าจะหมดสิ้นเหตุการณ์ร้ายๆจากอุทกภัยในปีนี้ไปซะที. .เฮ้อออออออออออออออออ..ไปหาที่นวดดีกว่าวุ้ย
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์เช่นกันครับ น้ำลดแล้วพื้นถนนโผล่แล้ว ที่บ้านเริ่มขัดถูล้างคราบไคลไปได้บ้าง วันนี้ได้ถอนใจโล่งๆเพราะดูแล้ว น่าจะหมดสิ้นเหตุการณ์ร้ายๆจากอุทกภัยในปีนี้ไปซะที. .เฮ้อออออออออออออออออ..ไปหาที่นวดดีกว่าวุ้ย
    เมื่อวานครูพี่ทรัพย์บอกว่านวดตัวอยู่ หมอนวดมาจากแม่สะเรียงท่าทางจะดี 555 พี่ทรัพย์บอกว่าถ้าสบายตัวก็หวังว่าพี่น้องท่านอื่นๆ จะสบายตัวตามด้วย 555 ฝากพี่อ๊อคให้คนนวดเน้นๆหลังกับไหล่หน่อยสิพี่ ผมเมื่อยมาหลายวันแล้วครับ 555++

นวดกันแต่พอเพียงนะครับพี่ๆทั้งหลาย..
    ระวังเส้นอักเสบ..ด้วยความเป็นห่วงครับ..
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    นวดกันแต่พอเพียงนะครับพี่ๆทั้งหลาย..
    ระวังเส้นอักเสบ..ด้วยความเป็นห่วงครับ..
    ไอ้ย๊ะ....ใจผมเตลิดไปไกลแล้วครับ เอาเคาเตอร์เพนท์สีฟ้าทาถูได้เลยครับ เย็นมากขอบอก 55+++
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ไอ้ย๊ะ....ใจผมเตลิดไปไกลแล้วครับ เอาเคาเตอร์เพนท์สีฟ้าทาถูได้เลยครับ เย็นมากขอบอก 55+++
    ทาที่หัวใจได้มั๊ยครับ..ใจมันปวดๆ

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ทาที่หัวใจได้มั๊ยครับ..ใจมันปวดๆ
    กินพารา2เม็ดครับพี่อ๊่อค เผื่อช่วยได้ อิอิ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หายศรีษะไปใหนมาครับพี่อ๊อค ผมหาคนดื่มเบียร์เป็นเพื่อนอยู่เนี่ย น้ำยังไม่ลดหรอกแต่เห็นพื้นแล้วดีใจ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    กินพารา2เม็ดครับพี่อ๊่อค เผื่อช่วยได้ อิอิ
    ปวดใจต้องกินเบียร์ครับพี่ตั๋ง ดื่มอีกสักแก้วนึงจะได้ลืมเธออีกแป๊ปนึง....
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

หายศรีษะไปใหนมาครับพี่อ๊อค ผมหาคนดื่มเบียร์เป็นเพื่อนอยู่เนี่ย น้ำยังไม่ลดหรอกแต่เห็นพื้นแล้วดีใจ 5555

ปวดใจต้องกินเบียร์ครับพี่ตั๋ง ดื่มอีกสักแก้วนึงจะได้ลืมเธออีกแป๊ปนึง....
    หายไปทำงานนะครับ..ขับรถไปทำงานได้แล้ว..แต่รถติดทั้ งไปทั้งกลับ เวลาหายไปอย่างน้อยวันละสามชั่วโมง..ขาไปชั่วโมงครึ่ งขากลับอีกชั่วโมงครึ่ง..น่าเบื่อวงจรชีวิตแบบนี้มาก ครับ..สงสัยต้องรีบหาทำเลเปิดแผงขายหมูกูรูโดยเร็วแล ้ว..เบื่อเต็มฟัด!
    ...ปอลิง..ผมก็อยากเจอน้องชายใจจะขาดครับ..แต่ยังนึก ไม่ออกว่าจะไปยังไงดี เดินลุยน้ำไปสงสัยจะถึงเอาเช้าวันอาทิตย์แน่ๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    หายไปทำงานนะครับ..ขับรถไปทำงานได้แล้ว..แต่รถติดทั้ งไปทั้งกลับ เวลาหายไปอย่างน้อยวันละสามชั่วโมง..ขาไปชั่วโมงครึ่ งขากลับอีกชั่วโมงครึ่ง..น่าเบื่อวงจรชีวิตแบบนี้มาก ครับ..สงสัยต้องรีบหาทำเลเปิดแผงขายหมูกูรูโดยเร็วแล ้ว..เบื่อเต็มฟัด!
    ...ปอลิง..ผมก็อยากเจอน้องชายใจจะขาดครับ..แต่ยังนึก ไม่ออกว่าจะไปยังไงดี เดินลุยน้ำไปสงสัยจะถึงเอาเช้าวันอาทิตย์แน่ๆ
    ไอ้ย๊ะ...ขับรถได้แล้วเหรอ ผมยังต้องลุยน้ำอยู่เลยครับ ตอนนี้ลึกสุดก็ราวๆหัวเข่าครับก็น่าจะต่ำกว่า50ซม.แล ้วครับเพราะว่าเห็นพื้นถนนหน้าบ้านบ้างแล้วครับ ผมก็ออกไปขัดขี้ตะไคร่ ตะกรันน้ำออกไปก่อนบ้างบางจุดเพราะว่าเดี๋ยวมันแห้งเ หมือนที่พี่หมอโอ๊คถ่ายมาให้ดูจะยุ่งครับ ตอนนี้ผมเปิดหลังบ้านแล้วครับ ก็ขัดพื้นทำความสะอาดไปบ้างแล้วแต่ก้ยังเลอะๆพวกซิลิ โคนอยู่บ้าง ส่วนด้านหน้าบ้านยังปิดสนิทอยู่ครับ

คิดว่าสิ้นเดือนน่าจะสามารถขับรถเข้ามาได้แล้วมั้ง ต้องเช็คหนองใหญ่ก่อนครับเพราะว่าตรงนั้นลึกสุด อิอิ

ผมก็รอว่าMazda Campของผมจะได้รับการปรับที่ในอนาคตน่าจะทำอะไรได้บ้ างกับที่ตรงนี้ หลอกเพื่อนมากินเบียร์ที่บ้านดีมั้ยครับ 5555
หน้าที่ 432 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 332 382 422 423 424 425 426 427 428 429 430 431 432 433 434 435 436 437 438 439 440 441 442 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks