All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 51

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 51 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 101 151 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

สวัดดีมื้อเช้านี้...นี่เป็นการทักทายเหล่าแม่ทัพนาย กองทั้งหลายของเจ้านกขมิ้น

Name:  DSCN1533_resize.JPG
Views: 62
Size:  91.8 KB
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าครับ... หมอกตอนเช้า สวย สดชื่นและเย็นดีครับ เห็นหมอกในตอนเช้าแล้วก็นึกถึงควัน แล้วก็พลันนึกต่อไปถึงเพลงของพี่ bird...
    Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

สวัสดีครับพี่น้องชาวมาสด้า วันนี้ ศุกร์ 13 นะครับ
    เดินทางไปใหนมาใหนก็ระวังตัวกันหน่อยนะครับ
    ไม่รู้มันเกี่ยวอะไร กับ ศุกร์ 13 วันอื่นก็ต้องระวังเหมือนกัน
    ขอให้ทุกท่านโชคดี ทุกๆเรื่องที่ทำนะครับ
    ปล.กาญจนบุรีฝนตกเยอะมากๆ
    Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ส่งแล้วครับ
    ขอบคุมากมายเลยคับ

ยินดีที่ได้เข้าร่วม
    ~๐~...รถผมไม่ใหม่ แค่ทำให้วิ่งได้เป็นพอ...~๐~
    เอาเว็บบิทน้อยๆมาฝากhttp://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=FreeSize
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking

ขอสติ๊กเกอร์ครับ ขอเข้าร่วมคลับด้วยคนมาใหม่ครับ

วีรวัทน์ บุญคง 92/2 ม.5 ต.วังลึก อ.ศรีสำโรง จ.สุโขทัย 64120

ขอบคุณอย่างสูงครับ

ส่งแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 20-08-2010 เมื่อ 08:32
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีทุกท่านครับ รายงานตัวครับ ..........สุพรรณไม่มีฝนครับพี่เกริกครับ........... แต่มีหนุ่มหน้าตาพอใช้ใด้ครับ55555555555
    ..ขําๆครับพี่เห็นวันนี้เงียบๆ.......จัง.!
    boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้ำตาไหลเลยครับ ถ้าท่านโอเขียนจนจบน้ำตาไหลนองทั้งสองแก้มแน่ๆครับ ผมโทรไปบอกรักแม่แล้วครับ แม่ให้คำพูดมาประโยคหนึ่ง ขอให้ลูกมีพลัง ในการทำงานให้ลุล่วงไป ความรู้สึกเหมือนการให้พรที่วิเศษที่สุดในวันแม่วันน ี้ครับ จะกลับไปกราบตักแม่ปลายปีนี้ครับ ทำงานอีก4เดือนผมก็เป็นไทแล้วครับ พอกันทีชีวิต13ปีในเมืองหลวง ถึงเวลาที่แม่-ลูกจะไปเที่ยวกันแล้วครับ
    อยากหลุดพ้นเหมือนท่านประมุขจังครับ
    สำหรับผมคงทำงานไปจนแก่แหละมั้งเงินเดือนขึ้นทีละไม่ กี่10บาทวันยุดไม่ค่อยจะมีวันแรงงานยังไม่ได้อยุดเล๊ ยยย
    อยากจังครับผมอยากทำในสิ่งที่ผมชอบสิ่งที่ผมรัก คิดว่างานคงออกมาดีกว่าทำเพราะต้องทำน่ะครับเพราะมัน เป็นสิ่งที่เราชอบไช่ไหม

ผมเคยถูกบีบไห้เลือกมาแล้วระหว่างสิ่งที่เราชอบกับคน ที่เรารักครับ สุดท้ายผมก็เลือกสิ่งที่เราชอบโดยคนที่เรารักเดินจาก เราไป
    มัน..เจ็บ...ครับแต่ก็ดีกว่าทนอยุ่แบบไร้ความรู้สึกน ่ะครับ
    รถผมที่ผ่านมือผมมา บิดมันก็เร่งเบรคมันก็อยุด พังมันก็ซ่อมได้ครับ
    แต่ เธอ ยี้ทุกสิ่งที่มันเป็นตัวผม ผมมันกินข้าวแกงครับ เคเอฟซีผมกินไม่เป็น ตัวผมมันเหม็นน้ำมันเบนซินครับ
    จนถึงวันนี้ผมยังมองไม่เห้นอนาคตของตัวเองเลย รู้แต่ว่าพรุ่งนี้ก็เช้าแล้วครับ มีพลังเพียงน้อยนิดไห้ร่างกายขับเคลื่อนได้ก็พอแล้ว

เศร้าจัง......อดีตไบค์เกอร์
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hananolu อ่านข้อความ
    ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ..
    ด้วยความยินดีครับ หลายๆท่านก็พึ่งจะได้ฤกษ์จัดทำส่งให้ครับ ไม่เกินหมากแหลกครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    อยากหลุดพ้นเหมือนท่านประมุขจังครับ
    สำหรับผมคงทำงานไปจนแก่แหละมั้งเงินเดือนขึ้นทีละไม่ กี่10บาทวันยุดไม่ค่อยจะมีวันแรงงานยังไม่ได้อยุดเล๊ ยยย
    อยากจังครับผมอยากทำในสิ่งที่ผมชอบสิ่งที่ผมรัก คิดว่างานคงออกมาดีกว่าทำเพราะต้องทำน่ะครับเพราะมัน เป็นสิ่งที่เราชอบไช่ไหม

ผมเคยถูกบีบไห้เลือกมาแล้วระหว่างสิ่งที่เราชอบกับคน ที่เรารักครับ สุดท้ายผมก็เลือกสิ่งที่เราชอบโดยคนที่เรารักเดินจาก เราไป
    มัน..เจ็บ...ครับแต่ก็ดีกว่าทนอยุ่แบบไร้ความรู้สึกน ่ะครับ
    รถผมที่ผ่านมือผมมา บิดมันก็เร่งเบรคมันก็อยุด พังมันก็ซ่อมได้ครับ
    แต่ เธอ ยี้ทุกสิ่งที่มันเป็นตัวผม ผมมันกินข้าวแกงครับ เคเอฟซีผมกินไม่เป็น ตัวผมมันเหม็นน้ำมันเบนซินครับ
    จนถึงวันนี้ผมยังมองไม่เห้นอนาคตของตัวเองเลย รู้แต่ว่าพรุ่งนี้ก็เช้าแล้วครับ มีพลังเพียงน้อยนิดไห้ร่างกายขับเคลื่อนได้ก็พอแล้ว

เศร้าจัง......อดีตไบค์เกอร์
    ผมไม่อยากจะมาทำอะไรแบบนี้ตอนแก่ครับ 555 เพราะชีวิตมันมีมากกว่าสะสมเงินแล้วมาสบายตอนแก่ คนแก่ไม่สบายหรอกครับ ลูกหลานหิ้วปีกไปเที่ยวแบบนั้นผมก็ไม่เอา ค้นพบความจริงของการดำรงชีวิตให้เร็วจะพบว่า มีเงินเล็กน้อยแต่มีเวลาให้กับครอบครัวและตัวเราเองใ ห้มาก มันน่าจะดีกว่า ผมตื่นเช้าทุกวันและกลับดึกทุกคืน มีเวลาแค่หนึ่งวันที่จะเป็นตัวเอง แล้วยิ่งต้องมาอยู่ห่างจากแม่คนละภาคแบบนี้ จะมาวาดฝันว่าจะเป็นลูกกตัญญูตอนใหน ตอนที่ผมรวยแม่ก็คงรอไม่ไหว คนหนึ่งหิ้วปีก อีกคนก็เข็นกันไปแบบนี้ ไม่เอาแน่นอน 5555

เอาตอนนี้แหละครับ ตอนที่ยังมีแรงมหาศาล สนุกสนานกับเพื่อนฝูงได้แล้วทำไมจะไม่สนุกสนานกับแม่ บ้าง วันใหนผมพาแม่ไปซิ่งจะถ่ายรูปมาให้ดูว่า สองแม่ลูกนี้เฟี้ยวขนาดใหนกับป้าแดง 55555

อดีตรถถีบเน้อร์...ที่รักสายลมและ8แรง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jannija อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณพี่ ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวเองก่อนนะครับ ผมชื่อต้อย เป็นคนจังหวัดแพร่ นะครับ พอดีผมเล่นรถ มาสด้าอยู่ และกำลังจะทำสีใหม่ ของผมเป็น มาสด้า 1000 ครับ ก็เลยยากได้สติ๊กเกอร์มาติดจะได้ดูสวยๆๆอีกหน่อย
    พอดีผมรู้จักกับพี่วุฒดี้ ที่อยู่แพร่เหมือนกันติดสติ๊กเกอร์ที่รถแก่ดูแล้วสวย ดีก็เลยอยากได้บ้าง ผมขอสมัครเป็นสมาชิกได้ไหมครับ พี่ช่วยส่งสติ๊กเกอร์ให้ผมหน่อยได้ไหมครับ อยากได้มากๆๆๆๆๆ

ที่อยู่ 17/3 ตำบลนาจักร อำเภอเมือง จังหวัดแพร่ 54000
    ชื่อ วิชาญ ธงขาว
    โทร.0845035296
    email jane_md@hotmail.co.th

ส่งแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆๆๆนะครับแต่ผมยังไม่ได้รับเลย ถ้าได้รับจะมาโพสบอกนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สวัสดีตอนเช้าครับ เมื่อคืนง่วงนอนมากครับเลยเข้านอนเร็วกว่าเดิมไป15นา ทีเอง 555 แต่ตื่นมาเช้านี้สดชื่นมากๆครับ ขอให้แม่ทัพทั่วภูมิภาคมีพลังในการต่อสู้และโชคดีทุก ท่านครับ

ขอมอบเพลงที่ผมเคยได้ยินพ่อเปิดทุกเช้าให้ทุกท่านทรา บครับ น้องผมนึกว่าเพลงชาติ 555 เห็นพ่อนั่งฟังน้ำตาคลอครับเพราะว่าคนลาวอพยพทุกท่าน จะมีความหลังทุกท่าน ในอดีตผมไปฟังสหายภูพานของผมร้องเพลงนี้กล่อมขุนเขาใ นท่ามกลางสายหมอก นั่งผิงไฟอยู่บนภู พึ่งเข้าใจชีวิตที่มันเป็นนิรันดร์ก็ตอนนั้นแหละครับ คือ...กินเหล้าแล้วไม่เมา 5555

ปล. ลืมบอกเจ๊ปุ๊ว่า ผมเป็นลูกหลานเรฟูจีแคมป์หนองคายครับ อิอิ

สิบห้าปี ที่ไตเฮา ห่างแดนดิน
    (เดินกันไป)

จงเอ็นดู หมู่ข้าน้อย ที่พลอยพลากบ้าน
    เฮาคนไต ย้ายกันไป
    ทุกถิ่นทุกฐาน จงฮักกันเด้อ....
    ไตดำเฮานา

สิบห้าปี ไตดำเฮา เสียดายเด
    (เดินเข้าไป)

เมืองเฮาเพ แสนเสียดาย สูเจ้าเพิ่นหล้า
    เฮือนเคยอยู่ อู่เคยนอน ต้องจรจำลา
    ปะให้ปะหนา น้ำตาไตไหล

สิบห้าปี ที่ไตเฮา เสียแดนเมือง

เคยฮุ่งเฮือง หมู่ข้าน้อย อยู่สุขสบาย
    ลุงแก่งตา ได้สร้างสา บ้านเมืองไว้ให้
    บัดนี้จากไกล ไตเสียดายเด....

(เดินกันไป)

จงเอ็นดู หมู่ข้าน้อย ที่พลอยพลากบ้าน
    ทุกถิ่นทุกฐาน จงฮักกันเด้อ....
    ไตดำเฮานา

เมืองเฮาเพ แสนเสียดาย สูเจ้าเพิ่นหล้า
    เฮือนเคยอยู่ อู่เคยนอน ต้องจรจำลา

สิบห้าปี ที่ไตเฮา เสียแดนเมือง

เคยฮุ่งเฮือง หมู่ข้าน้อย อยู่สุขสบาย
    ลุงแก่งตา ได้สร้างสา บ้านเมืองไว้ให้

(เดินกันไป)

ไตดำเฮานา

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าครับ...เป็นยังไงกันบ้างครับ..? พี่น้อง!
    ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องมาสด้าทุกท่าน สู้ๆ กับทุกปัญหาข้างหน้า.....ครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับ มีความสุขทุกท่านนะครับ คนดี ทําดี มีโชค........คนไม่มี ทําไม่ดี จิตใจไม่ดี ไม่มีใครคบ เขาเรียกว่าคน"บาป"
    ทุกอย่างอยู่ที่ใจของคนกระทํา เพราะตัวย้อมรู้ตัวว่าใจคิดและทําอะไร ฉะนั้นควรทําบุญครับ ทําบุญแผ่ส่วนกุศลผลบุญให้เจ้ากํานายเวน
    ที่ชาติที่แล้วเราใด้ทําเขาใว้ ชาตินี้หนักจะใด้เป็นเบา....... อายุ วรรณโน สุขัง พะลัง.......
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีพี่น้องทุกท่านครับ มีความสุขทุกท่านนะครับ คนดี ทําดี มีโชค........คนไม่มี ทําไม่ดี จิตใจไม่ดี ไม่มีใครคบ เขาเรียกว่าคน"บาป"
    ทุกอย่างอยู่ที่ใจของคนกระทํา เพราะตัวย้อมรู้ตัวว่าใจคิดและทําอะไร ฉะนั้นควรทําบุญครับ ทําบุญแผ่ส่วนกุศลผลบุญให้เจ้ากํานายเวน
    ที่ชาติที่แล้วเราใด้ทําเขาใว้ ชาตินี้หนักจะใด้เป็นเบา....... อายุ วรรณโน สุขัง พะลัง.......
    ขนลุกครับ....เจ้ากำนายเวนคงสะดุ้งครับท่านปลัด แต่เจ้ากรรมนายเวรคงหนวดกระดิกเฉยๆครับท่าน - -"

อิอิ สุพรรณบุรีอากาศสบายดีมั้ย......
    สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

ขนลุกครับ....เจ้ากำนายเวนคงสะดุ้งครับท่านปลัด แต่เจ้ากรรมนายเวรคงหนวดกระดิกเฉยๆครับท่าน - -"

อิอิ สุพรรณบุรีอากาศสบายดีมั้ย......
    อากาศดีครับลูกพี่ครับ วันนี้เลี่ยงควายครับ จริงๆนะครับไม่ใด้พูดเล่นครับ ควายที่บ้านผม"ชื่อeบานเย็น"ครับ เธอเป็นควายสาวครับ ที่สําคัญเธอยังไม่เคยผ่าน..คฑาควาย..ใดๆเลยครับ5555 55555555จริงๆนะครับลูกพี่ หาใด้กวนประสาทไม่ครับท่าน
หน้าที่ 51 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 101 151 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks