All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 79

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 79 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 29 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 129 179 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,171 ถึง 1,185 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวัสดียามเช้าครับ...
    บรรยากาศการค้าเงียบมากครับ เหมาะในการออกไปยืดเส้น ยืดสายด้านนอกมาก(จะหนีเที่ยวอีกแล้ว) งานค้าขายของผมก็เป็นแบบนี้แหละครับ ต้องนั่งรอ รอลูกค้าจะเข้ามาซื้อของ บางวันก็ไม่มีลูกค้า บางวันก็เข้ามาดูเฉยๆ แล้วก็กลับไปเฉยๆ 55555 อีกหน่อยคงจะกลายเป็น ปู่โสมเฝ้าโรงไม้... แน่นอนครับ
    ...พรุ่งนี้วันหยุดมีโปรแกรมพาครอบครัวไปเที่ยวตะกั่ วป่าครับ(ปิดเทอมครับพาคุณลูกไปเที่ยว) ผมชอบบรรยากาศที่ตะกั่วป่าครับ เป็นเมืองโบราณเมืองเก่า ผมชอบยืนดูบ้าน เรือน ในสมัยก่อนครับ ชอบลวดลายปูนปั้น ชอบงานไม้เก่าๆ ชอบกาแฟแบบโบราณ ชอบรถเมล์คอกหมู ชอบขนมโบราณห่อละ 3 บาท ชอบคุณลุงที่ยังขี่มาสด้า1000 ด้วยความภูมิใจอยู่ ....
    ...เสนห์ของตะกั่วป่าคือความโบราณในสายตาผมครับ แต่อีกหลายๆสายตาก็อาจจะเป็น ทะเลครับ ก็บรรดาหาดทั้งหลายที่ซึนามิเคยมาเยี่ยมอ่ะครับ..... ...

โอย...นึกถึงสึนามิแล้วเศร้าใจแทนครับ เอางี้ครับ ถ้าพี่ตุ๊กว่าง อยากมาเที่ยวลพบุรี ผมยินดีเป็นไกด์นำเที่ยวนะครับ ที่ลพบุรีก็มีโบราณสถานมากมายครับ

วันนี้ผมต้องตะลอนอีกแล้วครับ สิงห์บุรีครับ กลับดึกอีกแล้วครับ ขอตัวไปอาบน้ำแปรงฟันป่อนนะ จะไปแล้ว
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวัสดียามเช้าครับ...
    บรรยากาศการค้าเงียบมากครับ เหมาะในการออกไปยืดเส้น ยืดสายด้านนอกมาก(จะหนีเที่ยวอีกแล้ว) งานค้าขายของผมก็เป็นแบบนี้แหละครับ ต้องนั่งรอ รอลูกค้าจะเข้ามาซื้อของ บางวันก็ไม่มีลูกค้า บางวันก็เข้ามาดูเฉยๆ แล้วก็กลับไปเฉยๆ 55555 อีกหน่อยคงจะกลายเป็น ปู่โสมเฝ้าโรงไม้... แน่นอนครับ
    ...พรุ่งนี้วันหยุดมีโปรแกรมพาครอบครัวไปเที่ยวตะกั่ วป่าครับ(ปิดเทอมครับพาคุณลูกไปเที่ยว) ผมชอบบรรยากาศที่ตะกั่วป่าครับ เป็นเมืองโบราณเมืองเก่า ผมชอบยืนดูบ้าน เรือน ในสมัยก่อนครับ ชอบลวดลายปูนปั้น ชอบงานไม้เก่าๆ ชอบกาแฟแบบโบราณ ชอบรถเมล์คอกหมู ชอบขนมโบราณห่อละ 3 บาท ชอบคุณลุงที่ยังขี่มาสด้า1000 ด้วยความภูมิใจอยู่ ....
    ...เสนห์ของตะกั่วป่าคือความโบราณในสายตาผมครับ แต่อีกหลายๆสายตาก็อาจจะเป็น ทะเลครับ ก็บรรดาหาดทั้งหลายที่ซึนามิเคยมาเยี่ยมอ่ะครับ..... ...
    เที่ยวให้สนุกนะครับ เอาพลังงานของเมืองเก่านี้กลับมาด้วยนะครับจะได้มาขั บเคลื่อนบอร์ดมาสด้าให้น้องๆเดินหน้าได้ครับ อิอิ
    Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สมาชิกใหม่ขอสติ๊กเกอร์1ชุดครับ
    สุเมธ ไกรวงษ์วณิชรุ่ง
    49/1 ม.10 ต.ทุ่งคอก อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรรบุรี 72190

ส่งแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 11-10-2010 เมื่อ 10:03
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ส่งให้สหายเช้านี้ครับ

ขอบคุณคับ ท่าน
    Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

โอ้ว...ขอบคุณที่สละเวลาและสละน้ำใจครับพี่วี เดี๋ยวจะรอรายงานผลอีกทีนะครับ
    Junior Member mp33_hunter's Avatar
    สถานที่
    mazda club thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณน้ามากๆครับ.....ประเสริฐแท้ เยี่ยม ปรบมือ..แฮะๆๆๆ
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เที่ยวให้สนุกนะครับ เอาพลังงานของเมืองเก่านี้กลับมาด้วยนะครับจะได้มาขั บเคลื่อนบอร์ดมาสด้าให้น้องๆเดินหน้าได้ครับ อิอิ
    ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ เดี๋ยวภาพถ่ายจะขออณุญาติ ยกยอดไปเข้ากระทู้" ไปเที่ยวมาครับ" เพื่อว่าจะได้แยกหมวดหมู่ได้ดูกันง่ายขึ้นและเผื่อพี ่น้องท่านอื่นที่ไปเที่ยวมา จะได้มีภาพของแต่ละที่แบ่งๆกันดู ส่วนกระทู้ สวัสดียามเช้าก็จะได้ทักทายกันตามปรกติ จะได้ไม่เสียจังหวะ การทักทายกัน .......
    .....และขอสวัสดียามเช้าครับ พี่น้องบ้านมาสด้าทุกท่าน
    Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอสติ๊กเกอร์ด้วยจ้าาา

หลังจากอยุ่ในนี้มาซักพัก รถก้เริ่มเปนรูปร่างขับได้แล้ว ยังไงรบกวนด้วยคับ ท่านพี่วี

ที่อยุ่ นายจักรพงศ์ ราศรีตระกูล อู่พรเจริญ 137 ถ.กาญจนวณิช ต.พะตง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90230 คับ

ขอบคุนคับบบ

ส่งแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 18-10-2010 เมื่อ 08:40
    Mazda Club Thailand Southern Territory
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอบคุณครับท่านแม่ทัพ เดี๋ยวภาพถ่ายจะขออณุญาติ ยกยอดไปเข้ากระทู้" ไปเที่ยวมาครับ" เพื่อว่าจะได้แยกหมวดหมู่ได้ดูกันง่ายขึ้นและเผื่อพี ่น้องท่านอื่นที่ไปเที่ยวมา จะได้มีภาพของแต่ละที่แบ่งๆกันดู ส่วนกระทู้ สวัสดียามเช้าก็จะได้ทักทายกันตามปรกติ จะได้ไม่เสียจังหวะ การทักทายกัน .......
    .....และขอสวัสดียามเช้าครับ พี่น้องบ้านมาสด้าทุกท่าน
    สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ เคยนั่งคิดถึงจุดหมายปลายทางในแต่ละวัน เราตื่นพร้อมกัน เวลาใกล้เคียงกันแต่เราก็มีหนทางที่แตกต่างกัน เหมือนนกที่บินออกจากรังแล้วต่างก็ออกไปหากินตามวิถี เมื่อแสงสุดท้ายของวันมาถึง เราก็กลับมาพบกันที่นี่ ขอความสุขสวัสดีจงมีแด่ทุกท่านครับ
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดียามเช้าครับ....

วันนี้ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ผมถึงได้อ่านประโยคเหล่านี้ซ้ำๆซากอยู่หลายรอบ

"...................................... ................ข้าพเจ้าเคยเป็น"

ผมและฉันและฉาน รู้สึกตัวช้าเหลือเกิน.......

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 13-10-2010 เมื่อ 11:22
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สวัสดียามเช้าครับ....

วันนี้ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ผมถึงได้อ่านประโยคเหล่านี้ซ้ำๆซากอยู่หลายรอบ

"...................................... ................ข้าพเจ้าเคยเป็น"

ผมและฉันและฉาน รู้สึกตัวช้าเหลือเกิน.......

555 ขั้นเทพครับแล้วเราก็คนละชั้นกันครับ ผมอยู่ชั้นสองครับ ถ้าเป็นรถเมล์ก็ยืนตลอดครับ - -"
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

ได้รับสติ๊กเกอร์แล้วครับ ขอบคุณพี่วีมาก ๆ ครับ

พี่คับ..ผมอยากด้ายซาติ๊กเกออร์ต้องทามยังงัยบ้างคับ ..ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ..
    เปนสมาชิกใหม่คับ ได้มรดกจากพี่ชายเปนมาสด้า พันสาม มีเรื่องให้พี่ๆช่วยแนะนำเยอะแน่เลยคับ...
    168/1 ม.3 ซ.วัดโยธินประดิษฐ์ ต.สำโรง
    อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

ส่งแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 18-10-2010 เมื่อ 08:43
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นั่งมองฟ้าในยามเย็นที่มีแต่สิงหาเบียร์เป็นสหายคู่ใ จ จิตใจว้าวุ่น ผมอยากจะบอกว่า เย็นนี้ผมเห็นเครื่องบิน...บินข้ามหัวผมไป ผมอาจจะเมาแต่ผมเห็นคุณบินเร็วไปหน่อย...ช่วยขับเบาๆ หน่อยได้มั้ยครับ ผมมีคนที่ผมห่วงใยอยู่ข้างบนนั้น ผมกลัวเบียร์กระฉอกครับ (อยู่ๆก็คิดว่า ถ้ากินเบียร์ที่ความเร็วขนาดนั้นจะอ๊วกมั้ย - -")

ช่วงนี้อารมณ์ศิลปินฟุ้งซ่านไปหน่อยครับ ตอนเย็นๆชอบมานั่งไล่เมนูอาหารว่าจะกินอะไรดี มีวันเดียวที่กินดีสุดคือ อาหารอีสานครับ 555 นอกนั้นก็เป็นไข่เจียวกับน้ำพริก ตาแดง แมงดาและไตปลา เรียงกันไปตามความอยาก...มีเงินใช่ว่าจะกินได้ทุกอย่ าง ต่อให้เอาทุกอย่างมารวมกันก็กินได้ทีละคำ

ทำอะไรก็ทำทีละอย่างครับพี่น้อง เรียงความสำคัญไปตามกำลังและปัญญาของเราครับ ผมฝากแค่นี้ครับ เบียร์หมดไปสองขวดแล้ว เครื่องบินบินข้ามหัวไปแล้ว นกบินกลับรังแล้ว นั่งฟังหมอลำมันก็เพลินดี ชาวมาสด้าเข้าใจยาก อย่าบอกว่าเข้าใจเราจนกว่าท่านจะเป็นเหมือนเรา 5555
หน้าที่ 79 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 29 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 129 179 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks