All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ณ บางแคเช้านี้ครับ ที่บรรยากาศมัวๆเพราะฝนมันตก หลังจากตวาดให้ทุกคนในเรือนไปปิดห้องหับให้เรียบร้อย เอาลูกๆเข้ากรงแล้วห่มผ้าให้ป้าแดง อีพรหล้าๆไม่ต้อง ถ้าฝนตกแล้วสีหลุดก็แล้วแต่วาสนาของแกก็แล้วกัน 5555

แม้ชีวิตได้ผ่านเลยวัยแห่งความฝัน ฝันที่ผ่านมาไร้จุดหมาย

เมื่อทุกอย่างเข้าที่เข้าทางก็.......ดื่มครับท่าน

แต่เช้าเลยนะครับท่าน ผมขอเดาว่า นี่คงไม่ใช่การถอน แต่เห็นท้องฟ้าทางโน้นแล้ว บรรยากาศมันน่าจริงๆ เดี๋ยวนี้บ้านนอกฝนไม่ค่อยตกแล้วครับ ร้อนอิ๊อ๋าย

สุราสวัสดิ์ครับท่าน
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    แต่เช้าเลยนะครับท่าน ผมขอเดาว่า นี่คงไม่ใช่การถอน แต่เห็นท้องฟ้าทางโน้นแล้ว บรรยากาศมันน่าจริงๆ เดี๋ยวนี้บ้านนอกฝนไม่ค่อยตกแล้วครับ ร้อนอิ๊อ๋าย

สุราสวัสดิ์ครับท่าน
    อรุณสวัสดิ์ครับท่านแม่ทัพโด่ง

สำหรับผม ไม่มีเช้าไม่มีค่ำครับ มีแต่ว่าดื่มได้หรือดื่มไม่ได้ แต่ผมก็มีระเบียบวินัยในการดื่มนะครับ ผมไม่ดื่มเวลาที่ผมนอนแล้วและผมไม่ดื่มเวลาที่ผมอยู่ กับแม่ครับ เวลากลับไปบ้านนอกเขาดื่มกันในบ้านและหมู่พี่น้อง ผมไม่ดื่มครับเพราะแม่นั่งอยู่ เพราะในสายตาท่านผมก็เป็นเด็กคนหนึ่ง

หมอบอกว่าสุขภาพผมแข็งแรงครับ ดื่มแค่นี้ไม่เป็นไรหรอก ผมยังคิดในใจ ไอ้หมอ เมิงไปเอาผลตรวจของคนอื่นมาสลับกับของตูหรือเปล่าวะ 5555

ถ้าหากสวรรค์ กล้ารับประกันว่ามีชาติหน้า
    น้องอาจสิหา สิหาวิธีห้ามใจฮักอ้าย
    เมื่อเทวดา บ่กล้ายืนยันถึงชาติต่อไป
    น้องจึงขอเททั้งใจ ฮักอ้ายหมดในชาตินี้

ฝนตกหนักเลยครับ ที่ต่างจังหวัดคงไม่ตกแน่เลย อากาศแบบนี้ก็ฟังเพลงไป จิบเบียร์ไป ฟังเสียงนกเล่นน้ำ บรรยากาศดีมากครับ เดี๋ยวรอสักครู่นะครับ ได้ยินเสียงสววรค์ครับ....เอ่อ หูผมแว่วครับ ได้ยินแบบนี้ครับ

มัวแต่นั่งทำอารมณ์ศิลปินอยู่นั่นแหละ กินเบียร์ทั้งวันทั้งคืน น้ำนองเข้าบ้านแล้ว เอาไอ้เชหลบฝนด้วย แล้วอะไหล่ตรงนี้เมื่อไหร่จะเก็บ โรงรถฝนสาดแล้ว #$%!@

- -" เดี๋ยวมาครับ เสียงบัญชาจากสวรรค์ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์ครับท่านแม่ทัพโด่ง

สำหรับผม ไม่มีเช้าไม่มีค่ำครับ มีแต่ว่าดื่มได้หรือดื่มไม่ได้ แต่ผมก็มีระเบียบวินัยในการดื่มนะครับ ผมไม่ดื่มเวลาที่ผมนอนแล้วและผมไม่ดื่มเวลาที่ผมอยู่ กับแม่ครับ เวลากลับไปบ้านนอกเขาดื่มกันในบ้านและหมู่พี่น้อง ผมไม่ดื่มครับเพราะแม่นั่งอยู่ เพราะในสายตาท่านผมก็เป็นเด็กคนหนึ่ง

หมอบอกว่าสุขภาพผมแข็งแรงครับ ดื่มแค่นี้ไม่เป็นไรหรอก ผมยังคิดในใจ ไอ้หมอ เมิงไปเอาผลตรวจของคนอื่นมาสลับกับของตูหรือเปล่าวะ 5555

ถ้าหากสวรรค์ กล้ารับประกันว่ามีชาติหน้า
    น้องอาจสิหา สิหาวิธีห้ามใจฮักอ้าย
    เมื่อเทวดา บ่กล้ายืนยันถึงชาติต่อไป
    น้องจึงขอเททั้งใจ ฮักอ้ายหมดในชาตินี้

ฝนตกหนักเลยครับ ที่ต่างจังหวัดคงไม่ตกแน่เลย อากาศแบบนี้ก็ฟังเพลงไป จิบเบียร์ไป ฟังเสียงนกเล่นน้ำ บรรยากาศดีมากครับ เดี๋ยวรอสักครู่นะครับ ได้ยินเสียงสววรค์ครับ....เอ่อ หูผมแว่วครับ ได้ยินแบบนี้ครับ

มัวแต่นั่งทำอารมณ์ศิลปินอยู่นั่นแหละ กินเบียร์ทั้งวันทั้งคืน น้ำนองเข้าบ้านแล้ว เอาไอ้เชหลบฝนด้วย แล้วอะไหล่ตรงนี้เมื่อไหร่จะเก็บ โรงรถฝนสาดแล้ว #$%!@

- -" เดี๋ยวมาครับ เสียงบัญชาจากสวรรค์ครับ

เห็นท่านดื่มมากๆ ก็เลยอยากปรามๆไว้บ้างน่ะครับ เพราะผมเองก็เพลาๆการดื่มลงไปมาก มีปัญหาเรื่องสุขภาพ เคยไปตรวจหมอ เอ้ย ไปให้หมอตรวจ
    หมอบอกว่า ทำใจหน่อยนะคุณ ดูจากผลตรวจโดยรวมแล้ว คุณน่าจะอยู่ได้อีกไม่เกิน 80 ปีแล้วล่ะ ช่วงนี้เลยต้องเชื่อหมอไว้ก่อนครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เห็นท่านดื่มมากๆ ก็เลยอยากปรามๆไว้บ้างน่ะครับ เพราะผมเองก็เพลาๆการดื่มลงไปมาก มีปัญหาเรื่องสุขภาพ เคยไปตรวจหมอ เอ้ย ไปให้หมอตรวจ
    หมอบอกว่า ทำใจหน่อยนะคุณ ดูจากผลตรวจโดยรวมแล้ว คุณน่าจะอยู่ได้อีกไม่เกิน 80 ปีแล้วล่ะ ช่วงนี้เลยต้องเชื่อหมอไว้ก่อนครับ
    หือ...80ปีเลยเหรอหมอ...นั่งหันไปมองคนข้างๆ - -"

ผมก็พยายามหยุดแล้วครับ พอหยุดกินมันก็มีไวน์ตั้งอยู่ที่บ้าน พอไวน์หมดมันก็เป็นยาดองในห้องครัวแทน...ผมว่าสหายขอ งผมทุกท่านอยู่ได้ไม่เกิน85ปีก็แล้วกัน เต็มที่เลยครับ

ผมขอให้ท่านห่างคุณพยาบาลไว้ครับ ผมเคยไปทำฟันแล้วเลือดกำเดาผมไหลครับ....พยาแปลว่าให ญ่ครับ - -"
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อรุณสวัสดิ์ครับแม่ทัพทุกท่าน ขอให้รุ่งอรุณนี้ของทุกท่านจงมีแต่ความสุขครับ

อรุณสวัสดิ์เช่นกันครับท่าน วันนี้เป็นวันหยุด อากาศก็ดี น่าจะเป็นการเริ่มต้นวันที่ดีครับ ว่าแล้วก็ขอตัวไปซักผ้าก่อนนะครับ แฟ๊บไปซื้อมาแล้ว - -''
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อรุณสวัสดิ์ครับแม่ทัพทุกท่าน ขอให้รุ่งอรุณนี้ของทุกท่านจงมีแต่ความสุขครับ
    ครับท่าน วันนี้เป็นวันเศร้าใจ ลาจากหนูแดง รับใช้ผมมานานหลายปี ตอนนี้ไปอยู่กับเด็กหนุ่มน่าลูกครึ่งที่คลองหกครับ
    Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ยินดีด้วยครับท่านนัน...ผมว่ามันสมกะน้องเค้าจิงๆนะด ีแย้วที่อยู่กะน้องคนนี้ครับเหมาะทุกประการครับท่าน
    ไม่ควรมีรถเกิน 2 คันต่อคน [/SIZE][/B]

Dtac 085-030-1100 1-2call 084-739-3200[/SIZE][/B]

คุณรฎินัน ศรปัญญาพันธ์(สุขกันต์) เลขบัญชี 498-0-097669 กรุงไทย สาขาบิ๊กชีแพร่
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ครับท่าน วันนี้เป็นวันเศร้าใจ ลาจากหนูแดง รับใช้ผมมานานหลายปี ตอนนี้ไปอยู่กับเด็กหนุ่มน่าลูกครึ่งที่คลองหกครับ
    ผมรู้จักท่านนันในอดีตจากรถคันนี้ของท่าน ถือว่าเป็นสัญลักษณ์ของท่านเลย ยังไงก็เคารพในการตัดสินใจของท่านและยินดีกับเจ้าของ ใหม่ด้วยครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแม่ทัพ เหมือนฝันว่ายังนอนนับขวดเบียร์อยู่เลยแต่ต้องตื่นมา รับแสงอรุณในขณะที่ยังเมาขี้ตาหรือเมาสุราก็ไม่อาจล่ วงรู้...

ตื่นมานั่งฟังเสียงสกุณา......ราตรีที่ผ่านมาคงหนักไ ปหน่อยหรือไม่ก็สุราแรงไป เช้านี้เลยปวดหัวเลย - -"
    สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแม่ทัพ เหมือนฝันว่ายังนอนนับขวดเบียร์อยู่เลยแต่ต้องตื่นมา รับแสงอรุณในขณะที่ยังเมาขี้ตาหรือเมาสุราก็ไม่อาจล่ วงรู้...

ตื่นมานั่งฟังเสียงสกุณา......ราตรีที่ผ่านมาคงหนักไ ปหน่อยหรือไม่ก็สุราแรงไป เช้านี้เลยปวดหัวเลย - -"
    อรุณสวัสดิ์ครับ...วันนี้วันหยุด แต่กว่าจะเคลียร์เวลางานได้ก้อแย่ครับ ก็เช่นเคยครับพาครอบครัวไปหลบร้อนแถวๆทะเลสักหน่อย ยัยหนูเค้าชอบเล่นทราย ท่านก้อเช่นกัน พาครอบครัวไปพักผ่อนมั่ง เวลาทำรถเรายังมีอีกเยอะ แต่เวลาครอบครัวมันต้องมาก่อนน่ะท่าน....เดี๋ยวจะเป็ นเหมือนผมไม่ดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 05-05-2010 เมื่อ 04:02
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

โอ้โห....ตื่นมาทำอะไรครับตอนตีสาม เดี๋ยวฮูหยินมาพบท่านกำลังจิ้มแป้นแบบนี้มันจะไม่งาม นะครับ 5555

อรุณสวัสดิ์ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เร็วๆนี้คงได้ไปมั่งครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หาแก้วกาแฟไม่เจอ - -"

ดื่มเพลาๆหน่อยนะครับ เป็นห่วงสุขภาพ จริงๆแล้วผมสร้างภาพไปอย่างงั้นแหละครับ ข้างในขวดเบียร์ผมเป็นน้ำเจียรนัยเพชรของป้าเช็งครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวัสดีตอนเช้าท่านแม่ทัพทุกท่าน

ฝนมาอีกแล้วเช้านี้ที่บางแคครับ
    สถานที่
    ขอบคุณ
    225

โอ้โห....ตื่นมาทำอะไรครับตอนตีสาม เดี๋ยวฮูหยินมาพบท่านกำลังจิ้มแป้นแบบนี้มันจะไม่งาม นะครับ 5555

อรุณสวัสดิ์ครับผม ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เร็วๆนี้คงได้ไปมั่งครับ
    ป่าวครับผม..แค่ตื่นมาเตรียมตัวเดินทางไปทะเลครับ
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks