All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 98

หน้าที่ 98 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 48 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 148 198 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,456 ถึง 1,470 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณท่านวินและคุณตาลที่มาเยี่ยมที่บ้านแล้วพาไปทา นอาหารเย็นกัน ได้พูดคุยประหนึ่งญาติ(พี่น้องมาสด้า) ในที่สุดไอ้ดุกก็กลับมามีชีพจรเหมือนเดิมแม้จะสตาร์ท ไม่ติดแต่ผมก็ไม่กังวลเพราะว่าผมมีเพื่อนครับ 555 งานนี้ยกเครดิตให้ท่านวินนะครับอุ้ยหนวด ที่ทำให้รถของท่านกลับมามีสัญญาณชีพจรอีกครั้งครับ

เช้าวันใหม่ของทุกคน เช้าวันใหม่ของทุกชีวิต ขอให้ท่านพบกับเช้าวันใหม่ที่เปี่ยมสุขครับ
    Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับวันนี้ตื้นเช้าเป็นพิเศษ อิอิ
    nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณท่านวินและคุณตาลที่มาเยี่ยมที่บ้านแล้วพาไปทา นอาหารเย็นกัน ได้พูดคุยประหนึ่งญาติ(พี่น้องมาสด้า) ในที่สุดไอ้ดุกก็กลับมามีชีพจรเหมือนเดิมแม้จะสตาร์ท ไม่ติดแต่ผมก็ไม่กังวลเพราะว่าผมมีเพื่อนครับ 555 งานนี้ยกเครดิตให้ท่านวินนะครับอุ้ยหนวด ที่ทำให้รถของท่านกลับมามีสัญญาณชีพจรอีกครั้งครับ

เช้าวันใหม่ของทุกคน เช้าวันใหม่ของทุกชีวิต ขอให้ท่านพบกับเช้าวันใหม่ที่เปี่ยมสุขครับ
    ส่งใจไปช่วยเต็มที่เลยเพื่อน......
    Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ไอ้ดุกกับไอ้จืดมันก็พี่น้องกันครับ ..อยากให้มันกลับมาวิ่งไปด้วยกันครับ

ปล.ผมจะได้มีความรู้เรื่องรถบ้าง ยกให้ไอ้ดุกเป็นอาจารย์ใหญเลยครับ ออ ..มันยังไม่ตาย 55

สวัสดียามเช้า มีความสุขกับชีวิตทุกท่านนะครับ ..
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ไอ้ดุกกับไอ้จืดมันก็พี่น้องกันครับ ..อยากให้มันกลับมาวิ่งไปด้วยกันครับ

ปล.ผมจะได้มีความรู้เรื่องรถบ้าง ยกให้ไอ้ดุกเป็นอาจารย์ใหญเลยครับ ออ ..มันยังไม่ตาย 55

สวัสดียามเช้า มีความสุขกับชีวิตทุกท่านนะครับ ..
    รถนะไม่ใช่ศพ...........555+
    ดีใจกับเจ้าของมันด้วย.....555+
    sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ดีใจกับเจ้าของมันด้วย.....555+
    พี่อุ้ยขาดอะไรบอกนะถ้าไม่เกินความสามารถ น้องจะจัดให้ครับทางสุพรรณพอมีครับ ตามร้านของเก่านะครับพี่..........

กระจังหน้าอลูมิเนียมไม่มีนะ55555555555555ออกตัวกลั วโดนแซว......5555555
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    วันนี้พยายามปลุกมันอีกครั้งแต่ว่ามันยังไม่ยอมตื่น สงสัยต้องเดินกลับไปดูที่ป้าแดงใหม่ว่าเซทอัพอย่างไร ครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เมื่อคืนนั่งทำไอ้ดุกจนดึก นั่งกินมาม่าคนเดียวอยู่ในโรงรถ...สาวใช้เอามาวางไว้ แล้วเราก็ไปหยิบมากิน นี่แหละครับชีวิตผู้จัดการ... ชีวิตคล้ายจะเป็นหมานครไปทุกที 555

พอเห็นมันดึกแล้วก็เก็บของไว้ทำวันต่อไป ก็ไปพอกหน้าดำปี๋เอาใจคุณนายเขาหน่อย เขากลัวหน้าละอ่อนของมึ งจะแก่พอๆกับรถเก่าๆนั่นแหละ พอพอกหน้าเสร็จก็เออ...นิ่มพอๆกับตูดเด็กเลยนี่หว่า รู้งี้กูพอกตั้งนานแล้ว - -"

อาบน้ำเสร็จแล้วก็ไปอ่านหนังสือซ่อมรถมาสด้า อ่านเวปทำรถ หาข้อมูลให้อีพรหล้า ตอบกระทู้ อัพเดทบล็อก...หมดแล้วหนึ่งวันกับชีวิตอันยุ่งเหยิงข องผม

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ เหนื่อยครับ วันนี้ถึงไม่ถามก็จะบอก 5555

ปล. น้องผึ้งโทรมาพี่ก็ขออภัยด้วยที่ไม่ได้รับสาย แบตเตอรี่ในชีวิตมันหมดจริงๆครับ....
    Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

ไอ้ดุก เป็นไรครับ ต้องการความช่วยเหลือบอกได้ครับ
    เมื่อคืนนั่งทำไอ้ดุกจนดึก นั่งกินมาม่าคนเดียวอยู่ในโรงรถ...สาวใช้เอามาวางไว้ แล้วเราก็ไปหยิบมากิน นี่แหละครับชีวิตผู้จัดการ... ชีวิตคล้ายจะเป็นหมานครไปทุกที 555

พอเห็นมันดึกแล้วก็เก็บของไว้ทำวันต่อไป ก็ไปพอกหน้าดำปี๋เอาใจคุณนายเขาหน่อย เขากลัวหน้าละอ่อนของมึ งจะแก่พอๆกับรถเก่าๆนั่นแหละ พอพอกหน้าเสร็จก็เออ...นิ่มพอๆกับตูดเด็กเลยนี่หว่า รู้งี้กูพอกตั้งนานแล้ว - -"

อาบน้ำเสร็จแล้วก็ไปอ่านหนังสือซ่อมรถมาสด้า อ่านเวปทำรถ หาข้อมูลให้อีพรหล้า ตอบกระทู้ อัพเดทบล็อก...หมดแล้วหนึ่งวันกับชีวิตอันยุ่งเหยิงข องผม

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ เหนื่อยครับ วันนี้ถึงไม่ถามก็จะบอก 5555

ปล. น้องผึ้งโทรมาพี่ก็ขออภัยด้วยที่ไม่ได้รับสาย แบตเตอรี่ในชีวิตมันหมดจริงๆครับ....
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณที่ทำทุกอย่างให้ แต่ขอให้ท่านนอนหลับใ้ห้พอ กินให้อิ่ม อย่าไปสนใจไอ้ดุกมันมาก............555+
    ผมไม่รีบจริงๆๆ............ให้ท่านทำชีวิตส่วนตัวของ ท่านเหมือนปกติ เเค่ท่านกินอิ่มนอนฝันดีแค่นั้นก็พอใจ......555+
    Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

วันนี้งานเยอะแยะมากมาย ..มีความสุขกับชีวิตทุกท่านนะครับ
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่อุ้ยขาดอะไรบอกนะถ้าไม่เกินความสามารถ น้องจะจัดให้ครับทางสุพรรณพอมีครับ ตามร้านของเก่านะครับพี่..........

กระจังหน้าอลูมิเนียมไม่มีนะ55555555555555ออกตัวกลั วโดนแซว......5555555
    มีเเต่ได้ครับ งง กับชาวมาสด้าจริงๆ
    ที่ว่าหายากๆ นั้นคือมิตรภาพต่างหาก(ที่ในห้องซื้อขายไม่มี) ทุกวันนี้ มันมีมากเกินจนหัวใจ พองโตเเทบจะระเบิด
    คิดถึงนะครับ มีโอกาศคงได้ไปสุพรรณเเน่ๆๆ
    phungping's Avatar
    สถานที่
    ฟรีเเล้นท์
    ขอบคุณ
    0

ไม่เป็นอะไรค่ะ อ้ายวี "ผึ้งเข้าใจ"
    อาชีพหลักผึ้งขายของทางอินเตอร์เน็ตนี้แหละค่ะ www.chalythailand.com

จากเป็นคนไม่ชอบรับสายแปลก กลับจำเป็นต้องรับโทรศัพท์ทั้งวัน บางทีขับรถยุ่งอยู่ก้ไม่รู้จะบอกยังไง(ได้แต่ตะโกนพุ ดกับโทรศัพย์ไปว่าไม่ว่าง 55)
    ยิ่งหลังๆ ติสเริ่มแตก(พอดีจบ Furniture Design มาค่ะ 55) เริ่มแสวงหาความสงบ มีหน้าร้าน แต่ไม่ชอบอยู่ร้าน(ปล่อยให้ร้านดุแลตัวเองค่ะ อิ อิ)
    เพราะลูกค้าแต่ละคนมาไม่เหมือนกัน ดีพูดรู้เรื่องก็รู้เรื่องมากคุยง่าย บางคนมาทับทมก็มาทับทมจนจะไม่เห็นหัวผึ้ง 55

ผึ้งว่าพี่วีทำได้ขนาดนี้ เป็นคนของสังคม(ความเป็นส่วนตัวเราลดลง) ก็ใจสุดยอดแล้วค่ะ
    เดี๋ยวผึ้งต้องการความช่วยเหลืออะไร จะมาโพสถามไว้แล้วกันนะค่ะ...ไม่งั้น mailไปได้มั้ยค่ะ

เมื่อวานว่าจะถาม ขอยืมพวกเบรคมือ(พร้อมเหล็ก ที่ยึดติดกับคอนโซล) และเหล็กที่ยึด 2 ปุ่ม รู้สึกจะเป้นปุ่ม h กับอะไรสักอย่าง
    จะขอยืมมาเป็นต้นเป็น งานสร้างค่ะ พอจะหายืมได้ไม่ค่ะพี่วี รู้สึก คุณแจ้กกี้จะมีใช่มั้ยค่ะ
    รบกวนหน่อยนะค่ะ...ขอบคุณมากมายค่ะ

ปล.มีอะไรให้ช่วยบอกผึ้งได้นะค่ะ ถ้าผึ้งมีความสามารถที่จะช่วยได้ ช่วยเต็มที่ค่ะ
    ผึ้งกำลังสะสม พวกเก้าอี้เรโทร(ขาเหลา) ตู้เล็กๆ ยังไงมีโอกาสจะเอาไปแลกอะไหล่นะค่ะ
    shooter_one's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ขาบกะบะ มาสด้าซักคัน กับ พวงมาลัย

มาสด้า สภาพดี แต่จอดทิ้งไว้นานครับ
    ขาย 35,000 พร้อมส่ง ทะเบียนขาด โอนได้ไม่มีปัญหา
    สนใจสองโทรมาคุยกันได้ครับ 081-045-2935 ก๊อฟ

ส่วนพวงมาลัยไม้ขาย 550 พร้อมส่งครับ

รูป รูป  
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phungping อ่านข้อความ
    ไม่เป็นอะไรค่ะ อ้ายวี "ผึ้งเข้าใจ"
    อาชีพหลักผึ้งขายของทางอินเตอร์เน็ตนี้แหละค่ะ www.เวบไซด์ยังไม่ได้รับอนุญาต

จากเป็นคนไม่ชอบรับสายแปลก กลับจำเป็นต้องรับโทรศัพท์ทั้งวัน บางทีขับรถยุ่งอยู่ก้ไม่รู้จะบอกยังไง(ได้แต่ตะโกนพุ ดกับโทรศัพย์ไปว่าไม่ว่าง 55)
    ยิ่งหลังๆ ติสเริ่มแตก(พอดีจบ Furniture Design มาค่ะ 55) เริ่มแสวงหาความสงบ มีหน้าร้าน แต่ไม่ชอบอยู่ร้าน(ปล่อยให้ร้านดุแลตัวเองค่ะ อิ อิ)
    เพราะลูกค้าแต่ละคนมาไม่เหมือนกัน ดีพูดรู้เรื่องก็รู้เรื่องมากคุยง่าย บางคนมาทับทมก็มาทับทมจนจะไม่เห็นหัวผึ้ง 55

ผึ้งว่าพี่วีทำได้ขนาดนี้ เป็นคนของสังคม(ความเป็นส่วนตัวเราลดลง) ก็ใจสุดยอดแล้วค่ะ
    เดี๋ยวผึ้งต้องการความช่วยเหลืออะไร จะมาโพสถามไว้แล้วกันนะค่ะ...ไม่งั้น mailไปได้มั้ยค่ะ

เมื่อวานว่าจะถาม ขอยืมพวกเบรคมือ(พร้อมเหล็ก ที่ยึดติดกับคอนโซล) และเหล็กที่ยึด 2 ปุ่ม รู้สึกจะเป้นปุ่ม h กับอะไรสักอย่าง
    จะขอยืมมาเป็นต้นเป็น งานสร้างค่ะ พอจะหายืมได้ไม่ค่ะพี่วี รู้สึก คุณแจ้กกี้จะมีใช่มั้ยค่ะ
    รบกวนหน่อยนะค่ะ...ขอบคุณมากมายค่ะ

ปล.มีอะไรให้ช่วยบอกผึ้งได้นะค่ะ ถ้าผึ้งมีความสามารถที่จะช่วยได้ ช่วยเต็มที่ค่ะ
    ผึ้งกำลังสะสม พวกเก้าอี้เรโทร(ขาเหลา) ตู้เล็กๆ ยังไงมีโอกาสจะเอาไปแลกอะไหล่นะค่ะ
    สวัสดีน้องผึ้ง...

ขอบคุณครับที่เข้าใจ ด้วยอารมณ์ศิลปินพอมีบ้าง แอบอยากเป็นศิลปินบ้าง ติสต์แตกบ้างก็เลยมักจะมีโลกส่วนตัวสูง คนเขาไปเย้วๆๆๆเที่ยวทะเล แต่อ้ายก็ไปนั่งเขียนไดอารี่อยู่บนดอยดูดาว - -" (หน้าอย่างมึ งเนี่ยนะเขียนไดอารี่ ครับหน้าอย่างกูนี่แหละครับ) เมื่อชีวิตมันมีทางเลือกก็เลยเลือกที่จะไม่เป็นกระแส แต่ก็ดันไปสร้างเรื่องที่เป็นกระแสคือรถคันแรกของบ้า นที่ไปอาศัยลุงพาไปนั้นไปนี่ นี่แค่ไปอาศัยเขานะยังสร้างเรื่องขนาดนี้ 5555

ความสงบในชีวิตมันก็หมดไปเพราะว่านิสัยเป็นอย่างนี้ คือเหมือนเตี้ยอุ้มค่อม - -" ตัวเองยังจะเอาตัวเองไม่รอดแต่ก็ชอบไปช่วยเหลือคนนั้ นคนนี้ สร้างฝันให้คนอื่น วาดหวังให้เขาสู้ แม้ตัวเองจะแอบหอบแฮกๆๆอยู่หลังฉากแต่ก็พอไฟส่องหน้า ก็บอกว่าอย่าพึ่งถอดใจ กูเกือบไม่ไหวเฉยๆ 5555

ความสงบในชีวิตมันจึงเหมือนปลายไอศครีมโคน คือจะกินตูดที่มีชอคโกแลตทันทีก็กินได้แต่ไม่กิน ต้องแทะและเลียไอศครีมให้หมดก่อนแล้วเก็บท่อนปลายไว้ กินทีหลัง...แปลว่าต้องให้เพื่อนมีความสุขก่อนเราถึง จะสุขได้ นั่นแหละเราถึงจะสงบ...

จากคนที่มีโลกส่วนตัวสูง อยากจะแจกเบอร์หญิงแทบตายยังไม่มีปัญญาและไม่กล้าให้ กลายมาเป็นคนที่เบอร์หาง่ายที่สุดในปฐพี 555 อยากรู้ว่าหามาได้อย่างไร กระจกวิเศษบอกว่า ก็มึ งเคยโพสโชว์เขาซะขนาดนั้น - -" ใครก็ได้เอากระจกวิเศษไปเก็บในห้องน้ำทีซิ....

เคยรับสายมากมาย ไม่รู้ว่าจะหาเวลาที่ใหนมากลืนน้ำลาย อยู่ๆก็สติแตก ขังตัวเอง ทำโทรศัพท์พัง ยังไปห่วงคนอื่นอีกว่าจะติดต่อเราไม่ได้ 555 พอไม่มีใครโทรมาก็เขินๆ มันแค่ช่วงนี้หรือว่าตลอดไปว่ะ ใครช่วยบอกที 5555

พอโทรศัพท์กลับมาดีเหมือนเดิม มันก็เหมือนตุ๊กตาไขลานเดินหน้าต่อไปอย่างไม่หยุดยั้ ง สรุปแล้ว เติมตังค์เยอะๆและชาร์ตแบตแยะๆจะได้คุยกับสหายทั้งหล ายได้เมามันส์...

เหนื่อยมั้ย...ไม่เหนื่อยหรอก เคยคิดว่าเขาโทรมาเพราะเขาต้องการความช่วยเหลือจากเร า เราจะไปดับความหวังเขาทำไม...ผมไม่เคยดับความหวังใคร

ผมเคยโทรกลับไปหาเบอร์ของคนในบอร์ดคนหนึ่งที่เขาต้อง การความช่วยเหลือจากผม เขาให้ผมโทรกลับเบอร์ของเขา ผมชื่อวีจากบอร์ดมาสด้า เขาบอกว่า เขาบอกว่าโทรมามีธุระอะไร.... - -"

อ้าว..คงคิดว่าวีหนวดเข้าถึงง่ายขนาดนั้นมั้ง...

ผมก็เลยไม่โทรหาใครอีกเลยและก็ยังคงรักษาอาณาจักรอัน น้อยนิดของผมไว้สม่ำเสมอ วันนี้ที่โทรไปมิสคอลล์...ถือว่ามิสยูก็แล้วกันนะน้อ งผึ้ง 5555

ไม่ได้คิดว่าตัวเองเจ๋งหรือถือตนแต่ว่าถ้าถึงตัวผมก็ ช่วยเหลือเต็มที่ เคยแบกคอนโซลไปส่งให้สหายคนหนึ่งที่ไม่เคยรู้จักมาก่ อน เพียงแค่ว่าน้องชายรองรับว่าเขาเป็นคนดี..ผมก็ส่งให้ ฟรีแทบดีใจหาย - -"

แต่เรื่องที่น้องผึ้งบอกมา ไม่ว่าจะเข้าถึงตัวหรือเข้าไม่ถึงตัวตนของอ้ายก็ไม่ไ ด้คาดหวังว่าใครจะเข้าใจ ผิวเผินนั่นแหละดี ลึกลงถึงจิตใจเดี๋ยวจะเห็นว่าข้าพเจ้าที่ฉันรู้จักจร ิงๆแล้วเป็นคนเรียบร้อย 555

ปล. วัตถุอันตรายห้ามเข้าใกล้หญิงครับ - -"

มาคุยเรื่องที่อยากคุย สมัยทำป้าแดงก้ไม่มีต้นแบบรถตัวเป็นๆก็ไม่เคยเห็น มีแต่รูปที่ไปเซฟมาทำ หวังว่าอย่าพึ่งถอดใจ เราคนเหนือมีหัวใจเป็นศิลปิน ต้องค่อยๆทำครับ จะเป็นกำลังใจให้ ของทั้งหมดอะไหล่ทั้งปวง ถ้าหาจากพ่อค้าไม่ได้ ให้นึกถึงคำของอ้าย... อยู่กับเหล่าแม่ทัพทั้งหลาย 6666 (เยอะกว่า 5555)

ใจเย็นๆ กินไอติมรอได้เลย ช่วยเหลือเพื่อนๆ เข้ามาเป็นน้องเป็นที่รู้จักซักพัก พี่ๆเขาใจดี ปลอดภัยทุกท่านเพราะมีเมียกันหมดแล้ว เมียเผลอก็มาตอบให้เองครับ - -"

ทิ้งที่อยู่ไว้ก็ได้ เดี่ยวส่งอะไหล่ไปให้ ถ้าเขินจัด ส่งเมล์มา [email protected] ตอนนี้ชาวมาสด้ากำลังบ้าfacebook อุตส่าห์ซ่อนตัวอยู่นาน ตอนนี้ฐานทัพพังทลายไปหมดแล้ว คนมาแอดเพียบ 5555

อ่านมาทั้งหมด ถ้าเข้าใจ เข้าถึงตัวjodeciแน่นอน

อ่านของผึ้ง เป็นกำลังใจให้ เข้าใจน้องเสมอ แต่น้องก็ต้องเข้าใจจาวมาสด้าตวยเน้อว่า ไม่ธรรมดา 5555
หน้าที่ 98 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 48 88 89 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 148 198 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks