All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 286

หน้าที่ 286 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 186 236 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 295 296 336 386 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,276 ถึง 4,290 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

สวัสดีพี่น้องมาสด้าทุกท่าน ตื่นๆใด้เวลาโม้!แล้ว5555
    Senior Member zhenx1300's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

Name:  รูปถ่าย2437.jpg
Views: 241
Size:  36.5 KB
    ขอให้ด้ายครบทุกคันนะคร๊าบ
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวสดีค่ะป้าแต วันนี้ที่ รร.ทำบุญตักบาตรรร. มีพระอาจารย์มาเทศนาให้นักเรียนฟัง
    ป้าแตต้องเป็นคนรักหมาแน่ๆเลย ส่วนหนูรักสุดๆค่ะ หนูมีเรื่องเล่าให้ฟ้าฟังค่ะ
    วันหนึ่งหนูตามพ่อไปทำรถ เอาคุณตาโปรซิสไปใส่แมกซ์ น้องชี้ให้หนูดูหมาตัวนึง.
    หนูเห็นน้ำตาเกือบไหล เขาค่อยๆลากขามาหาหนูกับน้องที่กำลังกินขนมอยู่
    เขาเป็นหมาตัวผู้สีดำขาหลังพับเป็นเลข 8 ต้องใช้ขาหน้าเดิน แล้วก็ลากขากลังที่พับจนถลอก
    ตัวเหม็อนหมัดก็เยอะ ผอมแห้ง น่าสงสารจัง ! คุณลุงเจ้าของร้านบอกว่า เค้าโดนรถทับไม่มีเจ้าของนานๆจะมีฝรั่งเอาอาหารมาให้ สักที '
    คุณแม่ซื้อไก้กับข้าวเหนียวให้เขากิน ดูเค้าไม่ไว้วางใจใครเลย ระแวงอยู่ตลอดเวลา หนูมองหน้าคุณพ่อคุณแม่ทั้งน้ำตา
    แม่เช็ดน้ำตาแล้วบอกหนูว่า เราจะเอาเค้าไปเลี้ยงที่บ้าน ''ขอบคุณค่ะแม่'' แม่บอกพ่อให้ช่วยจับเรา 4 คนพ่อแม่ลูก ช่วยกันแต่เขาไม่ให้จับง่ายๆ
    ตื่นกลัว วิ่งหนี คุณลุงเจ้าของร้านบอกว่า จะเอาไปจริงๆหรือ มันพิการนะ แล้วก็มองพวกเราแบบ ขำ ๆ หนูเห็นด้วย
    เขาไม่มีความน่ารัก ผอม หมัดเยอะ แผลเต็มตัว และที่สำคัญ '' เขาพิการ '' แม่บอกหนูว่า ถ้าเขาเลือกได้เขาคงอยากมีขนปลุกปลุยสวยงาม
    และไม่พิการแบบนี้ เขาคงอยากเป็นสุนัขที่ถูกเลือกถูกเอาไปเลี้ยง ...
    ถ้าเป็นเราเป็นคนที่ไม่ถูกเลือกเราคงเจ็บปวดไม่น้อย ,,
    หนูอยากเป็นคนที่ถูกเลือกแล้วก็อยากเลือกเขาไปเลี้ยง ด้วยค่ะแม่ !
    พ่อและแม่ช่วยกันจับจนเหนื่อย และ เขาก็วิ่งหาไปในป่าข้างร้าน ไม่ออกมาอีก พ่อกับแม่บอกว่าเราต้องสร้างความคุ้นเคยกับเขาก่อน
    ให้เขาไว้ใจเชื่อใจ เราโดยการเอาอาหารมาให้บ่อย ๆ หลังจากวันนั้นเราก็กลับเอาอาหารมาให้เขาได้วันเดียว
    วันนี้เราไปไม่เจอเขา คุณลุงร้านแมกซ์บอกว่า วันนี้ ตอนเช้า เขาโดน 10 ล้อเหยียบ '' เขาตายไปแล้ว ''
    เสียใจที่สุด ที่เขาไม่ให้โอกาศหนูได้ดูแลเขาเลย แม่บอกว่า อาจจะเป็นเรื่องที่ดี ที่เขาไม่ต้องอยุ่ และรับรุ้ความทุกข์ทรมาน และติดกับคำว่า หมาพิการในโลกใบนี้

เศร้าที่สุด เวลาผ่านไปแถวนั้นเมื่อใร อดคิดถึงเจ้าหมาน้อยตัวนี้ไม่ได้ แล้วจะเขียนมาเล่าให้ป้าแตฟังอีกน้ะค้ะ
    น้องเพลงค่ะ ......
    สวัสดีตอนค่ำค่ะน้องเพลง.......
    เป็นเรื่องที่น่าเศร้าจริงๆค่ะ.........แต่น้องหมาตั วนั้นเค้าพ้นทุกข์แล้วค่ะ
    ไม่ต้องทน เจ็บ ทนหิว ทนหนาว อีกแล้ว ป้ากระแตก็ขอภาวนาให้น้องหมาตัวนี้ ไปสู่ภพชาติที่ดียิ่งๆขึ้นไปค่ะ

และอยากให้น้องเพลงจำเรื่องราวของน้องหมาตัวนี้ไว้
    ถ้าวันไหนที่น้องเพลงเจอเรื่องที่ทุกข์ใจมากๆ น้อยใจ ผิดหวัง
    ก็ให้คิดว่ามีคนที่มีสภาพแย่กว่าเราอีก............

น้องเพลงใจดีมาก ต้องโตขึ้นเป็นผุ้ใหญ่ที่ดีแน่ๆค่ะ
    และขอชื่นชมคุณพ่อคุณแม่ที่สอนน้องได้ดีมาก.........

วันนี้ที่โรงเรียนเป็นไงบ้างค่ะ.........
    Senior Member eve's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฝากหน่อยนะครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=565811 อะไหล่มาสด้า 800/1000/1600
    เลขที่บัญชี 596-2-87182-2 ธ.ไทยพาณิชย์
    E-MAIL : [email protected]

086-1143754

------ ขายอะไหล่มาสด้า รวมๆกันไปครับ 800/1000/1600 ------------
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=565811&page=4

* * * * แอมมิเตอร์/เกจต่างๆ * * * *
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=568560
    Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวสดีค่ะป้าแต วันนี้ที่ รร.ทำบุญตักบาตรรร. มีพระอาจารย์มาเทศนาให้นักเรียนฟัง
    ป้าแตต้องเป็นคนรักหมาแน่ๆเลย ส่วนหนูรักสุดๆค่ะ หนูมีเรื่องเล่าให้ฟ้าฟังค่ะ
    วันหนึ่งหนูตามพ่อไปทำรถ เอาคุณตาโปรซิสไปใส่แมกซ์ น้องชี้ให้หนูดูหมาตัวนึง.
    หนูเห็นน้ำตาเกือบไหล เขาค่อยๆลากขามาหาหนูกับน้องที่กำลังกินขนมอยู่
    เขาเป็นหมาตัวผู้สีดำขาหลังพับเป็นเลข 8 ต้องใช้ขาหน้าเดิน แล้วก็ลากขากลังที่พับจนถลอก
    ตัวเหม็อนหมัดก็เยอะ ผอมแห้ง น่าสงสารจัง ! คุณลุงเจ้าของร้านบอกว่า เค้าโดนรถทับไม่มีเจ้าของนานๆจะมีฝรั่งเอาอาหารมาให้ สักที '
    คุณแม่ซื้อไก้กับข้าวเหนียวให้เขากิน ดูเค้าไม่ไว้วางใจใครเลย ระแวงอยู่ตลอดเวลา หนูมองหน้าคุณพ่อคุณแม่ทั้งน้ำตา
    แม่เช็ดน้ำตาแล้วบอกหนูว่า เราจะเอาเค้าไปเลี้ยงที่บ้าน ''ขอบคุณค่ะแม่'' แม่บอกพ่อให้ช่วยจับเรา 4 คนพ่อแม่ลูก ช่วยกันแต่เขาไม่ให้จับง่ายๆ
    ตื่นกลัว วิ่งหนี คุณลุงเจ้าของร้านบอกว่า จะเอาไปจริงๆหรือ มันพิการนะ แล้วก็มองพวกเราแบบ ขำ ๆ หนูเห็นด้วย
    เขาไม่มีความน่ารัก ผอม หมัดเยอะ แผลเต็มตัว และที่สำคัญ '' เขาพิการ '' แม่บอกหนูว่า ถ้าเขาเลือกได้เขาคงอยากมีขนปลุกปลุยสวยงาม
    และไม่พิการแบบนี้ เขาคงอยากเป็นสุนัขที่ถูกเลือกถูกเอาไปเลี้ยง ...
    ถ้าเป็นเราเป็นคนที่ไม่ถูกเลือกเราคงเจ็บปวดไม่น้อย ,,
    หนูอยากเป็นคนที่ถูกเลือกแล้วก็อยากเลือกเขาไปเลี้ยง ด้วยค่ะแม่ !
    พ่อและแม่ช่วยกันจับจนเหนื่อย และ เขาก็วิ่งหาไปในป่าข้างร้าน ไม่ออกมาอีก พ่อกับแม่บอกว่าเราต้องสร้างความคุ้นเคยกับเขาก่อน
    ให้เขาไว้ใจเชื่อใจ เราโดยการเอาอาหารมาให้บ่อย ๆ หลังจากวันนั้นเราก็กลับเอาอาหารมาให้เขาได้วันเดียว
    วันนี้เราไปไม่เจอเขา คุณลุงร้านแมกซ์บอกว่า วันนี้ ตอนเช้า เขาโดน 10 ล้อเหยียบ '' เขาตายไปแล้ว ''
    เสียใจที่สุด ที่เขาไม่ให้โอกาศหนูได้ดูแลเขาเลย แม่บอกว่า อาจจะเป็นเรื่องที่ดี ที่เขาไม่ต้องอยุ่ และรับรุ้ความทุกข์ทรมาน และติดกับคำว่า หมาพิการในโลกใบนี้

เศร้าที่สุด เวลาผ่านไปแถวนั้นเมื่อใร อดคิดถึงเจ้าหมาน้อยตัวนี้ไม่ได้ แล้วจะเขียนมาเล่าให้ป้าแตฟังอีกน้ะค้ะ

นู๋เป็นเด็กที่จิตใจดีมากๆ ต้องขอชมคุณพ่อคุณแม่และครอบครัวของน้องเพลงด้วย อยากให้เรื่องราวแบบนี้ถูกปลูกฝังในสถาบันครอบครัว ^_^
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนค่ำค่ะน้องเพลง.......
    เป็นเรื่องที่น่าเศร้าจริงๆค่ะ.........แต่น้องหมาตั วนั้นเค้าพ้นทุกข์แล้วค่ะ
    ไม่ต้องทน เจ็บ ทนหิว ทนหนาว อีกแล้ว ป้ากระแตก็ขอภาวนาให้น้องหมาตัวนี้ ไปสู่ภพชาติที่ดียิ่งๆขึ้นไปค่ะ

และอยากให้น้องเพลงจำเรื่องราวของน้องหมาตัวนี้ไว้
    ถ้าวันไหนที่น้องเพลงเจอเรื่องที่ทุกข์ใจมากๆ น้อยใจ ผิดหวัง
    ก็ให้คิดว่ามีคนที่มีสภาพแย่กว่าเราอีก............

น้องเพลงใจดีมาก ต้องโตขึ้นเป็นผุ้ใหญ่ที่ดีแน่ๆค่ะ
    และขอชื่นชมคุณพ่อคุณแม่ที่สอนน้องได้ดีมาก.........

วันนี้ที่โรงเรียนเป็นไงบ้างค่ะ.........
    สวัสดีค่ะป้าแต -
    ป้าแตกลับจากที่ทำงานแล้วหรือค้ะ ? วันนี้ป้าเหนื่อยมั้ยค้ะ ?
    แม่บอกว่า เจ้าหมาน้อยตัวนั้น ไปอยุ่บนสวรรค์ ไปเป็นเทวดาหมาน้อยแล้วค่ะ
    หนูจะจดจำเรื่องราว ของเจ้าหมาน้อยตัวนี้อย่างที่ป้าแตบอกค่ะ เจ้าหมาน้อยตัวนี้ได้จากหนูไปแล้วแต่ได้ทิ้งบทเรียนท ี่มีค่าให้หนูได้จดจำ
    แม่บอกว่า อย่าลังเลที่จะบอกรักและทำดีกับคนไกล้ตัวไม่อย่างงั้ น อาจจะสายไป ที่จะได้บอกเขา
    ตอนนี้ ที่บ้าน มีหมา 2 ตัว มีแมว 9 ตัว
    มีแมวนึงตัวคือเจ้าใบเงิน หายออกจากบ้านเกือบ 2 เดือนแล้ว
    หนูกับแม่ตามหาจนทั่วหมู่บ้านแล้วก็ไม่เจอ ตอนนี้เราเปลี่ยนแผนกำลังจะทำใบปลิวติดตามที่ต่าง ๆ
    หนูคิดถึงใบเงินมาก ป้าแตอวยพรให้หนูหาใบเงินให้เจอน้ะคะ
    ไว้หนูจะเขียนเล่าเรื่อง หมาๆแมวๆ ของที่บ้านให้ป้าแตฟังน่ะค้ะ วันนี้ที่รร. ติวข้อสอบหนักมาก
    กลับมาถึงบ้านหนูหลับยาว ถึง 2 ทุ่มเลยค่ะ 5555
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์ครับน้องเพลง

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่างานของคุณลุงค่อนข้างเหนื่อยครั บ ความรับผิดชอบสูงเพราะต้องรับผิดชอบผู้ใต้บังคับบัญช าอีกราวๆ20ชีวิตซึ่งโดยเฉลี่ยแล้วลุงอายุน้อยกว่าพวก เขา ดังนั้นวิธีการที่จะนำทีมให้เดินหน้าไปตามทิศทางต่าง ๆให้ได้นั้นเราต้องเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งกับเขาด้วย ทำให้เขายอมรับให้ได้ ลุงหมายถึงว่าถ้าลุงจะมอบหมายงานให้ใครไปทำ ลุงก็ต้องทำงานนั้นเป็นและเข้าใจผลลัพธ์ของเนื้องานแ ละเข้าใจคนที่เรามอบหมายงานด้วยเพื่อว่าเราจะได้ทราบ ว่า งานจะออกมาแบบใหนถ้าเรามอบหมายให้คนนี้

เปรียบเหมือนเรามีเครื่องมือหลายๆแบบในการทำรถ แต่ละชิ้นก็จะมีความสามารถต่างกันไปอยู่ที่ว่าเราจะเ ลือกใช้เครื่องมือแบบใหนในการสร้างผลงานให้สำเร็จครั บ น้องเพลงต้องทำความเข้าใจเพื่อนๆในชั้นเรียน ในสภานักเรียน วันหนึ่งที่หนูเป็นผู้นำคน หนูจะทราบวิธีการโน้มน้าวจิตใจคนในการทำงานจ้า

คุณลุงอาจจะเขียนให้เข้าใจยากไปหน่อย แต่ว่าลุงขอฝากแค่วิธีการมอบหมายงานของคุณลุงให้น้อง เพลงทราบว่า วิธีการรับรู้ของคนเราไม่เหมือนกัน เช่นคนบางคนก็ต้องทำให้ดูก่อนถึงจะทำตามได้ แต่คนบางคนแค่เราบอกว่าเราต้องการแบบนี้เขาก็ทำเองได ้ ถ้าน้องเพลงแยกลักษณะของการรับรู้ การเรียนรู้ของเพื่อนร่วมงาน เพื่อนร่วมชั้นได้ น้องเพลงเป็นนายกได้เลย 5555

ดังนั้นลุงวีไม่ได้เก่งอะไรมากมายเพียงแต่ว่าดูคนเป็ น ประเมินความสามารถผู้ใต้บังคับบัญชาได้และรู้ว่าในแผ นกของเรามีเครื่องมือที่ร้ายกาจ ธรรมดา พอรับได้ อยู่ที่ว่าคุณลุงจะใช้เครื่องมือแบบใหนในการทำงานที่ ได้รับมอบหมายได้สำเร็จครับ

ส่วนงานในบ้านมาสด้า คุณลุงไม่ได้ทำอะไรมากเลยจ้า เหนื่อยนิดหน่อยแต่มีความสุขครับ ได้คุยกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้เพื่อนใหม่ๆและได้ไปเที่ยวกันบ้าง ลุงไม่เหนื่อย ความรับผิดชอบของลุงคือว่า วันหนึ่งที่ลุงไปตามฝันแล้วสร้างแรงบันดาลใจให้เพื่อ นๆด้วยรถเก่าๆคันหนึ่ง จริงอยู่ที่มันเป็นฝันของคุณลุงแต่ว่าตอนนี้มันเป็นแ รงบันดาลใจของคนอื่นไปด้วยเช่นกัน หน้าที่ของลุงคือช่วยเหลือให้เพื่อนๆให้มีกำลังใจ เดินหน้าไปตามฝัน มีฝันที่สัมผัสได้ ค้นเจอมิตรภาพที่แท้จริงและสร้างพฤติกรรมเอื้อเฟื้อเ ผื่อแผ่ในสังคม

ความรับผิดชอบของลุง ลุงไม่ได้หวังอะไรตอบแทน คุณลุงมีเพื่อนดีๆเข้ามาในชีวิตมากมาย มีเพื่อนๆเป็นแรงบันดาลใจอย่างคุณพ่อซิกแซกเป็นต้น แค่นี้ก็หายเหนื่อยแล้วครับ

เขียนมาซะยาว ตอบคำถามน้องเพลงหรือเปล่าก็ไม่รู้ ได้เวลาไปทำงานอีกแล้ว 5555 ไปอาบน้ำล้างหน้าแปรงฟันก่อนนะครับ

เป็นเด็กดีนะน้องเพลง...
    สวัสดีค่ะ ลุงวี -
    วันนี้หนูเรียนหนักมากๆ หลังเลิกเรียนพิเศษ ยังต้องติวข้อสอบ โอเน็ท อีก
    กลับมาถึงบ้านวางกระเป๋านักเรียนได้หนูหลับยาว ถึง 2 ทุ่มเลยค่ะ
    ตื่นมาอีกทีแม่ปลุกกินข้าว อาบน้ำ อ่านจดหมายของคุณลุงคุณป้า รู้สึกสดชื่นและตาสว่างขึ้นเลยค่ะ
    คุณลุงวีเก่งจังเลยนะคะที่ต้องดูแลคนเยอะแยะ เป็นผู้ใหญ่นี่ ยากจังเลยนะคะ มีเรื่องให้ทำและ คิดมากมาย
    ขนาดหนูแค่เรียนอย่างเดียว หนูยังว่ามันหนักเลยค่ะ หนูอยากมีแนวทางการเป็นผู้นำอย่างลุงวีค่ะ
    พ่อบอกว่า ยิ่งสูงยิ่งหนาว แปลว่า ถ้าเราอยู่ไหนที่สูงๆเราจะหนาวกว่าคน ที่อยุ่ข้างล่างใช่มั้ยค้ะพ่อ ?
    พ่อบอกว่า ไม่ใช่อย่างนั้นครับ คนที่มีหน้าที่การงาน ที่สูงๆ ยิ่งมีความรับผิดชอบมาก !
    แล้วก็ต้องทำออกมาให้ได้ดีที่สุด หนูว่าเหมือนลุงวีเลยค่ะ ลุงวีเก่งที่สุด
    สู้ ๆ น้ะค่ะ ลุงวี สัญญาค่ะว่าจะเป็นเด็กดี เพราะเป็นเรื่องที่ง่ายที่สุดที่หนูทำได้
    boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    นู๋เป็นเด็กที่จิตใจดีมากๆ ต้องขอชมคุณพ่อคุณแม่และครอบครัวของน้องเพลงด้วย อยากให้เรื่องราวแบบนี้ถูกปลูกฝังในสถาบันครอบครัว ^_^
    ถูกต้องครับ..ปรกติเด็กอายุรุ่นน้องเพลงแถวบ้านพี่บอ ยเนี่ยนะเค้ายังตีโยกังเล่นออดิชั่นอยู่เลยครับน้องเ พลง
    แต่นี่น้องเพลงช่วยพ่อกับแม่ทำงานบ้านตั้งหลายอย่างค รับ...พี่บอยนับถือๆๆคารวะน้องเพลงด้วยไวตามิ้ล2ขวดค รับ
    ตอนพี่อายุเท่าน้องเพลงเนี่ยพี่ยังเล่นดีดลูกแก้วอยู ่เลย555+++
    เป้นเด็กดีของพ่อกับแม่นะครับ...
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    รอยยิ้มของคุณลุงที่ส่งมา น่ารักที่สุดค่ะ ขอบคุณลุงค่ะ....
    น้องเพลงค่ะ
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ถูกต้องครับ..ปรกติเด็กอายุรุ่นน้องเพลงแถวบ้านพี่บอ ยเนี่ยนะเค้ายังตีโยกังเล่นออดิชั่นอยู่เลยครับน้องเ พลง
    แต่นี่น้องเพลงช่วยพ่อกับแม่ทำงานบ้านตั้งหลายอย่างค รับ...พี่บอยนับถือๆๆคารวะน้องเพลงด้วยไวตามิ้ล2ขวดค รับ
    ตอนพี่อายุเท่าน้องเพลงเนี่ยพี่ยังเล่นดีดลูกแก้วอยู ่เลย555+++
    เป้นเด็กดีของพ่อกับแม่นะครับ...
    ไวตามิ้ลของพี่บอย หนูขอแบ่งให้น้อง 1 ขวดน้ะค้ะ ขอบคุณพี่บอยค่ะ สัญญาค่ะ ว่าจะเป็นเด็กดีของพ่อแม่ และ ของบ้านมาสด้าค่ะ
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ยินดีค่ะน้องเพลง อาโอจะไปครับ ขอเวลาซักหน่อยครับ อยากไปเที่ยวพัทยามากๆ เชื่อหรือไม่ว่าอาโอยังไม่เคยไปพัทยาเลย5555...
    จะให้คุณพ่อหนูขับรถพาอาชมเมืองบ้างครับ 5555
    อาโอมาเที่ยวแวะมาหาหนูด้วยน้ะค้ะ หนูกับพ่อ รอต้อนรับอาโออยู่ค่ะ
    น้องเพลงค่ะ........
    Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    2

สอบถามได้ครับ
    Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน...ลูกสาว.....หัวหน้าแก้ง......
    เข้ามาคุย...ยังคงอ่านไม่ทันตอนนี้.....แต่ดูแล้วสุด ยอดมากๆเลยนะเนี้ย...... ไม่แพ้พ่อเลยนะจ๊ะ
    phungping's Avatar
    สถานที่
    ฟรีเเล้นท์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ======== ตัดใจขาย mazda 800 " ป้าเงินสด" 85000 (เชียงใหม่) ========

เกริ่นนำ...สักหน่อย
    กว่าจะได้"ป้าเงินสด"มาครอบครอง มองตามหาเพื่อให้ได้รถที่ค่อนข้างครบและถูกใจเป็นเวล า5-7ปี(จนมาถูกใจป้านี้แหละค่ะ)

รถเดิมๆ โฉม 800 เครื่อง 1000/เกียร์คอ
    ทะเบียนขาดต่อ 10 ปี มี่ทะเบียนพร้อมโอน
    ค่าตัวอยู่ที่ 85000 (ไม่ลดสักบาท) ขอคนที่พร้อมจะดูแลป้าค่ะ
    ไม่ได้ขายเพราะ ร้อนเงินนะค่ะ สงสารรถจริงๆ ขายไม่ได้ก็ให้ป้าอาบแดดเล่นน้ำฝนไปอีกสักพัก จนหาที่จอดใหม่ได้ค่ะ

ขายเพราะมีปัญหาเรื่องที่จอดรถ ปกติอยู่ในเมือง เชียงใหม่ ไม่มีที่จอดต้องไปฝากบ้านพี่
    สงสารรถ ตากแดดตากฝน ให้พี่หนิมกัดกิน ระหว่างที่อยู่กับผึ้ง คอยเช็คคอยทำตลอดแต่ไม่ค่อยได้ใช้
    ดูแลป้าได้ไม่ดี เลยคิดว่า ถ้าป้าได้ไปอยู่ที่ดีๆที่มีคนดูแลได้ดีกว่าเราคงจะดี กว่า
    -ค่อนข้างครบ เหลือตามไม่กี่ชิ้น
    -หน้าปัดเดิมสวย เข็มขึ้นทุกอัน
    อื่นๆ บรรยายด้วยภาพแล้วกันนะค่ะ

ผ่านการเช็ค อู่ที่หลายท่านรู้จักกันที่ทางเหนือ "อู่อ้ายคนึง"
    -เครื่องยังแน่น ช่างบอกยังไม่ต้องฟิต
    -เกียร์คอเปลี่ยนบูธแล้ว
    -ระบบไฟเช็คแล้ว(ทำสีได้เลย) มีไฟฉุกเฉินด้วยนะค่ะ
    -พวกหัวเทียน/ขั่วหัวเทียนก้เปลี่ยนแล้ว
    -ช่วงล่างเช็คแล้ว พวกลุกยางต่างๆยังใหม่ใช่ได้/มีการดัดแหนบนิดหน่อย ให้ดูสมส่วน
    อื่นๆอีกเยอะเยะ จำไม่ค่อยได้แล้วค่ะ

สิ่งที่ต้องเพิ่มเติม
    -แก้ไขไดสตาร์ทนิดหน่อย
    -ติดตั้งปั้มเบรค(พรุ่งนี้กะว่าจะเอาไปทำอยู่)

อะไหล่ที่ต้องตามนิดหน่อย...ตามเผื่อแล้วบางส่วน
    -หูช้าง 2 ข้าง(ปัจจุบันปิดกระจกตายมา ก็ดรไปอย่าง ไมแกะกะดี)
    -ก้ามเบรคมือช่วงล่าง

สนใจ 084-1505960 (ผึ้ง)เชียงใหม่

รูป รูป      
    P h u n g p i n g ( ผึ้ ง พิ ง ค์ ) : M a d e t o O r d e r R e t r o F u r n i t u r e
    T e l : 0 8 1 - 9 9 2 - 4 8 5 9
    A d d r e s s : C h i a n g M a i

ธ น า ค า ร : ก รุ ง ไ ท ย
    : อ อ ม ท รั พ ย์
    ส า ข า : ย่ อ ย มช.
    บั ญ ชี เ ล ข ที่ : 4 5 6 - 0 - 0 5 7 4 7 - 8
    ชื่ อ บั ญ ชี : กั น ติ นั น ท์ เ ชื้ อ ส ะ อ า ด
    phungping's Avatar
    สถานที่
    ฟรีเเล้นท์
    ขอบคุณ
    0

เอ็คชั่น...

รูป รูป      
    P h u n g p i n g ( ผึ้ ง พิ ง ค์ ) : M a d e t o O r d e r R e t r o F u r n i t u r e
    T e l : 0 8 1 - 9 9 2 - 4 8 5 9
    A d d r e s s : C h i a n g M a i

ธ น า ค า ร : ก รุ ง ไ ท ย
    : อ อ ม ท รั พ ย์
    ส า ข า : ย่ อ ย มช.
    บั ญ ชี เ ล ข ที่ : 4 5 6 - 0 - 0 5 7 4 7 - 8
    ชื่ อ บั ญ ชี : กั น ติ นั น ท์ เ ชื้ อ ส ะ อ า ด
หน้าที่ 286 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 186 236 276 277 278 279 280 281 282 283 284 285 286 287 288 289 290 291 292 293 294 295 296 336 386 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks