808 โดน อีกแล้วครับ ชาว มาสด้า

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: 808 โดน อีกแล้วครับ ชาว มาสด้า

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 808 โดน อีกแล้วครับ ชาว มาสด้า

วันนี้ตอนเช้าเอารถไป ตั้งศูนย์ล้อ เพราะล้อผม ด้าน ซ้ายมันกิน วง ใน อย่างเดียวเลย พอร้านตั้งเส็ดปุป

คนที่ร้าน บอก ส่ายหัว บอกไปซื้อมาทำไม ผมรู้สึกเหมือนกัน ว่าเหนื่อยหว่ะ ทำรถคันนี้ ผมเลยขับไปทำร้านทำช่วงล่าง

เพื่อเปลี่ยน ลูกหมาก และกล้องยา ที่ชำรุดกับความรู้สึกแย่ๆๆ กับประโยคนั้น พอถึงยิ่งหนัก เจอราคาอีก เดินไปกดตัง

ดูตังในตู้ ถึงตกใจเลย ตอนแรกเห็น มีอยู่ ห้าหลัก ตอนนี้ เหลือ สองพัน กว่า บาท มันท้อใจครับจริงๆๆๆ และหันไปมองรถ อีก

ต้องเปลี่ยน คอม แอร์ อีก ซ่อมประตู ปั้มเบรก ทำสี ประผุ กันชนชุบอยู่ไม่มีตังไปเอาเหนื่อยมากๆท้อหว่ะยิ่งทำยิ่งท้อ(เพราะยังเป็นเ ด็กนักศึกษา ปี หนึ่งที่ หาเงินด้วยการขายรถ มอไซ คลาสสิก ตั้งแต่ มอ ปลายเงินก็ไม่ได้ เยอะ อะไร เลย )
    แต่พอลอง

นั่งมอง มัน นาน ๆๆ แล้ว เหมือนมันคุยกับเรา ...... เหมือน มันบอกอะไร เรา ก็ไม่รู้ แต่มันเหมือน มัน มีอะไร ก็ไม่รู้ ที่ทำให้

มองมันนานมากๆๆๆ พอไปเดิน รูบ รถมันทำให้เรา รู้สึกว่า มันบอกว่าอีก นิดเดียว เว้ย ใกล้ แล้วเว้ย คุณจะได้หล่อไปกับกู

(ที่ออกมาพูดอย่างงี้ไม่ได้ ต้องการ สิ่งใดน่ะครับ แต่มาพูดคุยปรับทุก แชร์ ความรู้สึกกันครับบบ)

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ robb26927 อ่านข้อความ
    วันนี้ตอนเช้าเอารถไป ตั้งศูนย์ล้อ เพราะล้อผม ด้าน ซ้ายมันกิน วง ใน อย่างเดียวเลย พอร้านตั้งเส็ดปุป

คนที่ร้าน บอก ส่ายหัว บอกไปซื้อมาทำไม ผมรู้สึกเหมือนกัน ว่าเหนื่อยหว่ะ ทำรถคันนี้ ผมเลยขับไปทำร้านทำช่วงล่าง

เพื่อเปลี่ยน ลูกหมาก และกล้องยา ที่ชำรุดกับความรู้สึกแย่ๆๆ กับประโยคนั้น พอถึงยิ่งหนัก เจอราคาอีก เดินไปกดตัง

ดูตังในตู้ ถึงตกใจเลย ตอนแรกเห็น มีอยู่ ห้าหลัก ตอนนี้ เหลือ สองพัน กว่า บาท มันท้อใจครับจริงๆๆๆ และหันไปมองรถ อีก

ต้องเปลี่ยน คอม แอร์ อีก ซ่อมประตู ปั้มเบรก ทำสี ประผุ กันชนชุบอยู่ไม่มีตังไปเอาเหนื่อยมากๆท้อหว่ะยิ่งทำยิ่งท้อ(เพราะยังเป็นเ ด็กนักศึกษา ปี หนึ่งที่ หาเงินด้วยการขายรถ มอไซ คลาสสิก ตั้งแต่ มอ ปลายเงินก็ไม่ได้ เยอะ อะไร เลย )
    แต่พอลอง

นั่งมอง มัน นาน ๆๆ แล้ว เหมือนมันคุยกับเรา ...... เหมือน มันบอกอะไร เรา ก็ไม่รู้ แต่มันเหมือน มัน มีอะไร ก็ไม่รู้ ที่ทำให้

มองมันนานมากๆๆๆ พอไปเดิน รูบ รถมันทำให้เรา รู้สึกว่า มันบอกว่าอีก นิดเดียว เว้ย ใกล้ แล้วเว้ย คุณจะได้หล่อไปกับกู

(ที่ออกมาพูดอย่างงี้ไม่ได้ ต้องการ สิ่งใดน่ะครับ แต่มาพูดคุยปรับทุก แชร์ ความรู้สึกกันครับบบ)
    สู้ๆน่ะครับเป็นกำลังใจให้ ทำรถพวกนี้ต้องใจเย็น ของบางชิ้นมีเงินเป็นล้านยังซื้อไม่ได้เลยครับ
    อดทนหน่อยครับท่าทำครบตามดั่งที่วาดฝันว่ารถเราจะออก มาเป็นแนวไหน แล้วคุณจะได้สัมผัสถึงความสุขตรงจุดนั้นครับ

"รถเก่ามีอะไรดีๆกว่าที่คุณคิด"
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ผมเข้าใจท่านครับ ผมโดนมาเยอะครับ หนามแหลมคมที่คอยทิ่มแทงให้เราท้อ แต่ผมก็คุยกับป้าแดงทุกครั้งครับ รถเลือกคนครับ...

เป็นกำลังใจให้ท่านครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ท้อได้แต่อย่าถอยครับ พักบ้าง เมื่อพร้อมแล้วค่อยลุยต่อ ใจเย็น ๆ ครับ เงินทองสมัยนี้หายากพอ ๆ กับน้ำมันครับ สู้ ๆครับ

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ครับ..ค่อยๆทำตามกำลังครับ

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สักวันมันก้ถึงถึงเป้าหมายคับ ถ้าเรายังไม่หยุดเดิน

ของผมก้กว่าจะเปนวันนี้ได้ก้เหนือยเอาเรื่อง เดกปี1 เหมือนกันคับ
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

............5555555พี่ไม่ได้หัวเราะเยาะนะพู่กัน... .แต่พี่กำลังจะบอกว่าเป็นเหมือนกันอ่ะ.....แต่มันจะเ ป็นบททดสอบเราได้หลายอย่างเลย....แต่ที่พี่เห็นๆๆคือ รถเก่าเน่าๆๆยี่ห้อนี้มันทำให้พี่ได้รู้จักอะไรเยอะเ ลยอ่ะอย่าแรกพี่ได้เพื่อนใหม่ๆๆหัวใจเดียวกัน...เป็น อะไรที่รถใหม่ๆๆป้ายแดงไม่มีแถมแน่ๆๆ...และเพื่อนๆๆม ีน้ำใจจริงใจช่วยเหลือกันจริงๆๆ...พี่เองก็มนุษย์เงิ นเดือน..ไม่เยอะด้วยอ่ะหักค่าใช้จ่ายแล้วเหลือไม่กี่ พันบาทอ่ะไม่พอค่าเหล้าด้วยซ้ำไป...แต่กีดีเหมือนกัน นะทำให้เราไม่ต้องดื่มหรือออกเที่ยวอ่ะ555...เพื่อนช วนก็ไม่ไปไม่อยากเป็นภาระเพื่อนที่ต้องออกให้อ่ะ555. ...แต่เราได้ความสุขจากคลับนี้มากมายเลยอ่ะ.....มันท ำให้เห็นว่า"เงินไม่ใช่ทุกอย่างนะที่ซื้อได้"......อ ้อเกือบลืมจงทำรถให้คนที่พูดว่าซื้อมาทำไม....เปลี่ย นเป็นพูดว่าขายใหมครับเท่าไหร่ครับคันนี้.....เมื่อถ ึงตอนนั้นพู่กันตะโกนบอกมันดังๆๆว่า....."กูไม่ขายอย ากได้เมิงหามาปั้นเองดิ"55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 21-12-2010 เมื่อ 21:15

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็มีความรู้สึกท้อเหมือนกันครับทุกครั้งที่ดูรถของ ตัวเองเลย
    แปลกนะดูรถของพี่ๆน้องๆในนี้มีกำลังใจแต่พอไปดูรถตัว เองมันสิ้นหวังยังไงไม่รู้

มองรถตัวเองแล้วนั้งคิดว่า ไอ้นั้นก็เสียไอ้นี้ก็ต้องเปลี่ยนผุสนิมกินทุกจุด อย่างนี้มันเท่ากับสร้างใหม่ทั้งคัน แล้วกรูจะมีปัญญาไปหาตังมาซ่อมจากที่ไหนวะเนี่ย
    ไอ้ตอนซื้อมาก็แพงกว่าชาวบ้านเขาตอนซ่อมนี้ยิ่งหนัก อยากจะขายทิ้งให้มันสิ้นเรื่องสิ้นราวจริงๆ

แต่ก็คงไม่มีใครซื้อแล้วละเลยต้องนั้งมองมันต่อไปปล่ อยให้สนิมมันกัดกินไปเรื่อยๆอย่างนั้น

Junior Member tutsanai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ คุณค่ามันไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่มันอยู่ที่ความเป็นมามันมีเรื่องราวในตัวของมัน รถป้ายแดงออกตอนไหนก็ได้ แต่รถเก่าคลาสสิคแบบนี้มีเงินคุณก็หาซื้อไม่ได้ มันอยู่ที่จังหวะด้วย สู้ๆครับอย่ายอมแพ้

Bookmarks