น้องฟ้าด้าน ผ่าตัดใ้ห้ใจ ขอกำลังใจด้วย - หน้า 18

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: น้องฟ้าด้าน ผ่าตัดใ้ห้ใจ ขอกำลังใจด้วย

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มีความคืบหน้ามั้ยครับท่านปุ๊อยากรู้เป็นห่วงน้องฟ้า จัง

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    มีความคืบหน้ามั้ยครับท่านปุ๊อยากรู้เป็นห่วงน้องฟ้า จัง
    ไม่ต้องห่วงครับ ท่านโดม น้องฟ้าออกไปเเรดได้เเล้ว เป็นที่คาบู ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยครับ ที่ออกไปแรดได้เหมือนเดิม

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีใจด้วยครับได้ออกไปซิ่งอีกครั้งครับว่าคาร์บูมันเส ียเหรอยังไงครับ

มีเรื่องรบกวนถามอีกหน่อยครับว่าเลขเครื่องมันอยู่ตร งไหนหว่าช่วยบอกหน่อยครับผมหาไม่เจออะครับ คือจะเอารถไปโอนแล้วอะครับจะดูว่ามันตรงกับในเล่มมั้ ย

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

......โทษทีครับไม่ได้มารายงานความคืบหน้า...ที่มันด ับเป็นเพราะว่ามีขี้ผงหลุดเขาไปตอนยกเครื่องลงที่ลูก ลอยของคาบูทำให้ลูกลอยค้าง....งานนี้ผมเลยถอดคาบูออก มาล้างเองเลยครับ....แต่ล้างที่อู่นะเวลาไม่เข้าใจตร งใหนก็ถามช่างอีกทีอ่ะครับ55555.....และพรุ้งนีจะเอา เข้าไปแก้เรื่องตาน้ำที่รั่วครับเพราะตอนนี้มีน้ำซึม เข้าวาวล์ไอเสียเหมือนของท่านโดมอ่ะที่มีน้ำออกจากท่ อไอเสียอ่ะ......

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 087684 อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยครับ ที่ออกไปแรดได้เหมือนเดิม
    ...ศุกร์นี้มาไหมท่าน....

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ......โทษทีครับไม่ได้มารายงานความคืบหน้า...ที่มันด ับเป็นเพราะว่ามีขี้ผงหลุดเขาไปตอนยกเครื่องลงที่ลูก ลอยของคาบูทำให้ลูกลอยค้าง....งานนี้ผมเลยถอดคาบูออก มาล้างเองเลยครับ....แต่ล้างที่อู่นะเวลาไม่เข้าใจตร งใหนก็ถามช่างอีกทีอ่ะครับ55555.....และพรุ้งนีจะเอา เข้าไปแก้เรื่องตาน้ำที่รั่วครับเพราะตอนนี้มีน้ำซึม เข้าวาวล์ไอเสียเหมือนของท่านโดมอ่ะที่มีน้ำออกจากท่ อไอเสียอ่ะ......
    น้ำออกท่อไอเสียไม่ไช่เพราะเครื่องสมบูรณ์หรือครับ/ผิดถูกขออภัยเพราะรถไหม่ๆๆสตาร์ทตอนเช้าๆน้ำก็ออกท่อ ครับพวกมอไซค์บิ๊กไบค์ก็เป็น
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

A_CM's Avatar
    สถานที่
    นักขี่ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานผ่านไปแถวอู่ ยังเห็นรถท่านปุ๊จอดอยู่ในอู่ อยู่เลย... ( เวลาประมาณ 17.05 น.)

เรื่องนำ้ในท่อ ไอเสีย เครื่องสมบูรณ์ ก็มีน้ำออกมาครับ แต่คงไม่ได้ออกมาตลอดเวลา
    อาจจะแค่ตอน สตาร์ทเครื่องใหม่ๆ ในเวลาที่อากาศเย็น
    แต่ถ้าขับไป น้ำออกไป ก็คงคิดว่าผิดปกติน่ะครับ
    ยังไง น่าจะลองเช็คน้ำในหม้อน้ำ หรือหม้อพักน้ำ ว่ามันยุบผิดปกติไหม

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยน่ะครับ

ปล. ตอนท่านปุ๊ไปอัดฉีด เขาฉีดน้ำเข้าไปในท่อไอเสีย แล้วมันยังค้างอยู่รึป่าว

ขอบคุณ
    0

อ๋อท่านปุ๊ครับน้ำที่ออกมาจากท่อของผมเฉพาะตอนสตาทเค รื่องใหม่ๆตอนเช้าๆที่อากาศเย็นๆนะครับ ถ้าสตาทเครื่องตอนเที่ยงเหรอตอนเย็นก็ไม่มีน้ำออกมาน ะครับ

ท่านปุ๊ครับถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยถ่ายรูปตำแหน่งเลขเ ครื่องให้หน่อยได้มั้ยครับผมหาไม่เจอจริงๆครับค่อจะไ ปโอนรถแล้วอะครับแต่รถผมมัน5เกียร์เลยต้องดูเลขก่อนว ่าเครื่องเดิมอยู่มั้ยครับช่วยหน่อยนะครับ

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 2319184แนบเอกสาร 2319181แนบเอกสาร 2319180................อีกนิดเดียว....คำเตือนกรุณาใส่แวนก ันแดดก่อนชม..เพราะแสงจะยิงตาอ่ะ5555

สวยงามคาบผม
    Mazda Club Thailand

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ A_CM อ่านข้อความ
    เมื่อวานผ่านไปแถวอู่ ยังเห็นรถท่านปุ๊จอดอยู่ในอู่ อยู่เลย... ( เวลาประมาณ 17.05 น.)

เรื่องนำ้ในท่อ ไอเสีย เครื่องสมบูรณ์ ก็มีน้ำออกมาครับ แต่คงไม่ได้ออกมาตลอดเวลา
    อาจจะแค่ตอน สตาร์ทเครื่องใหม่ๆ ในเวลาที่อากาศเย็น
    แต่ถ้าขับไป น้ำออกไป ก็คงคิดว่าผิดปกติน่ะครับ
    ยังไง น่าจะลองเช็คน้ำในหม้อน้ำ หรือหม้อพักน้ำ ว่ามันยุบผิดปกติไหม

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยน่ะครับ

ปล. ตอนท่านปุ๊ไปอัดฉีด เขาฉีดน้ำเข้าไปในท่อไอเสีย แล้วมันยังค้างอยู่รึป่าว
    ..........ช่วงนี้เอาไปจอดทิ้งที่อู่เกือบทุกวันแหละ ครับรอช่างว่างจะให้เขาแก้งานที่มีตาน้ำรั่วอ่ะครับแ ละก็จูนคาบูด้วยอ่ะตอนนี้มันยังไม่นิ่งดีครับแก้อีกน ิดหน่อยแต่ช่างงานเขาเยอะเลยต้องเอาไปจอดทิ้งไว้อ่ะแ ต่ตอนเย็นๆๆก็ไปเอารถกลับเพราะต้องไปขายของต่อครับ.. ...(หาเงินทำลูเช่อ่ะอิอิอิ)....

ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    อ๋อท่านปุ๊ครับน้ำที่ออกมาจากท่อของผมเฉพาะตอนสตาทเค รื่องใหม่ๆตอนเช้าๆที่อากาศเย็นๆนะครับ ถ้าสตาทเครื่องตอนเที่ยงเหรอตอนเย็นก็ไม่มีน้ำออกมาน ะครับ

ท่านปุ๊ครับถ้าไม่รบกวนเกินไปช่วยถ่ายรูปตำแหน่งเลขเ ครื่องให้หน่อยได้มั้ยครับผมหาไม่เจอจริงๆครับค่อจะไ ปโอนรถแล้วอะครับแต่รถผมมัน5เกียร์เลยต้องดูเลขก่อนว ่าเครื่องเดิมอยู่มั้ยครับช่วยหน่อยนะครับ
    ......โทดทีโดม...ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่ามันจะอยู่ด้าน ข้างอ่ะโดม....มองลงไปตรงๆๆไม่เห็นหรอก...มันอยู่ข้า งๆๆติดกับฝาสูบอ่ะ......ลองดูนะ...

ขอบคุณ
    0

ครับผมเดี๋ยวไปหาก่อนครับติดกับฝาสูบข้างๆ คือฝั่งคาร์บูเหรอท่อไอเสียครับ สงสัยต้องล้างมันทั้งเครื่องละมองไม่เห็นซะที มีแต่ผมคนเดียวละมั้งเนี่ยที่หาไม่เจอคงต้องไปตัดแว่ นซะอันละเผื่อจะได้ดูอะไรชัดขึ้น อิอิ

ขอบคุณ
    0

เจอแล้วครับท่านปุ๊ส่องจนเจอจนได้ เลขเครื่องมันอยู่ระหว่างใต้คอไอดี บนปั๊มac ครับ กว่าจะเจอเล่นเอาร้อนตับจะแตกครับส่องตอนเที่ยงๆแดดจ ัดๆจะได้เห็นชัดๆกันไปเลย
    ดีใจเหมือนถูกหวยอะครับเลขเครื่องตรงกับในเล่มสบายใจ สุดๆจะได้โอนแบบไม่ต้องกังวนอะไรแล้วอิอิ

ขอบคุณมากครับท่านปุ๊

Senior Member 087684's Avatar
    ขอบคุณ
    0

...ศุกร์นี้มาไหมท่าน....
    ยังไม่แน่ใจเลยครับพี่

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks