น้องฟ้าด้าน ผ่าตัดใ้ห้ใจ ขอกำลังใจด้วย - หน้า 19

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: น้องฟ้าด้าน ผ่าตัดใ้ห้ใจ ขอกำลังใจด้วย

Member porakorn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ปุ๊ครับมียังอีกไหม ขอ2
    ปรกร จตุรทิศ
    351/38 ถ.ไชยาณุภาพ ค.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
    088-5015955 แป๊ก

Senior Member 00Hacker00's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยครับที่ไม่เป็นอะไรมาก...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porakorn อ่านข้อความ
    พี่ปุ๊ครับมียังอีกไหม ขอ2
    ....อะไรว่ะแป็กขอ2...ของเอ็งเนี้ย...งงอ่ะบอกมาดิจะ เอาอะไร...

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยลิพโพครับท่านปุ๊ขอสอง 55

Senior Member ArtiiE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถหายดีหรอยังคับบ พี่ปุ๊ ของอาทวิ่งนิ่ม เหมือนรถป้ายแดงแล้ว 55 เปลี่ยนคาบู สายหัวเทียน คอย จานจ่ายcdi เครื่องเดินนนิ่งมากๆ

ติดวัดรอบเข็มไม่แกว่งเลย คับบ *-*
    Mazda Club Thailand Southern Territory

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปได้คาร์บูมาจากไหนหว่าครับน้องอาร์ท

Junior Member lekger_pd's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียดายจังพี่ปุ๊ ร้านวาดรูปเล็กอยู่แถวๆที่พี่ไปขายของเลย ตรงซอยเล็กๆข้างห้างไมค์ชอปปิ้งมอลล์อะ แต่ปีใหม่ปิดร้านไวเบื่อรถติดอะ (ปรกติปิดตี1-2) ถ้ารู้ก่อนหน้านี้ก็คงจะได้ยลโฉม มาสด้าน้อยในฝัน ให้ได้นอนฝัน(เฟื่อง)แน่นอน ปีใหม่นอนเคาน์ดาวกับทีวีที่บ้านนะ

ปล. จำกันได้ไหมคะที่ปรึกษาเรื่องประตูรถที่เกือบโดนฟันไ ป 3000 นะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lekger_pd อ่านข้อความ
    เสียดายจังพี่ปุ๊ ร้านวาดรูปเล็กอยู่แถวๆที่พี่ไปขายของเลย ตรงซอยเล็กๆข้างห้างไมค์ชอปปิ้งมอลล์อะ แต่ปีใหม่ปิดร้านไวเบื่อรถติดอะ (ปรกติปิดตี1-2) ถ้ารู้ก่อนหน้านี้ก็คงจะได้ยลโฉม มาสด้าน้อยในฝัน ให้ได้นอนฝัน(เฟื่อง)แน่นอน ปีใหม่นอนเคาน์ดาวกับทีวีที่บ้านนะ

ปล. จำกันได้ไหมคะที่ปรึกษาเรื่องประตูรถที่เกือบโดนฟันไ ป 3000 นะ
    แสดงว่าเส้นสายลายมือนี้น่าจะปะทะกับท่านเจี๊ยบได้เล ยนะครับ รถเก่าต้องทำไปเรื่อยๆครับใจเย็นๆผมก็ท้อซะหลายครั้ง ครับแต่ได้พี่น้องในนี้ช่วยไว้เลยยังขับมาจนถึงทุกวั นนี้ครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    แสดงว่าเส้นสายลายมือนี้น่าจะปะทะกับท่านเจี๊ยบได้เล ยนะครับ รถเก่าต้องทำไปเรื่อยๆครับใจเย็นๆผมก็ท้อซะหลายครั้ง ครับแต่ได้พี่น้องในนี้ช่วยไว้เลยยังขับมาจนถึงทุกวั นนี้ครับ
    5555 ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับท่านโดม ผมไม่ได้เก่ง เพียงแต่ว่าผมเพียรพยายามครับ ไม่มีใครเก่งมาจากท้องแม่หรอกครับ เรื่องฝีมือนั้นมันต่างคนต่างเป็นครับ แนวของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ยกตัวอย่างเช่นพวกที่วาดภาพไม่รู้เรื่องกับคนวาดภาพเ หมือน เป็นต้น...

ขอบคุณ
    0

ครับท่านเจี๊ยบผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องศิลปะการวา ดรูปซะด้วยเป็นแต่ซ่อมคอมครับ อิอิ

Junior Member lekger_pd's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่เจี๊ยบเซียนคอมเหรอคะ โนตบุคเจ๊งพอดี ภาพหน้าจอหายเป็นสีขาวหมดเลย อิอิ มีแต่ของพังๆ
    นี่แหละเบญจเพศ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lekger_pd อ่านข้อความ
    พี่เจี๊ยบเซียนคอมเหรอคะ โนตบุคเจ๊งพอดี ภาพหน้าจอหายเป็นสีขาวหมดเลย อิอิ มีแต่ของพังๆ
    นี่แหละเบญจเพศ
    ท่านเจี๊ยบแกเซียนเพ้นเล็บครับ

ส่วนผมช่างซ่อมคอมครับ
    อาการที่ว่ามาน่าจะเกิดจากการ์ดจอเสียนะครับเหรอไม่ก ็สายแพที่ต่อเข้าจอขาดไปบางเส้นครับ

วิธีเช็คว่าอะไรระหว่างสองอย่างที่ผมบอกว่าอันไหนเสี ย
    ก็เอาโน๊ตบุคไปต่อกับจอคอมครับมันมีรูให้เสียบสายจออ ยู่ครับ
    ถ้ามันเป็นสีขาวเหมือนเดิมก็การ์ดจอพัง
    ถ้าต่อแล้วภาพที่ขึ้นที่จอที่เราต่อปกติแสดงว่าเป็นท ี่สายแพครับ

ถ้าสายแพเสียก็ซ่อมได้ครับ
    แต่ถ้าการ์จจอพังซ่อมไม่คุ้มครับถ้าเครื่องอายุเกิน3 ปีไปแล้วนะครับ

ยังไงลองให้ร้านซ่อมดูก่อนนะครับ

ค่าซ่อมสายแพแพงสุดไม่น่าเกิน1000นะครับ
    ถ้าเปลี่ยนแพงสุดไม่เกิน2500

แต่ถ้าการ์ดจอเสียถ้าช่างบอกซ่อมได้มันก็ได้อยู่ครับ แต่อีก3ถึง6เดือนก็กลับมาเป็นอีก
    ค่าซ่อมการ์ดจอเริ่มต้นที่3000นะครับ ราคาที่ผมบอกคือการซ่อมการ์จจอคือยกชิปการ์ดจอใหม่มา ใส่ครับ

บอกไว้ก่อนจะได้ไม่ถูกฟันนะครับ

และถ้าดวงดีอาจจะซ่อมเพียงไม่กี่ร้อยก็ได้ครับถ้าชิป การ์ดจอไม่เสียนะครับ

ประมาณนี้กันไปครับ^_^

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ท่านเจี๊ยบแกเซียนเพ้นเล็บครับ

ส่วนผมช่างซ่อมคอมครับ
    อาการที่ว่ามาน่าจะเกิดจากการ์ดจอเสียนะครับเหรอไม่ก ็สายแพที่ต่อเข้าจอขาดไปบางเส้นครับ

วิธีเช็คว่าอะไรระหว่างสองอย่างที่ผมบอกว่าอันไหนเสี ย
    ก็เอาโน๊ตบุคไปต่อกับจอคอมครับมันมีรูให้เสียบสายจออ ยู่ครับ
    ถ้ามันเป็นสีขาวเหมือนเดิมก็การ์ดจอพัง
    ถ้าต่อแล้วภาพที่ขึ้นที่จอที่เราต่อปกติแสดงว่าเป็นท ี่สายแพครับ

ถ้าสายแพเสียก็ซ่อมได้ครับ
    แต่ถ้าการ์จจอพังซ่อมไม่คุ้มครับถ้าเครื่องอายุเกิน3 ปีไปแล้วนะครับ

ยังไงลองให้ร้านซ่อมดูก่อนนะครับ

ค่าซ่อมสายแพแพงสุดไม่น่าเกิน1000นะครับ
    ถ้าเปลี่ยนแพงสุดไม่เกิน2500

แต่ถ้าการ์ดจอเสียถ้าช่างบอกซ่อมได้มันก็ได้อยู่ครับ แต่อีก3ถึง6เดือนก็กลับมาเป็นอีก
    ค่าซ่อมการ์ดจอเริ่มต้นที่3000นะครับ ราคาที่ผมบอกคือการซ่อมการ์จจอคือยกชิปการ์ดจอใหม่มา ใส่ครับ

บอกไว้ก่อนจะได้ไม่ถูกฟันนะครับ

และถ้าดวงดีอาจจะซ่อมเพียงไม่กี่ร้อยก็ได้ครับถ้าชิป การ์ดจอไม่เสียนะครับ

ประมาณนี้กันไปครับ^_^
    ตัวจริง ชาวมาสด้ามี มากมายหลายอาชีพ เป็นสิ่งดีๆที่สังคมมาสด้า มีใ้ห้กัน
    นั้นคือ ความจริงใจ

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคร้าพี่โดม

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อย่าท้อครับท่านโดม
    รถผมอ่ะเกือบขายทิ้งตั้งกะเพลาขาดเเล้วโดนไปเกือบ7พั น
    (ตอนนี้ก็ยังไช้หนี้เค้าอยู่)
    ไหนจะตอนนี้ลูกปืนกากบาทแตกอีกช่วงล่างก็หลวม
    ค่อยๆทำไปครับ..คนเงินเดือนน้อยๆๆๆแบบผมไช้จ่ายอะไรต ้องคิดไห้ดีครับ
    เชื่อว่ารองเท้าบางท่านแพงกว่าเงินเดือนผมอีก
    เคยมีเพื่อนๆบอกผมว่าซ่อมๆเสร็จแล้วก็ขายไปเถอะวะ
    แต่ผมไม่เข้าใจทำไมเราต้องทำไห้จบแล้วขายครับ...สู้ท ำไห้จบเเล้วขับเองไม่ดีกว่าหรือออออออ.....
    สู้ๆครับ..ขับบ้างเข็นบ้างไม่เป้นไร..เพื่อนเยอะก็พอ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks