ขอถามเรื่องระบบไฟแบบใช้กล่องและระบบไฟแบบมัดรวมหน่อ ยคับ

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องระบบไฟแบบใช้กล่องและระบบไฟแบบมัดรวมหน่อ ยคับ

Junior Member Be*Cubrider's Avatar
    สถานที่
    *CubRider*Samutprakarn
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเรื่องระบบไฟแบบใช้กล่องและระบบไฟแบบมัดรวมหน่อ ยคับ

ระบบไฟที่ใช้กล่องไฟกับระบบไฟแบบมัดรวมที่ไม่ใช้กล่อ งแบบไหนดีกว่ากันและมันต่างกันอย่างไรคับ และเรื่องความแรงระบบไฟแบบไหนจะแรงและวิ่งดีกว่ากันค ับผมเหนเขาแปลงเปนระบบใส่ไฟกล่องกันทั้งนั้นช่วยรบกว นตอบหน่อยคับขอบคุณคับ

Senior Member ต๋อง ลำพูน's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Be*Cubrider อ่านข้อความ
    ระบบไฟที่ใช้กล่องไฟกับระบบไฟแบบมัดรวมที่ไม่ใช้กล่อ งแบบไหนดีกว่ากันและมันต่างกันอย่างไรคับ และเรื่องความแรงระบบไฟแบบไหนจะแรงและวิ่งดีกว่ากันค ับผมเหนเขาแปลงเปนระบบใส่ไฟกล่องกันทั้งนั้นช่วยรบกว นตอบหน่อยคับขอบคุณคับ

การเปลี่ยนระบบจุดระเบิดจาก ทองขาว มาเป็น cdi

ทำได้ 2 แบบครับ 1. แบบใช้กล่อง 2.ใช้คอยท์ suzuki rc 100 หรือ kawacaki kr รุ่นแรก

1. แบบใช้กล่อง ส่วนมากนิยมนำกล่องของ dash มาใช้ เพราะวงจรไฟสามารถนำมาใช้ได้

2.ใช้คอยท์ที่มี cdi ในตัวเช่น
    คอยท์ suzuki rc 100 หรือ kawacaki kr รุ่นแรก

ส่วนใครจะชอบแบบไหนนั้นแล้วแต่ บุคคลครับความแรงนั้นถ้าไม่ได้ดัดแปลงสภาพเครื่องยนต ์

ก็แทบไม่แตกต่างอะไรกันมากครับ แต่..ถ้าเทียบกับ คอยท์ rc แบบใช้กล่องไฟจะนิ่งกว่าครับ

ส่วนคอยท์ kr ก็คือๆกันครับ ไม่ต่างอะไรมากกับแบบใช้กล่องครับ

สังคมจะดีได้..ถ้าเรารู้จักแบ่งปัน

Drink Don't Drag

Tracker & motrd Club

Junior Member Be*Cubrider's Avatar
    สถานที่
    *CubRider*Samutprakarn
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับรถผมcg125ใช้คอย์ของkrอยู่วิ่งดีมากจมไมล์จ นไมล์ขาดคับเพราะว่าแต่ก่อนผมก็เคยใช้ไฟระบบกล่องเหม ือนกันแต่ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ไฟของkrขอบคุณมากคับกั บคำตอบดีๆ
    Name:  cg125-1.jpg
Views: 10359
Size:  134.8 KB

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

ขอถามครับผม ผมใช้กล่องcdiครับ คอยล์อะไรไม่รู้ ถ้าจะยัดคอยล์ rc นี่ ยัดได้เลยหรือปล่าวครับ ทั้งบนล่างเลยไหม ขอบคุณครับท่าน
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

Bookmarks