ทริปแรก ของ m1400 26/12/53 - หน้า 4

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ทริปแรก ของ m1400 26/12/53

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ถึงลำปางใช้ระยะทางเท่านี้ครับ
    แนบเอกสาร 2332082
    ไม่ทราบรถพี่ปีอะไรครับ ไมล์วิ่งน้อยจัง ไม่ทราบจับมาเท่าไหร่ครับ

Senior Member oh_nan's Avatar
    ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนสายใต้ เจียงใหม่ อ่านข้อความ
    ไม่ทราบรถพี่ปีอะไรครับ ไมล์วิ่งน้อยจัง ไม่ทราบจับมาเท่าไหร่ครับ
    ปี38 ครับ ผมซื้อต่อญาติเมียมาอีกทีครับ เป็นรถคนแก่ อายุ 70 กว่าแล้วครับ
    พอดีไปเที่ยวหา แล้วเดินไปดูคันนี้(ผมขับรถผ่านเห็นทุกวันครับ)แต่ไม ่ เคยเข้าไปดูใกล้ ๆ เห็นแต่จอดอยู่ใต้ถุนบ้าน
    แล้วแกก้อบ่นว่า ขับไม่ไหวแล้ว บอกขายผมเฉยเลย
    คันนี้ผมซื้อมา ห้าหมื่นห้าครับ (ไม่รู้ว่าไปถูกชะตาอะไรกัน)ถึงขายให้ผมราคาเนี่ย
    มีคนแถวหมู่บ้านไปให้ราคาแกอีกหมื่น แกก้อไม่ขาย(แปลกดีเหมือนกัน)
    เอามาวันเดียว มีคนให้ผมแปดหมื่น ผมก้อยังขายไม่ลงเลยครับ(กว่าจะหาได้)
    ผมเอามาใช้ที่ร้านในเมืองอ่ะครับ (เป็นรถสำรอง ไปมาจะเป็นรถหลักไปแล้ว555)
    ประหยัดน้ำมัน ใช้งานคล่องตัวดี ไม่จุกจิก อเนกประสงค์ดีครับ
    ทริปนี้ ผมไปซื้อของครับ(พอดีไปกับน้องสองคนไม่ได้เอาครอบครั วไปด้วย)
    เอาวีโก้ไปก้อสู้น้ำมันไม่ไหว เอาแจ๊สไปก้อใส่ของไม่ได้
    ก้อเลยลองเอาคันนี้ไปอ่ะครับ แล้วก้อไม่ทำให้ผิดหวังครับ

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh_nan อ่านข้อความ
    ปี38 ครับ ผมซื้อต่อญาติเมียมาอีกทีครับ เป็นรถคนแก่ อายุ 70 กว่าแล้วครับ
    พอดีไปเที่ยวหา แล้วเดินไปดูคันนี้(ผมขับรถผ่านเห็นทุกวันครับ)แต่ไม ่ เคยเข้าไปดูใกล้ ๆ เห็นแต่จอดอยู่ใต้ถุนบ้าน
    แล้วแกก้อบ่นว่า ขับไม่ไหวแล้ว บอกขายผมเฉยเลย
    คันนี้ผมซื้อมา ห้าหมื่นห้าครับ (ไม่รู้ว่าไปถูกชะตาอะไรกัน)ถึงขายให้ผมราคาเนี่ย
    มีคนแถวหมู่บ้านไปให้ราคาแกอีกหมื่น แกก้อไม่ขาย(แปลกดีเหมือนกัน)
    เอามาวันเดียว มีคนให้ผมแปดหมื่น ผมก้อยังขายไม่ลงเลยครับ(กว่าจะหาได้)
    ผมเอามาใช้ที่ร้านในเมืองอ่ะครับ (เป็นรถสำรอง ไปมาจะเป็นรถหลักไปแล้ว555)
    ประหยัดน้ำมัน ใช้งานคล่องตัวดี ไม่จุกจิก อเนกประสงค์ดีครับ
    ทริปนี้ ผมไปซื้อของครับ(พอดีไปกับน้องสองคนไม่ได้เอาครอบครั วไปด้วย)
    เอาวีโก้ไปก้อสู้น้ำมันไม่ไหว เอาแจ๊สไปก้อใส่ของไม่ได้
    ก้อเลยลองเอาคันนี้ไปอ่ะครับ แล้วก้อไม่ทำให้ผิดหวังครับ
    โชคดี จริงๆครับ ของผมปี 40 จับมา 66 พัน ว่างๆเดี๋ยวลงรูปให้ดู

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เข็มมันสวิงมากเลยหรอครับ แล้วท่านต่อจากไหนมาล่ะครับ
    โดยมากจะต่อแถวคอยล์อ่ะครับ น่าจะนิ่งนะครับ
    สายสัญญาณต่อจากคอยลบครับในคู่มือก็บอกอย่างนั้นครับ แต่มันไม่นิ่งเลยแล้วไม่ตรงด้วยกดคันแรงเข้าเกีย1ปะไ ป9พันรอบอยากจะบ้าตายครับ
    ตอนนี้เอาสายสัญญาณออกครับมันจะได้ไม่ต้องทำงานอีกต่ อไปเอาแค่ไฟเท่ๆก็พอครับ555+

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    สายสัญญาณต่อจากคอยลบครับในคู่มือก็บอกอย่างนั้นครับ แต่มันไม่นิ่งเลยแล้วไม่ตรงด้วยกดคันแรงเข้าเกีย1ปะไ ป9พันรอบอยากจะบ้าตายครับ
    ตอนนี้เอาสายสัญญาณออกครับมันจะได้ไม่ต้องทำงานอีกต่ อไปเอาแค่ไฟเท่ๆก็พอครับ555+
    แหม่....แรงจริง ๆ นะครับท่าน เกียร์หนึ่ง เล่นไป เก้าพันรอบ555+
    ถ้าจะให้สมบรูณ์ ลองปรึกษาร้านไดนาโม น่าจะจบนะครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    872

ก๋วยเตี๋ยววัดเมืองศาสน์ (ลูกชิ้นปู่โย้ง)
    สภาพร้านไม่ต้องพูดถึง
    เป็นร้านเก่าแก่ของลำปาง
    ผมกินมาตั้งแต่เด็ก
    แต่....ขอบอก ลูกชิ้น อร่อยมาก ๆ
    ในภาพไม่ทันได้นั้งกิน ต้องรีบกลับ ซื้อลูกชิ้นกลับน่าน(เด๋วไปทำกินเองที่น่านก้อได้).. ..5555+
    แนบเอกสาร 2323141
    ผมก็ไปลองมาแล้วครับ แต่ไม่ได้ลองที่ท่านถ่ายรูปมาครับ เป็นร้านข้างทางบอกว่าเป็นร้านปู่โย้งจากลำปางก็เลยล องดู ก็อร่อยดีครับ ซัดไปสองถ้วยเพราะหิวมาก...

ขอบคุณ
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็ไปลองมาแล้วครับ แต่ไม่ได้ลองที่ท่านถ่ายรูปมาครับ เป็นร้านข้างทางบอกว่าเป็นร้านปู่โย้งจากลำปางก็เลยล องดู ก็อร่อยดีครับ ซัดไปสองถ้วยเพราะหิวมาก...
    ของเค้าอร่อยจริงครับ ว่าแต่ว่า ผมเพิ่งรู้นะครับ ว่าขาย แฟรนชาย ด้วยอ่ะ แล้วท่านไปกินที่จังหวัดไรครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ใครชอบเดินทาง รักการเดินทาง เชิญชมกระทู้นี้ครับ

Junior Member cybertin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลำปางหน๋าแหละครับไปแอ่วลำปางอดใจไม่ไหวต้องไปกินน้ำ เงี้ยวป้าองครับอร่อยดี

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น่าจะเป็นอีกร้านที่อยู่ข้างทางคับ ก่อนถึงปั้ม ปตท. ถนน ห้างฉัตรสายเก่า

ขอบคุณ
    2

ในรูปคือร้านดั้งเดิมนะคับ ผมไปกินตั้งแต่ เด็ก ยัน สามสิบกว่าแล้วคับ
    สอบถามเฮีย ที่ขาย เค้าบอกว่า เจ้าอื่น รับลูกชิ้นเค้าไปขายคับ
    ถ้าของแท้ ต้องที่นี่ ที่เดียวคับ

Bookmarks