ใครรู้ช่วยตอบทีเรื่อง หม้อ น้ำหาซื้อไห่มได้ที่ไหนครับที่ กทม

ชื่อกระทู้: ใครรู้ช่วยตอบทีเรื่อง หม้อ น้ำหาซื้อไห่มได้ที่ไหนครับที่ กทม

Wink ใครรู้ช่วยตอบทีเรื่อง หม้อ น้ำหาซื้อไห่มได้ที่ไหนครับที่ กทม

เรื่องมีอยู่ว่าผมมีมาสด้า 1300 ปีประมาณ86-88จำไม่ค่อยได้หม้อน้ำรั่วทุกทีที่ไปหาช่างไม่รุ้เป็ นไรดูเเล้วมันก็เก่าตามอายุอะครับส่วนมากก็จะรั่วช่ว งฝาครอบข้างบนกะข้างล่างเป็นเเบบตา มด อะครับช่างเขาก็บอกว่ามันเก่ามากควรเปลื่ยนให่มเเต่ร าคาซิครับไม่ช่ายเล่นเลยเขาบอกว่าอยู่ที่ประมาณ3000-6000อะครับ(ท่าทางช่างกะฟันหัวผมเลยนะ)เเต่เรื่องก็ม ีอยู่ว่าเขาต้องเอาตัวเก่าไปทำให่มให้ผม ผมก็เลยงงว่าเอ้าเเละตัวให่มจะเอาตัวเก่าไปทำไมฟะหรื อเขาจะเอาไป rebuild เเละนี่หรือของให่มที่ว่า ใครรู้ช่วยตอบทีครับคือผมก็กะว่าจะเข้า กทม อยู่เเล้วใครพอจะรู้ว่าหม้อให่มเลยราคาเท่าไหร่ครับเ เละซื้อได้ที่ไหนโดยที่เอาตัวเก่าไปขายคืนก็เเล้วเเต ่ เเต่ไม่ช่ายจะเอาตัวเก่าของผมมาทำให่มครับเห็นเเล้วม ันซ้ำใจเพราะเสียไปหลายกะไอ้ตัวนี้ ช่วบบอกที

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

หม้อน้ำเก่าเขาขายกันแถวบ้านเป็นกิโลๆละ50-80บาทจำไม่ได้เขาเอาทองแดงไปขายครับน้องตกลูกละประมา ณ800-1000บาท...ถ้าจะเอาพี่มีลูกเก่าถอดจากแปดแรงของพี่กอ งเก็บใว้ยังใช้งานอยู่นะต้องให้ช่างเอาไปล้างก่อนเท่ าไหร่คุยกัน0850301100

Senior Member b-boyza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเรื่องงบประมาณสู้ได้ผมแนะนำ หม้อน้ำสองแถวอลูมิเนียมไปเลยครับ หมดปัญหาความร้อนและผุ ได้สวยงาม เบา

ถ้าถ้างบน้อยโทรมาหาผมก็ได้เดียวบอกร้ายให้ครับ 0838844063
    แอดเฟสบุคมาคุยกันได้ที่นี่นะครับ
    หรือจะทางE-MAILก็ได้ครับ
    อยากรู้จักน้อง เก๋า หรือดูรูปรายละเอียดต่างๆ ของน้องเก๋าเชิญนะครับ

Bookmarks