ด้วยรักและห่วงใย - หน้า 2

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ด้วยรักและห่วงใย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    แถวๆบ่อดินแถวหนองรีช่ายป่ะครับ
    ประมาณนั้นอ่ะน้องทิว....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    ไปด้วยได้ป่าวพี่ต๋อง........
    กรุ๊ปนกขมิ้นเชิญทุกคนครับ คนที่มีเสื้อหรือเคยได้ร่วมเดินทางท่องเที่ยวกับ นกขมิ้นออนทัวร์เชิญหมด อิอิอิ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pichanat อ่านข้อความ
    พี่ต๋องครับ ทางกลุ่มผมชมรมสองล้อโบราณสาเกตุนคร ร้อยเอ็ด ก็เจออะไรแบบพี่เช่นกันครับ..

จำตอนที่ผมตั้งกระทู้ตอนออกพรรษา ที่ไปเที่ยวทับเบิก ขากลับมา จะไปเชียงคาน เจอเหมือนกันครับ น้องในกลุ่มเจ็บอยู่เหมือนกัน
    รวมแล้วทริปนั้น วิ่งเส้นนี้ เจอไปสามคนครับ แต่อีก 2 ท่านไม่นป็นรัยมาก ส่วนน้องที่เจ็บอาการเดียวกันครับ โดนซีวิค กินเลนส์ ส่วนน้องเค้าก็เข้าเลนส์ใน
    บวกกันเต็มๆครับ จำชื่อบ้านได้ บ้านด่านดู่ครับ ตรงรอยต่อ หล่มสัก ด่านซ้ายเลย เห็นสภาพรถคิดว่าน้องไม่รอดครับ แต่ยังเคราห์ดีแค่ข้อแขนซ้ายร้าว นอกนั้น
    ไม่เป็นอารัยครับ นอน รพ เมืองเลย 1 คืน รอเข้าเฝือกอ่อน แล้วก็ออก รพ ตอนรุ่งเช้าครับ ส่วนรถ ยังอยู่ที่ โรงพักด่านซ้ายอยู่เลยครับ คงใช้ได้แค่ล้อหลังกะเครื่อง
    เหมือนที่พี่ว่าจริงๆครับ แถมมีเรื่องขำด้วยนะครับพี่ ตอนที่น้องเขานอนเจ็บรอรถกู้ภัยมารับพวกผมขอยาดมชาวบ ้านให้น้องหน่อย มีชาวบ้านเดินไปเอามาให้
    แล้วพูดขึ้นว่า "สิบบาท" ....สุดจะบรรยาย ส่วนคู่กรณี ขอค่าซ่อมรถมา 7 หมื่นครับ แต่มีผู้ใหญ่ช่วยเคลียให้ เลยโดนไป 3 ครับพี่

ยังงัยผมก็ฝากด้วยนะครับ คัยที่เดินทางผ่านไปผ่านมาเส้นนี้ โปรดใช้ความระมัดระวังให้มากครับ เพราะเส้นทาง คดเคี้ยวมาก เด๋วจะหมดสนุกครับ

ผมว่าเส้นทางที่เมืองเลย ดูแล้วไม่น่ากลัวเหมือนแม่ฮ่องสอน แต่มันแฝงความไม่ปลอดภัยอยู่เพราะเราคิดว่ามันไม่น่า กลัวงัย เลยประมาทกันจนพบกับอุบัติเหตุ
    เคสคุณโดนคู่กรณีเรียกโหดน่าดู ส่วนคู่กรณีผมใจดีกมากไม่เรียกเงินซักบาทเดียวแถวยัง ซื้อของมาเยี่ยมคนไข้อีก เขาเป็น ผอ.โรงเรียนอยู่จังหวัดเพชรบูรณ์ขับแลนเซอร์ซีเดี่ยส ีดำครับ ใจดีมาก....
    นี่ครับสภาพรถและคนเจ็บ ตอนจุดเกิดเหตุไม่ได้ถ่าย มัวแต่ตกใจช่วยคนเจ็บก่อน

ยังสู้อยู่ น้องผึ้งและนู๋ต้อ...
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

นายต้อกะนู๋ผึ้งเป็นไงบ้างคุณพี่....ดีขึ้นยัง

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

Buddy_สองล้อแห่มาลัย Buddy_chaly08's Avatar
    สถานที่
    สองล้อแห่มาลัย มหาชนะชัยไรเดอร์
    ขอบคุณ
    0

ฝากด้วยเหมือนกันเจอมาสดๆๆเลยเมื่อ6โมงเช้าที่ผ่านมา
    มีน้องในกลุ่มได้เดินทางไปร่วมงานวาณรสัญจรเมื่อคืนว านนี้
    โดยเดินทางโดยรถยนต์ขากลับจากงานอีก1กมจะถึงบ้าน
    ขึ้นสะพานแม่น้ำชีรถยนต์เกิดเสียหลักพุ่งชนคอสะพาน
    ทำให้รถพังช่วงหน้าทั้งหมด
    แต่โชคดีที่ทั้งสามคนไม่เป็นไรมากบาทเจ็บเล็กน้อย
    เป็นห่วงมากคับกลับการเดินทางของชาวสองล้อ

เดินทางปลอดภัยทุกคนนะคับ
    ประวัติการขายคับ ลิ้งตัวอาจเข้าไม่ได้ แต่คลิกขวาตรงชื่อผมแล้วเลือกกระทู้ทั้งหมด
    http://www.thaiscooter.com/forums/se...archid=6845277
    [COLOR="red"][SIZE="4"]
    สนับสนุนการจัดงานแบบสร้างสรรค์

Bookmarks