c70 ผมอยู่ๆก้อสตาร์ทไม่ติดครับ

ชื่อกระทู้: c70 ผมอยู่ๆก้อสตาร์ทไม่ติดครับ

Senior Member aofza409's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c70 ผมอยู่ๆก้อสตาร์ทไม่ติดครับ

c70 ผมอยู่ดีๆก้อสตาร์ทไม่ติดซะงั้นครับ

ก่อนหน้านี้มีควันขาวออกมานิดหน่อยครับ

แล้วก้อวาล์วดังบ้าง แต่ไฟหัวเทียนออกนะครับ

ลองล้างคาร์บูแล้ว ก้อยังไม่ติดรบกวนพี่ๆตอบด้วยนะครับ

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

-ไฟลงกราวด์
    -น้ำมันหมด
    -คาร์บูตัน
    ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่น่าจะดูพวกนี้ก่อนอะครับ
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

คุณต้องบอกอาการให้มากกว่านี้ครับ พวกอาการร่วมที่เกิดขึ้นจากการสตาร์ทไม่ติดว่ามีอะไร บ้างครับ

แต่ที่คุณบอกมีควันขาว มีตลอดหรือเปล่า ถ้ามีไม่มากแค่น้ำมันเครื่องตกค้างจังหวัดที่แคมชาร์ ปเปิดค้างนะ
    ถ้ารถสตาร์ทไม่ติดเบื้องต้นดูก่อนเลย น้ำมันและไฟ นั่นก็คือ คาร์บูและหัวเทียน
    เริ่มจากเช็คหัวเทียนดูถ้าไฟดี พ้นไปคาร์บูถอดปากกรองอากาศออกเอามือปิดไว้หน้าปากคา ร์บูแล้วลองกดคันสตาร์ทดูว่ามีน้ำมันเบนซินติดมือหรื อเปล่าถ้ามีก็แปลว่าน้ำมันลงดี ลองเปิดปากคาร์บูไว้แล้วสตาร์ทรถ แล้วก็ลองเปลี่ยนหัวเทียนดู ถ้ายังไม่ติดต้องเช็คไฟที่ล้อแม่เหล็กแล้วครับ ถ้าคุณแปลงcdi แล้วบางทีมาร์คไฟไม่ตรงจังหวะระเบิดครับ ถ้าคุณถีบคันสตาร์ทแล้วควันขาวออกท่อ ก็แปลว่าจังหวะไฟระเบิดผิด หรือสตาร์ทแล้วไฟออกปากคาร์บูก็เกิดจากระบบไฟเช่นกัน ครับ ลองเช็คดูนะ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Bookmarks