บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

มาเรื่อยๆเลยพี่ตู้...อย่าพึ่งหยุดนะจ๊ะ

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

thawatchai2's Avatar
    สถานที่
    นคร-เลย-โคราชทีม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    มาเรื่อยๆเลยพี่ตู้...อย่าพึ่งหยุดนะจ๊ะ
    กบนาแห้ว ท่าลี่มันดุ เมื่อคืนผ่านกบินทร์มา ร้อนน่าดู

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

ตาตู้เป็นคนมีพวงสวรรค์ บรรณยายภาพแต่ละรูปนี่คนดูเหมือนเข้าไปอยู่เหตุการจร ิงๆเลย
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    ตาตู้เป็นคนมีพวงสวรรค์ บรรณยายภาพแต่ละรูปนี่คนดูเหมือนเข้าไปอยู่เหตุการจร ิงๆเลย
    ต่อเลยครับตาตู้ แล้วตาตู่ไม่จับกบเลยแฮะ สงสัยพี่เดชได้มาเยอะแล้ว ไปขอเค้ามาใช่ไหมครับ คริคริ

555 พร จ้า พร ครับตาเบ็น

มิตติ้งเจอกันนะครับตาเบ็น ไปแล้วอย่าไปแทงใครเค้านะครับ คริคริ

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

เห็นรถแล้วคิดถึงรถหวะ เจ้

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Superjoeaa03 อ่านข้อความ
    สวย มาก เลย ครับ !! ~
    ครับผม..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicart อ่านข้อความ
    ถั่วโต้ม
    ขอด้วย..ถุงนึง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ note19 อ่านข้อความ
    รูปสวยๆๆๆๆทั้งนั้นเลย รอดูต่อนะคับพี่ตู้ สถานที่สวยๆๆๆทั้งนั้นเลยชอบๆๆๆ
    แต่ถนนนี้สุดๆๆๆ
    55+ ครับ ก็เค้าโยกงบตรงนี้ไปตัดถนนผ่านหน้าบ้านนายนะครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ note19 อ่านข้อความ
    ยังงี้พี่เดชก็นำสิครับ จับกบได้3ตัวแล้ว
    ถูกต้องนะคร้าบบ..บ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    เอาให้เบื่อกันไปข้างนึงครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thawatchai2 อ่านข้อความ
    กบนาแห้ว ท่าลี่มันดุ เมื่อคืนผ่านกบินทร์มา ร้อนน่าดู
    ฮ่า ๆ จริงด้วยครับพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    ผมก็มีอาจารย์ดีที่มีพวงแสวง.. อย่างพี่ไงครับ อิอิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    ต่อเลยครับตาตู้ แล้วตาตู่ไม่จับกบเลยแฮะ สงสัยพี่เดชได้มาเยอะแล้ว ไปขอเค้ามาใช่ไหมครับ คริคริ

555 พร จ้า พร ครับตาเบ็น

มิตติ้งเจอกันนะครับตาเบ็น ไปแล้วอย่าไปแทงใครเค้านะครับ คริคริ
    ผมจับไปเมื่อปีที่ 4 ที่ท่าสองยางแล้วครับ.. ตัวใหญ่มั่ก ๆ ปีนี้ก็หวิดไป
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member boy333's Avatar
    สถานที่
    นกขมิ้นเชียงใหม่เจ้า
    ขอบคุณ
    0

นกขมิ้นเชียงใหม่ จะออกบิน 18-20 กุมภาพันธ์นี้ ไปทำบุญ 7 วัด 7 จังหวัด เชียงใหม่ครูบาศรีวิชีย ลำพูนหริภุญชัย ลำปางพระธาตุลำปางหลวง แพร่ช่อแฮ น่านแช่แห้ง พะเยาสบแวน เชียงรายดอยเวา 2คืน 3 วัน 1,035 โล ไปนอนดอยภูคาน่าน และภูชี้ฟ้าเจียงฮาย ใครสนใจจะไปด้วยติดต่อมานะครับ หรืออย่าร่วมทำบุญ ได้น๊ะครับ กับนกขมิ้นเชียงใหม่ 0804941431 (รถแต้บะเต้าใด แต่ใจ๋เกินร้อยอิๆ)
    Name:  DSCF7492.jpg
Views: 238
Size:  71.8 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy333 : 24-01-2011 เมื่อ 12:32

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดหนาวในสยาม.. ยามเมื่ออยู่บนคาน

เช้าตรู่ 28 ธ.ค 53
    ชั้น 4 guesthouse.. กับทะเลหมอกยามเช้า

ตักบาตรรับพร.. ก่อนออกเดินทาง

แก่งคุดคู้เป็นของเรา.. เพราะไม่ต้องเข้าคิว

กับศิษย์สำนักเต่าอีกคนนึง..

ลานกางเต๊นท์แนวอินเดี่ยน.. ริมแม่โขง

ไข่กระทะ @ ครัวสีส้ม..

แอนด์เบิ้ลตอร์ปิโด.. บก

บังเอิ๊ญมากินมื้อเช้าร้านเดียวกัน.. ทักกันแต่ไม่รู้ว่าใคร จึงแสดงตัวกันอยู่พักนุงเพราะเมื่อวานเจอกันตอนใส่หม วกกันหมด.

ขอแนะนำสมาชิกทัวร์กิตติมศักดิ์อีก 2 ท่าน.. น้องฝน ณ บางแสน & พี่ต้น นิคมอมตะ ซึ่งได้เข้ามาร่วมทริปกะกรุ๊ปแรก จริง ๆ ผมเห็นตั้งแต่น้ำตกภูสอยดาวแระ แต่เค้าเข้ามาถามทางกะผม ณ อช.ภูสวนทรายที่นาแห้ว(ถามถูกคนด้วยสิ เอ้อ ) "เชียงคานไปทางไหนครับพี่" อ่อครับ ตามพวกผมมาเร้ย ม่ายรู้เอาวีออสไปเช็คช่วงล่างมารุยัง ต่างคนจึงต่างขอเก็บหลักฐานกันไว้..

ก่อนจะแยกย้ายกันตามสะดวก.. ฮ่า ๆ ไม่ไปหนองคายกับพวกผมรึ "ไม่ละครับ กลับบ้านดีกว่า" แต่ยังมีสปิริตถามทางกลับกับผมด้วยแนะ จึงแนะนำกันไปส่วนจะเป็นเส้นทางไหน ผมไม่บอก อิอิ
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chachoengsao อ่านข้อความ
    เห็นรถแล้วคิดถึงรถหวะ เจ้
    หรา.....เอามา 30 พันแล้วเอาไปเลยถังในสีแดงๆ พร้อมโอน อิอิอิ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy333 อ่านข้อความ
    นกขมิ้นเชียงใหม่ จะออกบิน 18-20 กุมภาพันธ์นี้ ไปทำบุญ 7 วัด 7 จังหวัด เชียงใหม่ครูบาศรีวิชีย ลำพูนหริภุญชัย ลำปางพระธาตุลำปางหลวง แพร่ช่อแฮ น่านแช่แห้ง พะเยาสบแวน เชียงรายดอยเวา 2คืน 3 วัน 1,035 โล ไปนอนดอยภูคาน่าน และภูชี้ฟ้าเจียงฮาย ใครสนใจจะไปด้วยติดต่อมานะครับ หรืออย่าร่วมทำบุญ ได้น๊ะครับ กับนกขมิ้นเชียงใหม่ 0804941431 (รถแต้บะเต้าใด แต่ใจ๋เกินร้อยอิๆ)
    ฝากบุญด้วยเด้อ...สายเจียงใหม่เค้า เดินสายธรรมมะ ธรรมโมเจรงๆเว้ย ไม่เหมือนสายปริมณทลเลย ทำมา โม๊ะหมด...555++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    เช้าตรู่ 28 ธ.ค 53

บังเอิ๊ญมากินมื้อเช้าร้านเดียวกัน.. ทักกันแต่ไม่รู้ว่าใคร จึงแสดงตัวกันอยู่พักนุงเพราะเมื่อวานเจอกันตอนใส่หม วกกันหมด.

ขอแนะนำสมาชิกทัวร์กิตติมศักดิ์อีก 2 ท่าน.. น้องฝน ณ บางแสน & พี่ต้น นิคมอมตะ ซึ่งได้เข้ามาร่วมทริปกะกรุ๊ปแรก จริง ๆ ผมเห็นตั้งแต่น้ำตกภูสอยดาวแระ แต่เค้าเข้ามาถามทางกะผม ณ อช.ภูสวนทรายที่นาแห้ว(ถามถูกคนด้วยสิ เอ้อ ) "เชียงคานไปทางไหนครับพี่" อ่อครับ ตามพวกผมมาเร้ย ม่ายรู้เอาวีออสไปเช็คช่วงล่างมารุยัง ต่างคนจึงต่างขอเก็บหลักฐานกันไว้..

ก่อนจะแยกย้ายกันตามสะดวก.. ฮ่า ๆ ไม่ไปหนองคายกับพวกผมรึ "ไม่ละครับ กลับบ้านดีกว่า" แต่ยังมีสปิริตถามทางกลับกับผมด้วยแนะ จึงแนะนำกันไปส่วนจะเป็นเส้นทางไหน ผมไม่บอก อิอิ
    gps garmin รึจะสู้ กามึนของตาตู้โอมาน ผมว่าวีออสคันนั้น คงขายไปแล้วล่ะตู้โอมาน ม่ายหว่ายจะซ่อม..8_8 วิศวกรเค้าออก
    แบบช่วงล่างมาให้วิ่งบนถนนคอกรีต ไม่ใช่ ลูกรังลอย+หลุมโลกพระจันทร์ 5555+++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongmoto : 24-01-2011 เมื่อ 14:07
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy333 อ่านข้อความ
    อนุโมทนาบุญด้วยกะเจ้า..

จะไหวเร้อ.. พันโลหนะ รอบที่แล้ว 500โล มัดไฟก็ไปแระ เอิ๊ก ๆ ๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    gps garmin รึจะสู้ กามึนของตาตู้โอมาน ผมว่าวีออสคันนั้น คงขายไปแล้วล่ะตู้โอมาน ม่ายหว่ายจะซ่อม..8_8 วิศวกรเค้าออก
    แบบช่วงล่างมาให้วิ่งบนถนนคอกรีต ไม่ใช่ ลูกรังลอย+หลุมโลกพระจันทร์ 5555+++
    เด่วพาเลี้ยวออกดาวอังคาร..เรอะ mission to mars

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

NIKON คอมแพค นี่มันก็ชัดดีเหมือนกัน ไม่แพ้ตัวใหญ่พี่ต๋องเลยทีเดว
    นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อยากกินกบภูเขาผัดพริกกะยำกบเลน .....^_^
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มุ่งสู่เมืองพญานาค..

เนื้อคู่ เสาหลัก.. ถัดไป

วันนี้เรายังใช้เส้นทางเลาะแม่น้ำโขงกันเช่นเดิม ปากชม-สังคม-ศรีเชียงใหม่-ท่าบ่อ-หนองคายครับ

ณ จุดชมวิวสุดแดนสยาม อ.สังคม เริ่มมีหาดทรายให้เห็นกันบ้างแล้ว

ฟิชเชอร์แมน.. กับบรรยากาศหลังห้องน้ำ แขวงการทาง อ.สังคม ระหว่างรอเจ๊หลินเติมความสุข ด้วยการปลดทุกข์นั่นเอง

ผ่านศรีเชียงใหม่ ก็ต้องแวะขอพรหลวงปู่เทสก์ เทสรังสี.. ครับ

ตอนที่ท่านมรณภาพ ช่วงเวลานั้นครอบครัวผมยังประจำอยู่อุดร.. จำได้ว่าพ่อขับรถพามาไหว้ศพอยู่เลย

เมื่อวานจองโรงแรมไว้ แต่มากันไม่ถึงจึงยกเลิกไป.. วันนี้จึงเปลี่ยนที่ใหม่อยู่ติดสะพานกันเลยทีเดียว

ที่พักเรียบร้อย.. อีกสิ่งหนึ่งนอกเหนือจากมนต์สเน่ห์ แต่นี่คือเครื่องหมายการค้าของหนองคาย แขกไปใครจะมาก็ต่างมุ่งหน้ามาที่นี่ที่ "แดงแหนมเนือง"

ประมาณปี 37 แรก ๆ มาอยู่อุดร เป็นครั้งแรกที่ผมได้รู้จักแหนมเนือง ตอนนั้นร้านเจ๊แดงนี่ยังเป็นห้องแถวอยู่.. แต่เดียวนี้กิจการใหญ่โตเชียว

ทุกมื้อนี่ต้องติดหรู.. ตามคอนเซป

ไม่ต้องมีคำบรรยาย.. เอิ๊กก..ก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 25-01-2011 เมื่อ 00:24

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดิน ชม ชิม ริม.. ท่าเสด็จ

ไม่ต้องแย่งคร้าบ.. ได้กันทู้กคน

ห่างหายไปหลายปี กลับมาคราวนี้เปลี่ยนแปลงไปเยอะเร้ย..

ปุ้งนี้แร้วว..ว สิอีก 22 โลเอง

มาแนวย้อนยุค.. กันทุกทิศทั่วไทย

ซารางเฮโย.. กวน มึน โอ้วว..ว แม่จ้าว

มุมมองเจื่อน ๆ กับอากาศเย็น ๆ

อันนี้เจื่อนกว่า..

แนะมีของว่างด้วย.. ไม่แบ่ง ๆ

ประชุมลับ.. ณ ระเบียงโรมแรม "เอาไงดีพรุ่งนี้ตื่นกี่โมง" เครียดมั่ก ๆ

ทอดสะพานกันอย่างนี้.. น้ำไหล ไฟสว่าง ทางสี่เลนน์ พี่จะไม่ข้ามได้ไงเด่วรอเช้าก่องเต๊อะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 25-01-2011 เมื่อ 01:09

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครึ่งทางของทริป..

29 ธ.ค. 53 แผนการวันนี้คือเราจะตะลอนทัวร์บ้านพี่เมืองน้องกันค รับ.. เพื่อตัดปัญหาเรื่องเอกสารและการเดินทางเข้า-ออก ประเทศเพื่อนบ้านรวมถึงค่าโน่น นั่น นี่ ผมจึงติดต่อบริษัททัวร์มาดูแลให้.. เด่ว 10 โมงเค้าจะมารับกันถึงโรงแรมเชียวละ

เราจึงฝากท้องกะมื้อเช้ากันที่โรงแรม..

ได้ใส่อย่างเป็นทางการละที่นี้.. เสื้อนกขมิ้นออนทัวร์ฯ อิอิ

รถตู้ขนแรงงานมารับแล้ว.. ระหว่างรอ border pass stamps ไม่ต้องลงไปเองให้มันยุ่งยาก

แมงกะไซค์.. ต้องจ่ายเท่าไหร่หว่า แค่ข้ามสะพานนะเนี่ย

แวปเดียวก็มาถึง ตม.ลาวแระ ต้องลงเดินละ คนเยอะชิป

พี่อยากได้เร็วมั๊ย.. ไปต้องพูดมากลัดไป stamp+จ่ายหลังตู้กันเลยเชียว โลดด

รถประจำกรุ๊ปมารับแระ.. อย่าขึ้นผิดฝั่งละ(จะบอกว่าเกือบขึ้นไปขับเองสองครั้ งแนะ)

สถานที่แรกที่พาเรามาทิ้งไว้.. พระธาตุหลวง แดดจ้าเลยละแต่อากาศยังเย็นอยู่

โอยย.. แดดเริ่มแรงแล้วอ่า

อ้าวไกด์อยู่ไหนเนี่ย พามาทิ้งแล้วบอกเด่วผมรอที่รถ.. มาให้รู้ให้เห็นเป็นพอ ข้อมูลอย่ารู้มันเรอะ

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks