บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    งานเข้าแล้ว ไปเลย ไปเชียงคานอีกรอบ ไปถ่ายมาเอารูปลง
    เวง....กลางปีไป อุ้มผางกันดีก่าน้องเอ๋ย ทริปซ้อมๆไปพิชิต 1269 โค้งตอนหน้าฝน มันส์พะยะค่ะ เผื่อปลายปีโปรแกรมบิ๊กทริปครั้งยิ่งใหญ่ลงตัวอาจจะไ ด้ไปทัวร์ต่างประเทศบ้างล่ะ(หลวงพระบาง) อิอิอิ ตาอี๊ฟแม่มก่อหวอดตั้งกะต้นปีแว้ว 555+++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    ผ่านไปอีกคืนนึง.. เช้าวันสิ้นปี 31 ธ.ค. 53 เอ้.. เค้ามุงไรกันอ่า แจกของฟรีรึป่าว เข้าไปดูหน่อยซิ

อ้าว ๆ พี่มนตรี เห็นนะ

สายแข็ง เรด ดรากอน.. เกิดการย้อมแมวซ่ะแร้ว เมื่อผมได้ยินแว่ว ๆ ว่า "รีบทำรีบแก้
    เด่วพวกเจ้าตวง ต้อ จะมาถึงแระจะให้เห็นไม่ได้ ยิ่งเป็น idol สายบาง'เปรี้ยวอยู่ด้วย" ก่อนหันมาถามผม เพ่มีมันเครื่องสำรองมาเยอะไหม ??

คาบู เวฟ 100 นี่หว่า

ตวงดูแลลูกพี่หน่อยซิ ลูกพี่ต๋องฉันเห็นหมดแล้วนะ
    รถมนตรีลูกพี่กวง เค้าแค่ คาร์บูเวฟ100 ลูกเวฟ 110 เอง ยังพังเลย คริ๊ คริ๊...
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bodyslam77777 อ่านข้อความ
    แจ่ม มาก ครับ
    ขอบคุณครับ ......
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

อยากดูรูปอ.ท่าบ่อจังครับพี่ ๕๕๕ ผมเคยไปอยู่ที่นั่นมาปีนึง สงบมาก (สมัยนั้นนะ)
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทีมงาน...สนิมดิน...จัดหนัก...

ออกจากสระแก้ว บ่ายโมง นิดๆ.... โดยใช้เส้นทาง..หมายเลข 304
    แวะเติมน้ำมันที่ปักธงชัย เวลาประมาณ บ่าย 3 โมง

หลังจากเดินทางมาเกือบครึ่งวัน..แวะกิน แวะดื่ม ซะหน่อย..แถวๆชัยภูมิ
    จัดเกาเหลาไปคนละหนึ่ง...อร่อยมาก...หรือว่า(หิวก็ไม ่รู้)

ผลงานของเบนลี่...บิลลี่.....น้าบาส....เล่นเอาบังลม ผมลายซะ....
    เครื่องเล็กกินน้ำมันบางๆ

เครื่องใหญ่กินน้ำมันหนักๆๆ

มาซะที....รอจนหิว...

บรรยากาศที่ร้าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สนิมดิน ฮ่ะ : 29-01-2011 เมื่อ 01:42

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

[email protected]
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต่อเลยจร้า

พออิ่มท้องกันแระ..ออกเดินทางกันต่อวิ่งมาตามถนนหมาย เลข 201
    พอมาถึงตัวอ.แก้งคร้อ....เวลาประมาณ..18.00 น บิลลี่สุดหล่อน้าบาส...ก็เกินอาการน้อยใจ...ยิงโน่น. .สะดุดนี่

พาเอาน้องฟ้า(C70)...ผมตกกะใจขี่มาช้าๆ..ยางแตกเฉยเล ย...เลยต้องหาร้านกันให้วุ่นวาย....
    เพราะร้านแถวนั้นเค้าปิดเร็วมาก โชคดีที่มีอยู่ร้านหนึ่ง...เลยจัดการเซอร์วิสกันทันท ี....

เด็กแว๊นส์แถวนั่น...มามุ่งดูกันเป็นสิบ...เล่นเอาซะ กลัว...ฮ่าๆๆๆ....
    หลังจากเปลี่ยนแบทให้บิลลี่....และเปลี่ยนยางให้น้อง ฟ้า...ก็เดินทางกันต่อ

คืนนี้เราจะไปนอนกันที่ชุมแพครับ....เพราะเป็นเมืองท ่องเที่ยว....(คืนนี้จะหนีไปเที่ยวซะหน่อย..อิอิ)

แต่เสียดายที่ไม่มีภาพมาฝาก...จร้า

เช้าวันใหม่....กับบรรยากาศห้องพัก

จัดการเช็ครถ...เช็คคน....เตรียมพร้อม....Let's go !!!!

ออกเดินทางจากชุมแพ มาได้ประมาณ40 กม....จังหวะกำลังจะแซงปิ๊กอัพดีดี..บิลลี่สุดหล่อเจ ้ากรรม
    ดันแซงขวาไม่พ้น(ตอนนั้นผมคิดไว้แล้ว ต้องงานเข้าแน่ๆ)....งานนี้่มียันครับ...ดีหน่อยนะที ่ช่วงขึ้นเขาไม่สูงมาก
    ไม่งั้นเหนื่อยแน่....มาถึงร้านซ่อมแถวๆผานกเค้า อ.ภูกระดึงก็จัดรื้อดูเลย...ปรากฏว่าฮ่าๆๆ...ปลอกแตก ..ลูกทะลุ
    วาร์วคด....แถมเทศกาล..ปีใหม่...โรงกลึงปิดด้วย...จบ เลย....ไปดูภาพกัน...
    รถของช่าง..ไม่ทราบรุ่น...

ว่างๆจัดไป..น้องฟ้า..นางแบบ...อิอิ

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [CENTER]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตามไปดูอาการของบิลลี่...เอ๊ย..เบนลี่ Benly กันต่อเลยดีกว่า

หนักเอาการอยู่

งานนี้หม้อน้ำยังระบายช่วยไม่ทัน...ก็ตัวใครตัวมันล่ ะครับ

มาดูมาชม...นิ

สู้เค้าน้าบาส...

ขอแรงหน่อยนะช่าง....เหนื่อยใจ

ยิ้มสู้ฟัด....เน้อ

ทีมของน้าก้อง...พี่หนุ่ม...พี่ถิ่น...หลังจากเมื่อค ืนไปนอนเขื่อนจุฬาภรณ์...ก็ตามมาติดๆ...
    งานนี้สนิมดิน....โดนแซวกันข้ามปีกันเลยทีเดียว....ง ืมงืม

น้าก้องเลยโอกาส....เลี้ยงข้าว...ปลอบใจ..อิอิ.....อ ิ่มหน่ำสำราญ....ขอบคุณครับ....

เจ้าภาพมื้อนี้ครับ....มื้อหน้าขอเลี้ยงคืนนะครับ...

[CENTER]

กอล์ฟ บางวัวคลาสสิค Golf_C100's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค จ.ฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยน้าแนค น้าบาส สาบหมอบกบิน เดวกอล์ฟพร้อมเมื่อไหร่ไปด้วยนร๊า
    หัวใจคลาสสิคแห่งลุ่มน้ำบางปะกง
    ติดต่อ กอล์ฟ

Tel.--->087-7472081

ชื่อบัญชี นายสถาพร สกุณี เลขบัญชีออมทรัพย์ 4772313662
    ธ.กสิกรไทย สาขา บางวัว

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Golf_C100 อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยน้าแนค น้าบาส สาบหมอบกบิน เดวกอล์ฟพร้อมเมื่อไหร่ไปด้วยนร๊า
    เพ่ ไป ด้วย คน กอล์ฟ
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

เอาอีก ๆ เอาอีก ครับผ้ม

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

รบกวนหน่อยนะครับ ทริปครบรอบ 1 ปีกลุ่มบางบัวทอง 7 วันสร้างอาคารเรียน รร.ห้วยจอย อ.นาน้อย จ.น่าน มันไม่น้อยจริงๆ
    คลิกนะจ้ะ อึ๊บๆ ๆ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member pepsi_C70's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แหล่มเลย.....น้าบาส
    อืมเครื่องที่ยื้มเขามาคืนเขาหรือยัง...อิๆ

"ขนมหวาน"'s Avatar
    สถานที่
    CL@SSIC..เสรีไท..
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    พออิ่มท้องกันแระ..ออกเดินทางกันต่อวิ่งมาตามถนนหมาย เลข 201
    พอมาถึงตัวอ.แก้งคร้อ....เวลาประมาณ..18.00 น บิลลี่สุดหล่อน้าบาส...ก็เกินอาการน้อยใจ...ยิงโน่น. .สะดุดนี่

พาเอาน้องฟ้า(C70)...ผมตกกะใจขี่มาช้าๆ..ยางแตกเฉยเล ย...เลยต้องหาร้านกันให้วุ่นวาย....
    เพราะร้านแถวนั้นเค้าปิดเร็วมาก โชคดีที่มีอยู่ร้านหนึ่ง...เลยจัดการเซอร์วิสกันทันท ี....

เด็กแว๊นส์แถวนั่น...มามุ่งดูกันเป็นสิบ...เล่นเอาซะ กลัว...ฮ่าๆๆๆ....
    หลังจากเปลี่ยนแบทให้บิลลี่....และเปลี่ยนยางให้น้อง ฟ้า...ก็เดินทางกันต่อ

คืนนี้เราจะไปนอนกันที่ชุมแพครับ....เพราะเป็นเมืองท ่องเที่ยว....(คืนนี้จะหนีไปเที่ยวซะหน่อย..อิอิ)

แต่เสียดายที่ไม่มีภาพมาฝาก...จร้า

เช้าวันใหม่....กับบรรยากาศห้องพัก

จัดการเช็ครถ...เช็คคน....เตรียมพร้อม....Let's go !!!!

ออกเดินทางจากชุมแพ มาได้ประมาณ40 กม....จังหวะกำลังจะแซงปิ๊กอัพดีดี..บิลลี่สุดหล่อเจ ้ากรรม
    ดันแซงขวาไม่พ้น(ตอนนั้นผมคิดไว้แล้ว ต้องงานเข้าแน่ๆ)....งานนี้่มียันครับ...ดีหน่อยนะที ่ช่วงขึ้นเขาไม่สูงมาก
    ไม่งั้นเหนื่อยแน่....มาถึงร้านซ่อมแถวๆผานกเค้า อ.ภูกระดึงก็จัดรื้อดูเลย...ปรากฏว่าฮ่าๆๆ...ปลอกแตก ..ลูกทะลุ
    วาร์วคด....แถมเทศกาล..ปีใหม่...โรงกลึงปิดด้วย...จบ เลย....ไปดูภาพกัน...
    รถของช่าง..ไม่ทราบรุ่น...

ว่างๆจัดไป..น้องฟ้า..นางแบบ...อิอิ

อืมมม...คนก้อหล่อ...รถก้อแรง....
    The Freedom of movement

CL@SSIC..เสรีไท..FREESTYLE..2008
    0833245118
    CL@SSIC..เสรีไท..คือทางเลือกใหม่ของผู้ด้อยโอกาสทางความ..แรง..

"ขนมหวาน"'s Avatar
    สถานที่
    CL@SSIC..เสรีไท..
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    หนักเอาการอยู่

งานนี้หม้อน้ำยังระบายช่วยไม่ทัน...ก็ตัวใครตัวมันล่ ะครับ

มาดูมาชม...นิ

สู้เค้าน้าบาส...

ขอแรงหน่อยนะช่าง....เหนื่อยใจ

ยิ้มสู้ฟัด....เน้อ

ทีมของน้าก้อง...พี่หนุ่ม...พี่ถิ่น...หลังจากเมื่อค ืนไปนอนเขื่อนจุฬาภรณ์...ก็ตามมาติดๆ...
    งานนี้สนิมดิน....โดนแซวกันข้ามปีกันเลยทีเดียว....ง ืมงืม

น้าก้องเลยโอกาส....เลี้ยงข้าว...ปลอบใจ..อิอิ.....อ ิ่มหน่ำสำราญ....ขอบคุณครับ....

เจ้าภาพมื้อนี้ครับ....มื้อหน้าขอเลี้ยงคืนนะครับ...

สงสัย...หม้อน้ำอย่างเดียวไม่พอ ต้องจัดออยล์ อีกลูก....
    The Freedom of movement

CL@SSIC..เสรีไท..FREESTYLE..2008
    0833245118
    CL@SSIC..เสรีไท..คือทางเลือกใหม่ของผู้ด้อยโอกาสทางความ..แรง..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

@ขนมหวาน....ฝากหาออยคูลเลอร์...1 หนึ่งตัวนะพี่ให้น้าบาสซะหน่อย...
    @pepsi_c70....คืนแล้วมั้งเหอะนายซี่....แหมๆแป๊กครั ้งเดียวแซวกันยาวเลยนะ...
    @chachoengsao.....เด่วจัดต่อเด่วนี้เลยครับ
    @bodyslam77777......พูดแล้วนะจารย์อู๋.......คราวหน ้าเจอกัน
    @golf_c100........งั้นผมต้องโทรไปชวนเด่วนี้เลยดีก่ า...ถ้าคุณกอฟพร้อมใครจะตามล่ะเนีย
    (ขนาดไม่พร้อมก็ไม่ทันอยุ่แหละ)

[CENTER]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

[CENTER]

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks