บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 6

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เอา ๆ อยากดูแล้ว พี่ต๋อง ตาตู้ จัดไปเลย เดี๋ยวผมรอช่วงเก็บตกอีกที
    รับทราบคร้าบบ..บ ป๋ม
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ

จัดอันดับกระทู้ต่อไปในการลงรูปนะครับ
    -กล้องพี่ก้อง+ลุงหนุ่ม
    -น้องต้อ นู๋เส หรือท่านอื่นๆ
    -สุดท้าย ตาตู้ปิดท้ายกับ 10 วัน 3000 โลให้ประทับใจไปเลยนะคร๊าบบบ
    เด่ว.. จะรีบทำการบ้านครับ จัดหนัก จัดเต็มไปเร้ยย
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Member worapon's Avatar
    สถานที่
    classic เมืองฉะ
    ขอบคุณ
    0

เจ้ต๋อง ชอบจังเลยคับ หม่ำเท่งโหน่ง มีต่อ อีกมั้ยคับ
    Freedom Bike Chachoengsao
    bangnumprieo city

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    รับทราบคร้าบบ..บ ป๋ม

เด่ว.. จะรีบทำการบ้านครับ จัดหนัก จัดเต็มไปเร้ยย
    จัดหนักๆๆๆ จัดมา จัดไป.....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ worapon อ่านข้อความ
    เจ้ต๋อง ชอบจังเลยคับ หม่ำเท่งโหน่ง มีต่อ อีกมั้ยคับ
    หมดแว้ว ถ้าได้นอนเขาค้อคงจะมีต่ออ่ะ อิอิอิ....
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Member บาส สนิมดิน's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ

หมดแว้ว ถ้าได้นอนเขาค้อคงจะมีต่ออ่ะ อิอิอิ....
    จากทีมงานรถพังทั้งทีม ขอขอบคุณ พี่ธวัชชัย คุณหมอสุดใจดี ที่ให้ยืมเครื่องขี่กับบ้าน
    ขอขอบคุณ น้าก้อง ที่ให้ยืม กล่องไฟใส่กับบ้าน
    ขอขอบคุณ พี่ถิ่นสุดหล่อ ที่ให้ยืมหัวเทียนใหม่ๆๆ
    ขอขอบคุณ ทีมงานนกขมิ้นทุกคนที่ ช่วยเหลือจนทำให้ผม มีรถขี่กลับบ้าน
    *หมายเหตุ ผมขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับการช่วยเหลือครั้งต่อไป ผมหวังว่าพวกพี่คงไม่ทิ้งผมนะครับพี่ๆสุดหล่อทุกคน เพราะผมคงต้องพังต่อไปเรื่อยๆ อ่ะครับ 55++++

Member worapon's Avatar
    สถานที่
    classic เมืองฉะ
    ขอบคุณ
    0

อ้าว หมดแล้วหรอเจ้ต๋อง งั้น ตาตู้จัดต่อเลยคับ
    bangnumprieo city

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บาส สนิมดิน อ่านข้อความ
    จากทีมงานรถพังทั้งทีม ขอขอบคุณ พี่ธวัชชัย คุณหมอสุดใจดี ที่ให้ยืมเครื่องขี่กับบ้าน
    ขอขอบคุณ น้าก้อง ที่ให้ยืม กล่องไฟใส่กับบ้าน
    ขอขอบคุณ พี่ถิ่นสุดหล่อ ที่ให้ยืมหัวเทียนใหม่ๆๆ
    ขอขอบคุณ ทีมงานนกขมิ้นทุกคนที่ ช่วยเหลือจนทำให้ผม มีรถขี่กลับบ้าน
    *หมายเหตุ ผมขอขอบคุณล่วงหน้า สำหรับการช่วยเหลือครั้งต่อไป ผมหวังว่าพวกพี่คงไม่ทิ้งผมนะครับพี่ๆสุดหล่อทุกคน เพราะผมคงต้องพังต่อไปเรื่อยๆ อ่ะครับ 55++++
    อั๊ยย๋า....ตาบาสเล่นออกตัวก่อนแบบนี้ พวกเราเตรียมตัวเหนื่อยได้เลย 5555+++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ worapon อ่านข้อความ
    อ้าว หมดแล้วหรอเจ้ต๋อง งั้น ตาตู้จัดต่อเลยคับ
    หมดแล้วเด่ะ ก็มันแต่ขับรถอ่ะเลยไม่ค่อยได้ถ่ายง่ะ
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

รอ ชม ต่อ อีก ตาม เคย อิอิ
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

อะไรนะ...ฝั่งธนไฟกลม เมืองนนท์ไฟเหลี่ยม เอ๊ะหรือว่า..! เมืองนนท์ แคม สึก... ดึกๆจับกบที่ฝั่งธน หว่า...?

หันตรูดให้หรอ.....

นกขมิ้นรักถิ่นแดนไทย พวกเราไปไหนพกไฟฉาย ตรากบ...! ตาเบ็นๆ เพลงอ่ะแต่งจบยังหว่าครบปีแล้วเด้อ หวังว่าบิ๊กทริปปีที่ 6 คงได้ฟังนะ..!

ซูมภาพแบบใบบนก็ดีแว้วว ไม่เห็นหน้าเจ้าพวกนี้เวย...

หม่ำ เท่ง โหน่ง คนนึง เฉื่อยยยซะไม่มี คนนึงพูดไม่ชัด คนนึงฟังไม่ชัด เราสองสามสี่....

หลวงพระบาง สี่ร้อยก่าโลเอง จิ๊บๆ

จอดกันเป็นระเบียบดีมาก

ไปๆๆๆ ไปทำบุญกันต่อที่วัดของหลวงปู่ชอบ

ซ้อนสองไม่มีซ้อนสาม...

แน่ใจรึว่าจะไปทำบุญกัน ยกโขยงงงง 10 โมงเช้า.....

ตัดมาที่เมืองเลย นัดเจอพี่ธวัชชัยอีกรอบนึง พี่ธวัชชัยบอกอยากเจอพวกเรามากติดตามกระทู้เราอยู่.. .แม๋พี่ก้อ.. เขิลนะเนี๊ยะ

แล้วมาพักทานข้าวมื้อเที่ยงตอนบ่ายๆที่ ร้านตาเอ้เพื่อนพี่ก้อง ใจกว้างมากๆๆเลี้ยงพวกเราหมดกรุ๊ปเลยทีเดว ทีแรกพี่ก้องให้ข้อมูลว่ามากันแค่ 10 กว่าคน แต่พอมาถึงเจงๆเล่นไป30 กว่าคน ถึงกะเส้นก๋วยจั๊บหมดตู้กันเลยทีเดว อิอิอิ ขาดทุนยับวันนั้น แต่ได้กำไรน้ำใจไปเต็มเปี่ยม โอกาศหน้าแวะมาแปดริ้วจะพาไปเลี้ยงคืนนะคร๊าบบบ..(พี ่ก้องจ่าย)

ณ.รีสอร์ตแห่งหนึ่งที่ ด่านซ้าย.... บรื๋อๆ...

น๊านนนสร้างบรรยากาศอีกแน่ะ...ไม่เจอกะตัวไม่รู้หรอก ตาตู้โอมาน...

ระหว่างรอข้าวมันไก่....

แวะพักทานข้าวที่ บึงสามพัน ขอขอบคุณพี่หนูสมอทอดที่ให้ความอนุเคราะห์ ข้าวมันไก่ที่อร่อยที่สุดในโลกแก่พวกเรา มื้อนี้จะไม่ลืมเลยครับพี่ มาแปดริ้วเมื่อไหร่เราจะพาไปเลี้ยงข้าวมันไก่...-*- ซะงั้น...ล้อเล่น เราจะต้อนรับเลี้ยงดูปูเสื่อแถมหมอนอีก 1 ใบ ครับพี่แบบว่ากิน.....นอนกันเลยทีเดว

สุดท้ายต้องลากันเพียงเท่านี้สำหรับกล้องของกระผม เพราะหลังจากนี้ก็ไม่ได้หยิบกล้องมาถ่ายอีกเลย เพราะมัวแต่ไปเป็นสารถีควบ ไฮเรนเดอร์อยู่
    สุดท้ายนี้ต้องขอบคุณ....

-พี่ธวัชชัยเมืองเลยแม้จะไม่เคยพบปะกันมาก่อน แต่ยังคอยหยิบยื่นให้ความช่วยเหลือแบบไม่หวงแหน น้ำใจงามมาก นี่แหละคนไทยหัวใจเดียวกัน
    -เอ้ด่านซ้าย ที่เลี้ยงก๋วยจั๊บอันสุดแสนอร่อยให้แก่พวกเรา
    -พี่หนูสมอทอด ที่คอยต้อนรับด้วยข้าวมันไก่อันโอชะ
    -สมาชิกนกขมิ้นออนทัวร์ทุกท่าน ทั้งที่ได้ไปทัวร์และคอยเป็นกำลังใจอยู่ที่บ้านที่ยั งสามัคคีและร่วมทุกข์ร่วมสุขร่วมสนุกสนานกันมาตลอด
    -น้องสาวสุดสวย น้องปอยเมืองเลย แม้จะไม่ได้เจอกันมากว่า 5 ปี ขอบคุณที่ยังจำพี่ได้และช่วยให้ข้อมูลการท่องเที่ยวข องเชียงคาน

จัดอันดับกระทู้ต่อไปในการลงรูปนะครับ
    -กล้องพี่ก้อง+ลุงหนุ่ม
    -น้องต้อ นู๋เส หรือท่านอื่นๆ
    -สุดท้าย ตาตู้ปิดท้ายกับ 10 วัน 3000 โลให้ประทับใจไปเลยนะคร๊าบบบ
    ส่วนสนิมดิน...จะเอารูปที่เขาค้อมาฝากล่ะกัน....ว่าแ ต่ต่อใครดีหว่า..!!

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

Senior Member pepsi_C70's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทริปหน้าเจอกันคับพี่
    รับลองไม่พังก่อนเดินทางครับโป๋มมมมม

thawatchai2's Avatar
    สถานที่
    นคร-เลย-โคราชทีม
    ขอบคุณ
    0

มีรูปเราด้วย..บวมเลยอิ่ม mk มา..

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pepsi_C70 อ่านข้อความ
    รับลองไม่พังก่อนเดินทางครับโป๋มมมมม
    จริงอ่ะป่าว...นายซี่

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

Senior Member toktor_naka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[/url]

คนซ้ายมือสุดเห็นแต่ตัวหัวไปไหนอ่ะ น่ากลัววววววววววววววบรื๋อ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pepsi_C70 อ่านข้อความ
    เจงเด่ะ....!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thawatchai2 อ่านข้อความ
    มีรูปเราด้วย..บวมเลยอิ่ม mk มา..
    หุ่นเสี่ยครับพี่ธวัชชัย อิอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    จริงอ่ะป่าว...นายซี่
    นั่นเด่ะเน๊าะ อิอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toktor_naka อ่านข้อความ
    [/url]

คนซ้ายมือสุดเห็นแต่ตัวหัวไปไหนอ่ะ น่ากลัววววววววววววววบรื๋อ
    มันเป็นข้อผิดพลาดทาวเทคนิคที่ถ่ายมาทำพาโนราม่าเฟร้ ยยย ทำครั้งแรกก็อ่านะ เด๋วจะปรับปรุงในครั้งต่อๆไปเด้อ

YOU SURE !

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Cool

โล่งใจ.....หน่อยผมนึกว่าเอาอีกแล้วตามมาหลอกหลอน ชัตเตอร์

รูป รูป  
    นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^^

โหๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks