บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

รออิพวกสาย 10 วัน 3000 โลเมื่อหร่ายมานจะลงรูปเนี๊ยะ..-*-
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

YaiBai Online kabinburic70's Avatar
    สถานที่
    HuaMuang Smile Club kabinburi
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Wink

รอติดตามอยู่ถึงไหนเนี้ยคร้าบ..หุหุหหห
    ............................ คำขวัญอำเภอกบินทร์บุรี .....................................
    ผักกะเฉดชะลูดน้ำเลื่องลือนามด่านหนุมาณ ปราการภาคบูรพา แร่มี
    ค่าทองคำ ต้นแม่น้ำบางปะกงดงข้าวโพดแหลมทอง ถิ่นของนกเป็ดน้ำ
    งามลำหนองปลาแขยง
    ..........YourFriendship**
    **is ourDestination...........
    จุดหมาย ของการเดินทาง
    คือ มิตรภาพ ระหว่าง (.....) ทาง

TEL.086-0660291
    https://www.facebook.com/profile.php...0258447595ToEy Huamuang Smile Club

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    รออิพวกสาย 10 วัน 3000 โลเมื่อหร่ายมานจะลงรูปเนี๊ยะ..-*-
    ผมก็รอคิวอยู่นะ.. เค้าเรียกดึงเรตติ้ง ฮ่า ๆ

แต่เนื่องจากคุยกะลูกพี่แล้ว.. เห็นว่ายังไม่สะดวก
    งั้นผมขอรับไม้ต่อเลยละกันครับ เด่วขอเวลาทำการบ้านนิดนุง อิอิ
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kabinburic70 อ่านข้อความ
    รอติดตามอยู่ถึงไหนเนี้ยคร้าบ..หุหุหหห
    จายเย็นๆ กำลังจัดลำดับกล้องอยู่ เยอะจัด 555++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    ผมก็รอคิวอยู่นะ.. เค้าเรียกดึงเรตติ้ง ฮ่า ๆ

แต่เนื่องจากคุยกะลูกพี่แล้ว.. เห็นว่ายังไม่สะดวก
    งั้นผมขอรับไม้ต่อเลยละกันครับ เด่วขอเวลาทำการบ้านนิดนุง อิอิ
    ไปทำซะเลย จะหมดเดือนมกราคมแล้ว รูปยังไม่เห็นซักใบ ทั้งๆที่งานประจำทำแค่เลี้ยงนก กะ เช็ดรถลูกพี่ 555+++
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ไปทำซะเลย จะหมดเดือนมกราคมแล้ว รูปยังไม่เห็นซักใบ ทั้งๆที่งานประจำทำแค่เลี้ยงนก กะ เช็ดรถลูกพี่ 555+++
    มาแร่วว..ว
    ถึงผมจะโสดดดด แต่ก็ไม่ได้ตัวคนเดียวนาา..า น้องหมา 2 น้องนก 6 ก็สาละวนแระ รึจะให้นับน้องปลาหางนกยูงอีก เอามั๊ย งุงิ c23
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up มามะ.. มาดูกัน

เนื่องจากเกิดการผิดพลาดทางทริก เทคนิค เทคโน.. จะอะไรก็แล้วแต่ รูปจากกล้องลุงหนุ่มหายโม้ดดเรย จึงตั้งใจว่าจะย้อนรอยกลับไปถ่ายมาให้ใหม่ เพื่อไม่ให้สมาชิกต้องรอนานกว่านี้ผมจึงอาศัยเส้นสาย อันน้อยนิด ลัดคิวมาลงรูปต่อเลยละกันครับ..

หลังจากได้รับชม episode 2 และ episode 3 1/2(ครึ่ง) กันไปแล้ว.. หนัง hollywood ยังกลับมาฉายภาคเริ่มต้นกันเลย ทำไมนกขมิ้นออนทัวร์จะทำบ้างไม่ได้ ฮ่า ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 19-01-2011 เมื่อ 23:05

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool episode 1

เริ่มต้น.. เย็น 24 ธ.ค. 53 สมาชิกกรุ๊ปแรกของ Big trip นกขมิ้นออนทัวร์ no.5 ซึ่งประกอบด้วย พี่เดช เจ๊หลิน ตาพิก ญิ๋งเรย์ Freedom Bike Chachoengsao. และผม ตาตู้ แร้งคอย.. รวม 3 คัน 5 คน ได้นัดแนะกัน 18.00 น. ที่หน้าบ้านตาพิก ตั้งเป้าว่าจะออกเดินทางกันเร็วหน่อย โดยเป้าหมายจะไปนอนกันที่ จ.พิษณุโลก

แต่หลังจากล่วงเลยเวลาไปนัดประมาณสองชั่วโมง พี่เดชซึ่งเพิ่งถอย CBR มาหมาด ๆ และดัดแปลงตะแกรงหลังอยู่พักนุง ก็มาสมทบ

เมื่อสมาชิกครบแล้ว.. ก็ได้เวลาเดินทางกันละทีนี้ ปาเข้าไปจะสามทุ่มแล้ว และก็ต้องขอขอบคุณพี่ทร เจ๊ภู่ น้องวิว นู๋ต่อ และเด็กชายซี่ ที่สละเวลามาส่ง.. แต่พวกพี่ ๆ ไม่มาส่ง พวกผมก็ไปกันได้นะ 55+

หลังจากใช้เส้นทาง แปดริ้ว-บางน้ำเปรี้ยว-องครักษ์-บ้านนา-หนองแค-สระบุรี-ม่วงค่อม-โคกสำโรง-ตากฟ้า มุ่งหน้าพิษณุโลก แต่ประมาณเกือบ ๆ ตีสอง เราก็เริ่มที่จะสู้ความหนาวกันไม่ไหว(ง่วงด้วย) จึงตกลงกันว่าจะหาที่นอนกันก่อน เลยได้พักที่รีสอร์ท อ.หนองบัว นครสวรรค์ ครับ

อ่างบนไว้สำหรับถ่ายหนัก.. ล้างหน้าบ้วนปาก อ่างล่างโลดด อิอิ

25 ธ.ค. 53
    เช้าตรู่.. วันนี้เป้าหมาย จ.น่าน มาถึงแยกอินโดจีน พิษโลก.. พี่เดชบอกเข้าเมืองไปไหว้พระกันก่อน อย่าเพิ่งเลี้ยวไปปั๊มเจ๊ต๋องเชียวนา เด่วจะนอนกันยาว คริคริ

ก็มาอาศัยปั๊มเล็ก ๆ เติมกำลังให้น้องนู๋กันหน่อย..

จดกันอีกแระ.. ค่าน้ำมันเนี่ย หมดไปกันคันละเท่าไร ของผมตกตามกิโล/1บาท เป๊ะ ๆ 91 นะ

แล้วก็มาเติมกำลังใจกันที่วัดพระศรีรัตนมหาธาตุ.. ครับ

พระพุทธชินราช.. พระประทานองค์เดียวที่หันหน้าไปทางทิศตะวันตก สวยงามมั่ก ๆ คนก็เยอะด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 20-01-2011 เมื่อ 11:31

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

ไหว้พระ ขอพรกันเสร็จ.. เราก็ขยับมาอีกนิดที่ร้านก๋วยเตี่ยวริมน่าน รอจนขาห้อย เอ้ย ห้อยขา

เอ้าออเดิฟ.. ก่อนเลยเจ๊

เอิ๊กก..ก

หมี่โบราณ พิเศษ.. หิวจัด ทุกอย่างก็เลยอร่อยไปโม้ด

แหะ ๆ เจ้าของร้านเค้าน่ารัก.. เคยแวะมากินเมื่อปีก่อน ก่อนที่ผมจะบวช

สองเรย์.. มาการันตี เยี่ยม !!

อิ่มแล้วก็มุ่งหน้ากันต่อสู่ จ.อุตรดิตถ์ กัน

ม่ายรุปีนี้บ้านพี่น๊อต.. จะปิดบ้านหนีรึเปล่า งุงิ

แต่เพื่อไม่เป็นการรบกวน เราจึงแวะพักเติมพลังให้น้องนู๋กันก่อนเข้าตัวเมือง

สัพเพ.. เหระ สมบัติเยอะ สุด

วิว.. ระหว่างก่อนถึงเด่นชัย แวะพักกินข้าวกัน บ่ายกว่าแระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 21-01-2011 เมื่อ 18:53

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool น่านแระครับ..

จากเด่นชัย-ร้องกวาง-เวียงสา เราก็เข้าสู่ จ.น่าน แล้วครับ

ขอเดี่ยวหน่อย.. อิอิ

อย่าเพิ่งเบื่อผมละ.. ทริปนี้ยังต้องทนดูอีกเยอะ

คู่เพื่อนสาว.. เก้งกะชะนี คริคริ

เจดีย์วัดพระธาตุแช่แห้ง พระธาตุประจำปีเกิดปีเถาะ ก็เลยพาเจ๊หลิน ซึ่งเกิดปีเถาะ มาไหว้ขอพระซ่ะหน่อย

พระธาตุประจำปีเกิดผม คือ พระธาตุดอยสุเทพ แต่จะประจำปีไรไม่บอก อิอิ

ระหว่างรอสาว ๆ ขึ้นไปไหว้พระธาตุ 3หนุ่ม เลยจัดซ่ะหน่อยนึง

ก็ยังนั่งรอกันอยู่.. เด่วจะต้องขึ้นไปปัวอีกนะ

ไรกันอ่า.. แวปเดียวก็ถึงปัวแระ เลยมากันที่ถนนคนเดินปัว ซึ่งเพิ่งจะเปิดมาตั้งแต่ต้นเดือนธันวา เรามากันก็สัปดาห์ที่ 4 แร่ว ยังมีกลิ่นใหม่ ๆ อยู่เลย

เอ้.. ผมเอานิสัยแบบนี้มาจากใครนะ ผมว่า rep ก่อน ๆ แน่ ๆ

ครั้งแรกแอบกด.. น้องเค้าเลยถามพี่รูปหนูชัดป่าวว..ว ทีนี้เลยโพสซ่ะ ฮ่า ๆ คุยกันอยู่แป๊บ เมืองปัว มันน่าอยู่แบบนี้นี่เอง

พ่อทัศ แม่เพ็ญ แอนด์เดอะกะเหรี่ยง.. อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 21-01-2011 เมื่อ 19:02

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ^^'

ขอนอนก่อนเน้อ.. เด่วพรุ่งนี้เราจะขึ้นไปดอยภูคากันครับ

Senior Member mhong's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กรุ๊ปแรกกําลังดี...สุด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    ขอนอนก่อนเน้อ.. เด่วพรุ่งนี้เราจะขึ้นไปดอยภูคากันครับ
    089-4949969

ชมรมอิสระ ขอบคุณ WEBMASTER สำหรับการประชาสัมพันธ์ไร้พรหมแดน ครับ
    [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ไป ไป ไป

จาไป อ.ปัว ปายถนนคนเดินง่ะ..

YOU SURE !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mhong อ่านข้อความ
    ได้เลย.. ครับพี่หมง มาต่อแร่ว
    จาไป อ.ปัว ปายถนนคนเดินง่ะ..
    หลอนน..น อะเด่ะ ผมว่าไม่เกิน 2 ปี ปัวแตกแบบปาย แน่ ๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face ยังอยู่กันที่ถนนคนเดินปัวนะครับ..

ปลาหมึกไรเนี่ย ถูกกว่าแถวบ้านผมอีก.. ง่ะ

พี่เดชดึงแขนพาผมมาซื้อ เพราะอะไรไม่รู้.. ไม้ละ 5 บาทถูกดี แต่น้องปิ้งให้สุกกว่านี้ได้มั๊ยครับ อิอิ จะดิบก็ดิบเลย พี่จะได้ลากลงไปกินในน้ำ

โปสการ์ดสวย ๆ แต่ราคาสูงไปหน่อยนะผมว่า..

ณ ปัว แกลเลอรี่..

อีกมุม..

...........

ด้านในเค้าทำไรกันน้อ เข้าไปดูกันโหน่ย

ว้าว.. รำวงย้อนยุคนี่เอง สว.ทั้งนั้น

เจ้าเนี๊ยะ.. คนรอคิวเยอะนา

รอคิว.. รึมาอิงอุ่นไอจากเตาครับเด็กน้อย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เดิน ชม ดมแล้วชิม..

เมี้ยงลาว.. เค้าเขียนไว้แบบนี้นา มันออกเปรี้ยว ๆ คำละ 2 บาท

อะไรเอ่ย.. กินกะเตี๋ยวใส่กะละมัง เมี๊ยว ๆ

มันน่าลงไปแช่ในอ่างนะเนี่ย.. เปิดน้ำอุ่น ๆ หน่อยนึงแบบสปาปลา เน้อ คิดไรกัน

ขยันเลือกนะครับ.. แต่ไม่ค่อยจะซื้อกัน พอดีที่ขนสัมภาระเราจำกัด อิอิ

26 ธ.ค. 53
    เช้าแล้นน..น วันนี้เป้าหมาย อ.น้ำปาด อุตรดิตถ์ แต่เด่วเราจะขึ้นไปดอยภูคากันก่อน..

ก่อนเดินทาง.. ต้องขอบพระคุณ แม่เพ็ญ พ่อทัศ ที่กรุณาสละรีสอร์ท หลังใหญ่ให้ซุกหัวนอนและเลี้ยงดูอย่างดีครับ

ก่อนออกจากเมืองปัว.. ก็ต้องมาไหว้อดีตเจ้าเมืองปัวกันก่อนครับ

อ่า.. โค้งเริ่มมาแระ

เปงไงละทางขึ้นสู่อุทยานแห่งชาติดอยภูคา เรียกซ่ะเต็มยศเลย

ด่านก่อนเข้าอุทยาน คนต่างถิ่นมา.. ก็ต้องจ่ายค่าบำรุงกันโหน่ยย

ชมพูภูคา.. มีแห่งเดียวที่น่าน เท่านั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 21-01-2011 เมื่อ 19:06

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks