บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ณ ดอยภูคา..

จุดชมวิว.. ดอยภูคา

บังวิวผมไมเนี่ย.. คนกำลังได้ฟีลลิ่ง

ต้นนี้มัน.. พรางชมพูแระ แอ๊บมานาน

ต้นนี้แต๋วแตก แหวก ชิมิ

ลานกางเต๊นท์ก่อกองไฟ พร้อมที่พักบ้านเกวียน..

บอกแล้วอย่าเพิ่งเบื่อผม.. อิอิ น้องด้านหลังบอก เมื่อคืนหนาวมากเพ่ 7 องศามีลมด้วย เสื้อสามชั้นเอาไม่อยู่อ่ะ ทำไมผมอยู่ข้างล่างใส่เสื้อตัวเดียวหว่าา..า

มาดูใกล้ ๆ กันหลังน๊อยนึง.. 300/คืน

สำหรับสองคนพอดี.. มีฟูกหนานุ่มด้วยนา หลังคาบุผ้ายางกันน้ำอย่างดี พี่เดชจะลอกแบบมาทำที่บ้านบ้าง

เอ้า ๆ ๆ ขอเสียงคนไม่ได้มาหน่อยเร้วว..ว

ไปกันต่อดีมั๊ยครับ..

จุดหมายต่อไป.. บ้านบ่อเกลือ อ.บ่อเกลือครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 21-01-2011 เมื่อ 19:14
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ชูโค้ย.....! ไปเลยพี่ตู้ ต้องหาโอกาสไปบ้างซะแล้ว เพราะสิ่งสวยงามรออยู่ที่ ปัว ...

สิ่งมหัศจรรย์ในไทย ไม่ไป ไม่รู้

นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

พลาดอย่างแรง....! อดไปเนียนโค้งที่ อช.ดอยภูคาเลย -*-
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

เจ๋ง ๆ ทั้งนั้นเลยครับ ตาตู้

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

เจ๋ง ครับ รอ ดู ต่อ
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

Senior Member pepsi_C70's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แหล่มเลยคับ พี่ตู้โอมาน.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pepsi_C70 : 21-01-2011 เมื่อ 10:51

Senior Member pepsi_C70's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

+++55+++
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pepsi_C70 : 21-01-2011 เมื่อ 12:55

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classicart อ่านข้อความ
    ชูโค้ย.....! ไปเลยพี่ตู้ ต้องหาโอกาสไปบ้างซะแล้ว เพราะสิ่งสวยงามรออยู่ที่ ปัว ...

สิ่งมหัศจรรย์ในไทย ไม่ไป ไม่รู้

ผมว่า มีอะไรน่าค้นหาอีกเยอะครับ.. อิอิ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    พลาดอย่างแรง....! อดไปเนียนโค้งที่ อช.ดอยภูคาเลย -*-
    จะไปหลวงพระบาง ไม่ต้องไปถึงเชียงของหรอกครับ(ไกลเกิ๊น) เข้าด่านห้วยโก๋นที่น่านนี่แหละ มีทางผ่านทั้ง อช.ภูคา และบ่อเกลือด้วยน๊า..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เจ๋ง ๆ ทั้งนั้นเลยครับ ตาตู้
    เด่วจัดเจ๋งกว่านี้ครับ.. รอสักครู่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bodyslam77777 อ่านข้อความ
    เจ๋ง ครับ รอ ดู ต่อ
    รอแป๊บครับ..
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pepsi_C70 อ่านข้อความ
    แหล่มเลยคับ พี่ตู้โอมาน.....
    นั่งท้ายกระบะ.. ตามมาเร้ยย
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pepsi_C70 อ่านข้อความ
    +++55+++
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink เราไปบ้านบ่อเกลือกันครับ..

ระหว่างทางจาก อช.ดอยภูคา เริ่มมีเมฆครึ้ม ๆ วิ่งทะลุกันเร้ย โอ้วว..ว แบบนี้รึเปล่าที่เค้าเรียก.. มาเหนือเมฆ

มาถึงก่อนใคร.. เพราะมันเพลินจริง ๆ ครับ ใช้ซ่ะหมดหน้ายางเรอะ

อีกนิดเดียวก็จะถึงแล้ว.. จริง ๆ อ.บ่อเกลือก็อยู่ข้างล่างนั่นแหละครับ เมืองเค้านิดเดียวจริง ๆ

ตามมาด้วยพี่เดช+เจ๊หลิน.. อิอิ

โก๋ เรนเจอร์..

ถึงแร่ว.. ไป ๆ เราไปชิมเกลือกัน

บ่อเกลือสินเธาว์(ภูเขา)โบราณ 800 ปีเชียวนา.. ที่เราอยู่คือบ่อที่ 1 จากทั้งหมด 8 บ่อที่อยู่ห่างออกไปอีกครับ

ลึกโพด ๆ อ่าา..า แว่นผมเกือบร่วงลงไปแนะ ดีนะคว้าไว้ทัน เฮ้อ

เค้าชักรอกเอาน้ำขึ้นมาต้มกันจนตกผลึกเค็ม ๆ นี่แหละครับ

ข้าง ๆ บ่อลึก ๆ นะก็มีลำธารไหลผ่าน.. ปลาชุมเชียวนา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 21-01-2011 เมื่อ 22:56

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กรุ่นไอเกลือ..

ร้านกิ๊ฟชอปหนึ่งเดียว.. เจ้าของอยู่ อ.ปัว ลงทุนมาเปิดร้านตั้งกะปีที่แล้ว ทำไมพี่เค้ายิ้มแหย ๆ อ่ะ

สินค้ายอดนิยม...

ห้ามทิ้งรักบริเวณนี้ ฝ่าฝืนทั้งจำทั้งเจ็บ.. ชอบอ่า

มะเขือการ์ตูน.. น่าจะกินได้นา แต่พี่เจ้าของร้านบอกเค้าไม่กินกัน

ห่อ ๆ อันนี้กินได้นะ จำชื่อม่ายล่าย.. แต่มันเปงเครื่องเทศ ที่ชาวเขาใช้กัน

จะแปะที่ร้านค้าก็เกรงใจ เลยแปะมันตรงป้ายต้อนรับนี่แหละว้า.. เนียนเชียวนา

บางช่วงก่อนเข้า อ.สันติสุข สิ่งที่เตือนให้รู้ว่า.. ถ้าเพลินอีกต่อไปหูถึงพื้นแน่ ๆ ก้อทางมันเนียนถูกใจขาป๊อดเค้าละ

จากสันติสุขลงมา ตั้งใจว่าจะไปทางแม่จริม.. แต่ชาวบ้านเค้ายังไม่ใช้กัน เลยต้องวกเข้าตัวเมืองน่านแล้วทานมื้อเที่ยง อิ่มก็ต่อเวียงสา-นาน้อย-นาหมื่น แต่เอ๊ะทำไมถึงไม่มีทางไปแล้วอ่า ตาตู้.. พาลงทะเล ฮ่า ๆ

ทะเลได้ไงนี่มันทางลงเขื่อนชัด ๆ กับหมู่บ้านประมงปากนาย..

เขื่อนสิริกิต์ เค้าอาจจะเที่ยวหน้าเขื่อนกัน.. แต่สำหรับผมมันต้องมากันที่ต้นน้ำน่านเท่านั้น (ดำมาน้ำขุ่น ๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 22-01-2011 เมื่อ 00:45

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

กลุ่ม1สุดยอดครับพี่ตู้
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink น้ำน่าน.. ต้นเขื่อนสิริกิต์

เป็นไงละ.. สวย ชิมิ ก่อนจะลงมาถึงเขื่อน ตอนวิ่งบนสันเขามองลงมาสวยมั่ก ๆ ครับ

เรือแพที่จะใช้ข้ามเขื่อนครับ.. แรก ๆ ตอนสอบถามทางมาเค้าบอกต้องลงแพ แต่ก็เข้าใจว่าคงประมาณแบบท่าปู่เจ้าฯ แต่ที่ไหนได้ เจอแบบมีเรือหางยาวลากจูง ฮ่า ๆ

รอแพกลับมารับครับ.. เค้าออกไปแล้วนะเกือบ ๆ ร้อยเมตรแหละ แต่พอเรามาถึง เค้าก็วนมารับ ไม่งั้นรอนานน..น แน่น้อน

ทุกอย่างแมนนวล.. ทั้งหมด มอไซค์เล็ก 70 ใหญ่ 100 รถยนต์..

พี่เดชขอเก็บหลักฐานเพื่อยืนยันว่า.. อิตาคนนี้แหละพามา อิอิ unseen ๆ

เลยปล่อยให้เพลินกันไปก่อน..

ทอดรมณ์สบายเชียว.. นา

หนูสู้ตลอด.. ตลอด

ยังเพลินกันแบบไม่รู้ซะตากรรม.. โน่นดูซ่ะ ผมกำลังเก็บข้อมูลหนทางข้างหน้าต่อแร่ว จะเจออะไรเด่วรู้กันครับ ><'
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 22-01-2011 เมื่อ 10:46

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

มาบ้านนี้ไม่เคยผิดหวังเลยครับ ภาพจุใจจริงๆ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

buffalo_bar's Avatar
    สถานที่
    Old Club ใครไม่ขับ กู! ขับ
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดจิงๆ...เมืองน่านยินดีต้อนรับครับ...มาเที่ยวอ ีกนะครับ
    รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาที่ดีเยี่ยม..แต่เพื่อเจอช่ว งเวลาที่ดีเยี่ยม

"ต้นน้ำน่านคือบ้านกู"

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

โทษทีครับ..ทุกคน....ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้หลายวัน...

เลยคิวลงรูปเราไปแล้วอ่า...ต่อคิวตาตู้ได้ไหมเอ่ย...

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

[email protected]
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks