บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 9

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100
หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    โทษทีครับ..ทุกคน....ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้หลายวัน...

เลยคิวลงรูปเราไปแล้วอ่า...ต่อคิวตาตู้ได้ไหมเอ่ย...
    จัดไป..รอต่อตาตู้โอมานเน้อ....

ตาตู้ๆ อยากจะบอกว่า................

อิจฉากรุ๊ปแรกเจรงๆเว้ยยยยยย......
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    กลุ่ม1สุดยอดครับพี่ตู้
    รับทราบครับ.. น้องทิว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c900y80 อ่านข้อความ
    มาบ้านนี้ไม่เคยผิดหวังเลยครับ ภาพจุใจจริงๆ
    ขอบคุณครับ.. แต่ติดโม้ไปหน่อย 55+
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ buffalo_bar อ่านข้อความ
    สุดยอดจิงๆ...เมืองน่านยินดีต้อนรับครับ...มาเที่ยวอ ีกนะครับ
    ถ้ามีโอกาสอีกนะครับ.. รับรองไม่พลาด
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สนิมดิน ฮ่ะ อ่านข้อความ
    โทษทีครับ..ทุกคน....ไม่ได้เข้ามาดูกระทู้หลายวัน...

เลยคิวลงรูปเราไปแล้วอ่า...ต่อคิวตาตู้ได้ไหมเอ่ย...
    เจอไฟท์บังคับอ่า เด่วรอผมลงจบก่อนละ อยากอ่านเรื่องเล่าจากสายหมอบ..เช่นกันครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    จัดไป..รอต่อตาตู้โอมานเน้อ....

ตาตู้ๆ อยากจะบอกว่า................

อิจฉากรุ๊ปแรกเจรงๆเว้ยยยยยย......
    ผมเองก็ขอขอบคุณทุกคนเช่นกัน ที่ดูแลกันเป็นอย่างดี (กินหรู อยู่สบาย เอิ๊ก ๆ ๆ)
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Angry ขี่รถ ลงเรือ.. ต่อด้วยทางเกวียน !!

หลังจากขึ้นจากแพข้ามเขื่อนแล้วเราก็เข้าสู่ อ.ฟากท่า จ.อุตรดิตถ์ เพื่อมุ่งหน้า อ.น้ำปาด กันก่อนว่าพอจะมีเวลาเดินทางต่อหรือไม่ เพราะตั้งใจที่จะไปนอนกันที่ อช.ภูสอยดาว ครับ

แต่ทำมายสภาพรถผมถึงเขรอะฝุ่นอย่างนี้นะ.. เด่วเราจะ rewind ไปดูกันครับ

เพราะนี่คือทางหลวงผิวลูกรัง(unpaved highway) หมายเลข 1339 (แต่บางช่วงหินก้อนใหญ่กว่าลูกรังนะครับ)ก่อนเข้า อ.น้ำปาด ถ้าสังเกตุดี ๆ จากแผนที่ทางหลวงประเทศไทย ย้ำนะครับว่าประเทศไทย เรามิได้พลัดหลงไปประเทศเพื่อนบ้านแต่อย่างใด !! จะมีช่วงนึงที่เป็นสีชมพูแซมอยู่ในเส้นสีแดง ช่วงนั้นละครับที่ลุยกันมาร่วม 10 โลแม้ว.. (ผมนะพอรู้ล่วงหน้าจากที่เก็บข้อมูลจากเด็กปั๊มและเด ็กบนแพ.. แต่ที่ผมบอกสมาชิกกรุ๊ปแรกไป แค่สามโลเองพี่.. จึงเป็นที่มาของ ตู้ โอมาน )

พอเจอทางลาดยางเลยจอดเช็คสภาพทั้งคนและรถกันหน่อย.. หัวแดงกันเลยทีเดียว

หกโมงเย็นกว่าแล้ว.. มืดเร็วมั่ก ๆ จากที่ตั้งใจว่าจะเดินทางกันต่อ เพราะทางข้างหน้าที่จะไปสู่ อช.ภูสอยดาว มันเริ่มขึ้นเขาอีกแล้นน..น จึงตัดสินใจที่จะพักกันที่น้ำปาดนี่หละครับ

เมื่อที่พักโอเชแล้ว ที่นี้ก็ถึงเวลาดูแลท้องไส้กันบ้าง.. หมูกระทะคลายหนาว ชุดละ 99 สองชุดแถมหนึ่ง

แต่นึกว่าจะสบายกันแล้ว เจอร้านข้าง ๆ ผัวเมียทะเลาะกันอีก ตำรวจขนมาทั้งโรงพัก.. เง้อ กินไปเสียวหลังกันไปอะเจ๊

เช้า 27 ธ.ค. 53 เป้าหมายหนองคาย.. เมืองพญานาค เป็นไงบ้านพักหลังใหญ่มั่ก ๆ เตียงนุ่มนอนได้ร่วมสิบคน ในราคา 500 เปรียบกับเสม็ดแล้วฟ้ากับเหว

เลยแวะมาถ่ายรูปสภาพถนนเมื่อวานกันนิดนึง.. ว่ามันแย่ขนาดไหน

พี่เดชเลยกะจะขี่ให้ถ่ายรูปแต่ไหงล้มโชว์ซ่ะงั้น เพราะขาสั้นแท้ ๆ

ไม่เอาแร่ว หนูเดินดีกว่า..
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สักครั้งในชีวิต.. พิชิตภูสอยดาว

หลังจากโชว์จับกบลูกรังไปครั้งหนึ่งแระ.. พี่เดชเลยได้รู้ว่าลืมกระเป๋าตุงไว้ที่บ้านพักจึงต้อ งขอย้อนกลับไปดู ทั้ง ๆ ที่เราผ่านมาเกือบจะร้อยโลแล้ว จึงมารอกันที่นี่ครับ

ตาพิก ญิ๋งเรย์ และผมจึงรอกันที่น้ำตกภูสอยดาวนี้แหละ

เงียบสงบดี.. คนก็แสนจะน้อย

ชิวกันเต็มที่.. ตาคนนี้บินมาแบบปาร์แมน

อากาศเย็น.. น้ำก็เย้นน..น เย็นอ่า

ตอนหนุ่ม ๆ เคยมีความคิดอยากจะพิชิตสักครั้ง.. ครั้งนี้แค่ได้ผ่านมาสัมผัสผมก็ดีใจมากแล้ว

เลยจัดหนัก จัดเต็มกันไป แฮ่ ๆ

โค้งเนียน ๆ ที่ไม่รับ.. ใครเทมาก็ลงน้ำตกกันไป อิอิ

รอกันจนอาหารกลายเป็นอาหารว่าง..

นอนมองฟ้า.. จากร้านค้าอันเงียบเหงา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 23-01-2011 เมื่อ 00:26

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

ต่อเนื่องไปเลย....อย่าให้ขาดตอน....

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

NIC_SNIMDIN@HOTMAIL.COM
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

ภูสอยดาวน่าพิชิตจัง
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    ภูสอยดาวน่าพิชิตจัง
    backpack.. ไปกันมั๊ยครับทิว ผมน่าจะยังไหวอยู่ แต่ต้องรอเปิดฤดูอีกทีกลางปีละ
    ต่อเนื่องไปเลย....อย่าให้ขาดตอน....
    ได้ครับพี่..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครึ่งวันอันสุดแสนหฤโหดด..ด

เมื่อพี่เดช+เจ๊หลินตามมาสมทบ หลังจากกลับไปทิปคุณแม่บ้านที่เก็บเป๋าตุงไว้ให้ที่น ้ำปาด.. เราก็อนุญาติให้กินกันได้แค่ข้าวกะเพราไข่ดาว เพราะเป้าหมายคือหนองคาย แต่เวลามันปาเข้าไปบ่ายสองแระ จากแผนที่ googlemap ของตาพิกที่ขีดเส้นให้ไปทาง ชาติตระการ-นครไทย-ด่านซ้าย-ภูเรือ มันเริ่มใช้ไม่ได้สำหรับผมแล้ว จากตรงนี้ผมจึงเลือกที่จะวิ่งเส้นนาแห้ว-ท่าลี่ ไปทางนี้ลัดกว่าพี่เชื่อโผม (ตามสำเนียงที่เจ๊ต๋องได้แซวไว้ อิอิ)

ด้วยเส้นทางที่คดเคี้ยวตามไหล่เขานาน ๆ จึงจะมีรถสวนมาคันนุง พอเจอรถสวนเข้าหน่อยเจ้าหมูดำยักษ์ ก็เกิดอาการต๊กกะใจ จับกบภูเขาไปซ่ะงั้น ที่สมรภูมิร่มเกล้านี่เอง

ปีนี้มือเบรคไม่หัก.. แต่การ์ดแฮนไปเกิด

เจร้ยย..ย มันมีอุทยานแห่งชาติซ่อนอยู่ด้วยหรอนี่ เพิ่งรู้จักก็คราวนี่แหละ

อันนี้ก็สินค้าขายดี กม.0 เจอมากี่อันแระทริปนี้อ่า แต่จาก ณ ตรงนี้เราก็ได้สมาชิกทัวร์เพิ่มมาอีกสองท่าน จะเป็นใครขออุปไว้ก่อง ฮี่ ๆ ๆ

เส้นทางบางช่วงนาแห้ว-ท่าลี่.. ผมขอเรียกว่าถนนสายงูปิ้งก็แล้วกัน แต่มันเนียนได้เป็นช่วง ๆ อ่า

เพราะมันมีกรวดลอยอยู่พอควร แต่ผมเจอทรายตรงคอสะพานก็เกือบไปเหมือนกัน

เพลินกันไป.. 55+ รูปจากกล้องเจ๊หลินนะ เด็ด ๆ ทั้งนั้น แต่ยังไม่ได้ไฟล์มา

อันนี้น่าจะเป็นช่วงลงจากโค้งงูปิ้งเมื่อตะกี๊นา

มันหมายฟามม..ม ว่าไงเนี่ย แสดงว่าทางข้างหน้าเราจะเจอ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เลาะตะเข็บชายแดน..

แล้วเราก็เจอแบบนี้.. ผมว่า 7-8 ปีก่อนผมเคยผ่านมากับพ่อสมัยออกตรวจพื้นที่ มันไม่ได้แย่อย่างนี้นะ

เจอแบบนี้ด้วยอ่า.. ปีนจะลั่นมั๊ยเนี่ย พี่ตชด.เค้าตรวจยาเสพติดนะครับ

เราวิ่งเลาะตะเข็บชายแดน มันก็ต้องมีด่านกันบ้าง.. วันนี้นายมา พี่ขอตรวจหน่อยนะ แต่ถ้าให้ผมรื้อของเนี่ยงานใหญ่แน่ ๆ กว่าจะเก็บเสร็จอีก เฮ้อ

เข้าท่าลี่เราก็แวะเก็บบรรยากาศด่านชายแดนกันโหน่ย.. ที่ด่านสะพานแม่น้ำเหือง

ฮักเลย ณ ท่าลี..

หลวงพระบาง.. ทางนี้ก้ไปได้น๊า เร้า ๆ

ไปกันต่อครับ.. ง่า ดูถนนดิ

หมูดำ.. ติดกับแระ เหอ ๆ

มาอีกนิด.. เจอกบเลนช่วยกันจับใหญ่เรอะ พี่เดชก่องเป๋ไปเป๋มาจับกบไปหนึ่ง แฮนด์บาร์เบี้ยวกันไป

เห็นพี่เดชจับกบ.. หมูดำลงมาช่วยจับด้วยเลย

ดูเส้นทางการแถ..

ทริปนี้ขอขวาด้านเดียวนะ

..... กรมทางหลวง

Junior Member Superjoeaa03's Avatar
    สถานที่
    ลุ่มน้ำโขง
    ขอบคุณ
    0

สวย มาก เลย ครับ !! ~

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

ถั่วโต้ม
    นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking *_*

รูปสวยๆๆๆๆทั้งนั้นเลย รอดูต่อนะคับพี่ตู้ สถานที่สวยๆๆๆทั้งนั้นเลยชอบๆๆๆ
    แต่ถนนนี้สุดๆๆๆ
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face สะบายดี เชียงคาน..

หลังจากฝ่าดงฝุ่น เลน หลุม กระเด็นกระดอนกันมา.. เราก็มาถึงเชียงคานกันช่วงหัวค่ำ เป้าหมายหนองคายอีกร่วม 200 โล เป็นอันต้องตัดไปเพราะไม่ไหวกันแล้วจริง ๆ

ดูสิจั๊กแร้ขาวกว่าหน้าหนูอีก.. ง่ะ

เป็นอันว่าคืนนี้เราจะนอนกันที่นี่.. แต่ขยับออกไปหน่อยไปหาที่นอนกันที่แก่งคุดคู้ครับ

จะไม่นั่งหน้าจ๋อยได้ไง.. มาจับกบโชว์ที่แก่งคุดคู้อีกแนะ

ก็เลยจัดชุดใหญ่ปลอบใจกันหน่อยนึง..

ตามสโลแกน กรุ๊ปแรก.. "กินหรู อยู่สบาย"

เมื่อจัดแจงที่พักกันเสร็จสรรพ.. ก็ถึงเวลามาดูผลประกอบการของนักจับกบเลน อิอิ

เส้นยึด.. ต้องสั่งตรงหมอกันเลยทีเดียว

ยัง งง ๆ กับเส้นทางที่ผ่านกันมา.. รึท่องไว้ว่า 2195 อย่ามาอีกเลย

กบภูเขา.. มันฝากไว้

สรุปผลประกอบการวันนี้.. พี่เดช แฮตทริก(กบลูกรังน้ำปาด+กบเลนท่าลี่+กบแก่งคุดคู้) ตาพิกกี้ เบิ้ลสอง(กบภูเขาร่มเกล้า+กบเลนท่าลี่)

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking *_*

ยังงี้พี่เดชก็นำสิครับ จับกบได้3ตัวแล้ว
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทูไนท์ @ ศรีเชียงคาน

จับกบไปสามตัว ถึงกับไข้ขึ้นกันเลยเชียว.. หลังจากส่งพี่เดชเข้านอน สมาชิกที่เหลือก็มุ่งหน้าสู่ถนนศรีเชียงคานในยามที่อ ากาศเริ่มหนาวเหน็บ บรึ๋ยย..ย

มันเงียบเหงายังไงพิกล.. รึเรามากันดึกไปหน่อยเพราะมันเกือบจะสี่ทุ่มแล้วละ

เมื่อคนผู้คนน้อย ความเป็นส่วนตัวก็มากขึ้น.. ^^'

มากขึ้นเรื่อย ๆ ฮ่า ๆ

จึงใช้เวลาช่วงนี้สอบถามที่พักช่วงส่งท้ายปีไปด้วย..

คนด้านล่าง ทราบแล้วเปลี่ยน..

จับกบไม่ได้.. จับหมีแทนละกัน

เลยมีเวลาเลือกของ+ช้อปแหลก.. จัดไปเจ๊ อยู่นาน ๆ ก็ได้ร้านนี้อ่า "จำไว้เลย"

ไม่เอานะพี่นู๋ไม่อยากออกสื่อ แต่พี่ไม่แคร์สื่อนิครับ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ไม่ได้ลองกินอ่ะไม่รู้ว่ารสชาดเป็นยังงัย ใครลองชิมแล้วบอกมั่งนะ ถ้าอร่อยจะได้ตามไปกินถึงที่ เชียงคาน...!
    เปิดผาแล้ว.. หน้าตามันเป็นอย่างนี้

ก็อร่อยอยู่นา.. แต่แนะนำให้กินตอนไม่หิว และถือน้ำไว้ด้วยขวดนุงนะ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks