บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาเจอกันตามสัญญา..

รอมาหลายวัน หลังจากรวมตัวกับกรุ๊ปสองที่เมืองเลย.. เราก็มุ่งหน้าสู้บ้านพักที่เชียงคาน และเป็นการกลับมาที่นี่อีกครั้งของกรุ๊ปแรก

เมื่อต่างแยกย้ายเข้าที่พัก.. จึงพากันลงมากันที่ถนนคนเดินยามค่ำคืน

เนื่องจากรอบแรกที่ผ่านมาพี่เดชไข้ขึ้น จึงไม่ได้ออกมาด้วยและผมเองก็ไม่ได้เอาขากล้องติดมา เที่ยวนี้จึงจัดให้พี่เดชและถ่ายซ่อมไปด้วย

ผมชอบนะมุมนี้ ขยันหา ขยันเก็บกันจัง.. ไม่รู้ว่าเก็บมาจากสี่แยกรึตามโค้งอันตรายด้วยป่าวว. .ว

กับคืนก่อนวันสิ้นปี..

คืนพรุ่งนี้จะกองขนาดไหนนะ..

ผ่านไปอีกคืนนึง.. เช้าวันสิ้นปี 31 ธ.ค. 53 เอ้.. เค้ามุงไรกันอ่า แจกของฟรีรึป่าว เข้าไปดูหน่อยซิ

สายแข็ง เรด ดรากอน.. เกิดการย้อมแมวซ่ะแร้ว เมื่อผมได้ยินแว่ว ๆ ว่า "รีบทำรีบแก้ เด่วพวกเจ้าตวง ต้อ จะมาถึงแระจะให้เห็นไม่ได้ ยิ่งเป็น idol สายบาง'เปรี้ยวอยู่ด้วย" ก่อนหันมาถามผม เพ่มีมันเครื่องสำรองมาเยอะไหม ??

เมื่อโปรเจคของตัวเองที่เป็นหมันไปแร่ว CBR 150 naked motard..จึงมาศึกษาข้อมูลกับเจ้า CBR 150 gs cloning.. ตัวแทนเจ้าเหลืองมาเลย์ เที่ยวนี้ไม่ต้องพกลูกสาม แต่ก็ยังขนลูกมาสามอยู่ดี งง อะเด่ะ ผมเองก็ งง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 27-01-2011 เมื่อ 00:18
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วิถี.. เชียงคาน

วันนี้ไปไหนดี.. หนีไม่พ้นถนนศรีเชียงคานอีกแระ บอกตามตรงผมเริ่มหมดไฟรึขี้เกียจตั้งแต่ออกจากหนองคา ยแล้ว จะเพราะระยะทาง+พละกำลังที่ร่อยหลอจึงไม่อยากจะออกไป ไหนไกล ๆ ที่พักละครับ

จึงมาเดินชมวิถีชีวิตของชาวเชียงคานกัน.. รูปที่มีทุกบ้าน

มีขายตั้งแต่ปัวยันเชียงคานเลยรึเนี่ย.. แต่ยังไม่เคยซื้อชิมเร้ย

ใครแก่กว่ากันละเนี่ย.. ยอดมนุษย์จากดาว M78 vs จอมพลังผักโขม (แต่ผมว่า M79 แน่นอนกว่า อิอิ)

มุมที่ใคร ๆ ก็เก็บกัน..

แนะ ๆ แอบยิง.. นิสัย ๆ

เอ้ย.. เจ๊ข้างบนนะแน่จริงอย่าใช้ Tele' เด่ะอะด่อ

เอาไข่โต้มไปก่อน.. ไก่บ้านว่ากันหลังไมค์ อิอิ

เตือนใจชาวเรา.. เมื่ออ้อยเข้าปากช้างรึเปล่านะ ว่าเค้า..สาวน้อยอ้อยควั่นตะหาก

ผู้สาวจากฝั่งกะโน้น.. หมดวันนี้ตั้งตัวกันได้เลยทีเดียว

บ่าย ๆ กะนิทรรศการปาลูกโป่ง.. ได้หมอนมาใบ แต่หมดกันไปเท่าไหร่ละเนี่ย
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชุดใหญ่.. จัดไป

เมื่อกรุ๊ป 3 ตามมาสมทบ.. ก็ครบทีมนกขมิ้นฯ @ เชียงคานกันละ Marshal ตาต๋อง ก็เริ่มทำหน้าที่อย่างแข็งขัน ว่าแต่.. เค้าว่าอะไรกันบ้างน๊า

รวมสุดยอดขุนพล.. สายแปดริ้ว (ขอแจมด้วยนา)

ค่ำแร่ว.. คืนส่งท้ายปี มุ่งสู่ถนนศรีเชียงคานอีกครั้ง (กี่รอบแล้วเนิ) แวะทำบุญก่อนเร้ย

คนเยอะมั่ก ๆ

อะไร ๆ มันก็เลยเยอะตาม..

ไก่บ้านอย่าเอาเร้ย.. แนวนี้ดีกว่า อิอิ

เหตุไฉนพี่เดชจึงสายตรงให้อยู่ต่อได้..

เพราะที่นี่แห่ผีขนน้ำ.. ที่บ้านก็เลยขึ้นด้วย

ด้วยความเพลีย ตื่นมาอีกทีก็ข้ามปีซ่ะแร้นน..น

สัพเพ สัตตา.. เห็นมดขึ้นเต๊นท์ก็นึกว่าเป็นคนหวาน.. กลิ้งทับตอนไหนไม่รุเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 27-01-2011 เมื่อ 19:40

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

นับถือครับกับคำว่าพี่น้องชาวสองล้อ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Red face สวัสดีปีใหม่ 2554..

ชาวนกขมิ้นฯ ออกมาร่วมทำบุญกันตั้งแต่ต้นปีเลยเชียวละ..

ผู้คนมารอกันมากมาย..

ตักบาตรข้าวเหนียว.. ตามประเพณีท้องถิ่น

generation ตระกูลบัวศรี

หมวกนู๋กับพ่อ.. ใครเจ๋งกว่ากันเนี่ย

โฟล์คสวาเกน.. ติดใจอะไรคันนี้ ผมว่าที่ลาวสีมันหวานกว่านะ

อีกหนึ่งอย่างที่พลาด.. อดชิม

คนเค้าเหมาหมดแล้วละ..

ลัลล๊า.. กันที่แก่งคุดคู้ยามเช้า

ร่วมทำบุญ ณ วัดหลวงปู่ชอบครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดถึงมากมาย..

มื้อเที่ยงแวะด้านซ้ายกินก๋วยเตี๋ยวพี่เอ้เลี้ยง.. แล้วติดใจอะไรจึงอยู่กินข้าวเย็นด้วยละเนี่ย
    รุ่นนี้ก็ชอบ.. ถ้ามีเก็บไว้คงจอดกองแบบนี้แน่ @ สภ.ด่านซ้าย ระหว่างแวะเป็นกำลังใจให้คนฝั่งธน

ผมก็เจอตัวใหญ่นา.. กลางตลาดเร้ย แบบเดียวกับที่เค้าเจอกันรึเปล่า

ต่อวันที่ 2 ม.ค. 54
    ยาวมาถึงเพชรบูรณ์แล้ว.. เค้ากำลังยำมะขามหวานกันรึไงนะ

ยาวมาอีกทีก็ซับสมอทอด.. บ้านพี่หนูเค้าเลี้ยงข้าวมันไก่อร่อยเหาะ ขอบคุณนะครับ

ขอปิดทริป 10 วัน 3000 โล นะครับ..
    สุดท้ายนี้..
    ขอบพระคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลายทั้งปวง ที่คุ้มครองตลอดการเดินทาง
    ขอบคุณมิตรภาพดี ๆ ที่มีเข้ามา
    ขอบคุณทุกท่านที่ผ่านเข้ามา และมิได้เอ่ยถึง
    ขอบคุณชาวนกขมิ้นออนทัวร์ทุกท่านที่ร่วมให้ความอบอุ่ นตลอดการเดินทาง

ขอบคุณสมาชิกกรุ๊ปแรกที่ดูแลกันเป็นอย่างดี
    ขอบคุณน้องดรีมแดงคู่ใจ ถึงแม้จะดื้อบ้างแต่ก็ไม่เคยงอแง

ขอบคุณทุกคน
    ขอบคุณครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    นับถือครับกับคำว่าพี่น้องชาวสองล้อ
    เมื่อหยิบยื่นสิ่งดี ๆ ให้แก่กัน ความเป็นครอบครัวเดียวกันก็เกิดขึ้นครับ..

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เอาไปเลยครับ 5 กะโหลก รางวัลยอดเยี่ยม ปี 2011
    นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face ชุดแรก 10 วัน 3000 โลจบแล้ว...

ขอบคุณมากตาตู้โอมาน ครบครันภาพ+บรรยาย ขาดแค่เสียงเครื่องยนต์อย่างเดียว ยังกะได้ไปโลดโผนหนุมาณคลุกฝุ่นด้วยจริงๆ อิอิอิ

กล้องชุดต่อไปเรียนเชิญ
    -กล้องพี่ก้อง
    -กล้องน้องแน็คสายสนิมดิน
    -กล้องน้องต้อ นู๋เส จัดไปครับ....

ปล.โปรดพิจารณารูปตามความเหมาะสมของกระทู้นะครับพี่น ้อง
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากตาตู้โอมาน ครบครันภาพ+บรรยาย ขาดแค่เสียงเครื่องยนต์อย่างเดียว ยังกะได้ไปโลดโผนหนุมาณคลุกฝุ่นด้วยจริงๆ อิอิอิ

กล้องชุดต่อไปเรียนเชิญ
    -กล้องพี่ก้อง
    -กล้องน้องแน็คสายสนิมดิน
    -กล้องน้องต้อ นู๋เส จัดไปครับ....

ปล.โปรดพิจารณารูปตามความเหมาะสมของกระทู้นะครับพี่น ้อง

เดี๋ยวจัดให้ครับเจ้

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ของเค้าสุดยอดจิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

Member note19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เดี๋ยวจัดให้ครับเจ้
    ตาต้อ notebook พังรูปไปกับ notebook อะ
    ^^ชีวิตคือการเดินทาง^^

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ note19 อ่านข้อความ
    ตาต้อ notebook พังรูปไปกับ notebook อะ
    งานเข้าแล้ว ไปเลย ไปเชียงคานอีกรอบ ไปถ่ายมาเอารูปลง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผ่านไปอีกคืนนึง.. เช้าวันสิ้นปี 31 ธ.ค. 53 เอ้.. เค้ามุงไรกันอ่า แจกของฟรีรึป่าว เข้าไปดูหน่อยซิ

อ้าว ๆ พี่มนตรี เห็นนะ

สายแข็ง เรด ดรากอน.. เกิดการย้อมแมวซ่ะแร้ว เมื่อผมได้ยินแว่ว ๆ ว่า "รีบทำรีบแก้
    เด่วพวกเจ้าตวง ต้อ จะมาถึงแระจะให้เห็นไม่ได้ ยิ่งเป็น idol สายบาง'เปรี้ยวอยู่ด้วย" ก่อนหันมาถามผม เพ่มีมันเครื่องสำรองมาเยอะไหม ??

คาบู เวฟ 100 นี่หว่า

ตวงดูแลลูกพี่หน่อยซิ ลูกพี่ต๋องฉันเห็นหมดแล้วนะ

Mc ร่วมใจ คลาสสิค bodyslam77777's Avatar
    สถานที่
    MC ร่วมใจ คลาสสิค สุรินทร์
    ขอบคุณ
    0

แจ่ม มาก ครับ
    Ruamjai - Classic - Surin

Phone _ 086-2520919 --- BB _ 22CF0D6F

R - Jan - Au _ Super cub
    Name _ Adipong _ Kakarndee
    Krung - thai Bank _382-107-17-45

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks