บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปีที่ 5 ลั้ลลา ณ.เชียงคาน ฝันผวาที่ด่านซ้าย

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

เอาอีกครับตาตู้ ๆ

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลัลล๊า @ เวียงจันทน์..

เจ๊.. อธิฐานไรอ่า นานเชียว

มานี่เด่วผมเปิดให้..กว่าจะเปิดกรงได้

ประตูชัยในชอง เอลิเซ่ ยุคเศสฝรั่ง.. ครองเมือง แต่ชาวลาวถือว่าเป็นประตูชัยเพื่อประกาศถึงชัยชนะและ อิสรภาพ

ยังไม่เที่ยงเลย แน่ใจนะว่าเดินกลับไปกินข้าวที่บ้านนะ

จะไม่มีใครลงไปช่วยเจ๊เค้าถือของเลยรึไง.. ใจดำ

ฝั่งนี้เค้าก็เมืองพญานาคเหมือนกัลล..ล

พระพุทธรูปรายล้อมหอวัดพระแก้ว..

ประตูหลังดีก่า.. ประตูหน้าคนเย๊อะ อิอิ

ดูสิ ขี้เล่นเชียว.. มองมุมไหนเค้าก็เล่นหูเล่นตาอ่า

ใครทำเนี่ย.. ตายไปเกิดมาพิการชัวร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 25-01-2011 เมื่อ 00:53
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    เอาอีกครับตาตู้ ๆ
    วิทยุปิดสถานีแล้ว.. ผมขอ ออกอากาศต่อพรุ่งนี้ละกันครับ
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยลงรูปนะครับตาตู้ ตอนนี้นอนก่อนไม่ไหวแล้ววววว
    (ผมรอรอบเก็บตกอีกที )

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แอบเผลอที่เจอกัน เอ้ยเวียงจันทน์..

เอ้า ๆ ๆ ขอเสียง กรุ๊ป 2 กรุ๊ป 3 กรุ๊ป 3 1/2 หน่อยเร้วว..ว

เลือกชมของฝากนานไปหน่อย..พี่เจ้าหน้าที่ปิดประตูพัก เที่ยง เกือบถูกขังแนะ

ไปทานมื้เที่ยงด้วยกันมั๊ยครับ เด่วพี่เดชเลี้ยง..

พี่ไกด์บอกเป็นร้านขึ้นชื่อของที่นี่.. มีไรบ้างละเนี่ย เริ่มต้นก็ 60 บาทแระแพงโพด ๆ

เจร้ยย..ย เอาง่าย ๆ ละกันพี่สั่งให้ด้วยเด้อ

เค้าบอกเป็นก๋วยจั๊บ.. กินกับ กะปิ ซอสพริกและน้ำปลาอย่างดีส่งจากแม่กลองไทยแลนด์

อาหย่อย.. มั่กมั๊ย !! เช็คบิลมื้อนี่ตั้งแสนกว่า.. แนะ

ซื้อไรกันอ่า.. ครับ อ่อ เหมือน ice monster บ้านเรานะ

ทะเบียนเต็ม สีสวย พร้อมโอนรึเปล่า.. จะขับกลับกันมั๊ย

นั่นแน่.. มานั่งหลบไรอ่า หนีเรียนมาละซี่

หลบอ้ายนะแหละ.. จึ๋ยย..ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 25-01-2011 เมื่อ 12:32

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตาตู้นี่ขยันลงรูปจังเลย เอาใจช่วยครับตาตู้ มิตติ้งเจอกันนะครับผม

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ
    เอ้า ๆ ๆ ขอเสียง กรุ๊ป 2 กรุ๊ป 3 กรุ๊ป 3 1/2 หน่อยเร้วว..ว

เค้าบอกเป็นก๋วยจั๊บ.. กินกับ กะปิ ซอสพริกและน้ำปลาอย่างดีส่งจากแม่กลองไทยแลนด์
    เค้าเรียกว่า เฝ๋อ เป่าหว่า ?

ซื้อไรกันอ่า.. ครับ อ่อ เหมือน ice monster บ้านเรานะ
    [/QUOTE]

ถ้าพี่เดชไม่ใช้ตัวช่วยนะ หัวไม่พ้นรถแน่ เพ่ๆนู๋ขอไอติมหน่อย คริ๊ คริ๊.....

หลบอ้ายนะแหละ.. จึ๋ยย..ย
    [/QUOTE]

ใช่ไก่บ้านป่ะ ? ถ้าใช่ เอามา 2 เลยจักรีบไปโดยพลันใดเชว อิอิอิ...
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink สะบายดี 3 ตอน.. สัญญาณดีที่กำแพงนคร

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ถ้าพี่เดชไม่ใช้ตัวช่วยนะ หัวไม่พ้นรถแน่ เพ่ๆนู๋ขอไอติมหน่อย คริ๊ คริ๊.....
    อ้ำ ๆ อ้าปากคร้าบบ..บ เด่วจะป้อนคำโต ๆ เร้ย

จวนจะบ่ายสามแล้ว.. ถึงเวลากลับฝั่งขวาแม่น้ำโขงกันแระ(ยังอยากอยู่ต่อง่ ะ)

ระหว่างรอรถตู้จากฝั่งไทยมารับ.. ที่ตลาดปลอดภาษีที่ ตม.ฝั่งลาว
    พี่อย่าลืมโทร.. หานู๋ด้วยนะ จุบุ๊ (บ้านน้องมัน 3G แระ บ้านพี่ยัง 2G กาก ๆ อยู่เรอะ) ไม่ได้แอ้มพี่หร้อก พี่รักเดียวใจเดียวน้องเอ้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    ใช่ไก่บ้านป่ะ ? ถ้าใช่ เอามา 2 เลยจักรีบไปโดยพลันใดเชว อิอิอิ...
    จัดให้สามเลยครับเพ่.. แต่ผมลอนเสื้อดำ ผมจองแร่ว imported เชียวนา

อ่ะ ๆ แถมให้ หยวน ๆ

กลับมาบ้านเราสบายใจกว่า.. หลังจากตาพิก ญิ๋งเรย์ ต้องแยกทัพกลับไปรับใช้ชาติ สมาชิกกรุ๊ปแรกเลยเหลือสามหน่อ.. จึงมากันที่พระธาตุหล้าหนององค์จำลอง

พระธาตุองค์จริงอยู่กลางแม่น้ำโขง.. ไม่ใช่หลักแบ่งเขตอย่างที่พี่เดชเข้าใจนะครับป๋ม

เก็บอีกบรรยากาศก่อนไปหาไรกินกัน.. อิอิ

ระหว่างวนหาร้านและตัดสินใจเลยแวะเซอร์วิสรถคู่ใจกัน หน่อย..

หัวล้านเด่วจะใจน้อย.. เลยเร่งยาปลูกใหม่ขนดกเชียว M35 อุ่นใจดี

กระจกเก่ามันเกี่ยวแฮนด์บาร์.. ตอนจับกบโชว์ที่แก่งคุดคู้ เปลี่ยนซ่ะด้วยเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 26-01-2011 เมื่อ 08:44

- โบราณ7's Avatar
    สถานที่
    FREEDOM BIKER MAN อิสระกับการเดินทาง
    ขอบคุณ
    0

จัดต่อเลยครับพี่แอบมาชมทุกวันเลยคับชอบมากอยากมีโอก าสร่วมทางกับพี่ๆนกขมิ้นจังเลยคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chachoengsao อ่านข้อความ
    ตาตู้นี่ขยันลงรูปจังเลย เอาใจช่วยครับตาตู้ มิตติ้งเจอกันนะครับผม
    รับทราบครับ.. อีกตั้งหลายวันแนะ
    ส่วนเรื่องลงรูป.. ถ้าเฉพาะรูปผมลงวันเดียวก็เสร็จนะ แต่อยากเล่าประมาณว่าพาไปเที่ยวด้วยกันไง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โบราณ7 อ่านข้อความ
    จัดต่อเลยครับพี่แอบมาชมทุกวันเลยคับชอบมากอยากมีโอก าสร่วมทางกับพี่ๆนกขมิ้นจังเลยคับ
    55+ ขอบคุณครับ.. อย่างน้อยวันนี้ก็แสดงตัวแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มุ่งหน้าเชียงคานอีกรอบ..

30 ธ.ค. 53 วันนี้ตื่นกันสายหน่อย เพราะเมื่อคืนนั่งสืบเรื่องไก่บ้าน.. จนไปออกเรื่องตุ๊กแกรักษาพิษรังษีนิวเคลียร์ได้ ดึกไปหน่อย
    วันนี้ผมวางแผนไว้โดยใช้เส้นอุดร-ภูฝอยลม-หนองบัวลำภู-วังสะพุง-เลย-เชียงคานครับ

ตกลงกับเจ๊หลินไว้.. สถานที่แรกที่ต้องไปคือไปรษณีย์ เพราะสัมภาระที่ใช้มา 5วันเริ่มจะเป็นสัมภารก.. พี่เดชส่งให้หน่อยนะ ผมส่งให้ตัวเองมัน งง ยังไงไม่รู้

อีกสถานที่นึงจะเว้นไม่ได้หากมาหนองคาย.. ก่อนเดินทางเรามาไหว้ขอพรหลวงพ่อพระใสครับ

ใกล้วันสิ้นปีแล้วผู้คนทั่วสารทิศ ต่างก็มาขอพรกัน.. เราจึงทำบุญด้วยการถวายสังฆทานกันครับ

มื้อเที่ยง กับเมี่ยงปลาเผา.. ซึ่งน้าชายผมรับเป็นเจ้าภาพครับ อร่อยดีเหมือนกัน

ออกจากอุดร.. เด่วเราแวะภูฝอยลมก่อนมั๊ยพี่ดูดอกทิวลิปกัน เข้าไปประมาณ 30โลพี่ ที่ไหนได้ผมทดไว้หัวอีก 20โล.. พี่เดช "แม่จ้าวเข้า-ออกร่วมร้อยโล" สมเป็นตระกูลโอมาน จริง ๆ

เจร้ยย..ย นี่มันดอกกาเจี้ยวแร่ว

นี่ตะหาก ดอกทิวลิปนะ..

มันบานไปหน่อยมันเนี่ย.. ไม่เห็นเหมือนบ้านแม่ยายที่เนเธอร์แลนด์เลย !!

เน่.. มันต้องดูม ๆ

เอ้ย.. ตูม ๆ แบบนี้ นิสัย ๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking อุดรเมืองน่าอยู่.. อิอิ

ทราบข้อมูลมาว่ากรุ๊ปสอง.. ยังสาละวนกันอยู่แถวชุมแพจึงยังพอมีเวลา ไม่รีบ ๆ

เดินชมกันไปก่อนเจ๊.. แต่ทำไมทิวลิปมันมีพอ ๆ กะดอกกระเจียวที่ชัยภูมิเนี่ย

นับต้นได้เอ้า..

สีมันตัดกันดีจัง.. แดงสลับขาว

ดอกลิลลี่ก็มีด้วยนะครับ..

ไม่ดูมันแร่ว ดอกไม้นะ..

หนีกันมานั่งตั้งแต่ตอนไหนนิ.. ผมเองก็อยากจะเอนสักแป๊บนุง

เอ้า.. มาเดินผ่าวงผมเฉย เด็กสมัยนี้นิ.. แต่กับคุงน้องพี่ไม่ถือครับ (เรทติ้งกระฉูด ทุกสายตามุ่งมาที่เทอว์)

อีกสักแอค.. ก่อนยิงยาววังสะพุงครับ จะได้เจอกรุ๊ปสองแระน๊า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 26-01-2011 เมื่อ 08:48

Senior Member pepsi_C70's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อืมกินหลูอยู่สบายเปนยั่งนี้นี่เอง

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking หะหะหะ....

30 ธ.ค. 53 วันนี้ตื่นกันสายหน่อย เพราะเมื่อคืนนั่งสืบเรื่องไก่บ้าน.. จนไปออกเรื่องตุ๊กแกรักษาพิษรังษีนิวเคลียร์ได้ ดึกไปหน่อย
    วันนี้ผมวางแผนไว้โดยใช้เส้นอุดร-ภูฝอยลม-หนองบัวลำภู-วังสะพุง-เลย-เชียงคานครับ

ตกลงกับเจ๊หลินไว้.. สถานที่แรกที่ต้องไปคือไปรษณีย์ เพราะสัมภาระที่ใช้มา 5วันเริ่มจะเป็นสัมภารก.. พี่เดชส่งให้หน่อยนะ ผมส่งให้ตัวเองมัน งง ยังไงไม่รู้

ยังฮาได้อีก ตาตู้คุยกะคนบ้ารู้เรื่องซะด้วย ตุ๊กแกตัวละหมื่นรักษาพิษนิวเคลียร์ได้ 555+++ ว่าแต่ไก่บ้านเนี๊ยะได้เรื่องไม่เนี๊ยะ แค่ข้างหลังก็ อ่ะจึ๋ย จึ๋ย แว้วว...
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

นกขมิ้นเหลืองอ่อน ค่ำแล้วไปนอนที่ไหน

My house.

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 21 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks