ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554 - หน้า 12

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ฮ่าฮ่าความรู้สึกพ่อคงเหมือนกันครับ แต่พอโตแล้วอีกเรื่อง ต้องเข้าใจอย่างเดียว.........
    วันนี้ไปที่ไทยรัฐครับ ต้องทำจักรยานเด็กส่งหนังสือพิมพ์เลยต้องซื้อฉบับซำ้ กันหลายฉบับให้เหมือนกำลังส่ง ขนาดย้อนหลังยังฉบับละ7.90บาทครับ เอาภาพมาฝากครับ

รูป รูป    

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

พี่โรจน์ครับ ไม่ไปงานตรังหรอ....จะถึงแล้วเนี่ย!!!....ตอนเย็นๆขอ งวันที่ 9 ประมาณ 6 โมง ทันมะเอ่ย....ซื้อบัตรก่อน 300 แล้วรับเสื้อกับของที่ระ...ฤก...ได้เลย เจอกันที่หอนาฬิกานะครับ ถ้าไปไม่ถูก ก็ดูที่เขาปิดถนนเลยอ่า งานใหญ่(เห็นเขาว่า)ได้ไปชมคู่หู เจ้า norman คานแหนบด้วย..เน้อ.....
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    พี่โรจน์ครับ ไม่ไปงานตรังหรอ....จะถึงแล้วเนี่ย!!!....ตอนเย็นๆขอ งวันที่ 9 ประมาณ 6 โมง ทันมะเอ่ย....ซื้อบัตรก่อน 300 แล้วรับเสื้อกับของที่ระ...ฤก...ได้เลย เจอกันที่หอนาฬิกานะครับ ถ้าไปไม่ถูก ก็ดูที่เขาปิดถนนเลยอ่า งานใหญ่(เห็นเขาว่า)ได้ไปชมคู่หู เจ้า norman คานแหนบด้วย..เน้อ.....
    ผมวิทูรครับ เสียดายยังอ่วมๆตอนนี้ยังต้องมีคิวซ่อมไฟและปั้มน้ำอ ีกเพียบเลย ส่วนแอมฟีที่ไปตรังมาหนักมากสวนยางและสวนปาล์มเสียหา ยหลายร้อยไร่ ผมและน้องๆกลุ่มแทททูรอดูจากลิงค์ดีกว่าคับ เสียดายปล.เห็นมีประกวดด้วยยังไงอย่าไปยึดติดนะครับ ให้มีจุดยืนของเราให้มั่นคงก็พอ

เห็นป้ายมี2ความหมาย หยุดไป กับหยุดแล้วก็ไปต่อ ลูกเทวดา1และ2ผมถ้าจบแล้วได้ทำงานเหมือนคุณไก่ก็พอแล ้ว ไปเรื่อยๆ เห็นหลายสิ่งหลายอย่างเอามาใช้ในชีวิตจริง ส่วนจักรยานพ่อทำเตรียมไว้แล้ว55เบาๆ(เสียวแล้ว)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman_love : 08-04-2011 เมื่อ 23:36

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ออ ครับๆ พี่วิทูร แหม จำชื่อผิดอีกแระผม 55+

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ฮ่าฮ่าความรู้สึกพ่อคงเหมือนกันครับ แต่พอโตแล้วอีกเรื่อง ต้องเข้าใจอย่างเดียว.........
    วันนี้ไปที่ไทยรัฐครับ ต้องทำจักรยานเด็กส่งหนังสือพิมพ์เลยต้องซื้อฉบับซำ้ กันหลายฉบับให้เหมือนกำลังส่ง ขนาดย้อนหลังยังฉบับละ7.90บาทครับ เอาภาพมาฝากครับ
    กำลังตามหาสูบ hooper อยู่เหมือนกัน ใครพอมีแบ่ง หรือ แจ้งเบาะแส ก็ได้ครับ(สภาพซัก 7-80%)

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

คุณหมูกับพี่ใหญ่แทททูครับพี่โรจน์ บ้านจักรยานมีแต่ปลอกด้ามแตก วันนี้ถ่ายเสร็จแล้ว จักรยานส่งหนังสือพิมพ์ครับ สวัสดีปีใหม่สงกรานต์ครับเดินทางปลอดภัยกันทุกคน ผมอยู่บ้าน ที่กรุงเทพฟ้าอมร
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    กำลังตามหาสูบ hooper อยู่เหมือนกัน ใครพอมีแบ่ง หรือ แจ้งเบาะแส ก็ได้ครับ(สภาพซัก 7-80%)

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

เรียกว่าถ้าได้ทำงานแล้วชอบ สนุกกับมันเป็นรางวัลอีกอย่างของชีวิตครับ ผมบังเอิญเลือกแล้วตั้งแต่เรียน บ้านเลิกทำ ทำออกแบบฉากดีกว่า หลากหลายและจบเร็ว ได้เดินทาง แต่ต้องมีวินัยครับ มากๆด้วย บางครั้งตื่นตีสี่ไปออกกองหลายวันกรอบเลย อดนอนก็เยอะครับ แต่ตอนนี้พอจะเลือกได้แล้วครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    เห็นป้ายมี2ความหมาย หยุดไป กับหยุดแล้วก็ไปต่อ ลูกเทวดา1และ2ผมถ้าจบแล้วได้ทำงานเหมือนคุณไก่ก็พอแล ้ว ไปเรื่อยๆ เห็นหลายสิ่งหลายอย่างเอามาใช้ในชีวิตจริง ส่วนจักรยานพ่อทำเตรียมไว้แล้ว55เบาๆ(เสียวแล้ว)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เรียกว่าถ้าได้ทำงานแล้วชอบ สนุกกับมันเป็นรางวัลอีกอย่างของชีวิตครับ ผมบังเอิญเลือกแล้วตั้งแต่เรียน บ้านเลิกทำ ทำออกแบบฉากดีกว่า หลากหลายและจบเร็ว ได้เดินทาง แต่ต้องมีวินัยครับ มากๆด้วย บางครั้งตื่นตีสี่ไปออกกองหลายวันกรอบเลย อดนอนก็เยอะครับ แต่ตอนนี้พอจะเลือกได้แล้วครับ
    ขอบคุณมากที่ชี้เป้าให้ครับ ทำในสิ่งที่ชอบ สิ่งที่ตามมาคือความสุข ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

รูปมาแล้วครับ งานนี้ไม่ค่อยใหญ่ แต่รูปใหญ่มากกกก 555+ ไปถ่ายรูปคันนี้
    น้อยคนที่จะได้ถ่ายใกล้ชิดแบบนี้นะ ขอบอก เลย (เน้น)ถ่ายข้อต่อนำข้อต่อมาพิจารณาดู
    norman คานแหนบของพิชิต นะคร้าบบบบ

พี่ชิต ขยันจังเลยนะครับ แฮ่ๆ

เท่าที่ผมดูมา รู้สึกว่าเขาไม่ให้จับนะครับ แต่ผมไปขออนุญาตไปถ่ายรูป พี่แกบอก ตามสบายเลยครับ 55+

กลุ่มจักรยานติดเครื่อง มา 4 คัน ถ่ายมา 2 อีก 2 คันกลับซะแระ

triumph 26 ติดเครื่อง เจ้าของบอก ขาย 50,000

ขากลับเกียพังกลางทาง เจอพี่คนนี้เข้า ขี่ c70 กำลังกลับบ้าน พี่เขาช่วยขี่รถกลับไปส่งที่บ้านให้ ขอบคุณคร้าบบบบ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย trangoldbike : 10-04-2011 เมื่อ 21:07

สวยมากครับ อ.สุทธิพงษ์ที่เล่นมอเตอร์ไซค์bsaโบราณ ก็บอกมาเหมือนกัน เสียดายไม่ได้ไปงานที่ตรังครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

มาตรฐาน อย่าเพิ่งเบื่อ คนแก่

หาภาระให้น้องอีกแล้ว เก็บภาพมาฝากถึงบ้านเลยโดยเฉพาะนอร์แมนคานแหนบ ได้เห็นชัดๆเลยมันดูเหมือนไม่มีข้อต่อหรือว่าหลอมเป็ นเนื้อเดียวกัน (ต่อท้าย)ดูท่าทางเจ้าของจะหวงจริงๆนะเห็นด้ามปืนท้า ยรถแว๊บๆ(ล้อเล่น)ผมว่าพี่ชิตเป็นคนเอาจริงเอาจังดีไ ด้คนเต็ม100แบบนื้งานสำเร็จทุกงานครับ รวมถึงทุกคนด้วยครับจัดบ่อยๆยิ่งมีประสบการณ์ ต่อไปน้องตรังโอลด์ก็คงจะเก่งเพราะได้เรียนรู้ตั้งแต ่อายุยังน้อยขอให้มีจิตใจที่มั่นคง ยอมรับชอบมากมีความรับผิดชอบดี หน้าตาและหุ่นใกล้เคียงลูกเทวดา2ผมเลยแต่ตอนนี้มหาลั ยปี1แล้ว แล้วก็ไม่ลืมยกย่องพี่ที่มีน้ำใจช่วยเหลือระหว่างทาง นี่แหละมิตรภาพของจริง(การกระทำที่ดีๆต่อกันไม่หวังส ิ่งไดๆ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

นำมาฝากรูปเพิ่มเติม ด้วยความรูปที่รูปมันใหญ่มากกกกกกก เพื่อให้จุใจในความคมชัด ทำให้บางที คอมของแต่ละบ้านโหลดรูปช้า...เพราะฉนั้นคอยๆไปก่อนได ้นะครับ ค่อยเปิดกลับมาดูอีกที และมีรถยนต์ อเมริกัน ส่วนมากเลยเนี่ย มาจากสงขลา แหล่งศูนรวมอะไหล่โบราณทั้งหลาย จึงทำให้รถแต่ละคันมันสวยจับใจจริงๆ แต้แต่สี ยังต้องแปร๊ตตต เพื่อให้สดุดตา ประชาชนที่พบเห็น และเท่าที่ผมเคยศึกษาเกี่ยวกับรถเมกันมาก่อน เสียเวลาศึกษามา 1 ปีเต็มแต่ก็ยังไม่มีรถเป็นของตัวเองซักที แฮ่ๆๆ รถในงานวันนั้นก็มี impala 1961 และ impala 1968 belair 1957 และรถอเมกันอื่นๆรถแปลกๆหลายๆคัน ขี้เกียจบรรยายแระ ดุภาพกันเลยดีกว่า

เพิ่งเคยเห็นเป็นขวัญตาก็วันนี้แหละ แปลกดี

----------มาแล้วววววววววววตัวเด่นประจำงาน------------

เธอ สวยยยยยยยยยยยยย จิงๆ..............

ชอบที่สุดเ๊ล๊ยยยยยยยยยยยยยยย ถ้าได้สักคันนะ เฮ้อ........ย...........เช็ดทุกวันเล๊ยยยยยยยย

impala จริงๆด้วยยยยยยยยย

ภายในงาน ที่รวมๆแล้ว เป็นล้านนนนนนนนนนนนนนนนนน

เฮ้ยยยยยยยย ใครเอารถผมไปไว้บนนั้นแระเนี่ย.................

ถ่ายรูปเป็นครั้งสุดท้ายก่อนจากลากับรถที่เคยแสนจะรั กมาก่อนในอดีต....ที่ผ่านมา....

belair van หายากสุดๆ แค่แบบ 4 ประตู ก็ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนแล้วววว

แนวโค๊ตตตตๆๆ

สวยๆครับ ที่ตรังรถเยอะจริงๆครับ ช่วงที่ผมไปนอนที่ตรัง1คืนก็เที่ยวดูแต่รถโบราณ แฟนผมชอบๆ

เจ้าพวกนี้เป็นรถในจ.ตรังทั้งนั้นเลย เยอะจริงๆ

เงินเหลือจะไปล่าเจ้าตัวนี้มาจากระโนดสักที่ เจ้าของอยู่ฝรั่งเศลเสียนาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 12-04-2011 เมื่อ 09:10
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ขอบคุณ
    0

Cool

สวยครับ อยากไปตรัง ผมอยากไปทุกที่เลย ............บางครั้งเราเห็นรถถีบที่เคยเป็นของเราเป ลี่ยนไปอยู่ที่อื่น เหมือนเห็นเพื่อนซี้หรือแฟนมีคนรู้ใจคนใหม่ครับ เก็บประสบการณ์ตั้งแต่หนุ่ม เจ๋งครับผมยังแก่กะโหลกกะลาอยู่เลยhaha

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks