ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554 - หน้า 14

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

โอ้......ผมกลับมาจากสงกรานต์ครับ ไปปั่นจักรยานกันรอบเมืองเลยครับ ประมาณ 17 โลเห็นจะได้มั่ง ไม่รู้ว่าผมมาเช้าเกินหรืออย่างไร
    ประมาณ 8 โมงใช้ก็ออกกันแล้ว แต่พอไปที่ถนน ไม่มีคนเล่นน้ำสักคน แล้วผมจึงไปตามหาพวกเพื่อนๆ แต่มีส่วนมากคือ(ไม่ตื่นครับ แฮะๆ สงสัยดูบอลดึก)
    ฉนั้นก็ปั่นกันเท่าที่มี 3 คนแต่ผมรุ้สึกว่า ปีนี้ไม่ค่อยครึกครื้นเหมือนปีก่อนนะ เมื่อก่อน ถึงกับรถติด ไปไหนไม่ได้เลย จอดอยู่กับที่ตั้งเกือบครึ่งชั่วโมง
    แต่ก็สนุนครับ มี 3 คนก็สร้างสีสันบนท้องถนนได้ไม่น้อยเลยทีเดียว พอกลับมาบ้าน ไม่ต้องบอกเลยครับ (หมดสภาพอย่างแรง พี่น้องเห้อ......)
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***s5213_21@hotmail.com***>>>

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ลงรถเปอร์โยต์ผ่าหวายมีเกียร์ที่พี่ว่าลาวมีเยอะแต่ไ ม่แน่ใจใช่แบบเดียวกันหรือเปล่า เจ้าของเอามาจากอุดรพร้อมกับฮัมเบอร์26รถเดิมมากๆ
    เปอโยต์ผ่าหวายกลางเก่ากลางใหม่มีเกียร์รถทหารอเมริก าเอามาทิ้งไว้อุดรหลายคันที่พี่บอกลองดูครับ

รูป รูป      

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ผมมีงานฉากลงครับ ยังไม่ได้หยุดงาน หรือเปียกนำ้เลย งานมาต้องตุนไว้ก่อน วันนี้ยังดีที่ช่วงบ่ายได้กลับไปหาแม่ครับ คืนนี้ก็แก้งานสแตนบายด์ตลอดครับส่วนเงินเก็บไว้ใช้ตอนเลี้ยงลูกครับพี่ เดี๋ยวแรกเกิดนี่ต้องอยู่ติดบ้าน เห่อแหงๆครับ ดังนั้นทำงานอยู่บ้านตังค์น้อยหน่อยแต่สุขมากกว่าครั บ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

สมอารมณ์หมายครับ คุณยุ่นจัดให้ แต่งน้อยๆมินิมัลครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ศักดิ์มากๆครับอุตส่าห์ส่งน้ำมันกันสนิมปืน ไปให้ค่าใช้จ่ายก็ไม่คิดเอาไว้พี่ไปเที่ยวสมุยเมื่อไ หร่โทรบอกผมนะครับขอเป็นเจ้าภาพมั่งครับ เรื่องเน็ตผมก็เหมื่อนกันมาจาก--0ให้ลูกๆช่วยเทรนให้ทุกวันนี้ก็ยังผิดๆถูกๆเรียงคำวร รคต่างๆก็ยังไม่ลงตัวพี่อ่านแล้วขัดหูอย่างไรอย่าถือ สากันนะครับ มีอะไรคุยได้ครับสัพเพเหระทั่วไป คุยกันจริงๆอาจจะสนุกกว่าไม่มีอะไรชิว ชิว ย้งเสียดายที่พี่บอกเคยมีภาพไปเที่ยวลาวมาบรรยากาศสุ ดยอด วิวสวย ผมก็คิดอย่างนั้นแต่ที่สำคัญค่าใช้จ่ายถูก เหมือนฝรั่งอยากมาเที่ยวเมืองไทยแต่เดี๋ยวนี้เมืองไท ยค่อนข้างแพงนะนักท่องเที่ยวก็อาจจะน้อยลง(ผมคิดเอง) ลงรถเปอร์โยต์ผ่าหวายมีเกียร์ที่พี่ว่าลาวมีเยอะแต่ไ ม่แน่ใจใช่แบบเดียวกันหรือเปล่า เจ้าของเอามาจากอุดรพร้อมกับฮัมเบอร์26รถเดิมมากๆ
    ไม่เป็นไรครับเล็กน้อยมาก เทียบกับน้ำใจที่สละเวลาให้กับผมในเรื่องของจักรยาน ส่วนน้ำมันผมยังไม่เคยใช้ตัวนี้เลย
    (ใช้แล้วเป็นยังไงบอกด้วยครับ) ส่วนตัวที่เคยใช้ดีมากๆ ทางร้านบอกหมดแล้ว ถ้ามีผมจะส่งไปให้
    ส่วนเรื่องลงไปสมุยไม่ต้องเป็นเจ้าภาพหรอกแค่คำแนะนำ และมานั่งคุุยกับผมก็พอแล้ว ผมอยากจะมีิมิตรภาพที่ดีกับเพื่อนๆ เพื่อลูกของผมในวันหน้า เขาจะได้มีลุง-อา และเพื่อนของพ่อให้คำแนะนำที่ดี ถ้าเขาได้เดินทางไปสถานที่ต่างๆ หรือต้องการความรู้ คุณวิทูรย์ ก็คือเป้าหมายของผมครับ(ลูกผมอายุ 3 ขวบครึ่ง รอด้วยนะครับ)
    ส่วนลาวผมเดินทางไปเมื่อ 6 ปีที่แล้ว ไปทางลาวเหนือ ไปรถยนต์ วิวสวย โค้งมีมากกว่าแม่ฮ่องสอนหลายเท่า ดีที่รถวิ่งน้อย ผมชอบบรรยากาศมากๆ ช่วงต้นปีอากาศจะดี จักรยานโบราณพอถีบได้ เส้นเวียงจันทร์-วังเวียง
    เลยจากนั้นมีแต่ภูเขา แต่เส้นที่ผ่านเห็นฝรั่งถีบจักรยานเสือภูเขา จากเวียงจันทร์-หลวงพระบาง จักรยานที่ลงรูปเหมือนกับที่ผมเห็นฝั่งลาว อยากจะบรรยายมากกว่านี้แต่มือปืนต้องเลี้ยงลูก
    เบอร์ติดต่อ 083-273-7399
    จิรัชญา อ่ำแจ่ม (มะนาว)
    กสิกรไทย 632-2-07907-7
    ออมทรัพย์ ตลาดยิ่งเจริญ

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ยืมturboของเจ้าหน้าที่โรงถ่ายมาปั่นซื้อเสบีย งตุนไว้ครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ผมมีงานฉากลงครับ ยังไม่ได้หยุดงาน หรือเปียกนำ้เลย งานมาต้องตุนไว้ก่อน วันนี้ยังดีที่ช่วงบ่ายได้กลับไปหาแม่ครับ คืนนี้ก็แก้งานสแตนบายด์ตลอดครับส่วนเงินเก็บไว้ใช้ตอนเลี้ยงลูกครับพี่ เดี๋ยวแรกเกิดนี่ต้องอยู่ติดบ้าน เห่อแหงๆครับ ดังนั้นทำงานอยู่บ้านตังค์น้อยหน่อยแต่สุขมากกว่าครั บ
    อย่าบอกนะว่าจะตั้งชื่อลูกชายว่า เอส (เอสวิค) อิ อิ เป็นไปได้

อย่าบอกนะว่าจะตั้งชื่อลูกชายว่า เอส (เอสวิค) อิ อิ เป็นไปได้
    -ของผมนี่เตรียมตั้งชื่อตั้งแต่อยู่ในท้องเลยครับ ตั้งตามตำราตั้งชื่อมีขายตามร้านหนังสือ เพราะว่าคลอดแล้วยุ่งหลายอย่างครับ

ขอบคุณ
    0

Cool

hahaไม่ถึงขนาดนั้นครับพี่ มีชื่อแล้วครับ

ชุดนี้เตรียมส่งไปสมุย

Name:  IMG_0599.jpg
Views: 272
Size:  43.9 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ชุดนี้เตรียมส่งไปสมุย

Name:  IMG_0599.jpg
Views: 272
Size:  43.9 KB
    ได้รับการอุปการะจากคุณโรจน์ไม่คิดสตางค์ ขอบคุณมากๆคร้าบ

วันหยุดยาวๆได้มีโอกาส กลับบ้านที่อุทัยธานีก็ยังไม่ลืมเอาวงล้อกับดุมหน้า hopper (อันนี้ได้รับความอนุเคราะห์ จาก คุณไก่1977 ครับ) ติดไปให้เพื่อนขึ้นให้ ประสพการณ์ 20ปี คิดค่าเสียหาย วงละ 40บ.

Name:  IMG_0600.jpg
Views: 726
Size:  41.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 19-04-2011 เมื่อ 12:39

ขอบคุณ
    0

Cool

สวยครับพี่โรจน์ เหมาะแล้ว ถ้าอยู่กับผมก็ค้างในลิ้นชัก ผมรอลุ้นสูบอยู่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    สวยครับพี่โรจน์ เหมาะแล้ว ถ้าอยู่กับผมก็ค้างในลิ้นชัก ผมรอลุ้นสูบอยู่ครับ
    ถ้าคู่กันแล้ว ไม่แคล้วกันครับ

ขอบคุณ
    0

เวลาปั่นไปบ้านคุณลุงที่เป็นเจ้าของเดิมของม้านำ้แดง แกก็ดีใจที่มีคนดูแลต่อแถมชี้เป้าต่อยอดครับ แต่บางคันคุณยายแถวบ้านก็ยังใช้ปั่นราเล่ย์เป็นพาหนะ อยู่ก็ให้อยู่กับแกครับ

หน้าที่ 14 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks