ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554 - หน้า 17

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ของฝากจากสมุยและปักษ์ใต้ 2554

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ทั่บ้านก็มีสารานุกรมเล่มแรกเด็กแรกเกิดถึงหนึ ่งขวบ ของสนพ.หมอชาวบ้านคนแต่งเป็นหมอญี่ปุ่น ผมต้องทิ้งหยุดหนังสือก่อนแล้วมาอ่านเล่มนี้....
    เล่มนี้ดีมาก ๆ ครับ ตอบได้ทุกคำถาม คลายความกังวลให้พ่อแม่มือใหม่...
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

สวดยอดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยนะครับไก่ ... ลูกเป็นสิ่งมหัศจรรย์จริง ๆ
    ...

...
    ขออภัยพี่สมุย ฯ ครับ ไม่เกี่ยวกับจักรยานโดยตรง แต่เกี่ยวกับเจ้าของจักรยานในอนาคตครับ ...555
    ขอโทษทีครับ ช่วงนี้งานเยอะกลับมาตอนเย็นนั่งทำคานโค้งแต่ใกล้จะเ สร็จแล้วครับยินดีที่เข้ามาคุยเรื่องชีวิตจรีงๆๆกันแ ต่ละครั้งที่โพสต์มาผมว่าไม่ต่ำกว่า5คนที่เข้ามาอ่าน เห็นว่าเป็นเรื่องที่มีสาระมากๆเลยยังเห็นว่ากลุ่มจั กรยานเราส่วนมากอายุน้อยๆเพิ่งจะมีครอบครัวกัน แต่คนแก่แบบพวกผมก็ยังต้องหาความรู้เพิ่มเติมนะเรื่อ งbaby เผื่อๆๆๆออเผื่อมีหลาน55+ เชิญครับกระทู้นี้คุยหลากหลายแบบเฟสบุคเขาเลย

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

เสร็จไวไวนะครับรอชม ส่วนม้านำ้ผมยางแบน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ขอโทษทีครับ ช่วงนี้งานเยอะกลับมาตอนเย็นนั่งทำคานโค้งแต่ใกล้จะเ สร็จแล้วครับยินดีที่เข้ามาคุยเรื่องชีวิตจรีงๆๆกันแ ต่ละครั้งที่โพสต์มาผมว่าไม่ต่ำกว่า5คนที่เข้ามาอ่าน เห็นว่าเป็นเรื่องที่มีสาระมากๆเลยยังเห็นว่ากลุ่มจั กรยานเราส่วนมากอายุน้อยๆเพิ่งจะมีครอบครัวกัน แต่คนแก่แบบพวกผมก็ยังต้องหาความรู้เพิ่มเติมนะเรื่อ งbaby เผื่อๆๆๆออเผื่อมีหลาน55+ เชิญครับกระทู้นี้คุยหลากหลายแบบเฟสบุคเขาเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เสร็จไวไวนะครับรอชม ส่วนม้านำ้ผมยางแบน
    ยางแบนเป็นเรื่องปกติ แต่ต้องหมั่นดูแลนิดนึง ถ้าปล่อยไว้นานมากๆต้องเปลี่ยนยางแน่นอน

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ทักทายพี่ๆทุกคนครับแอบติดตามอ่านกระทู้สมุยมาซักพัก ครับ...ไว้มีปัญหาจะขอเข้ามาปรึกษานะครับ โอครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

ช่างไฟเทวดาแห่งเกาะสมุย ว่างวันไหนครับ จะไปรบกวนให้ประกอบbsaให้หน่อยครับ อยากเห็นรถยืนคันแล้วครับ
    เด็กๆก็ใจมันร้อนครับ ๕๕
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

ขอบคุณ
    0

Cool

วันนี้ฉวยเวลาลูกหลับไปเติมลมครับวันละคัน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mix&Max10 อ่านข้อความ
    ยางแบนเป็นเรื่องปกติ แต่ต้องหมั่นดูแลนิดนึง ถ้าปล่อยไว้นานมากๆต้องเปลี่ยนยางแน่นอน

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    ทักทายพี่ๆทุกคนครับแอบติดตามอ่านกระทู้สมุยมาซักพัก ครับ...ไว้มีปัญหาจะขอเข้ามาปรึกษานะครับ โอครับ
    ขอบคุณมากครับคุณโอ ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ เป็นวาไรตี้เสียมากกว่า ไม่ค่อยเป็นชิ้นเป็นอัน สาระบางๆสนุกไปเรื่อยเปื่อยเกาะหมุยมีคนบ้าที่พอจะใช ้ยาฉีดเข็มเดืยวกันสัก2-3คน ไม่พยายามจะรวมกลุ่มให้ใหญ่อยู่กันแค่นี้เอื้อเฟื้อก ันไป เรื่องปัญหาพอได้นิดหน่อยครับเอาเป็นว่าเรามาปรึกษาก ันคุณไม่รู้ผมก็ไม่รู้เดี๋ยวมีคนอ่านที่รู้มาช่วยพวก เราประมาณนั้นมีความรู้สึกที่อบอุ่นดีครับ แล้วก็แลกเปลี่ยนประเพณี ภาษา สถานที่ท่องเที่ยว การกินอยู่ที่คล้ายๆกันแต่ไม่ถึงกับเหมือนกันลามไปถึ งเขยๆใต้ด้วยนะค้าบ

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับคุณโอ ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ เป็นวาไรตี้เสียมากกว่า ไม่ค่อยเป็นชิ้นเป็นอัน สาระบางๆสนุกไปเรื่อยเปื่อยเกาะหมุยมีคนบ้าที่พอจะใช ้ยาฉีดเข็มเดืยวกันสัก2-3คน ไม่พยายามจะรวมกลุ่มให้ใหญ่อยู่กันแค่นี้เอื้อเฟื้อก ันไป เรื่องปัญหาพอได้นิดหน่อยครับเอาเป็นว่าเรามาปรึกษาก ันคุณไม่รู้ผมก็ไม่รู้เดี๋ยวมีคนอ่านที่รู้มาช่วยพวก เราประมาณนั้นมีความรู้สึกที่อบอุ่นดีครับ แล้วก็แลกเปลี่ยนประเพณี ภาษา สถานที่ท่องเที่ยว การกินอยู่ที่คล้ายๆกันแต่ไม่ถึงกับเหมือนกันลามไปถึ งเขยๆใต้ด้วยนะค้าบ
    ช่างไฟเทวดายังไม่นอนอีกหรือครับ นอนดึกจัง เดี๋ยวจะไปแทงสนุ๊กต่อหรือเปล่าครับ
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

คนภาคกลางแต่เป็นเขยอีสานขอคุยด้วยคนได้บ่

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

ครับพี่บางเรื่องในกระทู้ช่วยคลายปัญหาของผมเองบางเร ื่อง..หากมีประสปการเรื่องไดพอเสนอข้อคิดเห็นไดก็จะข อมาร่วมแจมครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

[QUOTE=Mix&Max10;6052424]คนภาคกลางแต่เป็นเขยอีสานขอคุยด้วยคนได้บ่[/QUOTEได้ทุกภาคแหล่ะครั บภาคไหนๆก็ไทยด้วยกัน พ่อผมมีลูกสะใภ้4ภาคเลยลำพูน บุรีรัมย์ ยุดยา ใต้อีก3 เเละก็เกือบได้เป็นเขยอิสานแล้วชัยภูมิ กาฬสินธ์ บุรีรัมย์หวุดหวิดๆจนมาตกอยู่ยุดยาแต่ก็ลุยมาหมดแล้ว ตั้งแต่ลาบเลือด ปลาร้า น้องวัว ไปบ้านเขาต้องกินแบบบ้านเขาเนาะภาษาอิสาน วัฒนธรรม ประเพณีทำบุญทื่สนุกสนาน ครับ มีรูปตะวันตกดินที่ลำตะคอง และพี่ๆน้องๆทำบุญที่หนองคาย

รูป รูป      

วันนี้ วันวิสาขบูชา ไปเวียนเทียนที่ใหนกัน ครับ

เวียนเทียน วันวิสาขบูชา วัดพระพุทธฉาย(เงาพระพุทธเจ้า) สระบุรี
    แนบเอกสาร 2606502แนบเอกสาร 2606503
    แนบเอกสาร 2606506
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mix&Max10 : 18-05-2011 เมื่อ 12:19
    วิโรจน์ ประสาทเขตรการ 080 434 5466
    [email protected]
    ธ.กรุงเทพฯ บัญชีสะสมทรัพย์ 494-072-6500

หน้าที่ 17 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks